ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. สกายลาย

สกายลาย Active Member

9 มิถุนายน 2008
    ใครมีประสบการณ์ขุนแผนหลวงพ่อเสน่ห์วัดเชียงขางมั้งครับ

2. Agnostic

Agnostic เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    มีคับ ผมเคยใช้นะคับของลพ.เสน่ห์ ขุนแผนอุ้มนางรุ่น 1 ยอดขุนพลว่านไก่แดง ยอดขุนพลพิมพ์สี่เหลี่ยม ขุนแผนพรายกุมาร รุ่น แรก เนื้อเขียว พญาเขาคำ ตะกรุดม้าเสพนาง ขุนแผนมนต์เสน่ห์พระจันทร์หงาย อยากรู้เกียวกับองค์ไหนถามมาได้คับ แต่ถ้า Pm จะสะดวกก่่า

3. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่สนใจ ไม่อยากรู้ แต่อยากได้อ่ะท่านโอม 555

4. noinid0209

noinid0209 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    รอผู้รู้ต่อไปครับ

[​IMG] [​IMG]

5. คนบางกอก

คนบางกอก เป็นที่รู้จักกันดี

แอบอ่านมานานแล้วค่ะ ชอบขุนแผนเหมือนกันถึงจะเป็นผู้หญิงก็เถอะ อยากทราบว่าระหว่างขุนแผนหลวงพ่อชำนาญกับพรายกุมารของหลวงพ่อสาคร ถ้าต้องเลื่อกหนึ่งองค์ๆไหนดีคะ กำลังหาให้น้องชายค่ะ

6. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

น้องชายคงใช้ด้านสาวๆ ................
    ใจผมชอบหลวงพ่อสาครนะครับ แต่ต้องเป็นยุคแรกๆของท่าน ถ้าใด้ปี30ยิ่งดี
    แต่ราคาอาจสูงไปนิดๆ.......
    ถ้าไม่ติดว่าแค่2ท่านนี้ ก็แนะนำหลวงพ่อเขิน วัดคลองบุหรี่ ที่แนะนำเพราะเคยใช้ ........
    หรือไม่ ก็หลวงปู่ชื่น วัดตาอี เช่นขุนแผนชมตลาด ราคาพันนิดๆ.......

สายพลายแรงๆจากฆราวาส ไม่แนะนำ เพราะมีแล้ว มันหงุดหงิดดดดด เรื่องไม่เป็นเรื่องก็พาลขวางหู ขวางตา เหมือนหมาช่วงหน้าร้อน.......................:mad: นี่เป็นประสบการณ์ผมคนเดียว คนอื่นๆอาจใช้ดีก็ได้ แต่ผมคงไม่ถูกกับสายพลายจากฆราวาส.....................

ที่เหลือ รอพ่อขุนแผน แสนขยันท่านต่อไป มาวิจารณ์........

7. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ขุนแผนพรายกุมาร เพราะเห็นกุมารนอนอยู่ข้างล่าง อิอิ วัดไหนไม่ต้องสน อาราธนาขึ้นคอเลย ถ้าดีก็ดีเลยครับ

5555 ตัวจริงชัดเจน

8. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำ พระขุนแผน หลวงพ่อสาคร ครับ

แต่อย่างที่พี่ 15 ค่ำ แนะนำนั่นแหละครับ

ไม่ใช่ว่าของใหม่ไม่ดี

แค่ไม่แรงเท่าของเก่าเท่านั้นเอง

อยากถามเพิ่มเติม จะหาขุนแผนให้นอ้งชาย เพื่ออะไรหรือครับ

ถ้าเพื่อเมตตา ค้าขาย ผมว่าหลายทีนะ ที่ทำได้

แต่ถ้าเพื่อเสน่ห์ ผมว่าสมัยนี้หาได้น้อยจริงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2010
  9. ซักวันจะคิดออก

จริงๆลองหาของหลวงพ่อเขิน ดูก็ดีนะครับ

ของดี ราคาเบาหวิวครับ

ผมว่าเป็นพระที่ตลาดไม่ทราบพุทธคุณ ไม่ค่อยเล่น หาได้ไม่กี่ร้อยเอง

10. 15 ค่ำ

ยืนยัน ตามที่พี่มดบอกครับ........

