ซื้อบัตรชิงโชคพระสมเด็จองค์ปฐมวัดท่าซุง รุ่น๓ ปรอทชมพูนุช-พระท่ากระดานน้อย

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 10 พฤษภาคม 2009.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ครูในมิติท่านบอกว่า ให้มาเตือนเรื่องช่วงนี้ไฟก็มา น้ำก็มา แต่ในเขตปริมณฑลให้ระวังไฟและอาคารทรุด

เศรษฐกิจจะดีขึ้นในอีก ๔ เดือนข้างหน้า น้ำขึ้นให้รีบตัก เพราะดีไม่นาน ก็มีเรื่องโรคระบาดอีก

2. jeenus

jeenus เป็นที่รู้จักกันดี

ยายครับ พระและตะกรุด หลวงปู่ละมัย เปิดให้บูชา เมื่อไหร่ ครับ

3. DevilBitch

วันนี้ทำการส่งให้ท่านที่ส่งที่อยู่มาแล้วนะคะ มีบางท่านที่ไม่ติดต่อกลับ กรุณาแจ้งที่อยู่ด้วยนะคะ

สรุปยอดจองตะกรุด เหลือดอกเล็กเท่านั้นค่ะ จองมาได้นะคะ เอ้า ใครจะเหมา ช่วยๆ กันเหมาแจกทหาร ตำรวจ ยิ่งดีนะคะ สงสารพวกท่านเหล่านั้น

อาจารย์ที่ทำเดี๋ยวเป็นชาวเขมร พูดไทยชัดเจน ไม่ขอเปิดตัว อาจารย์ของท่านเป็นสมณะผู้ทรงธรรมและทรงฤทธิ์ อายุยืนนานสืบมาหลายยุคสมัยแล้ว

ส่วนมวลสารของท่านๆ ไม่บอกค่ะ แต่มวลสารท่ยายผีป่่าส่งไปเพิ่มเติม ท่านบอกว่าเจริญทุกอย่าง มวลสารเดียวกับที่บรรจุในพระขรรค์ค่ะ แต่ท่านเพิ่มมวลสารของท่านและอนุญษตให้นำเข้าพิธีโสฬสฯ ท่านบอกว่าวิชาโสฬสเป็นวิชาของพระพุทธเจ้าที่อาจารย์ของท่านก็สอนเช่นกัน พอท่านรู้ว่าจะมีพิธีนี้ ท่านยินดีทำตะกรุดให้ค่ะ ดังนั้นให้น้อมจิตถึงพระพุทธเจ้าทุกๆ พระอง๕ื มีสมเด็จองค์ปฐมเป็นประธานและพรหม เทพ เทวดา อาจารย์ในโลกทิพย์และโลกนี้ จงช่วยบันดาลให้.................(อธิษฐานเอานะคะ)

4. chanunnon

chanunnon เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    ยายค่ะยาย ตัดสินใจล่ะ ขอร่วมทำกระโจมสมุนไพรกับยายด้วยค่ะ จองตะกรุดดอกเล็ก 1 ดอกน่ะค่ะยาย

บูชาชุดตะกรุดเดี๋ยว (ปลอกกระสุนลูกเดียว ฝังตะกรุด บรรจุมวลสารต่างๆ ครบตามตำรา อุดครั่ง ปิดแผ่นเงิน-ทอง ด้วยสีผึ้งเสน่ห์จันทร์ ใส่ที่ครอบพลาสติก พร้อมชุดครอบตะกรุดสแตนเลส และเชือกพร้อมห้อยคอ)

จำนวนให้บูชา ๑๐๐ ชุด พร้อมรับเงินขวัญถุงเบิกโชค-รับลาภ และอาจมีมงคลวัตถุอื่นๆ แถมร่วมด้วย

ชุดละ ๓๙๙ บาท รวมค่าจัดส่งแบบ EMS (เฉพาะภายในประเทศเท่านั้น)

ราคานี่ใช่ไหมค่ะยาย นัทจะโอนเงินให้หลังจากวันที่ 31/8 น่ะค่ะยาย อิอิวันเงินเดือนออก จะแจ้งที่อยู่ให้หลังโอนเงินน่ะค่ะ สาธุๆๆๆ ขอให้สุขภาพแข็งแรงจ้า

