ซื้อบัตรชิงโชคพระสมเด็จองค์ปฐมวัดท่าซุง รุ่น๓ ปรอทชมพูนุช-พระท่ากระดานน้อย

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 10 พฤษภาคม 2009.

1. hawnoi

hawnoi เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2008
    วันนี้โอนเงินให้แล้วนะคะ 599 บาท
    ส่ง สุภวรรณ

2. hawnoi

วันนี้โอนเงินให้แล้วนะคะ 599 บาท
    ส่ง สุภวรรณ ทิศุธิวงศ์

3. hawnoi

วันนี้โอนเงินให้แล้วนะคะ 599 บาท ธ.นครหลวงไทย 14:12 น.
    ส่ง สุภวรรณ ทิศุธิวงศ์
    11/11-15 หมู่4 ถ.รามคำแหง แขวงสะพานสูง เขตสะพานสูง กทม 10240

4. Perfectionist

Perfectionist เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมโอนเงินรายการนี้แล้วนะครับ รายละเอียดทาง PM ครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

5. ภูริ

ภูริ เป็นที่รู้จักกันดี

โอ๊!!! ยายอนุญาติรับทุกกรณีแล้วนิ ไม่ไปไม่ได้แล้วครับ ผมขอลงชื่อด้วยคนนะครับ
    ขอบคุณมากคร๊าบบบ

6. sanya

sanya เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    พี่เอื้อมครับ...เรื่องวันเวลา ..ช่วยแจ้งล่วงหน้าหน่อยนะครับ..เพราะต้องลางานไปครับ..แต่ถ้าเป็นเสาร์อาทิตย์ ..ก็ไม่เป็นไรครับ

7. chotiwit

chotiwit เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    แจ้งที่อยู่

โชติวิทย์ สุริยฉายวงศ์
    69/275 ม.11 มบ.ธนารมณ์ ซ.5 ถ.หทัยราษฎร์ ลาดสวาย ลำลูกกา ปทุมธานี 12150
    หมายเหตุ อย่าเพิ่งจัดส่งนะครับ ยังไม่ได้โอนให้เลย ประมาณวันสองวันนี้จะรีบโอนให้ครับ แล้วจะแจ้งอีกครั้ง

8. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ ระบบอินเตอร์เน็ตของยายผีป่าผีเข้าผีออกค่ะ ลองเชื่อมต่อทั้งวันทั้งคืนก็ไม่สามารถเปิดเข้าเวบไหนๆ ได้ ตะกี้คิดว่าลองต่อใหม่ทีสิ เพราะต้องมาอัพเดทรายชื่อผู้ที่ส่งตะกรุดและอื่นๆ ไปแล้ว เชื่อไหมว่า ต้องขอให้ลูกกุมารมาช่วยให้สามารถเข้าเวบได้ นี่เรียกว่าใช้พลังลี้ลับช่วยได้ทุกกรณีจริงๆ

สำหรับท่านที่ยังไม่แจ้งชื่อที่อยู่ กรุณาแจ้งด้วยนะคะ ท่านที่เพิ่งเข้ามา หากสนใจบูชา

ณ ตอนนี้เหลือตะกรุดดอกใหญ่ (คู่) ให้บูชา ๒ ดอกเท่านั้นนะคะ

เหลือตะกรุดดอกเดี๋ยว เหลือประมาณ ๔๐ ดอกค่ะ

จองมาได้เรื่อยๆ นะคะ อนุโมทนาค่ะ

ลงชื่อร่วมครอบครูไว้เรื่อยๆ เช่นกันนะคะ

...............................

การก่อสร้างโรงอบ และนวดบำบัดด้วยสมุนไพร ที่กัลยาณมิตรร่วมแรงร่วมใจบูชาวัตถุมงคลต่างๆ ของยายผีป่าจัด เราทำไปเรื่อยๆ ค่ะ ช่างบ่นว่า ค่าแรงน้อย แต่ยายผีป่าบอกว่า ช่วยๆ กันหน่อยนะ เขาก็บอกว่า ช่วยได้ตอนที่เขาไม่มีงาน

ตอนนี้มุงหลังคาเรือนแล้ว เหลือส่วนห้องอบ และห้องน้ำ ปูพื้น ใช้ไม้ส่วนมาก ไปเว็นวัสดุก่อสร้างเขาเรื่อยๆ มีก็ไปชำระเป็นช่วงๆ ไป แต่ฝาผนังและไม้เครื่อง ทางคนขายไม้เขาต้องการเงินสด

ค่าไม้ที่ต้องสั่งเพิ่มประมาณ ๓ หมื่นบาท ท่านใดที่อยากให้โครงการลุล่วงพร้อมช่วยเหลือคนป่วยได้ทันเวลา ช่วยบูชาวัตถุมงคลกับยายผีป่ากันหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

