ซื้อบัตรชิงโชคพระสมเด็จองค์ปฐมวัดท่าซุง รุ่น๓ ปรอทชมพูนุช-พระท่ากระดานน้อย

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 10 พฤษภาคม 2009.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษค่ะ สงสัยลืม เดี๋ยวจัดส่งให้ค่ะ

2. DevilBitch

กริช (เป็นคาถาโภคทรัพย์ และขจัดภัย เสริมบารมี มีพลังเหล็กไหลสีเขียวเพิ่มเข้าไปเป็นกรณีพิเศษ) มีด และพระขรรค์
    พระขรรค์ เป็นคาถาโสฬสมหามงคล 4 อย่างค่ะ เติมหัวใจพระพุทธเจ้าเข้าไปในพระขรรค์ด้วย (อันนี้เรียกเองจากจิตสัมผัส ภาษาทั่วไปไม่ทราบค่ะ) ส่วนมีดเพิ่มยันต์เลขเข้าไปเพราะมีเนื้อที่พอค่ะ เป็นเลขยันต์โสฬสมหามงคลค่ะ

ใช้การสื่อพลังทางจิตค่ะ เดี๋ยวจะโพสต์ค่ะ รอแป๊บนึงนะคะ

ส่วนฐานนั้นไปให้ช่างอีกแหล่งที่ชำนาญทำให้ เขาใช้ไม้พยุงบ้าง ประดู่บ้าง เป็นเศษไม้เสียส่วนมากค่ะ มีไม้แดงบ้าง แล้วแต่ว่าเขาเหลือเศษไม่อะไร ก็เอามาทำฐานค่ะ

อนุโมทนา

3. Ton_Ton

Ton_Ton เป็นที่รู้จักกันดี

คุณยายครับ

ไม่ทราบว่ามีข้อแนะนำในการจัดวางพระขรรค์ กริช และมีดไหมครับ เช่นว่า ให้หันไปทางด้านไหน อะไรอย่างงี้นะครับ

ตอนเห็นครั้งแรกนี่ผมแทบไม่เชื่อเลยครับว่าจะให้บูชาในราคาที่เป็นอยู่ แค่เห็นก็รู้สึกว่าอลังการมากครับ
    งานนี้ขอยอมรับในกำลังใจของคุณยายจริงๆนะครับ

อนุโมทนาครับ ขอให้ห้องอบยาเสร็จไวๆนะครับ

4. sanya

sanya เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    นอกจากจัดวางแล้ว ขอวิธีบูชาด้วยครับ..หาของหลวงพี่เล็กไม่เจอ...นะครับ

5. หยกแดง

หยกแดง เป็นที่รู้จักกันดี

อยากจะเห็นรูปพระขรรค์จังเลยเจ้าค่ะ ตอนนี้ยังอยู่ไกลกว่าจะได้เห็นอีกตั้งหลายเดือน ใครจะกรุณาถ่ายรูปมาลงไว้ให้ชมหน่อยได้ไหมเจ้าคะ
    อนุโมทนาเจ้าค่ะ

6. chaiyo6600

chaiyo6600 เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2007
    เรียน คุณยายครับ
    เมื่อไรจะถึงคิวผมเช่นกันครับ
    ขอบคุณครับ คุณยาย

7. กีรติศักดิ์

กีรติศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณ(ยาย)เอื้อมเดือน เมื่อไหร่จะโพสหมายเลขบัญชีเปิดจองตะกรุด กัลยาณมิตรของผมบางส่วนจ่ายเงินบูชามาบ้างแล้วบางส่วนอยากได้ของและบางส่วนอยากเห็นของแล้วค่อยทำบุญนะครับ

8. chirakit

chirakit เป็นที่รู้จักกันดี

คุณยาย เมื่อไหร่จะถึงคิวผมครับ ( ได้แต่ต้องร้องเพลงรอ )