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>
    <!-- google_ad_section_start -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chanunnon [​IMG]
    นัทจะรอคำตอบยายก่อนเน้อว่าจะมีบุญถึงได้บูชาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ใดจากยายน่ะคะสาธุ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ถ้าจะร่วมสร้างศูนย์สมุนไพรกับยายผีป่า ก็ลองบูชาตะกรุดไปติดตัวสิคะ แต่ถ้าเอาแบบสำหรับดวงตัวเองนั้นอย่างหัวข้อข้างต้นค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

อันนี้หมายถึงงานครอบครูใช่ไหมค่ะยาย นัทมีความสนใจเป็นอย่างยิ่งและตามไปเก็บตกกระทู้ยายมาด้วย แต่ติดตรงที่ว่ายังไม่เชื่อมั่นตัวเองว่าจะถือศีลบริสุทธิ์ได้หรือไม่กลัวว่าจะรักษาไม่ได้อายครูอาจารย์ค่ะยาย ตอนนี้ยังผิดศีลเล็กน้อยอยู่เลย ทำใจลำบากจริงๆๆ สงเคราะห์หน่อยน่ะค่ะยาย สาธุ

5. passri

passri เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2005
    สวัสดีครับคุณยาย ผมโอนเงินแล้ววันนี้ 800 บาท ส่วนเกินให้หลานทานขนมครับ

6. chotiwit

chotiwit เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    แจ้งยังไม่ได้รับครับ

เรียนคุณยายครับ เนื่องจากแจ้งโอนไปนานแล้วยังไม่ได้รับ ไม่ทราบว่าตกหล่นหรือไม่ครับcatt14

7. DevilBitch

พัสดุของคุณโชติวิทย์และอีกหลายๆ ท่าน จัดส่งไปแล้วเมื่อวันที่ป่าไม้นำทีมเข้าตรวจสอบรสอรทของท่านเสรีย์พิศุทธิ์ค่ะ (เพราะวันนั้นถนนปิดกั้นด้วยหลายหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง เราก็ค่อยๆ ชะเง้อมองดูว่าเขามาทำอะไร)

ส่วนท่านที่เกรงว่าสีลไม่บริสุทธิ์ ไม่กล้าที่จะมีวัตถุมงคลติดตัวไม่กล้าที่จะเข้าพิธีครอบครู อย่างนี้คิดผิดคิดใหม่นะคะ เพราะถ้าเราได้รับวัตถุมงคลแล้ว เราจะรู้สึกว่าเรามีครูบาอาจารย์จ้องมองอยู่ ไอ้ที่จะทำอะไรห่ามๆ มันจะละ ลด เลิกเองเจ้าค่ะ

8. ecco1

ecco1 พุทธัง บังเกิด ธัมมัง บังเกิด สังฆัง บังเกิด

โรคข้างต้นผมเป็นมา 3ครั้ง แล้ว ในรอบ 5 ปี มันเป็นๆหาย เคยมีหมอ(ดู) บอกว่าเกิดจากกรรมเก่า ที่ ไปทำร้ายแมวแบบไม่ได้ ตั้งใจ แต่อดีตชาติ ผมก็เลยคิดว่าเป็นการใช้กรรม แต่ว่าตั้งใจจะรักษาให้หายขาดซักที แต่ว่าคุณยายมีสมุนไพร อื่นที่ไม่ต้องใช้ตัวยาผสมหลายอย่างบ้างหรือปล่าวครับ
    ส่วนโรคหวัด หลังจากป่วยเป็นมาลาเรียลงตับหายแล้ว(แต่ว่าเกือบไปเหมือนกันนอนอยู่โรงบาลเกือบ 2 เดือน)ตั้งแต่ ปี 2535 ผมไม่เคยเป็นหวัดเลยหลังจากนั้นมา เลยไม่ค่อยห่วงเรื่องนี่เท่าไหร่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2009
  9. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ได้รับตะกรุดและเงินขวัญถุงแล้วครับ ขอบคุณมากครับ แค่เปิดดูก็รู้สึกได้ครับว่ามีอะไรที่ไม่ธรรมดา แปลกดีครับ

10. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับตะกรุด พร้อมธนบัตร ที่แถมมาให้ด้วย

ขอบพระคุณ
    ARJARHNNOP

11. sakmalai

sakmalai เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับตะกรุดและธนบัตรขวัญถุงแล้วครับ...พอไปรษณีย์มาส่งตะกรุดกระเด็นออกมาต่อหน้าเลยครับ...แรงจริงๆ

