** ฉันทะ ** วัตถุมงคล หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา **

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ตุ้ย ฉันทะ, 16 พฤษภาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. หูกาง

หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007

ได้มานิดหน่อยครับ ...:cool:

2. ตุ้ย ฉันทะ

ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

แจ้งส่งพัสดุ EMS ครับ 07/06/2012 เวลา 09:07:19
    คุณตรรกวิทย์ EI 1217 6247 3 TH ขอบคุณมากครับ
    คุณฉัตรชัย RG 0397 8025 9 TH ขอบคุณมากครับ
    คุณวรรณนพ RG 0397 8026 2 TH ขอบคุณมากครับ
    คุณวิวัฒน์ RG 0397 8027 6 TH ขอบคุณมากครับ
    คุณกัญจนบูรณ์ RG 0397 8028 0 TH ขอบคุณมากครับ
    คุณกมลพรรณ RG 0397 8029 3 TH ขอบคุณมากครับ
    คุณจีระศักดิ์ RG 0397 8030 2 TH ขอบคุณมากครับ

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

3. purn05

purn05 เป็นที่รู้จักกันดี

/\ ค๊าบบบผม ต่อไปนี้แว้นไม่ไหวแล้วอ่ะครับ จะเปลี่ยนไปเป็นสก็อยแทนครับพี่อิฐ:'(

4. หูกาง

เงียบจังหายไปไหนกันหมด...:':)':)'(

5. Jopaa

Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ยังไม่เคยมีบุญได้บวชกับเขาเลย..

ลองๆเล่า.. ถ่ายทอดความรู้สึกหน่อยดิ..

บวชแล้วดี หรือ ไม่ดี ยังไง..

คิดว่าสิ่งสำคัญสุด..ที่ได้ติดตัวมาคืออะไร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2012
  6. ตุ้ย ฉันทะ

ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

แจ้งปิดรายการ
    รายการที่ 1200 เหรียญหนึ่งบาท(ขวัญถุง) หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ปี2520 จำนวนการสร้างประมาณ108 เหรียญเท่านั้น ตอกโค๊ดทั้ง 2ด้านของเหรียญครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิต และจารอักขระทุกเหรียญครับ เหรียญนี้หลวงปู่ดู่จารด้านหน้าเหรียญ 2จุดด้วยกันครับ ได้ทั้งพระฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เรือสุพรรณหงษ์ และจารหลวงปู่ดู่ แจ้งปิดรายการ รายการที่1200 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณกฤช นอกเวป<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT> <!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ

:cool::cool::cool::cool::cool:

7. Jopaa

อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจน่ะครับ คุณ Max..แต่คาดว่าไม่น่าจะมีทุกลูกน่ะครับ ลูกแก้วชนิดลูกใหญ่ ทำน้ำมนต์ที่มีโค๊ดและเห็นบ่อยๆ ส่วนใหญ่จะเป็นประเภทเนื้อขาว ประมาณว่ายุคหลังๆ เนื้อหาใกล้เคียงกับยุค 27 เสียมากกว่าล่ะครับ

ส่วนลูกนี้ที่เห็นตามภาพ.. ผมเองก็ได้จากคุณตุ้ยนานแล้ว เท่าที่ดู เป็นลูกอมที่ผ่านการแช่น้ำมนต์มานานอักโข ซึ่งที่ผ่านตามา ก็เพิ่งจะเห็นลูกนี้ล่ะครับเป็นลูกแรก และลูกเดียวที่ขึ้นพระธาตุเป็นแก้วใสชัดเจน และมากมายขนาดนี้..

ด้วยความพิเศษนี้ จึงเห็นว่า ของศักดิ์สิทธิ์เช่นนี้ มิควรจะอยู่กับเพียงตัวเอง หรือ บ้านเรือนตนเอง เป็นสมบัติแต่เพียงส่วนตัว แต่ควรอยู่เป็นสาธารณะมากกว่า

ก็ปวารณาไว้กับพรรคพวกเรา.. สำหรับลูกพิเศษลูกนี้ จะเก็บเอาไว้เมื่อมีความพร้อมที่พวกเราจะสร้างพระบูชาหลวงปู่ทวดท่าน โดยตั้งใจจะเอาเรซินหล่อทับลูกแก้วลูกนี้อีกชั้นหนึ่ง ทำให้เป็นแก้วใส แล้วจะนำไปหล่อติดกับวงสมาทบนฝ่ามือหลวงปู่ทวดท่านน่ะครับ