(sing)

thaxx

9. tatumabcd

tatumabcd เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007

คุณยายฝากแจ้งว่า รบกวนคุณ chaiyo6600 โทรแจ้งที่อยู่เพื่อจัดส่งพระขรรค์ด้วยครับ ที่เบอร์ 085-2248870 (AIS) เพราะช่วงนี้คุณยายเข้าเน็ตไม่ได้ครับ (ปัญหา 108)

อาจจะโทรติดยากสักหน่อย เพราะบ้านยายจุดอับสัญญาณเยอะ ก็ลองโทรหลายครั้งหน่อยนะครับ

10. tatumabcd

คุณยายแจ้งว่าจัดส่งให้แล้วนะครับ (ถ้าผมจำไม่ผิดนะ เพราะยายฝากข่าวมาหลายคน 555) หากมีข้อสงสัยโทรสอบถามคุณยายได้ที่เบอร์ในโพสต์ก่อนหน้าได้เลยครับ

11. tatumabcd

คุณ kittikawin รบกวนโทรบอกที่อยู่เพื่อจัดส่งพระขรรค์กับคุณยายด้วยครับ

12. tatumabcd

ช่วงนี้คุณยายเข้าเน็ตไม่ได้ครับ ใครมีข้อสงสัยประการใด โทรสอบถามได้โดยตรงเลยครับ

ที่เบอร์ 085-2248870 (AIS)

(เห็นว่ากำลังวุ่นกับการสร้างห้องอบสมุนไพรอยู่)

13. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    การใช้พระขรรค์โสฬส พร้อมคาถา
    ผู้ที่ใช้จะต้องเคารพพระรัตนตรัย ด้วยชีวิต จะใช้ในการเข้าหาผู้ใหญ่ ติดต่อการค้ามีแต่คนให้ความเกรงใจ และป้องกันไสยเวท แบ่งเป็น 3 ประเภท
    1. ป้องกันภัยอันตรยจากคุณไสย์ วิชาอาถรรพ์ต่าง ๆ
    2. ใช้ในเรื่องมหาอำนาจ คือไปเจรจา ผู้คนพบเห็นเกรงใจ ให้ความช่วยเหลือ
    3. ใช้ทำลายคุณไสย์ วัตถุอาถรรณ์ต่าง ๆ คุณผี คุณคน
    อื่น ๆ ใช้ทำน้ำมนต์รักษาโรค หรือเพื่อเป็นสิริมงคล ใช้จารวัตถุมงคล
    คาถามหาอำนาจ หรือ ป้องกันภัย
    ใช้คาถา อาวุธพระเจ้า
    สักกัสสะ วะชิราวุธัง ยะมัสสะ นะยะนาวุธัง อาฬะวะกัสสะ ทุสาวุธัง
    เวสสุวัณณัสสะ คะทาวุธัง จัตตาโรวา อาวุธา สัพพะศัตรูวินาศสันติ
    แตะไล่ตั้งแต่ศีรษะไปถึงปลายเท้า ให้เท้าอยู่หันไปทางทิศตะวันตก หากติดแม่น้ำให้ ปลายเท้าชี้ไปทางน้ำไหลลง ข้อควรระวัง อย่าให้ใครอยู่ปลายเท้า เพราะของที่ไล่ออกไปอาจจะไปเข้าคนที่อยู่ปลายเท้า
    ถอนคุณไสยต่าง ๆ
    ให้ใช้คาถาบารมี ๓๐ ทัศและต่อด้วย นะโมพุทธายะ
    อิติปาระมิตา ติงสา อิติสัพพัญญู มาคะตา อิติโพธิ มะนุปปัตโต
    อิติปิโส จะเตนะโม นะโมพุทธายะ
    ขอบารมีพระพุทธเจ้า ๕ พระองค์ ให้ช่วยทำลายไสยศาสตร์ วัตถุอาถรรพ์ หรือคุณผีคุณคนนี้ด้วย

*แกะคาถาจากวิดีโอ โดยคุณ apisab ที่อัดวันงานครับ*
    ขออนุญาตินำมาเผยแพร่ ขอขอบพระคุณ คุณ apisab

