ซื้อบัตรชิงโชคพระสมเด็จองค์ปฐมวัดท่าซุง รุ่น๓ ปรอทชมพูนุช-พระท่ากระดานน้อย

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 10 พฤษภาคม 2009.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

จะนำติดตัวก็ดี บูชาใส่พานตั้งขันธ์ ๕ ขันธ์ ๘ ถวายทุกๆ เพ็ญค่ะ

[​IMG]ไปเชิร์ตเจอข้อมูล เห็นภาพจากหนังสือที่คุณพยัพรวบรวมไว้ค่ะ เรียกว่าตะกรุดโสฬสมหามงคล จากเกจิรุ่นครู ยายผีป่ามีทำด้วยทองคำโบราณ เงิน ทอง นาค และมีมหากระดอน พร้อมเบี้ยแก้เข้าชุดด้วยนะคะสำหรับบางอย่าง

ที่เอาภาพมาโชว์นั้น เพราะว่า หนึ่งในตะกรุดโสฬสมหามงคลที่ยายผีป่ามี เนื้อทองคำที่หายากมากๆ ได้ขออนุญาตต่อเบื้องบน นำโลหะมาหลอมรวมกับเหล็กกล้า เพื่อทำด้ามมีดหมอ และเชือก ครั่งที่รัดไว้นั้น นำมาผสมรวมกับมวลสารอื่นๆ ค่ะ

นี่คือทำไมเหล็กกล้าจึงตั้งราแพงกว่าแสตนเลสค่ะ

ส่วนท่านใดสนใจชุด เงิน นาค มีให้บูชานะคะ สมทบทุนช่วยโครงการณ์ของแม่ชีณัฐทิพย์ที่เกาะยอค่ะ

2. DevilBitch

3. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    โอนเรียบร้อย 6000.00 บาทผ่านATM17/5/52 ครับ
    ส่งที่เดียวกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2009
  4. DevilBitch

ตะกรุดมหาโสฬสมงคล

ตะกรุดมหาโสฬสมงคลของหลวงปู่เอี่ยม มีการสร้างหลายแบบด้วยกันคือ

1. แบบเนื้อเงิน เป็นของพวกคหบดีโบราณนำมาให้ท่านลงให้ ท่านมิได้ทำเอง มจำนวนน้อยมากๆ

2. แบบเนื้อตะกั่วถ้ำชา ความยาวประมาณ 4.5 นิ้วสร้างในยุคต้น เพื่อหาทุนสร้างศาลาการเปรียญ

3. แบบเนื้อทองแดง ความยาวมีตั้งแต่ 2.5 นิ้ว 3.5 นิ้ว และ 4.5 นิ้ว

* ขนาดที่อยู่ในความนิยมนั้น ยาวประมาณ 3.5 นิ้ว หรือรุ่นหาทุนสร้างพระเจดีย์ราวปี พ.ศ.2419
    ท่านได้สร้างไว้จำนวนหนึ่งได้รับความนิยมเป็นอันดับหนึ่งตลอดมา

ตะกรุดของท่านจะลงในวันเสาร์ วันอังคาร เวลาตอนเช้า โดยจะทำการลงพระยันต์มหาโสฬสมงคลประทับหน้า
    เมื่อม้วนแล้วจะอยู่ด้านใน (พระยันต์นี้แม้แต่สมเด็จพระสังฆราชแพ วัดสุทัศน์ กรุงเทพ ผู้เจนจบในพระยันต์ร้อยแปด
    ทรงพิจารณาแล้วเห็นว่ายันต์โสฬสมงคล เป็นยันต์อันวิเศษสุดกว่ายันต์ทั้งปวง พระองค์ได้นำไปประทับในพระอุโบสถ
    ของวัดสุทัศฯฯ และเขียนสอดใส่ไว้ใต้หมอนหนุนศีรษะตลอดเวลา จนกระทั่งมรณภาพเมื่อปี พ.ศ. 2487 จึงได้พบแผ่นยันต์นี้ )

