ซื้อบัตรชิงโชคพระสมเด็จองค์ปฐมวัดท่าซุง รุ่น๓ ปรอทชมพูนุช-พระท่ากระดานน้อย

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 10 พฤษภาคม 2009.

1. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ขอจองแบบ ตาทิพย์ หูทิพย์ ปากทิพย์ เอาแบบครบชุดครับ

2. หยกแดง

หยกแดง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองเป็นชุดเจ้าค่ะยาย

ปล. เมื่อคืนฝันเห็นยายทั้งคืนเลยไม่รู้ทำไรกันแต่ขนาดว่าตื่นมาแล้วกลับไปฝันต่อเนื่องได้อีก ไม่เคยเป็นเช่นนี้มาก่อนเลยเจ้าค่ะ เอ......หรือว่าใครมาชวนไปขุดสมบัติเอ่ย เห็นมีหีบสว่างๆด้วยเจ้าค่ะ สาธุฯ

3. หยกแดง

ขอจองเป็นชุดเจ้าค่ะยาย

ปล. เมื่อคืนฝันเห็นยายทั้งคืนเลยไม่รู้ทำไรกันแต่ขนาดว่าตื่นมาแล้วกลับไปฝันต่อเนื่องได้อีก ไม่เคยเป็นเช่นนี้มาก่อนเลยเจ้าค่ะ เอ......หรือว่าใครมาชวนไปขุดสมบัติเอ่ย เห็นมีหีบสว่างๆด้วยเจ้าค่ะ สาธุฯ

4. Kermit

Kermit เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2005
    มาดันตะกรุดหลวงปู่อีกทีครับ ขอประมูลที่ ๑๑,๑๑๑.๑๑ บาทครับ

5. กีรติศักดิ์

กีรติศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณยายที่เคารพ ผมเอาเป็นชุด ปิดตา,ปิดหู,ปิดปาก นะครับ คุณหยกแดงประมูลแบบจักรยานติดเทอร์โบ ผมหนักใจแทนสมาชิกปัจจัยน้อยๆนิดๆๆ บางคนอาจถอดใจไปบ้างละมั้ง สู้ๆ

6. chirakit

chirakit เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองแบบ ตาทิพย์ หูทิพย์ ปากทิพย์ ครบชุดครับ<!-- google_ad_section_end --> ( ส่วนปัจจัยทำบุญขอโทรคุยหลังไมค์ ครับ )

_Hi__

7. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

อนาคตังญณาณ (มโนมยิทธิแบบเบสิค) โดยมียายผีป่าเป็นตัวทำกระตุ้นต่อม อิอิ

8. DevilBitch

แหม...ถ้าลืมสังเกตจุดทศนิยมข้างหลังนะคะ คิดว่าท่านทักษิณท่านฝากเงินผ่านคุณพูนศักดิ์มาฟอกที่ยายผีป่าแน่นอน เอิ๊กๆ

ถ้าท่านใดรู้จักหลวงปู่ จะทราบว่าท่านชอบเลข ๕ เป็นหลัก เจ้าค่ะ

เอ้า....งานนี้สงสัยว่าต้องจัดทริปไปกราบหลวงปู่ที่วัดสักวันแน่ หลังงานครอบครู

อ้อ...ขอเล่าเรื่องสมบัตินะคะ

ไม่ว่าท่านจะสามารถรู้จุดสมบัติของภูมิใดก็ตาม จงสักแต่ว่ารับรู้ อย่ามีจริตอยากได้ เพราะเรามาทางธรรม หากอยากเมื่อไร เราสอบตกค่ะ ถ้าท่านจะให้ ท่านจะให้ในรูปแบบอื่นๆ

เอาอย่างนี้ก็แล้วกัน มีเรื่องจริงว่า เมื่อครั้งเขมรแตก ท่านผู้ทรงธรรมเชื้อพระวงศ์ระดับสูง(ขณะนี้ท่านอายุเกินร้อยค่ะ) ท่านนำทองคำจากแผ่นดินท่านมาฝังไว้ แล้วเอาต้นไม้มาเป็นสัญญลักษณ์ เวลาผ่านไปไล่เลี่ยกับอายุยายผีป่่า ท่านหาต้นไม้นั้นไม่เจอ เพราะป่าเปลี่ยน แต่พอท่านหาจุดเจอ ทรัพย์นี้ไม่ใช่ของท่านแล้ว เทวดาบอกท่านว่า นี่คือทรัพย์ของแผ่นดินไทยแล้ว ท่านจะนำไปไม่ได้ (นี่คือโลกของทิพย์ ท่านตรงไปตรงมา เหมือนเราเอาของไปลืมไว้ที่วัด หรือไปให้ที่วัดแต่ไม่เอากลับ หากเกินค่ำคืน ถือเป็นของสงฆ์ ท่านจะไปเอาคืน ใช่ว่าไปเอามาดุ๋ยๆ นะคะ สงฆ์ทั้งหมดต้องยินดีรับรูและอนุญาตค่ะ

.................................

