ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    แขวนตะกรุดมหาโจร แล้วตะกี้งีบไป ฝันว่าขี่มอไซคนเดียว
    ถึงโค้งกลับรู้สึกว่ามีคนซ้อนมาด้วย และมันชักปืนขู่ ก็เลยตกใจตื่น

2. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    โอ๋ โอ๋ ขวัญเอ๊ย ขวัญมา

เดี๋ยวน้องปลอบด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

3. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนนี่เป็นพระพิมพ์ขุนแผนเลย ออกวัดไผ่ล้อม เรียนเชิญวิจารณ์ครับ

4. ซักวันจะคิดออก

องค์นี้พระขุนแผน ใบเสมา ออกวัดไผ่ล้อมเหมือนกัน

5. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    แล้วขู่บอกว่า มีขุนแผนเท่าไรส่งมาให้หมด 5555555

6. บังรอน

555555555
    ไอ้เราว่าแขวนขุนแผน กับตะกรุดมหาโจร
    จะไปเป็นหน่วย(ปล้น)สวาทซะหน่อย กลับโดนซะ

7. วีรวัช

555 ตะกรุดมหาโจรนี่ ผมได้ยินชื่อทีแรก ชอบเลยนะ แต่ป่านนี้ก็ยังไม่ได้บูชาสักทีเลย

8. ลูกมังกร

ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

มีใครอะไรเด็ดๆๆมาปล่อยมั้ยครับ อิอิ

9. ิbadiya

ิbadiya เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    -เมื่อตะกี้นี้ ไปเดิน โลตัส บางกะปิ เห็นแผงพระหลวงพ่อตัด ก็เห็นขุนแผนน่าจะรุ่น 1 ใหญ่มากๆ แต่คนขายไปกินข้าว เลยไม่ได้ถาม พอกลับมาถึงบ้าน ก็เห็นซองจดหมายที่พี่แถวเพชรบุรี เมตตาส่งขุนแผนรุ่น 1 หน้าสีทอง หลังปลายศีล มาให้ sizeเดียวกันกับที่เห็นวันนี้เลย พร้อมกับ ตะกรุดอีก 2 ดอก และ พระปางประทานพร อีก 1 องค์ สวยมากๆ

แต่จำไม่ได้ว่าตะกรุด 2 ดอกเป็นตะกรุดอะไรบ้าง เป็นตะกรุดเงินเล็กๆ 2cm 1 ดอก
    และตะกรุดทองยาวเท่านิ้วชี้ อีก 1 ดอกเด๋วพรุ้งนี้จะโทรไปถาม .....

-กำลังรอขุนแผนของรางวัลอยู่ครับจะได้เป็นศิษย์วัดชายนา เต็มตัวซักที

-วันนี้ได้เดินทางไปทำบุญที่วัดสันติธรรม ลาดพร้าว 64 แต่บูญน้อยไม่ได้กราบ ลพ.หล่ำ
    ท่านจำวัดอยู่ แต่เช่าวัตถุมงคลมาเยอะแยะเลย มีเหรียญรุ่นสร้างโรงเจ ตอนที่ผมไปมีพี่ท่านนึงมาเช่า จากที่ได้คุยกัน พี่เค้าบอกว่า มีตำรวจมาเช่าไป แล้วไปทดลองยิงกันที่ โรงพักเลย ปืนขัดลำกล้อง เท่านั้นแหละ มากันทั้งโรงพักเลย .... ส่วนอีกเครสนึง เค้าบอกว่าพระเอกหนังเรื่อง"ตะเคียน"...ชื่อ ชะมะนัน หลังจากเล่นหนังเรื่องนี้ ก็เหมือนกับโดนของเข้า ก็มาบูชา ท้าวเวชสุวรรณ แล้วก็หาย ... ผมเลยเช่ามาอีก2องค์

10. วีรวัช

ว่าจะถามตั้งแต่กลางวันแล้วก็ลืม พี่ๆน้องๆซุ้มขุนแผนนี่ มีขุนแผนกันแล้ว มีใคร เลี้ยงกุมารทอง บ้างรึเปล่าครับ