ยันต์โสฬสมงคล เป็นยันต์เลข 3 ชั้น ชั้นนอกลงด้วย เลข 16 ตัว ( โสฬสนี้แปลว่า 16 หรือ พรหมชั้นที่ 16
    หมายความว่า เป็นที่ประทับของปวงเทพยาดาทั้ง 16 ชั้นฟ้า อันมีอินทร์ พรหม ยม นาค และพระคณาจารย์โบราณ
    จะกล่าวพรรณนาถึงเมื่อเวลากระทำพิธีบวงสรวง ในการบูชาครูทุกๆครั้ง ) ด้วยสูตรโสฬสรอบกลาง ลงด้วยเลข 12 ตัว
    ลงด้วนสูตรตรีนิสิงเห รอบในลงด้วยเลข 6 ตัว ลงด้วยสูตรจตุโร แล้วทำการลงอักขระ เพื่อล้อมกรอบยันต์ทั้ง 4 ด้าน
    ด้วยคาถาพระบารมี 30 ทัศน์ ส่วนพระยันต์ไตรสรณาคม ประทับหลังเมื่อม้วนแล้วยันต์จะอยู่ด้านนอกล้อมด้วยอิติปิโส
    ฯลฯ ภควาติ ลงด้วยสูตรรัตนมาลัย เป็นตาม้าหมากรุกโดยรอบ

ตะกรุดแบบเนื้อทองแดงของหลวงปู่เอี่ยม มีการม้วน(พัน) เท่าที่ได้พบเห็นมาจะมีจำนวน 7-9 รอบ ส่วนใหญ่ร้อย
    รูเชือกเล็กกว่าตะกรุดโทนของคณาจารย์รูปอื่น ยกเว้นตะกรุดโทนบางดอกที่ผ่านการใช้งานมามาก แผ่นทองแดงมีขนาด
    ที่บางมาก แล้วถักด้วยเชือกสายสิญจน์มักจะเป็น 4 เกลียว หรือ 5 เกลียว (4เสาหรือ5เสา) เป็นลายกระบองไขว้
    โผล่หัวโผล่ท้ายเรียกกันว่า"ก้นแมลงสาบ" และท่านจะโรยด้วยผงวิเศษ 5 ประการที่ท่านปลุกเสกเองกับผงยันต์
    ไตรสรณาคมแล้ว จึงท่าหรือจุ่มรักเพื่อให้คงทน ที่ผสมด้วยผงพุทธคุณ

ส่วนผงพุทธคุณ ผงสมุนไพร และว่านตากแห้ง หลวงปู่ท่านจึงนำมาปลุกเสกตามตำรับโดยเฉพาะของท่าน
    ตามที่เกริ่นนำข้างต้นอีกครั้ง ต้องใช้ระยะเวลาอันยาวนานถึง 3 ปี เต้มไปด้วยความพากเพียรพยายามอย่างตั้งใจ
    ด้วยความละเอียดอ่อน เพื่อให้มีพุทธคุณมีอิทธิฤทธิ์อันยิ่งยวด เสมือนเหมือนประดุจดั่งเทวดาสร้าง มีค่าควรเมือง

* ขอขอบคุณข้อมูลจากหลายๆ เว็บบอร์ด ย่อมาบางส่วนคร่าวๆ ข้อมูลเหล่านี้เป็นบทในหนังสือของคุณพยัพ คำพันธุ์ ค่ะ

5. DevilBitch

บทบรรยายต่อจากข้างต้น

ผู้ใดมีไว้ครอบครองหมั่นบูชา กราบไหว้ด้วยความศรัทธาและเชื่อมั่นจะเป็นสิริมงคลแก่ตัวและวงศ์ตระกูล
    และพ้นจากภัยพิบัติต่างๆ ชีวิตจักไม่ตกต่ำเป็นมหามงคลยิ่งใหญ่มีเมตตามหานิยม เจริญลาภผล จังงัง กำบังภัย
    แคล้วคลาด คลกระพันชาตรี บำบัดและป้องกันเจ็บไข้ เสนียดจัญไรโจรภัยกันไฟพ้นจากศัตรูหมู่สัตว์ร้าย อย่าว่า
    แต่ปืนผาหน้าไม้เลย แม้แต่อหิงสา หรือฟ้าผ่าก็ยังกันได้ แจ้งเหตุการณ์ให้ทราบก่อนล่วงหน้า ดลใจในทางที่ถูกที่ควร
    ถ้าอยู่ในบ้านเรือนบูชา ก็จะมีแต่สิริมงคล แต่ที่สำคัญจะทำให้ผู้มีไว้ครอบครองได้สัมฤทธิ์ผล แห่งเดชนุภาพทั้งปวง
    แต่ต้องปฏิบัติตน ให้อยู่ในศีลในธรรม ตะกรุดหลวงปู่เอี่ยมจึงเด่นขึ้นสู่ความนิยม และมีค่านิยมสูงยิ่ง เป็นอันดับหนึ่ง
    ของบรรดาเครื่องรางและตะกรุดมาเนิ่นนานกว่าใคร เป็นวัตถุมงคลที่มีสนนราคาสูงยิ่ง และหายากยิ่งจนมีผู้สืบเสาะ
    อยากจะเป็นเจ้าของกันทั่วไป

