ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    สนับสนุน ด้วยประสบการณ์ส่วนตัวครับ

2. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    พูดถึงบ่อยๆ เดี๋ยวผมได้เสียตังคืบูชาอีกเนี่ย อิอิ:cool:

3. พงไพร

พงไพร Active Member

27 กรกฎาคม 2010
    ท่านเเรงนะครับรับรองสุดยอดผมคนบุรีรัมย์เลยรู้จัก

4. พงไพร

พงไพร Active Member

27 กรกฎาคม 2010
    ขอเเต่ให้คุณมีความรับผิดชอบก็ใช้ของท่านโฮมเมืองสุรินทร์สิครับมันเป็นน้ำมันไม่ใช่น้ำมันพรายนะราคาก็ไม่ถึงกับถังเเตกราว900บ.ลองหาดูได้นะ

5. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ตามพื้นดวงเค้าว่าคนวันจันทร์ จะมีเสน่ห์เป็นพื้นครับ เค้าเปรียบเหมือนพระจันทร์ที่มีรัศมีและสีกายผ่องพรรณ แถมมีเมียเยอะ ประมาณนั้น เค้าว่ากันไว้ยังงี้ครับ

6. kabukiman

kabukiman เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    เรียนถามครับแล้ววันพุธกลางคืนเปรียบเหมือนกับอะไรเหรอครับ อยากรู้ส่วนตัวนะ อิอิ

7. kabukiman

kabukiman เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ขอบพระคุณมากครับ จะลองหาดูครับ

8. CheKuvara

http://palungjit.org/threads/ตำนานเทพประจำวันเิกิด.228859/

ตามนี้ครับ พุธกลางคืนเทพประจำวันเป็นราหูครับ

9. joenok

joenok เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2010
    สวัสดีครับ
    ขุนแผนรุ่นแรกหลวงพ่อมีเป็นอย่างไรบ้างครับ

10. fox2008

fox2008 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2008
    พระขุนแผน หลวงพ่อต่วน วัดกล้วย อยุธยาครับ
    ผมว่าก็น่าสนใจนะครับ ลองดูครับ

11. big09

big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010
    ผมได้ ขุนแผนของอาจารย์ ยกพล มาแล้วครับ เป็นขุนแผนนางเรียกเนื้อ และ นาคเกี้ยว 2องค์

นางเรียกเนื้อเป็นสีดำ ส่วน นาคเกี้ยวเป็นสี ขาวๆๆ เดียวว่างๆๆจะถ่ายรูป ลงให้ดูนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      138.1 KB
      เปิดดู:
      200
      ขนาดไฟล์:
      138 KB
      เปิดดู:
      187
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2010
  12. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    สวัสดีคับพี่ๆชาวขุนแผนทุกท่าน

แวะมาเยี่ยมห้องขาประจำซักหน่อย

อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย อย่าลืมห้อยขุนแผนนะครับ ประเดี๋ยวจะไม่สบาย

13. CheKuvara

ขุนแผนหลวงพ่อมีดีนะครับ ที่ผมเจอทางเมตตาครับ หลายๆ คนเอาไปใช้แล้วได้ผลเรื่องเสน่ห์ ใช้คู่กับคาถาที่ท่านให้ไว้ครับ

คาถาพระขุนแผน(เมตตาใหญ่)หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย
    อิติปาระ เมตตาติ่งจ๋า อิติ สารพัด คนทั้งหลาย มารักกู อิติสัพพันยุ มาคะตา
    อิติ โพธิมนุษย์ สัตโต อิติปิโส จะเต นะโม
    นะเมตตา โมกรุณา พุธปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู ยะหันตะวา มาให้เมามัว
    พุธธาคนทั้งหลายมา โมสัมมานะ นะมารักกูจนวันตาย
    คาถานี้หลวงพ่อมีท่านใช้ และห้ามนำไปใช้ในทางที่ผิดจะแพ้ภัยตนเอง

14. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ไม่มีพระขุนแผนหลวงพ่อมีอ่ะ สวดค่าถาเอาอย่างเดียวได้เปล่า

15. CheKuvara

ได้เลยจ้า..............