ยายผีป่าเลยถือโอกาสนี้บอกทุกท่านว่า

ท่านใดที่ลืมทรัพย์สินมีค่าไว้ที่บ้านยายผีป่าเกินหนึ่งคืน ริบนะคะ อิอิ(แต่ห้ามลืมระเบิดไว้เน้อ)

ล๊อเล่งนา...

9. DevilBitch

แหม...ถ้าลืมสังเกตจุดทศนิยมข้างหลังนะคะ คิดว่าท่านทักษิณท่านฝากเงินผ่านคุณพูนศักดิ์มาฟอกที่ยายผีป่าแน่นอน เอิ๊กๆ

ถ้าท่านใดรู้จักหลวงปู่ จะทราบว่าท่านชอบเลข ๕ เป็นหลัก เจ้าค่ะ

เอ้า....งานนี้สงสัยว่าต้องจัดทริปไปกราบหลวงปู่ที่วัดสักวันแน่ หลังงานครอบครู

อ้อ...ขอเล่าเรื่องสมบัตินะคะ

ไม่ว่าท่านจะสามารถรู้จุดสมบัติของภูมิใดก็ตาม จงสักแต่ว่ารับรู้ อย่ามีจริตอยากได้ เพราะเรามาทางธรรม หากอยากเมื่อไร เราสอบตกค่ะ ถ้าท่านจะให้ ท่านจะให้ในรูปแบบอื่นๆ

เอาอย่างนี้ก็แล้วกัน มีเรื่องจริงว่า เมื่อครั้งเขมรแตก ท่านผู้ทรงธรรมเชื้อพระวงศ์ระดับสูง(ขณะนี้ท่านอายุเกินร้อยค่ะ) ท่านนำทองคำจากแผ่นดินท่านมาฝังไว้ แล้วเอาต้นไม้มาเป็นสัญญลักษณ์ เวลาผ่านไปไล่เลี่ยกับอายุยายผีป่่า ท่านหาต้นไม้นั้นไม่เจอ เพราะป่าเปลี่ยน แต่พอท่านหาจุดเจอ ทรัพย์นี้ไม่ใช่ของท่านแล้ว เทวดาบอกท่านว่า นี่คือทรัพย์ของแผ่นดินไทยแล้ว ท่านจะนำไปไม่ได้ (นี่คือโลกของทิพย์ ท่านตรงไปตรงมา เหมือนเราเอาของไปลืมไว้ที่วัด หรือไปให้ที่วัดแต่ไม่เอากลับ หากเกินค่ำคืน ถือเป็นของสงฆ์ ท่านจะไปเอาคืน ใช่ว่าไปเอามาดุ๋ยๆ นะคะ สงฆ์ทั้งหมดต้องยินดีรับรูและอนุญาตค่ะ

.................................

ยายผีป่าเลยถือโอกาสนี้บอกทุกท่านว่า

ท่านใดที่ลืมทรัพย์สินมีค่าไว้ที่บ้านยายผีป่าเกินหนึ่งคืน ริบนะคะ อิอิ(แต่ห้ามลืมระเบิดไว้เน้อ)

ล๊อเล่งนา...

10. DevilBitch

ตะกรุดตำรากระสุนตก ไม่ต้องพกติดตัวตลอดเวลาก็มีพลัง เพราะว่าเวลาที่เราอัญเชิญครั้งแรก ไม่ว่าจะพนมมือรับขอพลัง หรือห้อยแล้วถอด พลังนั้นจะแผ่ทั่วในอาทิสมานกายของท่านแล้วนะคะ เวลาที่ฉุกเฉินท่านจะสงเคราะห์ได้ค่ะ

แม้ตะกรุดจะไม่มีรูปพระหรือหลวงปู่เป็นสัญลักษณ์ แต่บารมีพระพุทธเจ้าและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ครอบไว้หมดแล้วค่ะ

11. DevilBitch

อิอิ...นมัสการเจ้าค่ะ พระอาจารย์ (เห็นว่าย่องมาดูการจอง)