6. chaiyo6600

chaiyo6600 เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2007
    ผมขอร่วมบุญกับคุณยายด้วยคนครับ ผมขอจองอย่างละ 1 ชุดครับ
    เป็นเงิน 12,000 บาท โดยผมจะโอนเงินให้คุณยาย พรุ่งนี้ 18-5-52
    ครับ ขออนุโมทนาบุญกับคุณยาย และทุกๆ ท่านที่มีส่วนช่วยให้บุญนี้สำเร็จด้วยครับ
    สาธุ..

7. chaiyo6600

chaiyo6600 เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2007
    เรียน คุณยาย ผมได้โอนเงินให้แล้วนะครับ รายละเอียดการโอนคือ
    -โอนเข้าบัญชี 342-0-74011-4 ชื่อบัญชี นส.เอื้อมเดือน ยิ่งยง
    -โดยโอนผ่าน ATM ธนาคารกรุงไทย สาขาย่อย Exim Bank
    -วันที่โอน 18/5/52 เวลา 12.07 น.- จำนวนเงิน 1,313.13 บาท
    (ร่วมบุญกับคุณยายเพิ่ม)
    -วันที่โอน 18/5/52 เวลา 12.49 น.- จำนวนเงิน 12,000.- บาท
    (ร่วมบูชาพระขรรค์ฯ อย่างละชุด ที่จองไว้ครับ)
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2009
  8. DevilBitch

สวัสดีค่ะ
    ขอแจ้งให้กัลยาณมิตรที่สนใจจองชุดโสฬสมหามงคลนะคะ
    ยายผีป่าได้เพิ่มชุดเหล็กกล้าขึ้นมาเป็น ๓๐ ชุด (มวลสารผสมก่อนการตี ช่างบอกว่าทำเพิ่มได้ค่ะ) ส่วนชุดสแตนเลสนั้น เป็น ๙ ชุด รวมเป็น ๓๙ ชุดค่ะ
    ยังสามารถจองได้ ชุดสแตนเลส จองได้ ๖ ชุดค่ะ ชุดเหล็กกล้า จองได้อีก ๑๐ ชุดค่ะ รวมเหลือให้จองทั้งหมด ๖ ชุดนะคะ
    ส่วนตะกรุดมหากระดอน (มหาสะท้อน )เนื้อนาค และเนื้อเงิน นั้นโอนเงินเข้าช่วยโครงการของทิพยสถานธรรมนะคะ เบี้ยแก้มีชุดนาค กับชุดเงินค่ะ

9. ภูริ

ภูริ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจอง ชุดเหล็กกล้าขัดวาว ชุดละ ๕,๙๙๙ บาท จำนวน 3 ชุดครับ

10. DevilBitch

อรุณสวัสดิ์ ธรรมรักษา ขอให้ทุกท่านมีจิตที่แช่มชื่นนะคะ

ยอดจองชุดเหล็กกล้า คงเหลือให้จองต่อเพียง ๗ ชุดค่ะ ส่วนชุดสแตนเลส เหลือ ๕ ชุดค่ะ

.............................................................................
    เมื่อคืนเจ็บคอ เพราะหวัดลงคอแต่ไม่มีไข้นะคะ ไอเพราะคอแห้ง จึงไปหายาเสริมภูมิต้านทานมาทาน ยาตัวนี้คือสมุนไพรหลวงพ่อไพบูลย์ แบบลูกกลอน ทานไปสองเม็ด เช้านี้หายระคายคอ หายเจ็บคอแล้วค่ะ

11. numkitti

numkitti เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญกับยายผีป่า ขอจอง 1 ชุด

ชุดเหล็กกล้าขัดวาว ตอกลาย-ลงยันต์และอักขระด้วยมือ พิเศษที่ตัวเล่มมีมวลสารโลหะหลอมผสมเข้าเป็นเนื้อเดียวกับมีดก่อนตี ด้ามและฐานรองเป็นไม้มงคล ด้ามฝังมวลสารและตะกรุดเช่นเดียวกับชุดมุข ชุดละ ๕,๙๙๙ บาท (รวมค่าจัดส่งภายในประเทศแบบอีเอ็มเอส) ขอจ่ายเป็น 2 งวดน่ะครับ
    ขออนุโมทนาทั้งหมดทั้งมวล