12. DevilBitch

นมัสการพระคุณเจ้าและธรรมสวัสดีแด่ผู้มีจิตใฝ่เจิรญทุกทั้ง อีกทั้งขอพรอันเจริญจงบังเกิดแด่ทุกรูปทุกนามเจ้าค่ะ

เมื่อคืนฝันเห็นว่า ได้รับพระสมเด็จวัดระฆังเนื้อออกสีเหลืองอมน้ำตาล ไม่ได้ดูด้านหน้าว่าพิมพ์อะไร ดูแบบเฉียงด้านข้างเจ้าค่ะ แล้วทีนี้มีเหรียญเงินขนาดเท่าเหรียญสลึงปัจจุบันแต่นูนสูงกว่า เป็นรูปรัชกาล แต่ไม่ได้ดูละเอียดว่ารัชกาลไหนนะคะ แต่จิตบอกว่านี่คือรัชการที่ ๕ สักพักมีเด็ก (กุมาร) บอกว่า แม่ๆ ดูให้ดีนะเจ้าข้า...นี่เป็นพระสมเด็จที่สมเด็จโตสร้างจริง แต่เหรียญนี่มีนัยยะ เหรียญนี่มาปิดตอนหลัง ยายผีป่าก็เลยสังเกตดีๆ เออ...จริงนะ พอจับเหรียญๆ ก็หลุดออกมาโดยง่าย และเหรียญขนาดใหญ่เกินไป แปะต่ำเกินไป พอเอามือลูปเหรียญเบาๆ ก็เห็นว่า สร้างขึ้นไม่นาน พ.ศ. นี้เองเจ้าค่ะ แต่เอ...ทำไมรูปรัชกาลข้างๆ มีรูปนายกทั้งอดีตและปัจจุบันเรียงรายอยู่ ๓ คนด้วยกัน คือ ทักษิณ สมชาย อภิสิทธิ์

อย่างนี้เราจะตีความหมายอย่างไร

เช้าตื่นมา

คิดๆ เออ...สงสัยฟุ้งไปเพราะดูการถ่ายทอดเรื่องงบประมาณแผ่นดิน ดูสองคืนติดกัน

ที่ดูไม่ใช่อยากรู้เรื่องการเมืองนะคะ แต่ดูเพราะว่า ได้ขำเวลาที่ท่านชัย ชิดชอบ ท่านนั่งโต๊ะประธานฯ ท่านพูดไทยสำเนียงเขมรสูงปน แล้วถาม - ตอบ แบบคนบ้านๆ มีอย่างหนึ่งคือ

ขำที่ท่านโดน ส.ส. อายุน้อยกว่ารุ่นลูกรุ่นหลาน บอกว่า ท่านประธานที่เคารพ แต่ด่าท่านกลายๆ

นี่คือสังคมไทยกระมัง ขำทีประท้วงกันเพียงเรื่องไม่เป็นเรื่อง

ศักดิ์ศรีมันเยอะ

ขำที่เรื่องที่ควรเห็นด้วย กับไม่เห็นด้วยไม่ให้โอกาส เพราะมันต่างธาตุกัน

เช้านี้ขอให้ทุกท่านวางกำลังใจให้เป็นนะคะ ไม่เช่นนั้น ชีวิตเราไม่ต่างกับคนที่มีเชื้อไฟสุมรุมๆ ไว้ตลอด มันเผาเราอยู่โดยไม่รู้ตัว

.........................................

ส่วนโรคที่บอกตัวยาไปนั้น

ยายผีป่าขาดอย่างหนึ่งไปคือแก้วมณีนาคราชใต้บาดาล หรือใช้เพชรเขาพระงามทดแทนได้เจ้าค่ะ ทีนี้ก็คือว่าเพชรเขาพระงามแพงมาก ส่วนแก้วมณีนาคราชหรือที่เขาเอามาเรียกว่า เพชรพญานาคนั้น หายากมาก ยายผีป่าเคยได้มาแต่เป็นเกร็ดและหมดแล้ว ส่วนที่ออกในเวให้บูชานั้น ของปลอมเจ้าค่ะ แต่ถ้าเอาเข้าพิธี อัญเชิญบารมีท้าว - นางพญานาคา นาคี มาปรกครอบ ก็ถือว่าศักดิ์สิทธิ์นะคะ

แต่ถ้าเป็นตัวยานั้นต้องของจริง

และกำลังให้รานหาโป่่งป่าสีดำเพื่อมาผสมโป่งสีส้ม (ป่าดงดิบ ผสมป่าเบญจพรรณ)