14. freedomk

freedomk เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2009
    สวัสดีครับ หลังจากที่ผมได้รับชุดพระขรรค์ โสฬสชุดเหล็กกล้าขัดวาว ไป ผมก็ได้ให้เด็กนักเรียนที่ฝึกมโนมยิทธิได้ดูให้ครับ

1). มีดหมอมีความใสสว่างเป็นพิเศษ มีลายเส้นเรืองๆ เป็นสีเขียวๆ ฟ้าๆ และ เหมือนมีอะไรเป็นแกนกลางพุ่งออกมาจากด้าม (ไม่ได้บอกอะไรล่วงหน้าเลยนะครับ)

2). กริชตรงขอบมีแสงพลังสีเขียวกระจายออกมาครับ(ให้ดูแป๊บเดียวครับ)

3). พระขรรค์ เด็กเค้า เห็นเป็นเหล็กเหมือนเดิมครับ เลยให้ถามพระว่าทำไมไม่มีสีสันอย่างเล่มอื่น พระท่านก็บอกว่า พระขรรค์นี้ มีส่วนผสมของเหล็กไหลอยู่ครับ (ผมชักสงสัยในใจว่า เอ๊ะ แล้วเล่มอื่นไม่มีหรือ เพราะหลอมด้วยมวลสารเดียวกัน) เลยถามต่อว่า แล้วมีดหมอกับกริช มีเหล็กไหลหรือไม่ พระท่านก็บอกว่ามี ผมก็เลยสันนิษฐานว่าในพระขรรค์เล่มนี้อาจจะมีส่วนผสมของเหล็กไหลไปรวมตัวมากกว่าอีก 2 เล่มก็เป็นได้ (หรือท่านต้องการชี้ให้เห็นว่ามีเหล็กไหลเป็นส่วนผสมนะ)

เลยรีบโทรหายายทันทีเพื่อามเกี่ยวกับมวลสาร เรื่องเหล็กไหล (สีเขียวจริงอย่างที่ยายบอกจริงๆด้วย) ยายก็บอกว่าได้อัญเชิญเหล็กไหลมาเป็นมวลสารด้วย และ ยายย้ำว่าไม่ใช่โคตรเหล็กไหล (และยังมีมวลสารอีกมากมาย)

ส่วนมีดหมอ พิเศษหน่อย ได้ฝังตะกรุดลงไปที่ด้ามด้วย (เด็กเค้าเลยเห็นพลังแกนกลางของมีดหมอ) ส่วนอีก 2 เล่มไม่ได้ฝังตะกรุด เพราะยายบอกว่ามีจำนวนจำกัดครับ

สรุปแล้วผมก็เชื่อว่า ศาสตราวุธทั้งสามต้องมีอานุภาพพิเศษในตัว เหมือนกันแน่นอน เพราะเขาคือพี่น้องกันครับ และ มวลสวรและพิธีเป็นหนึ่งเดียวกันครับ

ผมรู้สึกดีใจครับที่ได้จองพระขรรค์ชุดนี้...ขอบคุณยายมากครับที่ผลิตสิ่งดีๆ ราคาเหมือนจะแพงแต่ ไม่แพงเลย คุ้มค่าจริงๆครับ...ขออนุโมทนาครับ...สาธุ

15. chirakit

chirakit เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระขรรค์เรีบบร้อยแล้วครับ
    ขออนุโมทนาด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

16. tatumabcd

เลขที่บัญชีครับ

เลขที่บัญชีของคุณยายผีป่า สำหรับโอนเงินบูชาตะกรุดตำรากระสุนตกครับ

ชื่อบัญชี เอื้อมเดือน ยิ่งยง

เลขบัญชี ๔๐๐-๒-๐๕๘๓๐-๑

ธนาคารนครหลวงไทย
    สาขา ทองผาภูมิ

หากมีข้อสงสัยติดต่อคุณยายฯ โดยตรงที่เบอร์ 085-2248870 ครับ

17. sanya

sanya เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    วันนี้โอนให้แล้วครับ 1400 บาท
    ( ตะกรุดคู่ 1 ตะกรุดเดี่ยว 2 )
    สำหรับที่อยู่ ให้จัดส่งที่เดียวกับที่ส่งพระขรรค์ มาครับ แต่ถ้าจะให้ส่งให้อีกครั้ง
    ช่วยแจ้งในกระทู้นี้ด้วยครับ