ของดี รู้ตั้งแต่แรกๆ ราคาจะไม่แพง ...............

ที่แพงๆ จนจับไม่ลงตอนนี้ ..............

ก็เพราะ มารู้....หลังเขา....นี่ละครับ........................

11. lively

lively เป็นที่รู้จักกันดี

วัดคลองบุหรี่ รบกวนบอกเส้นทางทีครับ

12. 15 ค่ำ

ลองใช้บริการพี่gogle ครับ.......

น่าจะหาไม่ยาก ผมใช้บ่อย .......

13. kazuaki

kazuaki เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2005
    ของผมใช้ของมาหลายที่แล้วแต่พอมาเจอขุนแผนของพระอาจารย์ชำนาญ วัดโคกหล่อ แล้วครับ ดีสุดๆเรื่องเมตตากับเสน่ห์ใครไม่มีสาวรับรองใช้แล้วจะมาบ่นทีหลังว่าเยอะเกิน วิธีการใช้ก็สุดยอดไม่เหมือนใคร ทำแบบวิธีโบราณ ทำแล้วได้ผลตามที่บอกรับรอง

ปล ลองบูชาแล้วจะรุ้ครับว่าดีหรือไม่ ราคาก็ไม่แพงไม่โปรโมต ได้บุญเงินไปสร้างศาลาไม่มีผ่านนายหน้า

14. 15 ค่ำ

รบกวน เล่าให้ฟังซักนิดครับ.......

ผมเอง ไม่เคยทดลองใช้ เลยไม่ทราบว่าเป็น เช่นไร.......

เอาแบบ เบาๆ ที่พอเปิดเผยใด้ ก็พอ.................

มากไป เดี๋ยวท่าน งานเข้า..........................

15. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    มาลงชื่อเข้าบ้านขุนแผนด้วยคนครับ สมัยก่อนผมก็เคยใช้ขุนแผนมาหลายรุ่นแต่จะใช้ของ ลป.ชื่น วัดตาอี มากที่สุดนะครับ ช่วงนี้โสดมา 3 เดือนแล้ว มันก็เหงาๆไม่มีคนให้บ่น ว่าจะหาขุนแผนเมตตามาใช้สักองค์เหมือนกันครับ หุหุ

16. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ขอเล่าประสบการณ์เรื่องการแขวนพระขุนแผนบ้างนะครับ

ผมนี่ก็เป็นอีกพวกที่หน้าตาไม่ดี (แต่เร้าใจ ฮา) คือไม่เข้าเทรนด์ขาวใส เกาหลี น่ะครับ หน้าบ้านๆแบบผู้บ่าวไทยบ้านนี่แหละครับ สมัยผมเรียนอยู่มหาวิทยาลัยปี 2 ผมได้รับคำแนะนำจากเพื่อนเรื่องขุนแผนของ ลป.ชื่น รุ่น สามอาถรรพ์ เพื่อนผมมันเรียนมัธยมกับผมที่เชียงราย แต่พอขึ้นมหาวิทยาลัยมันได้ไปเรียนที่มหาลัยมหิดล นครปฐม มันบอกผมว่ามันเช่าขุนแผน 3 อาถรรพ์มาแขวนได้วันเดียว มันบอกมันขึ้นรถเมล์แล้วไปเดินชนผู้หญิงคนหนึ่ง ปรากฏว่าเธอก็มาขอเบอร์มันเลยครับ แถมยังตามมาถึงหอพัก มันเล่าให้ผมฟังผมก็รู้สึก โอ้วว สุดยอด เลยไปหาเช่ามาใช้ด้วย ก็เช่าร้านเดียวกับมันนั่นแหละ