9. chotiwit

chotiwit เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    แจ้งโอน

ได้โอนเรียบร้อยแล้วครับ วันที่18/08/52 เวลา ประมาณ 13.12 น. ยอด 1000 บาทครับ

10. DevilBitch

โรคระบาดที่จะมากับช่วงปลายฝนต้นหนาวนี้ ขอให้ระวังเรื่องระบบหายใจ จะมีโรคผิวหนังตัวใหม่เกิดขึ้นค่ะ มันเป็นโรคผิวหนังที่ผสมผสานกันระหว่างเชื้อแบคเตรีกับไวรัส (อันนี้ไม่เคยเรียนหมอ แต่พ่อหมอในมิติมาบอก) มันจะมีลักษณะคล้ายผื่นบางๆ ขึ้นก่อนค่ะ ก่อนที่จะกลายเป็นปื้นหนา เป็นแผลแบบแข็งแต่ไม่เละเหมือนแผลติดเชื้อเอดส์นะคะ

มันเกิดจากระบบเลือดในร่างกายเป็นพิษจากการได้รับสารพิษสั่งสมในร่างกายเป็นมูลฐาน ไปหาหมอๆ อาจคิดว่า เป็นภูมิแพ้ หรือแพ้สารอะไรสักอย่าง

เอายาทาอย่างเดียวไม่หายค่ะ ต้องรักษาจากภายในด้วย

แต่สูตรยาที่ได้เยื้องต้นมีดังนี้นะคะ

เกลือสินเธาว์ อ้อย เหงือกปลาหมอ หนอนตายหยาก และดินโป่ง ยาฉุนสด (ยังมีอีกหลายขนาน)

11. COFFEEMAX

COFFEEMAX เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    ผมได้รับตะกรุดคู่ จำนวน 1 ชุด และตะกรุดเดี่ยวจำนวน 1 ชุดเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ

12. sakmalai

sakmalai เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วครับ ราบละเอียดใน PM ครับ

13. sanya

sanya เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    ได้รับเรียบร้อยแล้ว..อยากทราบว่า ธนบัตร 20 บาท ให้เอาไปบูชา หรือ ไว้ที่ไหนอย่างไรครับ ..มีข้อห้ามไหม..ขอบคุณครับสำหรับธนบัตร 20 บาท

14. jeenus

jeenus เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมธนา กับคุณยาย ครับ วันนี้ผมได้ รับตะกรุดเป็นที่เรียบ ร้อย แล้วครับ
    ขอบพระคุณ มาก

15. numkitti

numkitti เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับตะกรุดแล้วครับคุณยาย ขอบคุณมากครับ

16. DevilBitch

เงินขวัญถุง จากแม่ชีณัฐทิพย์

แม่ชีท่านเมตตามอบเงินขวัญถุงมาให้กัลยาณมิตรที่บูชาตะกรุดผ่านยายผีป่า ท่านเรียนวิชานี้จากปู่ใหญ่และหลวงปู่ศุข ในนิมิตค่ะ

นำพกพาติดตัว หรือไว้ท่หิ้งบูชา ส่วนยายผีป่าอาราธนาขอบารมีพระครูบาอาจารย์ที่เสริมพลังมา และไม่ลืมบารมีของในหลวง ขอให้สิ่งที่ปราถนาสมหวังดั่งใจคิด เงินทองคล่องตัว ก็อย่าพับย่นนะคะ ใส่ในกระเป๋าเงินก็คลี่เอาด้านในหลวงตั้งขึ้น ถ้ากระเป๋าเงินพับ ก็วางตามยาวก่อน แล้วค่อยพับกระเป๋า

มีคนหนึ่งเขาได้ไปตอนแม่ชีมาที่บ้านยายผีป่า เขาเอาเลขท้ายไปซื้อหวย งวดแรกไม่ออก งวดที่สองค่อยออก

เราค้าขาย หรือติดต่อเจรจาอะไร นำไปทั้งเงินขวัญถุงและตะกรุด ตั้งจิตให้แน่วแน่ ขอพรเลยนะคะ

ขอให้เจริญรุ่งเรือง ทุกกรณีค่ะทุกท่าน

17. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    โอนเงินแล้วครับ และที่อยู่ได้แจ้งมาแล้วนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

18. Osz

Osz เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับตะกรุดแล้วครับ
    สายคล้องคอที่มากับตะกรุดนี่สีสันงามกระชากวัยมากเลยครับ :p

- ไม่ทราบว่ายังพอมีเหลือให้บูชาอีกหรือเปล่าครับ

วันนี้อ่านความเห็นเก่า ๆ ในกระทู้นี้ เห็นคุณยายผีป่าเขียนว่าจะสร้างพระขรรค์ไม้
    ไม่ทราบมีรายละเอียดเพิ่มเติมหรือเปล่าครับ แล้วก็วิธีวัดความยาวนี่ผมอ่านแล้วก็งง ๆ อยู่ครับ

ขอบคุณมากครับ

19. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    ได้รับเรียบร้อยครับ แรงดี
    ส่วนเรื่องพระขรรค์ ถ้าทำได้เมื่อไร ผมขอขนาดยาว 14 ซ.ม. และ 15 ซ.ม.
    ขอบคุณครับ

20. หยกแดง

หยกแดง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะคุณยาย
    เรียนถามว่าตะกรุดของดาวคุณยายได้จัดส่งหรือยังคะ และของเพื่อนดาวด้วยค่ะ ถ้าส่งแล้วต้องกราบขอบพระคุณด้วยค่ะ เดี๋ยวกลับไปตุลานี้ก็จะได้เห็นของเสียที อดใจรอมานานเหลือเกินค่ะ