16. chatrchai_chan

chatrchai_chan เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    แล้วรุ่นที่ด้านหลังเป็นพรายกุมาร ตามรูปที่แนบมานี้ ไม่ทราบว่าเป็นยังไงบ้างครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

17. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

สายพราย คุยแล้วจะยาวน่ะครับ จากประสบการณ์ เห็น เพื่อนนักรักทั้งหลายของผมใช้แล้ว
    ซึม เศร้า เหงา แฮงค์ ทุกคนครับ

แนะนำแบบไม่มีพรายดีกว่า

1.พระลักษณ์ หน้าทอง หลวงปู่กาหลงครับ ปี 49 ผมกับเพื่อน 3 คน ใช้ติดตัวอยู่ตลอดเวลา สาวคนไหนคนนั้นครับ แต่ราคาอาจไปไกลแล้ว

2.เพชรพญาธร กับ พระแกะจากไม้รัก หลวงปู่ คำเป็งครับ ใครยังหาได้รีบเก็บครับ ท่านคงไม่สร้างอีก

3.ขุนแผนสามสาวกินน้ำบ่อเดียวกัน หลวงพ่อกอย ใครเที่ยวเก่งพกดีครับ

4.ขุนแผนชมตลาด หลวงปู่ชื่น ถ้าอยู่ในสถานการณ์ต้องจีบแข่งกับคนอื่นเค้า เราจะมีโอกาสชนะคนอื่นสูงครับ

5.ขุนแผนสุดยอดมหาเมตตา หลวงปู่เมี้ยน คนเข้ามาคุยทั้งวันครับ

6.ตระกรุดสบตาสะท้านจิต หลวงปู่จักร ครับ ในสถานการณ์ เจอโดยบังเอิญ สบตาแล้ว ลุยเลย อันนี้เห็นจากน้องชายที่สนิทครับ เดินห้างด้วยกัน
    เจอสาวสวย ขาวเยี่ยงโอโม่ มันยืนบิดด้วยความเขินอายเกือบ 10 นาที แล้วหยิบตระกรุดพนมมือ เดินกำตระกรุดเข้าไปคุยกับเค้าเลย พอมันเดินกลับมา ผมถามว่าได้เรื่องมั้ย
    มันบอกผู้หญิงไม่ให้เบอร์ แต่ ขอเบอร์มันไป เค้าคงไม่โทรมา หรอก หลังจากนั้นอีก 4 วัน ผมนัด ดื่มเฮฮา ก็ชวนมันมาด้วย ปรากฏ มัน นั่งรถมากับสาวคนนั้นเลยครับ พอนั่งดื่มกันสักพัก
    ผมถามว่า "แล้วไมวันนั้นน้องพี่ขอเบอร์ไม่ให้ไปเลยละ " น้องเค้าตอบแบบกึ่งเล่นกึ่งจริง หนูงงอ่ะพี่ ทำไรไม่ถูก ไม่เคยโดน คินิกุแมน ขอเบอร์" (น้องชายผมคนนี้หน้ามันเหมือนพระเอกหนังการ์ตูนรุ่นเก่าครับ)
    ตอนนี้ทั้งคู่ก็ยังไม่เลิกกันครับ

7.พญาเขาคำ หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี ครับ ทันหลวงปู่ชื่นปลุกเสก ของดีราคาถูก
    ตอนนี้ท่านทำ ขุนแผน รุ่น ไก่แก่แม่ปลาช่อน ด้วย ครับ ชื่อก็บอกสรรพคุณ ปลุกเสกโดยพระเกจิ เก่งๆ หลายท่านตอนเสาร์ห้าครับ ตอนผมไป บูชา หลวงพ่อถามว่า "มีเมียยัง"
    ผมบอกมีแต่แฟนครับ ยังไม่แต่งงาน ท่านบอก "อยากมีก็เอาไปใช้ 2 รุ่นนี้เฮี้ยนพอกัน"

