ซื้อบัตรชิงโชคพระสมเด็จองค์ปฐมวัดท่าซุง รุ่น๓ ปรอทชมพูนุช-พระท่ากระดานน้อย

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 10 พฤษภาคม 2009.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ขอพึ่งบารมีพระแบบเร่งทรัพย์ "นาสังสิโม" และหากต้องการให้หลวงปู่ท่านดลให้สำเร็จทันใจ จุดธูป ๔ ดอกกลางแจ้ง ขอความคล่องตัว และบอกท่านว่า ต้องการให้ท่านช่วยอะไร ถ้าจะตั้งจิตถึงหลวงปู่ละมัย "ภาวนา เปสักกะ แล้วบอกตรงๆ เลยว่า "หลวงปู่ครับ ผมขัดสนเงินที่จะนำมา....(บอกไปว่าต้องการเท่าไร ทำไม ตอนไหน หลวงปู่ช่วยผมด้วยเถิดครับ"

ถ้าหากว่าจิตเราขอจากใจจริงๆ รับรองว่า ไม่ว่าจะขอจากหลวงปู่ละมัยโดยตรง ผ่านญาณภาวนา หรืออาจารย์เบื้องบนที่ท่านรักษามงคลวัตถุของเรา รับรองว่า ทันใจจริงๆ ค่ะ แต่อย่าขอเกินกำลังบารมีเรานะคะ

....................................................

2. DevilBitch

เจริญสุขแด่ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้นะคะ ไม่เข้ามาอ่าน ไม่เข้ามาร่วมบูชาวัตถุมงคร ยายผีป่าก็ยังมีใจส่งพรอันเป็นมงคลไปสู่ทุกท่าน ทุกผู้ทุกนาม อย่าให้จิตของท่านๆ เราๆ เข้าสู่ความรัก โลภ โกรธ หลง จมกับกับดักของมารเลยนะเจ้าคะ

ขอพรชัยมงคลทั้งหลายทั้งปวง จงช่วยส่งเสริมให้ดวงเมืองไทย สว่างไสวโชติช่วงชัชวาลย์ ผู้คนสราญ ผูกพันสามัคคี จงทำดีเพื่อแผ่นดิน ก่อนจะสิ้นปฐพีที่เกิดมา ก่อนที่จะกลายเป็นข้าของชาติอื่น ก่อนที่จะโดนกลืนความเป็นไทย จงรักษาไว้ เพื่อชาติไทยให้ลูกหลาน

............................................................................

อาชีพที่จะทำให้เราสามารถอยู่รอดในยุคหวานอมขมกลืนมีดังต่อไปนี้คือ

..........................................................................

ทำอาหารจานด่วนแบบราคาประหยัด แต่เจ้าของร้านนั้นต้องทำเองแบบครอบครัว และหากมีพื้นที่พอที่จะปลูกผักพวกจำเป็นแต่แพงมากในท้องตลาดไว้สำรองเองได้ในร้านนั้น ควรทำ จะมีพื้นที่น้อย ก็ให้ทำแบบตะกร้า แบบกระบะ หรือสวนแขวน และต้องขายแบบส่งถึงที่ ราคาไม่แพงแต่ได้ใจลูกค้า เพราะว่าต่อไป บ้านเมืองไม่ปลอดภัย ไม่มีคนอยากออกมาเดินตลาด ของแพง ก็ซื้อสดบ่อยๆ ไม่ไหว เป็นต้น

......................................................

ต่อไปไฟฟ้าจะแพงมากแม้จะไม่ได้ใช้มาก เพราะค่า FT นั้นมันขึ้นแล้วไม่ยอมลงง่ายๆ หรอกนะคะ ขอให้หาเชื้อเพลิงสำรองแทนน้ำมันเตา หรือไฟฟ้า ในโรงงานอุตสาหกรรมทุกขนาด (อันที่จริงเขาทำกันจนรวยเละแล้ว เช่น ขายซังข้าวโพดแห้ง ขี้เลื่อย ขี้กบ เศษฟืน แต่เราทำได้ไม่จำกัดต้องขายให้เฉพาะโรงงานนะคะ)

ต่อไปแต่ละบ้านนั้นจะมีโรงเก็บเศษวัสดุเชื้อเพลิงย้อนไปเหมือนหลายสิบปีก่อน
    ...........................................