11. ิbadiya

ผมไม่กล้าเลยอ่ะครับพี่วี
    ตั้งแต่เจอพราย...ผมก็ตั้งใจไว้ว่าจะไม่เล่นอะไรแบบนี้อีก
    วันนี้ไปคุยกับตู้พระที่ โลตัส บางกะปิ เค้าบอกว่า ...
    ครูบาธรรมะมุนี รับทำ ขุนแผนแบบ สั่งตามราคา แรงตามราคา
    ด้วยนะครับ 5 หมื่นยังมีเลย ความแรงขึ้นกับมวลสาร ถ้าแพงมาก มวรสารดี เอาผี ดุๆ มาทำ ....ว่าแล้วก็แขวนเท้าเวชสุวรรณดีกว่า

12. วีรวัช

เจออะไรมาครับเล่าให้ฟังกันหน่อย

ส่วนพวกรับทำอะไรนั่น

ผมได้ฟังเรื่องพวกนี้ทีไร ผมมักจะกลับมาถามตัวเองว่า เชื่อเหรอ ซ้ำไปซ้ำมา

เชื่อเหรอ เชื่อเหรอ แล้วเชื่อเหรอ

13. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

ก็พอจะครูพักลักจำมามั่ง ทุกๆครูสอนเหมือนกันหมด สอนให้เพื่อมาช่วยคนดิ
    อย่าเรียกเงิน แม้ค่าครูแค่หกสลึงก็อย่าบอกถ้าไม่ถาม ให้เองถึงจะรับได้
    ของไม่มีเดี๋ยวก็มีคนมาให้เอง แต่เจอของแรงตามราคานี่บอกตรงๆ
    กรูรับบ่ได้เว้ย
    ญาติโยมให้เงินไปสร้างวัด ดันไปซื้อช้างมาเลี้ยง
    ล่อเป้าแล้วญาติโยมที่รัก

14. ซักวันจะคิดออก

อ่ะจริงดิ

รายละเอียดผมไม่ทราบ

แต่เท่าที่รู้ ผมคิดเอาเองว่าไม่แรง

เคยจะลองหลายทีแล้ว แต่ไม่รู้เพราะอะไร เหมือนหลวงปู่ หลวงพ่อคอยห้าม เลยยังไม่ได้บูชา

15. ิbadiya

ก็ไม่ได้มีอะไรมากมาย
    ตอนแรกแรง ตอนหลัง ทุกอย่างตกหมด
    เป็นคนหงุดหงิดง่าย การงานติดขัด ปัญหาด้านต่างๆมากขึ้น

จนกระทั้ง อยู่ดีๆ มีคนมาทักแม่ผมว่าเอาอะไรเข้าบ้าน
    แล้วเค้าก็เล่าให้ผมฟังอย่างละเอียด ว่าสิ่งที่เอาเข้าบ้าน
    เป็นอะไร แล้วบอกว่าให้เอาออกไปจากบ้านซะ ไม่งั้นทุกอย่างจะแย่ลงกว่าเดิม

พอเอาออกไป ทุกอย่างก็ดีขึ้นตามลำดับ .... ตั้งแต่นั้นมา
    แม่ผมก็สั่งไว้ว่า อย่าไปเล่นเลยสายนี้ เหมือนเอาเค้ามาใช้งาน
    เค้าเต็มใจหรือเปล่าก็ไม่รู้ เราเป็นคน ยังไม่อยากให้ใครมาใช้ทำนู้นทำนี่เลย
    แล้วเค้าเป็นผี จะไปเอาเปรียบเค้าทำไม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กันยายน 2010
  16. ิbadiya

อันนี้ไม่ได้ มาจากที่ผมฟังหลวงพ่อพูดเองครับ
    บางทีอาจจะมาจาก ลูกศิษย์ พูดๆเอง ตีความกันเอง

เพราะคนที่ผมฟังมาก็คือ คนขายพระ ...ดังนั้นบางทีหลวงพ่อ
    อาจจะไม่ได้หมายความแบบนั้น