หากหาไม่ได้นะคะ จะพยายามขอสูตรที่ลดตัวยาหายากมาบรรเทาไปก่อนก็ดีเจ้าค่ะ

เชิญจองตะกรุดมาเรื่อยๆ นะคะ เหลือดอกเล็กเท่านั้นเจ้าค่ะ

ส่วนชุดของหลวงปู่ละมัยนั้น ขอเวลานิ๊ดนึงเนาะ

13. DevilBitch

นมัสการพระคุณเจ้าและธรรมสวัสดีแด่ผู้มีจิตใฝ่เจิรญทุกทั้ง อีกทั้งขอพรอันเจริญจงบังเกิดแด่ทุกรูปทุกนามเจ้าค่ะ

เมื่อคืนฝันเห็นว่า ได้รับพระสมเด็จวัดระฆังเนื้อออกสีเหลืองอมน้ำตาล ไม่ได้ดูด้านหน้าว่าพิมพ์อะไร ดูแบบเฉียงด้านข้างเจ้าค่ะ แล้วทีนี้มีเหรียญเงินขนาดเท่าเหรียญสลึงปัจจุบันแต่นูนสูงกว่า เป็นรูปรัชกาล แต่ไม่ได้ดูละเอียดว่ารัชกาลไหนนะคะ แต่จิตบอกว่านี่คือรัชการที่ ๕ สักพักมีเด็ก (กุมาร) บอกว่า แม่ๆ ดูให้ดีนะเจ้าข้า...นี่เป็นพระสมเด็จที่สมเด็จโตสร้างจริง แต่เหรียญนี่มีนัยยะ เหรียญนี่มาปิดตอนหลัง ยายผีป่าก็เลยสังเกตดีๆ เออ...จริงนะ พอจับเหรียญๆ ก็หลุดออกมาโดยง่าย และเหรียญขนาดใหญ่เกินไป แปะต่ำเกินไป พอเอามือลูปเหรียญเบาๆ ก็เห็นว่า สร้างขึ้นไม่นาน พ.ศ. นี้เองเจ้าค่ะ แต่เอ...ทำไมรูปรัชกาลข้างๆ มีรูปนายกทั้งอดีตและปัจจุบันเรียงรายอยู่ ๓ คนด้วยกัน คือ ทักษิณ สมชาย อภิสิทธิ์

อย่างนี้เราจะตีความหมายอย่างไร

เช้าตื่นมา

คิดๆ เออ...สงสัยฟุ้งไปเพราะดูการถ่ายทอดเรื่องงบประมาณแผ่นดิน ดูสองคืนติดกัน

ที่ดูไม่ใช่อยากรู้เรื่องการเมืองนะคะ แต่ดูเพราะว่า ได้ขำเวลาที่ท่านชัย ชิดชอบ ท่านนั่งโต๊ะประธานฯ ท่านพูดไทยสำเนียงเขมรสูงปน แล้วถาม - ตอบ แบบคนบ้านๆ มีอย่างหนึ่งคือ

ขำที่ท่านโดน ส.ส. อายุน้อยกว่ารุ่นลูกรุ่นหลาน บอกว่า ท่านประธานที่เคารพ แต่ด่าท่านกลายๆ

นี่คือสังคมไทยกระมัง ขำทีประท้วงกันเพียงเรื่องไม่เป็นเรื่อง

ศักดิ์ศรีมันเยอะ

ขำที่เรื่องที่ควรเห็นด้วย กับไม่เห็นด้วยไม่ให้โอกาส เพราะมันต่างธาตุกัน

เช้านี้ขอให้ทุกท่านวางกำลังใจให้เป็นนะคะ ไม่เช่นนั้น ชีวิตเราไม่ต่างกับคนที่มีเชื้อไฟสุมรุมๆ ไว้ตลอด มันเผาเราอยู่โดยไม่รู้ตัว

.........................................