อาชีพที่จะทำเงินได้มากที่สุดอีกอาชีพคือ

หมอดู!

3. hawnoi

hawnoi เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2008
    วันนี้โอนเงินไปแล้วนะคะ 9,562 ตอน 13.30น.
    ส่ง สุภวรรณ ทิศุธิวงศ์
    11/11-15 หมู่ 4 ถ.รามคำแหง แขวง-เขต สะพานสูง กทม. 10240

4. DevilBitch

พระชุดนี้เป็นพระปรอทกรอหุง มีเนื้อเงินผสมเล็กน้อยเพื่อให้มีการแข็งตัวเป็นพิมพ์ได้ ไม่ใช่เนื้อมวลสารอื่นๆ ที่นำมาผสมเรซิ่นขึ้นรูปเลียนพิมพ์เก่านะคะ หลวงปู่ทำเองมีแต่พระปรอทเท่านั้นค่ะ ไม่ใช่ตะกั่วผสมปรอทที่ใช้ในโรงงานอุตสาหกรรมนะคะ อย่างนั้นเข้าปากแล้วอันตราย จับก็อันตรายค่ะ ดูให้ดีๆ

5. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ยายผีป่า [​IMG]
    ๑. คุณ ปัญจ ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท (โอนแล้ว)
    ๒. คุณ Nut 1663 ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท (โอนงวดแรก ๑๐,๐๐๐ บาท เหลือ ๗,๑๔๑ บาท)
    ๓. คุณ หยกแดง ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท
    ๔. คุณ wattikorn ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท (โอนแล้ว)
    ๕. คุณ Kermit ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท (โอนเงินแล้ว)
    ๖. คุณ กีรติศักดิ์ ๒ คู่ (๒ ปากทิพย์ ๒หูทิพย์ ) ๓๔,๒๘๒ บาท
    ๗. คุณ Amata_Club ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท
    ๘. คุณ W. สุรพล ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท
    ๙. คุณ hownoi ๑ หูทิพย์ ๙,๕๖๒ บาท (โอนแล้ว)
    ๑๐. คุณ ponez ๑ ปากทิพย์ ๙,๕๖๒ บาท
    ๑๑. คุณ Pattana ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท
    ๑๒. คุณ Sakmalai ๑ ปากทิพย์ ๙,๕๖๒ บาท
    ๑๓. คุณ Lookpras ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท
    ๑๔. คุณ tim ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท (โอนแล้ว)
    ๑๕. คุณ keng 999 ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท
    ๑๖. คุณ จิรกิตต์ ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท
    ๑๗. คุณ h pisit ๑ ปากทิพย์ ๙,๕๖๒ บาท
    ๑๘. คุณ javapor ๑ คู่ (๑๗,๑๔๑ บาท) และ ๒ หูทิพย์ (๑๗,๓๓๖ บาท) รวม ๓๔,๓๐๗ บาท

...............................................

กรุณาเข้าตรวจสอบความถูกต้องบ่อยๆ นะคะ จะไปรับพระปรอทกรอหุงมะรืนนี้ค่ะ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ของผมโอนแล้วนะครับ หน้าที่แล้ว มีเขียนว่าโอนแล้วตัวสืแดง แต่พอมาหน้านี้ของผมยังเป็นตัวดำ(ยังไม่โอน)อยู่เลยครับ

6. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    อยากทราบราคาให้บูชาครับท่านยาย และอยากให้บรรยายสรรพคุณให้ทราบอีกสักครั้ง พอดีตามอ่านย้อนหลังไม่ไหว ลองพยายามดูแล้ว

7. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    ช่วยค้นให้ครับ

8. หยกแดง

หยกแดง เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยค้นเพิ่มเติมให้อีกส่วนเจ้าค่ะ

9. DevilBitch

สนใจร่วมบุญกับแม่ชีณัฐทิพย์ ตะนุพันธ์ ช่วยเหลือผู้ป่วยแบบองค์รวมนะคะ เชิญบูชาได้ค่ะ ตะกรุดและเบี้ยแก้ เหลือเฉพาะ นาค และเงินนะคะ

ขอบคุณค่ะที่กัลยาณมิตรช่วยค้นให้ น่ารักมากเลย

เบอร์ยายผีป่านะคะ ๐๘๕-๒๒๔๘๘๗๐ ค่ะ

วันนี้น้องตั้มจะไปรับพระให้ แล้วจะจัดส่งทันทีที่ยายผีป่าได้รับพระปรอทกรอหุง ท่านที่จองไว้แล้วและทำการโอนเงินแล้ว จะได้รับทางพัสดุลงทะเบียนนะคะ

...................................................