พี่ซักวันครับ ผมชักจะสงสัยแล้วครับว่า
    ขุนแผนบ้านพี่ มีของวัดไหนบ้างครับ
    เท่าที่ฟังๆมา ผมว่าเยอะน่าดู เล่าให้น้องๆฟังบ้างดิครับ ว่ามีของ ลพ. ไรบ้าง
    จัด rating ด้วยก็ดีครับ ว่าอันไหนสาวเยอะสุด สมกับชื่อกระทู้ของเรา kiki

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กันยายน 2010
  17. ซักวันจะคิดออก

เออ อย่างที่เคยบอก ผมไม่รู้หรอกว่ามีของที่ไหนบ้างอ่ะครับ

แต่ทั้งหมดเป็นพระใหม่หมดเลยครับ

พระเก่ามีแค่องค์เดียว หาที่มาไม่ได้ด้วย

อีกอย่าง ความคิดส่วนตัวนะ ส่วนตัวจริงๆ ของเก่าเด่นเรื่องคง เลยไม่หาอ่ะ

ลองมานั่งคิด เท่าที่คิดออกหนะ

• หลวงปู่ชื่น วัดตาอี มะรุมมะตุ้ม สะกดทัพ น้ำผึ้ง ชมตลาด ชมนาง นาคเกี้ยว
    • หลวงปู่ฤทธิ์ วัดชลประทานราชดำริ
    • หลวงปู่คีย์ วัดศรีลำยอง
    • หลวงปู่หงษ์ วัดเพชรบุรี
    • หลวงพ่อตัด รุ่นแรก รุ่นสอง รุ่นสี่ แล้วก็องค์ที่ไม่มีในสารบบอีกสองรุ่น
    • ปู่หมอนาค
    • หลวงปู่ชู สำนักสงฆ์หินเหล็กไฟ
    • หลวงปู่ธรรมรังษี วัดเขาพนมดิน
    • หลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวด
    • หลวงปู่ผาด วัดไร่
    • หลวงพ่อสม วัดโพธิ์ทอง
    • หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ
    • หลวงพ่อสิน วัดละหารใหญ่
    • หลวงพ่อเชย วัดละหารไร่
    • หลวงพ่อฟู วัดบางสมัคร
    • หลวงพ่อเขิน วัดคลองบุหรี่
    • หลวงปู่มี วัดมารวิชัย รุ่นแรก และรุ่นที่หลังเป็นหนุมาน
    • หลวงปู่เก๋ วัดปากน้ำ
    • หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่
    • ครูบาสุบิน รุ่นแรกหลังหงษ์
    • หลวงพ่อน้อย วัดหนองในดง
    • หลวงตามิตร วัดทางเรือ
    • หลวงปู่ทิม วัดพระขาว
    • หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง
    • ของวัดสระเกศ ก็มี
    • หลวงปู่เรือง ธรรมสถานเขาสามยอด
    • หลวงปู่มหาโส วัดป่าคำแดนเหนือ
    • หลวงพ่อสวัสดิ์ วัดป่าแสนอุดม
    • แล้วยังมีที่เป็นพิมพ์สยบมาร แต่ไม่ใช่ของอาจารย์เปล่งอีก
    • หลวงปู่เหลือ วัดท่าไม้เหนือ
    • หลวงพ่อไสว วัดยายส้ม
    • หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
    • หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม
    • หลวงปู่ศวัส วัดเกษตรสุข
    • หลวงปู่ครูบาแก้ว วัดร่องดู่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2010
  18. บังรอน

ขอคาระวะท่านเจ้ากระทรวงขุนแผน:cool::cool::cool:

แล้วเรียงตามความแรงรึป่าวครับ
    และทั้งหมดนี้เบอร์หนึ่งหนิงๆ สำหรับพี่องค์ไหนครับ

19. ซักวันจะคิดออก

ถามผมว่าองค์ไหนที่สุดในใจ

ผมเองจัดลำดับไม่ถูกจริงๆ

แต่เอาเป็นว่าเด๋วพรุ่งนี้มาดูดีกว่า

ว่าผมห้อยอะไร

20. ซักวันจะคิดออก

โห นับไป นับมา เกือบร้อยองค์แล้วนะนี่

เพราะบางรุ่น ราคาเบาๆ ก็เช่ามาหลายองค์หน่อย