** ฉันทะ ** วัตถุมงคล หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา **

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ตุ้ย ฉันทะ, 16 พฤษภาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. 9mm

9mm เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2011
    แบบว่าอยากเห็นพระธาต หลวงพ่อทวดนะครับพี่โจ หรือท่านอื่น ๆ มีใครมีบ้างมั้ยครับ
    รางวัลเที่ยวนี้ ลุ้นแล้วเหนื่อยใจครับเพราะ อด ......

2. แหม่มจ้า

แหม่มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอแสดงความยินดีกับผู้โชคดีทุกท่านด้วยครับ

3. Jopaa

Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

จ๊าก..กกก..

ดีน่ะคุณนก..เตือน เดี๋ยวรีบแก้

คนแก่มึนส์..วุ้ย !!

-----------------------------------------------------------

เพิ่มเติม : แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ คุณนก ถูกต้อง OK.น่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2012
  4. หูกาง

หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007
    พี่โจพรุง่นี้มีรอบดึกป่าว อยากไปเที่ยว...:cool:

5. Jopaa

มาก่อนค่อยว่ากัน..มิคิดการ์ณไกลล่วงหน้า พร้อมฉั๊บ กระชับพื้นที่ ขึ้นรถเร้ย..ยย

6. honmaru07

honmaru07 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนค่าเช่าบูชาแมงมุมไปแล้วนะครับ เบอร์ 7 ยอดโอน 640.07 บ.
    ซองเปล่าเด๋วส่งตามไปพรุ่งนี้นะครับพี่ฉันทะ
    ขอบคุณครับ

7. หูกาง

งั้นขอไปเกือบ ๆ เย็นได้ม่ะ ขอทำโปรเจคก่อน เจอกันที่พันทิพย์ครับ...:cool:

8. Jintamuttha

Jintamuttha เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่โจ ผมเป็นคนที่ศรัทธาหลวงปู่แบบไม่ทันท่านน่ะครับ(แต่พยายามปฏิบัติตามครับ) แอบอ่านมาสักพักแล้วครับ ลักจำเอาแต่ไม่ค่อยได้โพส ขอบคุณพี่โจ และขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆ ด้วยนะครับ ^^
    @คุณนิวกะพี่ตุ้ย ที่เราเจอกันที่ร้านวันอาทิตย์ ที่ไปบูชาเหรียญยันต์ดวงครับ คนที่ผมยาวๆ น่ะครับ เผื่อนึกออก

9. ใจเบิกบาน

ใจเบิกบาน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2011
    ดีใจมากๆเลยครับ เมื่อตอนเย็นน้องนิวส์โทรมายินดี ต้องขอขอบพระคุณคุณโจอนุโมทนาด้วยครับในการเป็นผู้ให้ และขอขอบคุณน้องนิวส์และเพื่อนๆที่ยินดีมา เลข 84 ที่เลือกมีที่มาครับ ตอนเลือกนึกถึงในหลวงท่านก็เลยเลือกพระชนม์มายุของท่าน ตอนนี้พระองค์และพระอริยสงฆ์ทั้งหลายรวมทั้งคุณโจ สงเคราะห์ผมแล้ว วันนี้ใจสดชื่น ใจเบิกบานแล้วครับ:cool:

10. Jopaa

<TABLE id=post5722100 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] วันนี้, 10:20 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right>#10472 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Jintamuttha<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5722100", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 34 [​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5722100 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Jopaa [​IMG]
    83 ใครหนอ..?? คุณ Jintamuttha ส่วนตัวผมยังอาจไม่ค่อยคุ้นชื่อเท่าไร แต่คุณตุ้ยอาจรู้จัก ขอแสดงความยินดีด้วยน่ะครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    สวัสดีครับพี่โจ ผมเป็นคนที่ศรัทธาหลวงปู่แบบไม่ทันท่านน่ะครับ(แต่พยายามปฏิบัติตามครับ) แอบอ่านมาสักพักแล้วครับ ลักจำเอาแต่ไม่ค่อยได้โพส ขอบคุณพี่โจ และขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆ ด้วยนะครับ ^^
    @คุณนิวกะพี่ตุ้ย ที่เราเจอกันที่ร้านวันอาทิตย์ ที่ไปบูชาเหรียญยันต์ดวงครับ คนที่ผมยาวๆ น่ะครับ เผื่อนึกออก<!-- google_ad_section_end -->

</TD></TR><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2>[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("5722100")</SCRIPT> [​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>

ครับผม..วันหลังคงได้พบ แลกเปลี่ยนสนทนากันบ้างน่ะครับ..ใครมีประสบการ์ณอะไร โพสลงมาบ่อยๆเถอะครับ เพื่อนๆกันทั้งนั้น.

