ซื้อบัตรชิงโชคพระสมเด็จองค์ปฐมวัดท่าซุง รุ่น๓ ปรอทชมพูนุช-พระท่ากระดานน้อย

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 10 พฤษภาคม 2009.

1. ponez

ponez เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    ยืนยัน 1 องค์ ขอพิมพ์ปากทิพย์ค่ะ

2. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ขอจองพระปรอท 1 ชุดด้วยครับ

3. sakmalai

sakmalai เป็นที่รู้จักกันดี

ยืนยัน ๑ องค์ครับ พิมพ์อะไรก็ได้รบกวนยายอธิษฐานจิตเลือกให้ด้วยครับ

4. lookpras

lookpras เป็นที่รู้จักกันดี

...
    ...ยายผีป่าครับ ....ผมไม่ได้ครอบครูด้วย แต่ขอบูชาได้ไหมครับ
    ...ปากทิพย์ ๑ องค์ หูทิพย์ ๑ องค์ จำนวนเงิน ๑๗,๑๔๑ บาท

5. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    อยากได้มาบูชา แต่ไม่มีเงิน แง แง
    ขออนุโมทนา สำหรับทุกท่านที่มีความพร้อมในการร่วมบุญครั้นนี้ด้วยนะครับ

6. Kermit

Kermit เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2005

ผมได้โอนเงินปัจจัยจำนวน ๒๐,๐๐๐ บาทให้แล้วตามหลักฐานข้างล่างนี้

สำหรับส่วนที่เกินจากค่าบูชาพระปรอทหลวงปู่ละมัยนั้น อนุญาตให้ท่านยายนำไปใช้ได้ตามแต่เห็นสมควร

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าเพิ่งโอนเงินตอนนี้นะคะ ขอไปรับพระสัปดาห์หน้ามาก่อนะคะ

ขอให้ท่านที่มีรายชื่อต่อไปนี้รีบลงชื่อยืนยันด่วนค่ะ

คุณ lyd
    คุณ Tim
    คุณ ครึ่งชีวิต
    คุณ Chirakit
    คุณ ก้อง
    คุณ javapor
    คุณ h_pisit
    คุณ arjarhnnop

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กันยายน 2009
  8. กีรติศักดิ์

กีรติศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณยาย ผมขอบูชาเป็น ๒คู่นะครับ (พิมพ์ปากทิพย์ ๒องค์,พิมพ์หูทิพย์ ๒องค์)๓๔,๒๘๒บาท

9. กีรติศักดิ์

กีรติศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณยาย ผมขอบูชาเป็น ๒คู่นะครับ (พิมพ์ปากทิพย์ ๒องค์,พิมพ์หูทิพย์ ๒องค์)๓๔,๒๘๒บาท

10. DevilBitch

ท่านที่ยังลังเล หากนับถือหลวงปู่ละมัย ขอบอกว่า พลังล้น หลวงปู่เป็นพระโลกอุดร พลังเดชานุภาพ ครอบทุกด้านค่ะ

รีบๆ ตัดสินใจนะคะ เอ...ทำไมท่านที่เคยจองไว้ ไม่มายืนยัน หรือว่าไม่ได้เข้าเน็ต

เหลือ ๖ คู่ กับ ๑ องค์ เท่านั้นนะคะ

11. DevilBitch

ถ้าเข้ามาที่กระทู้แล้ว หากสละสิทธิ์กรุณาแจ้งด้วยนะคะ หากยังสนใจ รีบระบุการจองค่ะ ขอบคุณจ้า

คุณ lyd
    คุณ Tim
    คุณ ก้อง
    คุณ javapor
    คุณ h_pisit
    คุณ arjarhnnop<!-- google_ad_section_end -->

12. DevilBitch

ถ้าเข้ามาที่กระทู้แล้ว หากสละสิทธิ์กรุณาแจ้งด้วยนะคะ หากยังสนใจ รีบระบุการจองค่ะ ขอบคุณจ้า

คุณ lyd
    คุณ Tim
    คุณ ก้อง
    คุณ javapor
    คุณ h_pisit
    คุณ arjarhnnop<!-- google_ad_section_end -->

13. lyd

lyd Active Member

คือผมคงไปไม่ได้แล้วล่ะครับจะพอเป็นไปได้ไหมครับที่ได้สูตรยาโดยที่ไม่ต้องเข้าพิธิครอบครู? พอดีแม่ผมก็เป็นเบาหวานอยู่ด้วยน่ะครับ.