8.ขุนแผนหลังยันต์นะหน้าทอง หลวงปู่บุญวัดทุ่งเหียง ชลบุรี ขุนแผน เมืองชลครับ ผสมผงหลวงพ่อเเก้ววัดเครือวัลย์ พี่ชายที่สนิท ตัวดำไม่หล่อเลย
    เคยขอไป บอกว่ามีเมียเมื่อไหร่จะกลับเอามาคืน จนได้ภรรยาเป็นนางพยาบาล สาวหน้าตา จนวันนี้มีลูกแล้ว ยังไม่ได้พระคืนเลย คิดเสียว่าให้เป็นของขวัญไปเลย

9. อันนี้ใกล้ตัวเลยครับ ไม่ได้โฆษณา น่ะครับใช้ดีจริง ขุนแผนไข่ผ่าซีก หลวงพ่อชำนาญมีอุปเท่ห์ การใช้ ที่ ไม่เหมือนขุนแผนของท่านอื่น
    แต่ได้ผลดีเกินคาดครับ

10. เศียรฤาษี โคบุตร หลวงปู่ครูบาเฒ่าเต็ม องค์นี้ ไม่น่าเชื่อครับ ราคาถูกมาก เกจิที่เสกแทบไม่มีใครรู้จัก มีข้อมูลแค่ใน พื้นที่เล็กๆ
    ในหนังสือพระ เพื่อน บูชามาให้ บอกลองพกดู ตอนนั้นเพิ่งสึกมาหมาดๆ นึกภาพตามน่ะครับ ตัวผม หัวเถิก แถม ผมบาง หัวเหมือนลูกนกเลย
    เป็นครั้งแรกครั้ง ครั้งเดียวในชีวิต ที่เดินอยู่ดี ๆ มีสาว วนรถกลับ แล้ว ขับรถมาปาดหน้า ลงมาขอเบอร์ ตอนคบกันคนนึกว่าไปหลอกเค้ามา นรก กะ สวรรค์

10 รายการนี้ ลองมาหมดเเล้วครับ ทุกวันนี้ ไม่ได้ห้อยหมดทั้ง 10 รายการน่ะครับ ก็ ลดลงเพื่อความเหมาะสม กับ อายุ และ สถานภาพ ครับ
    ใช้เพื่อ เป็น เมตตากับเจ้านายและเพื่อนร่วมงาน บุคคลที่ติดต่อธุรกิจครับ เคล้ดลับในการใช้ไม่มีอะไรมากเลยครับ
    "อยากห้อยขุนแผนต้องทำตัวเหมือนขุนแผนครับ"

ขออภัย ถ้าบางประโยค วรรคใด คำใด ไปพาดพิงถึงใครบางท่านครับ หรือ ข้อมูลตกหล่นไป ไม่มีเจตนา น่ะครับ

18. joenok

joenok เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2010
    ขอบคุณครับ คุณCheKuvaraสำหรับข้อมูล

19. nudjinnong

พี่ๆในห้องนี้ใครมีประสบการณ์ของปู่หมอนาคบ้างครับมาเล่าให้ผมฟังหน่อย^^

โอบะบะโอบะบะโอบะ...

20. nudjinnong

อยากให้พี่ๆเจ้าพ่อขุนแผนทุกท่านลองมาจัดอันดับสุดยอดพระขุนแผน
    ประจำใจท่านเอง โดยอยากให้เลือกมาสัก5อันดับที่ท่านชอบ ศรัทธา
    หรือมาจากประสบการณ์ก็ได้ครับ
    ***การจัดลำดับครั้งนี้แค่อยากทราบและร่วมแชร์ข้อมูลกันเท่านั้นนะครับ
    ไม่ได้เป็นการวัดพุทธคุณ โปรดใช้วิจารณตึง