แต่พอผมเอามาแขวนแล้วเงียบครับ เงียบเป็นเป่าสาก ฮ่าๆๆ

เวลาผ่านไปผมได้ขุนแผนเพิ่มมาอีกของ ลป.ชื่น คือ ขุนแผนชมตลาด และ ขุนแผนพรายกุมาร ผมก็ลองแขวนเดี่ยวผลัดกันดูก็ไม่มีอะไรหวือหวาครับ จนผมเล่นอินเตอร์เน็ตแล้วได้รู้จักเพื่อนหญิงคนหนึ่งเธอเรียนอยู่ที่ มช.ก็คุยกันปกติไม่มีอะไรรู้จักกันประมาณอาทิตย์เดียว ช่วงนั้นผมจะลงไปเชียงใหม่เพื่อจะไปร่วมงานกฐินวัดถ้ำเมืองนะ ผมก็บอกเธอไปเธอก็บอกว่าจะอาสามาส่งที่ท่ารถเชียงใหม่ให้ เพราะผมตอนนั้นต้องนั่งรถต่อไปที่ อ.เชียงดาว ผมก็ไม่รู้ว่าต้องนั่งรถไปทางไหน วันที่ผมไปเชียงใหม่ผมก็จัดเลยครับ สร้อยพระ 1 เส้น ใส่ขุนแผนไปเลย 3 องค์ คือ ขุนแผนชมตลาดกลาง ซ้าย-ขวา คือ ขุนแผนพรายกุมาร + ขุนแผนสามอาถรรพ์ เรียกได้ว่าคือ ลป.ชื่น กรุ๊ปเซ็ทเลยครับ ผมคิดในใจ ขอลองหน่อยนะหลวงปู่ว่าจะเมตตากับเขาได้ไหม คือผู้ชายนะครับ เวลานัดเจอกับหญิงก็ต้องมีหวังในใจเล็กๆเหมือนกันนะครับ

พอวันไปถึงเชียงใหม่คือบอกก่อนว่าเราก็ยังไม่เคยเจอกันนะครับ คุยกันผ่าน Msn ได้อาทิตย์เดียวเอง พอถึงท่ารถผมก็โทรหาเธอว่ามาถึงแล้ว อะไรทำนองนี้ พอเธอมา โอ้แม่เจ้า ! น่ารักโคตรครับ ผมนี่หวั่นไหวเลยแต่ก็ไม่ได้คิดว่าจะต้องจีบอะไรนะครับ เพราะรู้ตัวเองดีว่าหน้าตาไม่ดี คารมไม่ดีอีกตะหาก ฮ่าๆ แค่เขาคบเราเป็นเพื่อนก็ดีแค่ไหนแล้วหน๊อ ... สุดท้ายก็เจรจาปราศัยกันได้สักชั่วโมงนิดๆ เขาก็อาสานั่งรถไปเป็นเพื่อนผมไปที่สถานีช้างเผือก เพื่อส่งผมขึ้นรถไป อ.เชียงดาว พอไปถึงก็โบกมือบ๊ายบายกันไป ถือว่าได้เจอเพื่อนคนหนึ่ง

พอผมนั่งรถไปที่ อ.เชียงดาว ระหว่างทางเขาก็โทรมาหาผม ผมก็ตกใจ เอ๊ะ จะโทรมาทำไมหว่า โทรมาก็บอกผมว่าดูแลตัวเองด้วยนะ เป็นห่วง ผมก็ งง เลยครับ เฮ้ย ทำไมต้องมาห่วงเราด้วยหว่าก็เพื่อนกันเองนา พอผมไปถึง อ.เชียงดาว ปรากฏว่าสัญญาณโทรศัพท์ไม่มีผมอยู่วัดประมาณ 3 วัน ก็ปฏิบัติธรรมลูกเดียว ไม่ได้คิดอะไร จนวันที่ผมจะกลับ ชร ก็นั่งรถเมล์ออกมา พอถึงเขตตัวเมืองเชียงใหม่ผมก็เปิดเครื่องดู โอ้แม่เจ้า เธอคนนั้นส่ง sms มาหาผมสองสามข้อความ แถมยังขึ้นสายที่ไม่ได้รับอีกเกือบสิบสาย !

ผมโทรกลับไป น้ำเสียงเธอดีใจมากบอกว่าคิดถึงผมมาก ทำไมไม่โทรหาเธอเลย ผมก็บอกว่าวัดไม่มีสัญญาณ ขอโทษที และนับจากนั้นอีท่าไหนไม่รู้ กลายเป็นว่าเธอบอกเธอชอบผมครับ และไม่นานก็บอกว่ารักผม บอกว่าขาดผมไม่ได้ โอ้แม่เจ้า !