12. kwok

kwok เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง ชุดเหล็กกล้าขัดวาว ชุดละ ๕,๙๙๙ บาท จำนวน 1 ชุดนะยาย

13. gmrgsonv

gmrgsonv เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2006
    ขอจองชุดเหล็กกล้าขัดวาว ๑ ชุดครับ
    โอนเงินแล้วจะแจ้งที่อยู่ให้ทราบอีกครั้ง

14. ecco1

ecco1 พุทธัง บังเกิด ธัมมัง บังเกิด สังฆัง บังเกิด

เรียน คุณยาย เนื่อง จาก ช่วง ระยะเวลา ที่ จะจัด ส่ง มีด ยังไม่รู้ ว่า ตัวผม จะไปอยู่ ไหน ถ้าแน่ใจในที่อยู่ ของตัวเองแล้วไซร้ จะนำเรียน แจ้งให้ทราบ ครับ

15. ecco1

ecco1 พุทธัง บังเกิด ธัมมัง บังเกิด สังฆัง บังเกิด

สลิป การโอนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      250 KB
      เปิดดู:
      73
  16. DevilBitch

อรุณสวัสดิ์อีกวันนะคะ

ขอแจ้งยอดว่า เหลือชุดแสตนเลส ให้จอง นับจากนี้ ๕ ชุด ค่ะ

ชุดเหล็กกล้า เหลือให้จอง ๓ ชุดค่ะ

อนุโมทนากับทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมห้องนี้นะคะ

17. DevilBitch

สวัสดีค่ะ

เช้านี้กำลังเตรียมตัวเดินทางเพื่อไปธุระเรื่องลูกสาวคนโตที่ชลบุรีค่ะ และจะไปดูการตีมีดด้วยนะคะ

หากท่านใดสนใจจองเพิ่มเติม หรือสอบถามเรื่องเร่งด่วน กรุณาติดต่อได้ทางมือถือนะคะ

๐๘๕๒๒๔๘๘๗๐

ขอเรียนแจ้งสำหรับท่านที่ต้องการหาทำเลสร้างวัด หรือสำนักปฏิบัติธรรม หรือที่ทำกินปลูกสวนป่า ปลูกยางพารา ขอแนะนำที่ดินที่อยู่ท่ามกลางธรรมชาติค่ะ ๓๐๐ ไร่ เสียภาษีทำกินมากว่า ๒๕ ปีแล้ว ไม่มีการยึดคืน ใครสนใจ มีเงินพอเหลือ นำมาต่อยอดได้นะคะ

(เป็นที่ดินของกัลยาณมิตรค่ะ ยายผีป่าช่วยดูแลด้านการขายให้ ถูกและดีจริงๆ ค่ะ ข้างๆ มีน้ำตก ถนนเข้าป่าเป็นลูกรัง มีลำธาร ที่ไหลมาจากน้ำตกผาสวรรค์ค่ะ น่าจะทำเป็นรีสอร์ทได้นะคะ)

18. Ton_Ton

Ton_Ton เป็นที่รู้จักกันดี

งานนี้ทุ่มสุดตัวครับ ขอจองอย่างละ 1 ชุดครับ ถ้าเข้าใจถูกงานนี้หลวงพ่อเล็กปลุกเสกใช่เปล่าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2009
  19. Kittikawin

Kittikawin สมาชิก

ยายค่ะ หนูขอจอง ชุดแสตนเลสสตีล 1 ชุด ชุดเหล็กกล้าขัดวาว 1 ชุด ค่ะ

หลังจากโอนเงินแล้วหนูจะโทรไปบอกนะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2009
  20. Ton_Ton

Ton_Ton เป็นที่รู้จักกันดี

รอคุณยาย คอนเฟิมครับ พอได้มาแล้วก็คง เฮง ๆ ๆ ตอนนี้คงต้องท่อง แกลบ ๆ ๆ หรือ ไม่ก็ ทน ๆ ๆ ไปก่อน
    ไม่ช่าย คือจะได้โอนเงินให้นะครับ

ยายครับขอแบบจัดส่งวันที่ 7 ก.ค. ได้เปล่าครับ พอดีว่าจะอยู่บ้านหลายวันนะครับ จะได้รอรับเลย