จะเอาไปเลี่ยมเงินหรือทองก็ได้ค่ะ แต่ขอให้อัดพลาสติกก่อนค่ะ ไปบอกช่างว่า เป็นปรอทกรอหุง ไม่ใช่ปรอทแบบทำเครื่องสำอางค์หรือวัดอุณหภูมิ ไม่ทำลายเครื่องมือนะคะ คือเช็ดออกได้

10. DevilBitch

สวัสดีอีกรอบนะคะ เน็ตติดๆ หลุดๆ มีหลายคำถามหลังไมค์ว่า "หลวงปู่ละมัยสร้างพระอะไรบ้าง"

เนื่องจากว่า ยายผีป่าไม่ค่อยจะได้ถาม่ท่านเรื่องนี้นะคะ แต่ก็เคยนำเอาที่เพื่อนไปบูชามาจากแหล่งอื่น เอาไปถามหลวงปู่ ท่านตอบว่า "เดี๋ยวหลวงปู่ทำให้ใหม่(คือเสกให้ใหม่)"

และเมื่อตอนที่คุยกับพี่แอ่ว หมายเลข ๐๘๑-๖๗๔๘๖๑๐ ผู้ดูแลตู้วัตถุมงคลหลวงปู่และเป็นผู้จัดการวัด(ทำอาหารถวายหลวงปู่ ทำนั่นนี่อยู่กับหลวงปู่ตลอด) พี่แอ่วตอบว่า ตอนนี้ที่วัดเหลื่อแต่พระแม่ซื้อค่ะ หลวงปู่ไม่ทำอะไรแล้ว

และได้คุยกับหลวงพี่ที่ไปกราบหลวงปู่สม่ำเสมอและบ่อยมาก (ท่านที่ให้พระปรอทชุดนี้มาค่ะ) ท่านบอกว่า หลวงปู่ท่านเลิกทำวัตถุมงคลนานแล้ว และท่านไม่ทำอะไรทีละมากๆ หรอก นอกจากมีคนทำมาถวายท่าน ท่านก็เอามาแจก ส่วนมากท่านจะทำพระปรอท อย่างครั้งหนึ่ง หลวงปู่ท่านยื่นพระปรอทขนาดเท่าเหรียญสิบมาสององค์ แล้วบอกว่า "เอาคนละองค์ ทำสององค์เท่านั้น องค์หนึ่งอยู่กับเรา"

การทำปรอทกายสิทธิ์นี่ ไม่ใช่ทำง่ายๆ นะคะ และหลวงปู่ทำเองกับมือเสมอ ไม่สั่งโรงงานปั้ม ทำเสร็จแล้วก็จารอักขระค่ะ และแต่ละองค์ใช่ว่าจะจารคาถาตัวเดียวกันนะคะ

อย่างน้องสมาชิกท่านหนึ่งไปเพิ่อไปขอของมงคลช่วยเสริมลาภให้ท่าน ท่านบอกว่า ให้เดินตามท่านมา แล้วเด็ดใบไม้ให้หนึ่งใบ นี่ก็คือของที่เรียกว่า หนึ่งเดียว ใช่ไหมคะ

ความหมายทางธรรมคือ อย่ายึดติดว่า ของหลวงปู่ละมัยต้องเป็นรุ่นนั้น พิมพ์นี้ มีลายเซ็น มีรูปท่าน บางทีเอารูปท่านไปติด ชื่อท่านไปติด ก็ไม่ใช่ท่านดำริให้ทำก็มีนะคะ