แต่เราคบกันได้ประมาณ 1 เทอม ของตอนปี 2 ก็อาจจะเป็นเพราะเราอยู่ไกลกันด้วยครับ ไม่ค่อยได้เจอกันผมเรียนอยู่ ชร. เธอเรียนอยู่ มช. ผมก็ไม่รู้นะว่าสิ่งที่ผมเล่ามานี้คือ "พุทธคุณ" ของพระขุนแผนหรือไม่ ที่ทำให้เกิดเรื่องนี้ขึ้น แต่ผมเชื่อนะครับว่าเพราะพระขุนแผนทั้งสามองค์ที่ผมแขวนไปออกศึกแน่นอนทำให้ผมได้เป็นแฟนกับเธอแบบแปลกๆ

หลังจากนั้นไม่นาน ผมก็ได้แฟนคนใหม่เรียนที่เดียวกัน แฟนคนนี้ผมไม่ได้ใช้ขุนแผนจีบนะครับ แต่ใช้ ดาวของ ลพ.ผินะ ครับ ใช้ปุ๊บติดปั๊บเลยจะบอกให้ ไว้มีเวลาจะเล่าให้ฟังใหม่ ซึ่งช่วงนั้นผมตั้งใจจะรักเดียวใจเดียว พี่ไม่ขอยุ่งเกี่ยวกับใครมีน้องคนเดียว ขุนแผนทั้งสามองค์ของผม ผมก็เอาไปปล่อยหมดครับ ไม่เหลือไว้สักองค์เดียว คือตั้งใจจะลาขาดจากสายเสน่ห์ว่างั้นเถอะ ... เวลาผ่านไป ผมคบกับแฟนคนล่าสุดนี้ได้ 3 ปี พอดี เราพึ่งเลิกกันเมื่อปลายเดือน เมษ นี่แหละครับ พอเลิกกันไปก็เหงาขึ้นมาเลยตามประสาชายโฉด เอ๊ย ชายโสดน่ะครับ เลยว่าจะหาขุนแผนของวัดระหารไร่ที่มูลนิธิของคุณชินพรสร้างมาใช้สักหน่อย ขอเมตตากับเขาอีกทีจะได้ไหมเนี่ย หุหุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      157.6 KB
      เปิดดู:
      4,640
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2010
  17. คนบางกอก

ได้รู้อะไรดีๆเยอะเลย อยากให้น้องชายเรื่องผู้หญิงค่ะ ส่วนตัวก็ชอบพระขุนแผนอยู่เพราะศิลปะสวยงาม ผู้หญิงก็น่าจะห้้อยได้นะคะ มีขุนคำป้อของหลวงปู่คำเป็งค่ะ ใช้ได้ดี แต่เก็บไปเรื่อยๆค่ะ ชอบ ทีกล่าวๆมานี่สงสัยต้องไปหาใช้ซะแล้ว ของหลวงตาชื่นขุนแผนชมตลาดนี่สวยบาดใจจริงๆค่ะ ใครแบ่งได้บอกด้วยนะคะ

18. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ได้รู้อะไรดีๆเยอะเลย อยากให้น้องชายเรื่องผู้หญิงค่ะ ส่วนตัวก็ชอบพระขุนแผนอยู่เพราะศิลปะสวยงาม ผู้หญิงก็น่าจะห้้อยได้นะคะ มีขุนคำป้อของหลวงปู่คำเป็งค่ะ ใช้ได้ดี แต่เก็บไปเรื่อยๆค่ะ ชอบ ทีกล่าวๆมานี่สงสัยต้องไปหาใช้ซะแล้ว ของหลวงตาชื่นขุนแผนชมตลาดนี่สวยบาดใจจริงๆค่ะ ใครแบ่งได้บอกด้วยนะคะ

เด๋วเอาที่น้ำก็ได้ค่ะ ขุนแผนหลวงพ่อชำนาญ

19. คนบางกอก

อั่นแน่ คุณน้ำนี่พระเยอะจริงๆค่ะ ตกลงหลวงพ่อชำนาญวัดบางกุฎีทองกับวัดโคกหล่อนี่องค์เดียวกันหรือเปล่าคะ ว่าแต่คุณแผนชมตลาดคุึณน้ำมีไม๊

20. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    วัดโคกหล่อ จ.ตรัง ค่ะ