<TABLE id=post5722137 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] วันนี้, 10:25 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right>#10473 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ใจเบิกบาน<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5722137", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 38 [​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5722137 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->ดีใจมากๆเลยครับ เมื่อตอนเย็นน้องนิวส์โทรมายินดี ต้องขอขอบพระคุณคุณโจอนุโมทนาด้วยครับในการเป็นผู้ให้ และขอขอบคุณน้องนิวส์และเพื่อนๆที่ยินดีมา เลข 84 ที่เลือกมีที่มาครับ ตอนเลือกนึกถึงในหลวงท่านก็เลยเลือกพระชนม์มายุของท่าน ตอนนี้พระองค์และพระอริยสงฆ์ทั้งหลายรวม

ที่สุดก็ " ใจเบิกบาน " สมชื่อล่ะหนอ...

--------------------------------------------------------------

ยินดีกับเพื่อนสมาชิกเราทั้งสองท่านด้วยน่ะครับ..

---------------------------------------------------------------------------------

ว่าอีตาแบ๊งค์อิฐมอญ หายไปไหน ท่าจะงานจะยุ่ง..งง หนักล่ะวันนี้

---------------------------------------------------------------------------------

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2012
  11. khanngoen

khanngoen เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Jopaa [​IMG]
    มาก่อนค่อยว่ากัน..มิคิดการ์ณไกลล่วงหน้า พร้อมฉั๊บ กระชับพื้นที่ ขึ้นรถเร้ย..ยย

จะไปใหนกันอีกคุณพี่โจ

12. โพธิ์แก้ว

โพธิ์แก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2007
    พรุ่งนี้เจอกันคร้าบบบบ.......ไปรับพระๆ

13. Jopaa

มาป่ะ..

กลางวัน - เย็น พันธ์ทิพย์

ดึกๆ ก๋วยจั๊บนายอ้วน เยาวราช

และอาจต่อด้วยกาแฟ หนมปังปิ้ง วรจักร

มีเวลาต่อด้วยคลองถมอีกเล็กน้อย

14. หูกาง

ฉายาพี่โจตี 2 ไม่ตี 2 กลับไม่ได้...อิอิ:cool:

15. Jopaa

เอายากันแก่.. เบบี้เฟด..ผิวเด็กมาให้ด้วยดิ

หรือยาหยอดตา..แก้ตาฝ้า ตาฟาง ก็ได้

ไม่ไหวเดี๋ยวนี้.. โดนเจ้านิวส์มันหัวเราะเยาะเป็นประจำ

เป็นงั๊ย.!! ดูกระเทย..เป็นผู้หญิงไปซะทุกที่..อิ..อิ.+5555

16. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

สองวันนี้วิ่งไปกลับระยองเป็นว่าเล่น ล่ะคับพี่ เมื่อกี้นั่งค้นพระพรหมให้ น้องPongpat อยู่คับเดี๊ยวจะเอาไปฝากคุณตุ้ยไว้ส่งพร้อมกันเลยครับ
    ว่าแต่พี่โจจะนั่งคีบเกศาหลวงปู่ไหวม่ะล่ะนั้นตั้ง 10 ชุดเนี่ยะ ยินดีกับท่านที่ได้รางวัลทุกท่านด้วยนะครับ
    และขออนุโมทนากับพี่โจด้วยครับ ที่มอบสิ่งมงคลให้น้องๆเพื่อนๆได้บูชากัน _/I\_

17. khanngoen

khanngoen เป็นที่รู้จักกันดี

เอายากันแก่.. เบบี้เฟด..ผิวเด็กมาให้ด้วยดิ

หรือยาหยอดตา..แก้ตาฝ้า ตาฟาง ก็ได้

ไม่ไหวเดี๋ยวนี้.. โดนเจ้านิวส์มันหัวเราะเยาะเป็นประจำ

เป็นงั๊ย.!! ดูกระเทย..เป็นผู้หญิงไปซะทุกที่..อิ..อิ.+5555
    อย่างหลังนี่ไม่ดีนะพี่ เสียวตูดแว๊ปเลย

<!-- google_ad_section_end -->

18. อิฐมอญ

วันนี้ยังไม่ดึกนะครับคุณหมอ ^^
    แล้วพรุ่งนี้หมอไปพันทิพย์กี่โมงเหรอครับ
    เผื่อปลีกตัวได้จะได้ไปขอคำปรึกษา ด้วยล่ะคับ

19. อิฐมอญ

เมื่อไรจะได้มาเจอกันซะทีล่ะค๊าบ เนี่ยะคุณพร..... อ่อต้องเรียกน้องพร.... ล่ะสิ ^^
    หาคนเรียกพี่ยากจริงๆเวปนี้ มีแต่น้องๆทั้งน๊าน เฮ้อ ....... ^^

20. SKTC

SKTC เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2011
    เรียกผมว่าพี่ได้เต็มปากครับคุณอิฐ ถ้าเรียกลุง...มีเรื่องแน่

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้