เอาเป็นว่า ยายผีป่าไม่ได้ติดตามหลวงปู่ใกล้ชิด มีอะไรก็โทถามผู้ที่สามารถให้ความกระจ่างได้ เคยถามหลวงปู่ ท่านก็บอกว่า "เอาธรรมไว้ลูก หลวงปู่ให้ธรรมแล้ว เอาไว้ให้ดี"

11. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    รายการนี้ยังมีเหลือมั๊ยครับ
    เบี้ยแก้ฝังปรอทกรอและมวลสารมงคลตามตำรา สอดตะกรุดเงินคู่ (มหากระดอน-โสฬสมหามงคล) ให้บูชาองค์ละ ๘,๙๓๕ บาท
    ถ้ามีขอจองบูชา 1 องค์ครับ

12. DevilBitch

อ้อ...สำหรับพระปรอทที่เล่า (หลวงปู่ทำสององค์) ยายผีปาได้เกริ่นล๊อบบี้กับหลวงพี่ท่านว่า "เมื่อใดที่อยากจะให้ใคร ให้นึกถึงยายผีป่าก่อนเจ้าค่ะ จะนำมาประมูลให้คนร่วมบุญไงคะ"

13. DevilBitch

คิดว่ามีนะคะ สามารถดูหมายเลขบัญชี การโอนเงินที่หน้าแรกนะคะ เข้าไปยังบัญชี ธราคารกรุงไทย สาขาทองผาภูมินะคะ และแจ้งที่อยู่เพื่อการจัดส่งด้วยค่ะ อนุโมทนา

14. lookpras

lookpras เป็นที่รู้จักกันดี

...เพื่อนผมไปสวนป่าสมุนไพรหลวงปู่ เลยบูชายาฤๅษีครอบจักรวาลและคตปรอท(เม็ดเล็ก ยังไม่ได้หุง..ไม่รู้เรียกถูกหรือเปล่า)มาฝาก
    ...ขอถามยายว่ายาฤๅษีครอบจักรวาลควรกินอย่างไรให้ได้ผล และวิธีการอาราธนาคตปรอทที่ถูกต้องและพระคาถาอาราธนา
    ...ผมอาราธนาคตปรอทติดตัว (ติดตัวจริง ๆ) อานุภาพที่เห็นชัด(ภายในวันเดียว)คือ อาการปวดเอวหายเป็นปลิดทิ้ง
    ...
    ...แล้วอานุภาพปรอทหลวงปู่ที่หุงและยังไม่หุงต่างกันอย่างไรครับ
    ...ขอโมทนาและขออนุญาตโอนเงินเดือนหน้าครับ

15. DevilBitch

คตปรอท เป็นยอดของเหล็กไหล แยกย่อยออกไปเป็นคตปรอทไฟ(หายากและพลังแรงมาก) คตปรอทดิน คตปรอทน้ำ ที่เพื่อนคุณบูชามานั้นเป็นคตปรอทน้ำ สามารถตอกฝังเข้าในร่างกาย (ส่วนมากฝังใต้ท้องแขน) โดยมีวิชากำกับ ซึ่งผู้ที่เป็นเจ้าวิชาสมัยนี้คือ หลวงปู่ละมัย แต่ท่านบอกว่า เลิกตอกแล้ว เพราะตาปู่ไม่ดี

เชื่อกันว่ามีพลังครอบทุกด้าน หากตอกฝังเข้าร่างกาย จะช่วยให้เรามีความเหนียว เป็นมหาอุตต์ และสามารถดูเชื้อโรคร้าย เช่นมะเร็ง เนื้องอก และสารพิษออกจากร่างกายได้ อย่างเคยมีนายทหารมาตอกกับหลวงปู่ช่วงท่านยังไม่เปิดตัวมากนัก (ลูกศิษย์นำมาเปิดตัวเสียส่วนมาก) ท่านฝังแล้วออกสนามรบภูหินร่องกล้า โดนเอ็มสิบหกน่าจะตาย แต่ไม่ตาย ยายผีป่าก็ตอกฝังค่ะ ไม่จำเป็นต้องหุง เพราะคนละชนิดกับปรอทกรอ(ไม่มีอันตรายต่อร่างกาย) และคนละชนิดกับปรอทวัดไข้(ตัวนี้เป็นสารอันตราย)