ส่วนโรคที่บอกตัวยาไปนั้น

ยายผีป่าขาดอย่างหนึ่งไปคือแก้วมณีนาคราชใต้บาดาล หรือใช้เพชรเขาพระงามทดแทนได้เจ้าค่ะ ทีนี้ก็คือว่าเพชรเขาพระงามแพงมาก ส่วนแก้วมณีนาคราชหรือที่เขาเอามาเรียกว่า เพชรพญานาคนั้น หายากมาก ยายผีป่าเคยได้มาแต่เป็นเกร็ดและหมดแล้ว ส่วนที่ออกในเวให้บูชานั้น ของปลอมเจ้าค่ะ แต่ถ้าเอาเข้าพิธี อัญเชิญบารมีท้าว - นางพญานาคา นาคี มาปรกครอบ ก็ถือว่าศักดิ์สิทธิ์นะคะ

แต่ถ้าเป็นตัวยานั้นต้องของจริง

และกำลังให้รานหาโป่่งป่าสีดำเพื่อมาผสมโป่งสีส้ม (ป่าดงดิบ ผสมป่าเบญจพรรณ)

หากหาไม่ได้นะคะ จะพยายามขอสูตรที่ลดตัวยาหายากมาบรรเทาไปก่อนก็ดีเจ้าค่ะ

เชิญจองตะกรุดมาเรื่อยๆ นะคะ เหลือดอกเล็กเท่านั้นเจ้าค่ะ

ส่วนชุดของหลวงปู่ละมัยนั้น ขอเวลานิ๊ดนึงเนาะ

14. หยกแดง

หยกแดง เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณยายค่ะ
    ทั้งเพื่อนและน้องสาวได้รับของเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบพระคุณยายมากนะเจ้าคะ

15. DevilBitch

อรุณสวัสดิ์ ธรรมนำพาสิ่งมงคลเทอญฯ

...................................................................................

เมื่อวานน้องจากใต้บอกว่า ลองทำการเชิญพลังของตะกรุดแปะไว้ที่หน้าผากอย่างที่ยายผีป่าเขียนไว้ ทำไม่นาน (เพราะน้องเขาจะไม่่ค่อยต่อเนื่องในการทำสมาธิเลย จึงแนะนำให้ทรงอารมณ์แบบ เดิน นอน นั่ง ทำอะไรๆ สติตามรู้จนชินเกิดเป็นญาณรู้ทุกขณะ)

น้องบอกว่า มันหนักและเหมือนมีอุโมงค์หรือโพรง ยายผีป่าว่าน้องกำลังเชื่อมต่อพลังได้ อย่างที่บอกว่า ถ้ามีอาการอะไร ปล่อยตามอาการ อย่าตกใจ ยิ่งเห็นแสงสว่างแบบดาวกระจายห่อโอบร่างกาย ไม่ใช่แสงแบบหลอดไฟข้างทางไม่มีการุ่งตัว หัวใจไม่สั่นไม่พองโต คือแสงนี้จะจ้ามาก แล้วถ้าแสงย่อขยาย ครอบกายเรา อาการปางตาย นี่ถือว่าคุณได้รับแจ๊คพ็อตรู้ไหม ตัดความกลัว แล้วคุณจะรู้คำตอบไปทีละเปราะๆ ด้วยตัวเองนะคะ

ถ้าเกรงว่าใจฟุ้ง ตอนอัญเชิญพลังตะกรุดนั้น ให้ภาวนาออกเสียงดังๆ ว่า นะ มะ พะ ธะ แล้วจิตไปเกาะที่ตาที่สาม มโนภาพก็ได้ ไม่มโนภาพก็ได้ แต่ต้องศรัธานะคะ

16. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เมื่อ เย็นๆ โทรไป หาคุณ เอื้อม เพื่อถาม เลข บ/ช โดนคุณ เอื้อม ถามว่า ใครค่ะ สมองเลย ทำงานไม่ทัน ไม่รู้จะตอบว่าใครดี
    ที่โทรไปก็เพราะว่า พยายามโอนเงิน ให้ 403 บาท เพราะจะได้ ดูตัวเลขง่ายๆ เพื่อจะมีรายการซ้ำ ประกอบกับ ผมจดมา เลขนี้ และ ไม่มีปากกา จะจด (เพราะอยู่หน้า ATM)
    โทรไปถาม คุณ เอื้อม ก้ได้ เลข บ/ช เลข เดียวกัน เลยลองให้ 403 บาท ไม่ผ่าน 402 บาท ก้ ไม่ผ่าน ( เคลื่องมือ โอนเงิน แจ้งว่า กดผิดผลาด ) มาผ่าน ที่ 401 บาท ครับ ผม ก็ว่า ทวนตัวเลข ดีแล้ว นะ (ถึงแม้สายตาจะไม่ค่อยดีก็ ตาม) - -