14. tim

tim เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 ชุดพิมพ์ปากทิพย์ และหูทิพย์ ตอนโอนบวกค่าส่งเพิ่มหรือไม่

15. keng999

keng999 สมาชิก

ขอจองปรอท

ขอจอง 1 ชุดคะ หูทิพย์,ตาทิพย์

16. DevilBitch

สูตรยาเบาหวานและความดัน ตำรับ ยายผีป่่า

ค่ะ..น้องlyd แม่เป็นเบาหวานเปียกหรือแห้งคะ ถ้าแถวบ้านปลูกสัก(หน้าบ้านยายผีป่าเพียบ) ให้เอายอดที่มีสามใบ ๗ ยอด มาต้มสดดื่มแทนน้ำไปก่อนนะคะ

ทีนี้ตัวยาที่ยายผีป่าใช้ตัวเองเป็นตัวทดลอง แล้วไม่มีอาการแทรก ไม่ง่วง

แล้วก็ฉี่ใส ฉี่ปกติ(ธรรมดาคนเป็นเบาหวานเนี่ยจะฉี่บ่อยๆ และอั้นฉี่ไม่ไหวด้วย)

ก็เอารากร้อยผัว คนใต้เรียกผักหนาม หรือรากสามสิบ หรือ หน่อสามสิบ บ้านอิสาณยายผีป่าเรียก ยอดสามสิบค่ะ เอามาสักสองกอ มาล้างให้สะอาดด้วยน้ำเกลือ เอามาฝานตากแห้ง สักแดดจ้าหนึ่งแดด มาตำผสมบรเพ็ดหั่นแว่นสักหนึ่งแก้วกาแฟ ขมิ้นชัน(กรณีที่เป็นเบาหวานมีแผลเรื้อรัง) ขมิ้นขาว(กรณีที่ไตทำงานไม่ดี) ดินโป่ง(ถ้าไม่มีไม่เป็นไร) ใช้เกลือสินเธาว์ ถ้าไม่มีก็เกลือเม็ดไปก่อน แต่ถ้าแม่มีความดันด้วย ให้เพิ่มตัวนี้ไปด้วย คือ มะขามเปียกสักสองปั้น เอาส่วนผสมทั้งหมดมาโขลกละเอียดให้เข้ากัน ผสมน้ำผึ้งแท้ ถ้าไม่มีให้เอาน้ำผึ้งสวนจิตลดาแทนได้ค่ะ ปั้นเป็นลูกกลอน ผึ่งหรืออบลมพอหมาด แล้วเอาใส่กระปุกยาปิดสนิท อย่าแช่ตู้เย็นนะคะ ทาน ๔ มื้อ ต่อวัน วันละ ๕ เม็ด (ขนาดอย่าใหญ่มาก อย่าเล็กมากนะ)

ลองทานดู ทีนี้ถ้ามีย่านางแดงก็จะช่วยปรับสมดุลย์ แต่ไม่ต้องหรอกค่ะ แค่ตัวนี้ รับรองว่าดีขึ้นค่ะ

ใครจะเอาไปผลิตยาขาบก็ได้ค่ะ แต่ของยายนี่มีคาถากำกับ ก่อนทานให้แผ่เมตตาให้เจ้ากรรมนายเวรด้วยเสมอ แล้วขอให้เราหายเจ็บป่วย ขอให้มีสุขภาพดีขึ้น

.................น้อง tim ไม่ต้องส่งค่าส่งหรอกนะคะ

..............................................................

17. DevilBitch

๑. คุณ ปัญจ ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท
    ๑. คุณ Nut 1663 ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท
    ๓. คุณ หยกแดง ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท
    ๔. คุณ wattikorn ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท
    ๕. คุณ Kermit ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท (โอนเงินแล้ว)
    ๖. คุณ กีรติศักดิ์ ๒ คู่ (๒ ปากทิพย์ ๒หูทิพย์ ) ๓๔,๒๘๒ บาท
    ๗. คุณ Amata_Club ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท
    ๘. คุณ W. สุรพล ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท
    ๙. คุณ hownoi ๑ หูทิพย์ ๙,๕๖๒ บาท
    ๑๐. คุณ ponez ๑ ปากทิพย์ ๙,๕๖๒ บาท
    ๑๑. คุณ Pattana ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท
    ๑๒. คุณ Sakmalai ๑ ปากทิพย์ ๙,๕๖๒ บาท
    ๑๓. คุณ Lookpras ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท
    ๑๔. คุณ tim ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท
    ๑๕. คุณ keng 999 ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท

ณ เวลานี้ เหลือให้บูชา พิมพ์ปากทิพย์ ๔ องค์ และหูทิพย์ ๕ องค์

18. ปัญจ

ปัญจ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับ

โอนแล้วครับ เข้า บ/ช อีกสองวันทำการ คือจันทร์หน้าครับ แจ้งที่อยู่ใน pm ครับ
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงที่ให้ร่วมบุญครับ

19. DevilBitch

คิดว่าถ้าช้า ไม่เกินพรุ่งนี้เที่ยงคงหมดค่ะ

20. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

ขอปากทิพย์หูทิพย์ อย่างละ 1 องค์ครับ
    17,141 บาท

ขอบพระคุณ
    ขอบพระคุณ