ปรอทหุงทุกชนิดและคตปรอท ผู้ที่เก่งตำราวิชาปรอทระดับปรมาจารย์ในโลกนี้ คนที่เหลือชีวิตอยู่และเปิดเผยตัว คือหลวงปู่ละมัย

คตปรอทที่เพื่อนบูชามานะคะ หากเขาต้องการที่จะนำติดตัวเพื่อคุ้มครองขจัดภัย ให้ภาวนา นะมะอะอุ ยิงแทงไม่ออก ออกก็ไม่ถูก ถูกก็ไม่เข้า เข้าก็ไม่ตาย( มีโรคภัยขจัดสิ้น มีทรัพย์สินไหลมาเทมา ) สองข้อหลังคือว่ายายผีป่าตั้งจิตขอเป็นพิเศษค่ะ

คตปรอทเป็นที่ต้องการของคนธรรพ์มาก เราจะมาโขมยไปหากท่านมีคตปรอทไฟก้อนโตๆ เพราะสามารถนำไปต่อยอดทำปรอทเพ็ชรได้ (ต้องเรียนรู้อีกมาก ไม่ใช่ว่าจะทำได้ทันที หลายสิบปีกว่าจะเสร็จแต่ละก้อน และอาจโดนโขมยไปได้ก่อนได้เป็นเจ้าของ)

ส่วนพระปรอททุกชนิดของหลวงปู่ละมัยนั้น เคยถามท่าน ท่านบอกว่า จิตคิดอย่างไร ได้อย่างนั้น คืออธิษฐานเอานะคะ ใช้จิตอธิษฐานเน้อ ออกมาจากใจเรานั่นแหละ พลังจิตดีนักเลย

16. DevilBitch

อ้อ..ลืมตอบเรื่องยาปู่ฤษีครอบจักรวาล ชื่อก็บอกแล้วว่าครอบจักรวาล เน้นอายุวัฒนะค่ะ ช่วยเรื่องความจำเป็นเลิศ และห้ามแช่ตู้เย็น ให้ใส่กล่องมิดชิด เวลาทานนั้นปั้นเป็นลูกเล็กๆ เท่าหัวไม้ขีดไฟ หรือใหย่กว่าหน่อย ทานครั้งละ เม็ด ทานได้นานกว่าจะหมดค่ะ

ให้อธิษฐานถึงครูบาอาจารย์ พ่อปู่ฤษีผู้ประสิทธิ์ตำรายาสูตรนี้ ขอให้ท่านช่วยรักษาอะไรก็ว่าไปนะคะ

17. DevilBitch

เมื่อวานน้องตั้ม ได้ช่วยไปรับพระปรอทกรอหุง หลวงปู่ละมัย มาทั้งหมด ๔๐ องค์ (พิมพ์ละ ๒๐ องค์) ยายผีป่าให้บูชาเพียง ๓๘ องค์ และมีการจองหมดแล้ว เหลือไว้ส่วนตัวเพื่อเข้าชุดกับที่เหลือ นะคะ

.................................................................

น้องตั้มจะทำการจัดส่งมายังยายผีป่า เมื่อส่งมาแล้ว ยายผีป่าจะทำการจัดส่งไปยังท่านที่ทำการโอนเงินเรียบร้อยแล้วนะคะ จะไม่มีการคัดสวยให้ก่อน จะมีการใส่กล่องล้วงจับมาเลย เพื่อป้องกันการหาว่าลำเอียง

แต่พระชุดนนี้นะคะ หลวงปู่นำมาจารให้ทีละองค์ค่ะ บางองค์ลางเลือนไปบ้าง เพราะจารเสร็จขัดด้วยกระดาษทรายค่ะ สวยทุกองค์ หลวงพี่ยืนยันเช่นนี้ค่ะ

18. lookpras

lookpras เป็นที่รู้จักกันดี

...
    ...ขออนุโมทนาและขอขอบคุณครับ
    ...
    ...แล้วปรอทที่มีลักษณะผิวขรุขระเม็ดกลม ๆ ผิวยังไม่มันวาวมีสี ดำ น้ำตาล มันวาวคล้าย ๆ เงิน ปนกัน เรียกว่าปรอทอะไรครับ
    ...