สัญญาต้องเป็นสัญญานะเจ้าค่ะ ไม่ใช่ว่าพอมีคนรู้ว่าจะอาจารย์ให้ยายบอกข่าวให้ ก็ดิ่งไปตัดราคาเอามาหมดหรือขอ เพื่อมาปล่อยโก่งราคา งานนี้มีงอนนะเจ้าคะ

12. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007

13. ก้อง

ก้อง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมจองพระปรอทตาทิพย์ หูทิพย์ ปากทิพย์ แบบครบชุดด้วยครับ

14. หยกแดง

รับทราบและน้อมรับเจ้าค่ะ

คาดว่าอีกไม่นานนี้จะได้กลับไปอยู่บ้านแน่นอนคงจะได้ทำอะไรอย่างที่ใจอยากทำมานานและเฝ้ารอคอยมานานด้วยเจ้าค่ะยาย ฝากยายช่วยกระตุ้นด้วยนะเจ้าคะ สาธุฯ.....

15. DevilBitch

วันนี้พระอาจารย์ยังไม่ว่างคัดพระให้เลยเจ้าค่ะ ท่านบอกว่า เออ...เดี๋ยวคัดให้ (ท่านไม่คิดว่าจะมีคนสนใจเยอะขนาดนี้...)

16. DevilBitch

ต๊อกติ๊กต๊อก..อ้าว ตะกรุดตำรากระสุนตกรุ่นแรกและรุ่นเดียวที่นำเข้าพิธีโสฬสมหามงคล พลังพุทธานุภาพ เทวานุภาพ ครอบจักรวาน หาที่ไหนไม่มีใครทำได้เช่นนี้ เหลือเพียง ๒๑ ดอกเท่านั้น พร้อมรับเงินขวัญถุง ลงเลขยันต์ หลวงปู่ใหญ่ และหลวงปู่ศุข มาสอนแม่ชีณัฐทิพย์ ในนิมิต ตื่นมา จากที่เขียนยันต์ไม่เป็น เขียนคล่องเลยจ้า

เหลือ ๒๑ ดอกเท่านั้น ใครเหมาหมด ปิดยอด จะแถม สมเด็จสัมพุทเธ วัดท่าขนุน ที่ตอนนี้ราคาลิ่วโลด และโครตเหล็กไหลเกาะล้าน พลัง ๕ เสาร์ ๕

...............................

พรุ่งนี้เที่ยงตรง ระฆังตีเป้ง

ใครคือผู้ที่จะได้บูชาแผ่นเงินจารอักขระแบบโบราณของหลวงปู่ละมัย นำไปม้วนทำตะกรุด สุดยอดของขลัง จากพระเกจิโบราณ หาตามแผงพระเครื่องไม่ได้หรอกนะคะ

(โหย..โฆษณายังกะขายของตลาดนัดเนาะ อิอิ...ไม่ได้โม้น๊า)

17. หยกแดง

ก็อยากให้ยายได้ลุล่วงกับงานบุญที่ทำอยู่เจ้าค่ะ ก็เลยอยากกระตุ้นให้ผู้ที่แอบซุ้มออกมาช่วยๆกันเจ้าค่ะ เอ้า สู้ๆ....:z7
    เดี๋ยวปั่นจักรยานกลับมาลุ้นใหม่ ไปทำงานก่องเจ้าค่ะ.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กันยายน 2009
  18. หยกแดง

เอาเป็นว่าข้าเจ้าขอเหมาเองเจ้าค่ะยาย

ตั้งใจจะเก็บไว้ให้คนมาเช่าต่อแบบเก็งกำไล เหอๆ.....อ๊ะ ล้อเล่งงงง จะเก็บไว้ให้ลูกหลานเจ้าค่ะ แบบว่าลูกหลานเยออออออะ สาธุ.......

19. DevilBitch

อนุโมทนาจ้าน้องหยกแดง กำลังใจเยี่ยม

ปิดการให้บูชาตะกรุดตำรากระสุนตก ณ บัดนาว ขอให้ทุกท่านจงสำเร็จทุกสิ่งที่มุ่งหวังเจ้าค่ะ

............................................................................

ขอให้ทุกท่านลุยประมูลตะกรุด(แผ่นเงิน) หลวงปู่ละมัยต่อนะคะ

และจองพระปรอทหุงมาเรื่อยๆ นะเจ้าคะ

...............................................

20. hawnoi

hawnoi เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอแค่องค์เดียวค่ะ พิมพ์ไหนก็ได้.....แล้วต่างพิมพ์กันอนุภาพต่างกันหรือเปล่าคะ(อันนี้ถามเฉยๆอยากรู้)