ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. ิbadiya

ิbadiya เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    เคยได้ยินมาว่า
    พ่องั่ง ห้ามเอาเข้าบ้าน แล้วจะเอาเก็บไว้ไหนเนี๊ยะ
    ตัวละหลายตังค์ วางหน้าบ้าน หายแน่นอน

2. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

เครือเขาหลง บ้างว่าเรื่องผู้หญิงนะ

แต่ส่วนตัวผม ผมว่าเรื่องค้าขายดีมากครับผม<!-- google_ad_section_end -->

ใช่ครับ ใช้ในการค้าขายก็ดี ส่วนใหญ่ จะใว้ที่ขื่อประตูร้านประมาณว่าลูกค้าซื้อแล้ว ก็จะกลับมาอิก เช่นอาจจะทอนเงินผิด 555........ หรือใช้ในเรื่องการเจรจา โดยจะเหน็บเครือเขาหลงชิ้นเล็กๆใว้ที่ซอกฟัน จะทำให้ผู้ที่เราไปเจรจาด้วยจะงง งวย เคลิบเคลิ้ม (เพราะปากเหม็นรึป่าว)ทำให้การเจรจาประสบความสำเร็จโดยง่ายครับ.......bubu

55555 ส่วนมากเน้นสายเสน่ห์กันอย่าลืม โชคลาภเงินทองล่ะ เดี๋ยวจะกระเป๋าแห้งกันซะหมด เอิ๊กๆ :cool:

สายเสน่ห์ที่มี นอกจากเรื่องหญิงแล้ว อย่าลืมเอาไปใช้ในการเจรจา ข้อตกลง หรือเรื่องทำมาหาเงินกันด้วยนะ จะใด้ครบสูตรขุนแผน แล้วก็...จะใด้มีปัจจัย สำหรับบูชาของเสน่ห์ใหม่ๆ.........(good)

3. 15 ค่ำ

พ่องั่ง เท่าที่เคยเห็นอาใช้ จะฝังใว้ที่ใต้บันใดบ้าน บ้านที่ว่าเนี่ยเป็นบ้านสมัยเก่าที่ยกสูง จะมีบันใดสำหรับขึ้น ก็ใว้ใต้บันใดนั่นละครับ แต่ตัวที่อาเคยใช้ มักจะใช้ใม้ปักใว้พร้อมผูกเชือกกับตัวงั่งตรงจุดที่ฝัง เพราะอะใรน่ะเหรอครับ เพราะหลังจากฝังใว้ แล้วไปขุดที่จุดเดิมเมื่อจะใช้งาน จะไม่พบงั่งในจุดที่ฝัง แต่จะพบบริเวณอื่นห่างจากจุดฝังประมาณ40-50cm ตัวอื่นๆจะเป็นแบบนี้ใม้ผมใม่แน่ใจ แต่ตัวที่อาเลี้ยงจะเป็นแบบนี้ครับ..........

4. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    งั่งนี้ไม่ได้แค่เสน่ห์อย่างเดียวนะครับ แต่งั่งที่ผมรู้เนี่ย ออกแนวคงกระพันด้วย เคยได้พูดคุยกับเสือเก่าแถวสุพรรณ ท่านบอกว่า งั่นตาแดงนั้นมหาอุด ด้วยครับผม

5. big09

big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010
    งั้งหรือครับ เคยได้ยินจาเพื่อที่สนเรื่องพวกนี้นะ เพื่อน บอกว่า มันเปนของ

ท่างเขมร ของมันแรง น่ากลัว ไม่น่าเล่นถ้า คุมไม่อยู่ จะแย่ ครับเลยไม่ ได้

ศึกษา ถ้าขุนแผนพอจะได้ มีความรู้อยู๋บ้าง

อ่อ ผม เห็น เพื่อนผม อ่าครับมีขุนแผนอยู่องค์นึง

เห็นมีสาวๆๆ เดินตามเข้ามาคุยทุกวันเลย มีครั้งนึง กินข้าวกันอยู๋

มีลูกแม่ค้า เดินถือน้ำมาให้แล้วถามว่ามีแฟนยัง ผมกับเพื่อนนี่งงสุดๆๆเลยครับ

ผมก้อเคยถามมัน มีไรมึงเล่นของหรือ มันบอกเปล่า มีแต่ขุนแผน นี่

มันเอาให้ผมดู ก้อสวยดีนะครับ แต่มันไม่บอกว่าของอาจารย์ท่านใด

6. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    มันก็อยู่ที่หน้าตาด้วยครับ ถ้าหน้าตาไปตรงสเป๊กสาวๆก็พอหวังได้:cool:

ถ้าหน้าตาไม่เอาอ่าว ก็คงมีแต่วิ่งหนี :boo:

7. นกขมิ้นดำ

นกขมิ้นดำ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอแน่ะน่ำปลัดขิก หลวงพ่อแย้ม วัดตะเคียน อ.บางกราย จ.นนทร์
    ครับ ของท่านดีมากครับ ถ้าหารุ่นที่ทำจากไม้พยุงได้ยิ่งดีครับ เรื่องสาวๆไมตองพูดถึงครับ
    ดีมากครับ ผมเคยมีประสบการมาแล้วครับ แต่อย่าไปเล่นเมียเขานะครับ นี้เรื่องจริง

8. big09

big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010
    อันนี้ มีส่วนจริง อยู่มากเลย ครับ อิ อิ :'(

9. 15 ค่ำ

มันก็อยู่ที่หน้าตาด้วยครับ ถ้าหน้าตาไปตรงสเป๊กสาวๆก็พอหวังได้:cool:

ถ้าหน้าตาไม่เอาอ่าว ก็คงมีแต่วิ่งหนี :boo:<!-- google_ad_section_end -->

ก็เพราะรูปไม่หล่อ พ่อไม่รวยแบบนี้ เลยต้องหาขุนแผนกัน
    แต่ไม่ต้องท้อครับ ถ้าของดีจริง จากที่เขาไม่มองเลย ก็อาจหันมามองบ้าง หรือหันมาสนใจบ้าง ของแบบนี้ถ้าไม่ดีจริงพระเกจิเก่าๆท่านคงไม่ทำออกมาหรอกครับ ที่สำคัญก็คือ ของที่เรามีตอนนี้มันดีจริงหรือป่าว หรือหากดีจริง แล้วเราหรือท่านๆมีวิธีการใช้อย่างใร ไม่ใช่เช้าๆตื่นมาสวมสร้อยปุ๊บ หน้าตา ฟันเฟินไม่ล้างไม่แปรงเลย น้ำเนิ้มไม่อาบ การปลุกเสกก่อนใช้ก็ไม่มี อันนี้ก็คงไม่ใหว .....(deejai)

10. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    โอบะบะ โอบะบะ

เจ้าของกระทู้ เปลี่ยนหัวข้อเถอะ

เป็น เรียนเิชิญ ท่านขุนแผน เข้ามาปล่อยของกันนะ

11. 15 ค่ำ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 7 คน ( เป็นสมาชิก 5 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>15 ค่ำ, alovesab2002, chopper1972, ki2518, korachaa

สมาชิกขุนแผนหนาแน่นจริงๆ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

12. nuonmxzz

nuonmxzz เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีชาวเสน่ห์

13. 15 ค่ำ

หวัดดีคร้าบบบบบ...

14. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    สวัสดีพี่ๆชาวขุนแผนแสนสะท้าน2010ทุกท่านครับ เพิ่งเลิกเรียนก็มาปูเสื่อเฝ้าเลย

เผื่อมีใครมีประสบการณ์ดีๆ

^^

15. alovesab2002

alovesab2002 เป็นที่รู้จักกันดี

ขุนแผน วัดคำหยาด อ่างทอง หลวงปู่เพิ่งไปขุดมาจากถ้ำ สร้างไว้ตั้งแต่ปี พ.ศ 2507 เสกนานกว่า 10 ปี มวลสารชั้นบรมครู ..ท่านตั้งชืื่อว่า ขุนแผนเงินล้าน บูชาไปแล้วรักษาไม่ดี เสด็จกลับวัดเองได้..สนไหมครับ เลยวัดหลวงพ่อสม วัดโพธิ์ทอง ไปประมาณ 1 กิโล .

ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ของไม่จริง. :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      65.6 KB
      เปิดดู:
      219
  16. 15 ค่ำ

สนใจน่ะ สนอยู่ครับ แต่จะไปบูชากันยังไง มันไกลลลลลล.......(cry)

17. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    แล้วขุนแผนที่แนะนำนี่ของจริงหรือของไม่จริง เห็นพูดมาเยอะ

18. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    ผมมีข้อสงสัยครับ
    1ขุนแผนผงพรายกุมาร สามารถเก็บรวมกับพระเครื่องอื่นได้หรือปล่าวครับ
    หรือว่าไม่ควร แล้วถ้าไม่ควร ควรเก็บอย่างไรครับ?
    2.ขุนแผน ผงพรายกุมาร ต่างสำนักกัน เก็บรวมกันได้รึปล่าวครับ
    3.ขุนแผน ผงพรายกุมาร กับขุนแผนอาบน้ำมันพราย นี่สามารถเก็บรวมกันได้หรือปล่าวครับ

ควรจัดลำดับการเก็บอย่างไรบ้างครับ

ต้องขอรบกวนพี่ๆชาวขุนแผนแสนสะท้าน อีกแล้วครับท่าน!!

19. alovesab2002

alovesab2002 เป็นที่รู้จักกันดี

ของไม่จริงหรอกครับ..ของจริงนี้ต้องเดินได้ พูดได้ คุณว่าอย่างผมไหมล่ะ ?

20. 15 ค่ำ

ถ้างั้น ที่เข้ามากระทู้นี้ ก็ของจริงหมด เพราะเดินใด้ พูดใด้ และ โอบะ โอบะบะ ใด้ทุกคน(deejai)จริงใม้..