ตอนนี้ก็พยายามเล็งๆหาวัดที่เหมาะสมอยู่ครับ ที่จะให้ตรงใจจริงๆก็ใช่จะหาได้ง่ายๆน่ะครับ เราก็ตั้งใจจะทำใด้ดีที่สุด เท่าที่มีความสามารถจะทำได้ เช่น คุยกันว่า เราเป็นนักสะสมทุกคนมีของทรงคุณค่า หายากเยอะแยะ อีกทั้งเพื่อนๆสายตรงเราก็ยังอีกตั้งมากมาย ดังนั้นรูปหลวงปู่ที่พวกเราสร้าง ถ้าพวกเราจะทำทั้งที ก็ไม่อยากทำแต่เพียงให้ผ่านๆ เป็นเพียงแต่เป็นรูปหลวงปู่ทวด อย่างที่เห็นกันเยอะแยะ

แต่อยากจะสร้างเป็น รูปหลวงปู่ทวดเปิดโลก ภายในองค์หลวงปู่ฯท่าน เราก็อยากบรรจุสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ที่เรียกว่า หายากสุดๆ ทรงพลังพุทธคุณกันจริงๆ อีกทั้งลูกอมลูกนี้ คำหลวงปู่ท่านก็เคยว่า นอกจากไว้ทำน้ำมนต์แล้ว ยังไว้อธิษฐานจิตขอสิ่งที่ควร ก็หวังไว้ว่า ถ้าพวกเราทำสำเร็จ พระรูปหลวงปู่ทวดนี้ อาจเป็นอีกองค์หนึ่ง สถานที่หนึ่ง ที่มีความศักดิ์สิทธิ์ยิ่งก็เป็นได้..(หากพวกเรามีเจตนาอันบริสุทธิ์แท้เป็นฐาน)

ใครมีสถานที่ดีๆ ที่อยากแนะ อยากเรียนเชิญเข้ามาเป็นส่วนร่วม แนะนำกันเข้ามาหน่อยน่ะขอรับ..

ที่สำคัญสุดที่ต้องนำมาพิจารณา ก็คือ เจ้าอารามท่าน ต้องมีความศรัทธาจริงด้วย กลัวที่สุดก็คือ ทำให้แล้วจะปล่อยทิ้งๆขว้างๆ หมู หมา ไปนอน ไปขี้ ไปเยี้ยว เลอะเทอะไปหมด อย่างนั้นล่ะก็..หมดกันเลย..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2012
  8. Jintamuttha

Jintamuttha เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้...นี่ขนาดพี่โจยังไม่ได้บวชนะครับ ถ้าบวชมีหวังไม่ได้สึก
    แวะมาสวัสดีครับ ^^

9. หูกาง

ก็ดีนะพี่ ถ้าเราอยากปฎิบัติจริง ๆ การบวชทำให้เรามีเวลาปฎิบัติเยอะมาก ยิ่งได้อยู่วัดป่านะ ไม่มีกิจนิมนต์ยิ่งดี ไม่ต้องยุ่งกับเรื่องภายนอก ไม่ต้องรับรู้กับเรื่อวุ่นวายแบบโลก ๆ ไม่ต้องรับรู้เรื่องอื่นเลย ชีวิตสงบ สบาย เรามีเวลาปฏิบัติอย่างเดียว ผมยังติดใจเลย แต่ภาระทางโลกมันยังมีมาก เลยต้องออกมาก่อน

ส่วนสิ่งสำคัญที่ได้ติดตัวมาเหรอ คงเป็นความสำรวมที่มีมากขึ้น เพราะตนเป็นพระต้องสำรวมมาก ๆ ทั้งกายและใจ เมื่อกายและใจเราสำรวมแล้วระดับใจเราจะยกขึ้นอีก เห็นตัวรู้ชัดเจนขึ้น สติเพิ่มขึ้น สมาธิพัฒนาขึ้น สุดท้ายคงมีปัญญาเพิ่มขึ้นครับ...:cool:

10. Jopaa

เยี่ยมจริง..เยี่ยมจริง..น้องเรา..อย่างนี้ซิได้ชื่อว่าบวชจริง

สาธุ...สาธุ...สาธุ

11. Jopaa

สวัสดีเช่นกันขอรับ ไม่ได้เจอกันหลายอาทิตย์แล้วน่ะ..