เข้า บ/ช กรุงเทพนะครับ 401 บาท เวลา 17:17

นาย ณัฐวุฒิ ชาวกัณหา
    16/163 ม. พัทยากรีนวิล ซ.สยามคัลทรี่คลับ ต.หนองปรือ อ.บางละมุง
    ชลบุรี 20150

ปล. ไม่ทราบว่าคุณเอื้อม ดู เกี่ยวกับ เรื่องงานทางโลกได้ไหมครับ ช่วงนี้มีปัญหา หนัก
    ถ้า ไม่ได้ดู ผมก็ ขอโทษด้วย

ปล.2 ว่าจะพาไป ครอบครูหมดทั้งบ้าน ไม่ทราบว่า แถวนั้น พอมี ที่พักบ้างไหม ลูกชาย 3ขวบยังกินนมแม่ก่อนนอนอยู่เลย ( T-T ) แฟนอยากไปด้วย ( สงสัย จะตามไปคุม หน้าตาดีก็แบบนี้ )

ขอโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2009
  17. DevilBitch

จะจัดให้พักที่บ้านยายผีป่าก็ได้ค่ะคุณนัท เบียดๆ กัน มีเต้นท์ถ้าชอบ หรือถ้าต้องการส่วนตัว ใกล้บ้านมีรีสอร์ทแบบบ้านๆ ห้องหับดี มีแอร์ก็มีนะคะ ราคาคุยกันได้

เอ...สงสัยว่าจะเป็นหวยกระมัง

ลูกสาวคนที่ ๓ บอกว่า

แม่หนูฝันว่าแม่พาหนูขับรถเราไปเกาะพระฤษี แต่ทำไมยิ่งขึ้นเขา เขามันสูงๆๆๆๆ ขึ้นจนมองมาข้างหลัง มันเสียวมาก มันสูงจนมองข้างล่างมีแต่หมอก

รถยายผีป่าเลขทะเบียน

๓๖-๓๘

แต่เจ้านางบอกว่า งวดนี้มี ๐ เจ้าค่ะ

18. DevilBitch

คุณนัทคะ ถ้าสะดวกที่จะไปวัดนาจอมเทียน กราบนมัสการหลวงปู่หลายท่านนะคะ ท่านวาจาศักดิ์สิทธิ์ ไปหาท่านแต่เช้าตรู่เลย ส่วนมากคนไปรอขอให้ท่านรดน้ำมนต์และให้พร เราอธิษฐานเอา ถ้าท่านว่าดี ดีจริงๆ ค่ะ

ส่วนจะให้ยายผีป่าดูดวงให้นั้น ช่วยได้บ้างนะคะ แต่เห็นว่าใกล้หลวงปู่ท่าน น่าจะไปพึ่งบารมีท่านนะคะ ระวังเจ็บขาข้างขวาค่ะ

19. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ระบมมาเป็น เดือนแล้วครับ น่าจะซัก เดือน กว่าๆ ขับรถไป กราบ ลป ฤษีลิงดำมา ก็ดีขึ้นแต่ยังบวม ไม่ยอมหาเป้นปกติซักที ( เหมือนตาเห้นเลย คุณ เอื้อม )

หลวงปู่ หลาย ถ้าไปกราบท่าน ต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ แล้วควรจะถามท่านยังไงดี ในเรื่องที่เราติดขัด ที่ว่าเช้าตรู่ ประมาณกี่โมงครับ
    วัดท่านอยู่ตรงช่วงไหนครับ ติดหาด จอมเทียนเลยไหม แล้ว ท่านได้ทำ พระ หรือ วัตถุมงคลบ้างหรือปล่าว ผมใกล้เกลือ (ติดทะเล ) กินด่างจริงๆ อายจัง

คุยกับแฟนแล้ว คุณเอื้อมบอกว่ามีที่พัก เขายิ้ม เลย ไม่ใช่อะไรครับ ตัวเล็ก งอแง มาก ร้องให้เสียงดัง คนอื่นไม่ต้องนอนกันพอดี

20. chotiwit

chotiwit เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    ได้รับพัสดุเรียบร้อยแล้วครับ ของที่ได้รับตะกรุด 2 ดอก+เงินขวัญถุง 2 ฉบับ ( ซองที่ส่งมาถูกเปิดออกก่อนมาถึงมือครับ ) ขอบคุณมากครับสำหรับเงินขวัญถุง 2ฉบับครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2009