19. DevilBitch

เรียกว่าคตปรอทดินค่ะ ตอนแรกๆ จะมีสีอ่อน แต่เมื่อเราสวมใส่ หากร่างกายเราโดนคุณไสย์ ลมพัดลมเพ หรือมีโรคที่ก่อตัวจากสารพิษ เขาจะดูดออก สีจะเข้มขึ้น ยายผีป่ามีเหมือนเม็ดมะยมค่ะ ทำหัวแหวน แต่มีช่วงหนึ่งอวบขึ้นสิบกว่ากิโลกรัม นิ้วเลยแน่น แฟนต้องเอาคีมมาตัดออก ยังไม่ได้ไปใส่เรือนแหวนใหม่ค่ะ

อยากชมคตปรอทไฟที่หายาก และมีพระธาตุเสด็จเพียบลย ขอชมได้กับพี่ตุ่น พิมพาภรณ์ พี่หม่อม นักเขียนเรื่องหลวงปู่ละมัย ในพุทธโะให้พี่ตุ่นมา เขาบอกว่า อยู่กับพี่หม่อม ๑๐ ปี ไม่เคยขยาย ไม่เคยมีพระธาตุเสด็จ พออยู่กับพี่ตุ่น ขยายขนาดไม่พอนะคะ พระธาตุเสด็จเพียบเลย

คนธรรพ์ผมยาวมันจ้องจะมาล่อเอาไปเรื่อยเลย พี่ตุ่นบอกว่า มันมายืนข้างหลัง คอยตะล่อมเวลาทำสมาธิค่ะ

ราคาไม่ต้องพูดถึงนะคะ ขนาดคตปรอทน้ำขนาดเขื่องเท่าเม็ดเงาะยังครึ่งแสน (คณะพี่หม่อมหามาปล่อยค่ะ) นี่มีน้อย คนหาคงต้องเล่นตัวหน่อยละ

......................................

ยายผีป่าเคยให้คุณพูนศักดิ์ไป เป็นเห็ดดิน หนึ่งในโครตเหล็กไหล ที่หายากค่ะ อยากชมต้องขอชมกับคุณพูนศักดิ์เองนะคะ ไม่มีใครหาได้แบบนี้ด้วยหละ

20. DevilBitch

ยายผีป่าเจอคตปรอทบ่อยมาก และโครตเหล็กไหลต่างๆ ท่านมาเพื่อทดสอบกำลังใจเรา แต่เราก็แค่ อ๋อ...ท่านเป็นอย่างนี้หรือ แต่มีครั้งหนึ่งนะคะ ท่านมาบ่อยมาก แต่ให้ไปเอาในป่าช้า ยายผีป่าขำแล้วอกว่า จะให้ก็มาตกลงในมือเลยสิ ไปหาในป่าช้า เดี๋ยวงูกัดตาย ไม่เอาหรอกหากเรื่องมาก

............................................

กายสิทธิ์ต่างๆ นั้น ท่านเป็นพรหม และเทวดาไล่ลพดับลงมามากมายเลยค่ะ บางก้อนก็มีความเป็นมิจฉาทิฐฐิสูง มีพลังเทพบุตรมารแฝงอยู่ เราจึงต้องรู้ค่ะว่า แต่ละองค์(ก้อน) มีท่านใดสถิต มีพลังบวกหรือมีพลังลบแฝงอยู่ แล้วใครเป็นผู้ครอบครองก่อนหน้าเรา มันมีอาถรรพ์เช่นกันนะคะ

อย่างเหล็กไหลที่ครอบครัวยายผีป่าครอบครอง ท่านไปมาเองของท่านค่ะ ตอนที่ท่านมาช่วย โหย..น้องสาวนี่เงินทองมากมาย พอท่านไป ไม่เหลือแม้แต่บาทเดียวจริงๆ นะคะ

..........................................

การที่จะรักษษท่านไว้ให้ช่วยเรานั้น ต้องมีคุณธรรมค่ะอย่างน้อย ขยันบำเพ็ญเพียรด้วย หากเหลิง ท่านก็ลาไปที่อื่นได้ ไม่มีใครอยากคบหาคนลืมตัวหลงระเริงในอบายภูมิหรอกใช่ไหมคะ