ก็จริงน่ะ..ครอบครัวพี่กลัวมากที่เดียว เรื่องพี่หนีบวช..เนี่ย

เคยแหย่ขอบวชแค่พรรษาเดียว ลูกสาวก็ยังห้าม

พวกเขากลัวกู่ไม่กลับน่ะครับ

12. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ ครับ....

13. หูกาง

ขอกราบหลวงปู่ขาว อนาลโย

โชคดีที่ได้ฉายาของท่านมา แต่เสียดายที่ไม่สามารถรักษาไว้ได้

:VO:VO:VO

14. หูกาง

รอลูกโตอีกหน่อยก็สบายแล้วพี่โจ หมดบ่วงแล้ว...:cool:

15. Jopaa

กราบองค์หลวงปู่ขาว ที่เคารพอย่างสูงสุด เหนือเศรียเกล้าฯ..

อนาลโย..ผู้หมดแล้วซึ่งกังวล ผู้หมดแล้วซึ่งอาลัย

16. มดดำน้อย

มดดำน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ค่าส่ง พัสดุ lot ที่แล้วครับ

ที่อยู่ pm ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      159.7 KB
      เปิดดู:
      20
  17. ตุ้ย ฉันทะ

รับทราบการจอง
    รายการที่ 1192 พระพิมพ์มารวิชัย เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตครับ พุทธคุณเต็มเปี่ยม ใช้นั่งกรรมฐานดีนักแล เนื้อแท้ดูง่ายสบายตาและสบายใจแท้สักองค์ดีกว่าจริงๆครับ รับทราบการจอง รายการที่1192 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->kitti lamai<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5410910", true); </SCRIPT> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 1194 พระพิมพ์นางกวัก จุ่มผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา เป็นพระที่พบเป็นได้ทั่วไป แต่ที่พิเศษคือนำไปจุ่มผงพุทธคุณ ด้านหลังหลวงลุงดำจารให้อีก ทำให้ดูง่ายครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตครับ อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ จะค้าขายก็ดีครับ รับทราบการจอง รายการที่1194 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Chart 123<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5410910", true); </SCRIPT> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 1196 พระประธานและอัครสาวก(หลังตรายาง) เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา เนื้อเก่าดีครับ ขนาดใหญ่นิดหน่อยครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตครับ พุทธคุณเต็มเปี่ยม อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ เนื้อแท้ดูง่าย รับทราบการจอง รายการที่1196 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->chongkasem<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5410910", true); </SCRIPT> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 1200 เหรียญหนึ่งบาท(ขวัญถุง) หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ปี2520 จำนวนการสร้างประมาณ108 เหรียญเท่านั้น ตอกโค๊ดทั้ง 2ด้านของเหรียญครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิต และจารอักขระทุกเหรียญครับ เหรียญนี้หลวงปู่ดู่จารด้านหน้าเหรียญ 2จุดด้วยกันครับ ได้ทั้งพระฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เรือสุพรรณหงษ์ และจารหลวงปู่ดู่ สุดยอดจริงๆครับ รับทราบการจอง รายการที่1200 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณกฤช นอกเวป <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 1201 พระชัยวัฒน์หล่อโบราณ(รุ่นแรก) เนื้อโลหะผสม หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ปี2519 พระชุดนี้ชำรุดจำนวนมากครับ จะหาสวยยากมากครับ สำหรับองค์นี้จัดว่าสวยครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตและจารใต้องค์พระเองเลยครับ พุทธคุณเต็มเปี่ยม อารธนาขึ้นคอไม่อายใครเลยครับ รับทราบการจอง รายการที่1201 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Kai-Saochingcha<!-- google_ad_section_end --> นอกเวป <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

18. Ton_PB

Ton_PB เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2009
    สาธุ อนุโมทนากับทุกท่านที่ได้วัตถุมงคลของหลวงปู่ไปบูชาครับผม

19. มดดำน้อย

มดดำน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

มาทักทายครับ

20. baimin

baimin เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    สวัสดีครับพี่ตุ้ย และพี่ๆ ทุกท่านครับ
    ผมขออนุญาติลงภาพพระเนื้อผงที่หลายๆ คนอาจจะไม่สนใจหรือมองข้ามไปครับ
    ^___^

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้