18. DevilBitch

เป็นการขัดวาวที่ละเอียดมากขึ้นค่ะ

เราแยกช่างทำด้ามค่ะ แสตนเลสทำช่างอีกกลุ่มหนึ่ง ขอบคุณนะคะ
    ที่อยู่ที่จะจัดส่งตะกรุดนั้น หากเคยส่งแล้ว จะมีในสมุดค่ะ

19. DevilBitch

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER>[ แนะนำเรื่องเด่น ] </CENTER></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>ยายผีป่า*, กีรติศักดิ์ </TD></TR></TBODY></TABLE>

อิอิ..กูดมอร์นิ่งค่ะ วันนี้วันดี แฟนไปทำความสะอาดวัดประจำหมู่บ้าน ลูกคนเล็ก ย่าเขาเอาไปเล่นบ้านอื่นท่ามกลางสายฝนพรำเล็กน้อย เลยโล่ง

ขำคุณกีรติศักดิ์ โทรขอหวย น้องใบตองให้ ๖ ตัวบน ครบทุกตัว สลับกันแค่ ๖๘๙ หวยออก ๙๘๖ แหม...สงสัยต่อไปน้องใบตองต้องดังแน่ๆ แม่เอื้อมจะเรียกเก็บค่าโทรขอหวยนาทีละ ๑๐๐ บาท คงรวยแน่ อิอิ...

ขอตัวไปตรวจข้อความส่วนตัวก่อนนะคะ เพราะตอนบ่ายมีงาน และพรุ่งนี้ไปจังหวัด งานวันแม่

20. DevilBitch

ตำราการวัดนิ้ว เพื่อสร้างมีดหมอ พระขรรค์ กริซ หรือดาบ ใช้ส่วนตัว

สวัสดีค่ะ

ยายผีป่าได้รับตำรานี้จากกัลยาณมิตรท่านหนึ่งส่งมาให้ เป็นธรรมทานค่ะ เป็นศาสตร์โบราณของครูบาอาจารย์ท่านสืบต่อๆ กัน

เนื่องด้วยยายผีป่าได้รับไม้มงคลมาสองอย่าง คิดว่าจะทำพระขรรค์ขึ้นใช้ส่วนตัว แต่ถ้ากัลยาณมิตรท่านใดสนใจ สามารถติดต่อสอบถามได้นะคะ ราคาช่างยังไม่แจ้ง จะทำเป็นตัวไม้ทั้งเล่มและด้าม

ท่านที่สนใจนะคะ ลองเอาตำราการวัดนิ้วนี้ไปวัดความยาวให้ตกตามกำลังมงคลที่ท่านต้องการ แล้วเอาไม้บรรทัดวัดเป็นความยาวเซ็นติเมตร ส่งให้ยายผีป่าทำการสั่งทำพระขรรค์ไม้มงคลให้ ราคาว่ากันเมื่อทราบราคาจากช่างนะคะ

.................................................................

ตำรามีดffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>

<O:p> </O:p>
    การวัดให้วัดเฉพาะใบมีดเท่านั้นด้ามไม่เกี่ยว
    โดยใช้นิ้วหัวแม่มือวัดสลับกันไปกะเอาส่วนที่กว้างที่สุดของหัวแม่มือเป็นกำหนดคือข้อนิ้วนั่นเอง

ศรีวิชัย
    ภัยนิรันดร์
    สุพรรณลาภ
    ปราบนคร
    จรประสิทธิ์
    ฤทธิเดช
    วิเศษสมบัติ
    พลัดบ้านเมือง
    เลื่องลือยศ

การวัดนั้นหากเหลือเศษโผล่พ้นจากข้อนิ้วสุดท้ายแล้วก็ให้ถือว่าเป็นชื่อของลำดับต่อไป
    ....................................................................................................

<O:p></O:p>

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 สิงหาคม 2009