ซื้อบัตรชิงโชคพระสมเด็จองค์ปฐมวัดท่าซุง รุ่น๓ ปรอทชมพูนุช-พระท่ากระดานน้อย

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 10 พฤษภาคม 2009.

1. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    ดีครับ สำหรับการที่จะมีโอกาสเดินทางไปกราบครูบาอาจารย์

2. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

ครับคุณยาย ....สู้ๆ ครับ เป้นกำลังใจให้นะครับ จะจัดให้ ไม่เกินวันที่ 1-2 นี่แหละครับ ( ถ้าผมรับพระวัน ครอบครู ขอให้เป็น ในทางลับนะครับ อิอิ )

3. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ศรัทธาไม่มีบารมีไม่เกิด ขอรอดูงวดนี้ก่อนนะครับ ถ้าหลวงปู่อยากจะมาอยู่กับผมก็คงได้บูชาครับ แต่ถ้าวาสนายังไม่ใช่ก็คงต้องให้ท่านอื่นแล้วครับ

4. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

หากท่านใดที่ได้รับพระปรอทหลวงปู่ ผิดพิมพ์ คือยายผีป่าคิดว่า จัดรอบคอบแล้วนะคะ แต่อาจผิดพลาด เช่นท่านที่สั่งเป็นคู่ อย่างละพิมพ์ แต่พอได้รับ กลายเป็นพิมพ์เดียวกันทั้งสององค์ ช่วยรีบแจ้งและส่งคืนเพื่อเปลี่ยนนะคะ คิดว่ามีท่านเดียวค่ะ ยายผีป่าหุ้มแน่นหนา เลยยากต่อการแกะมาดูค่ะ

........................................

5. DevilBitch

รายละเอียดรหัสการจัดส่งพัสดุอีเอ็มเอส

คลองจั๋น EG 4905 9529 2 TH

สบตุ๋ย EG 4905 9530 1 TH

รองเมือง EG 4905 9531 5 TH

ภูเก็ต EG 4905 9532 9 TH

พานทอง EG 4905 9533 2 TH

ชุมพร EG 4905 9534 6 TH

สามเสนใน EG 4905 9535 0 TH

บางรัก EG 4905 9536 3 TH

""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""

6. DevilBitch

สำหรับกัลยาณมิตรที่ศรัทธาหลวงปู่ละมัย ฐิติมะโน อริยะสงฆ์โบราณ สามารถเดินทางไปร่วมพิธีกฐินสามัคคีได้

ทราบว่าที่สำนักของหลวงปู่ละมัย จะมีการทอดผ้าพระกฐินสามัคคีในวัน ที่ ๙ เดือน ตุลาคม ค่ะ

..................................

ยายผีป่าอยากไปร่วมพิธีมหากุศลกับหลวงปู่นะคะ แต่ขอดูก่อนว่าวันนั้นมีปัจจัยเกื้อในการหอบลูกจูงหลานไปหรือไม่

วันพรุ่งนี้ ที่วัดหนองหญ้าปล้อง กาญจนบุรี พระอาจารย์โนรีจัดพิธีบวงสรวงเศียรพระพุทธรูป(สมเด็จองค์ปฐมที่ใหย่ที่สุดในโลกค่ะ)

ยายผีป่านัดพระอาจารย์ที่ท่านมอบพระชุดนี้มาให้ว่าเจอกันถ้าได้ไป เอ้า..ท่านใดสะดวก เชิญนะคะ

อนุโมทนาค่ะ

7. DevilBitch

๑. คุณ ปัญจ ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท (โอนแล้ว) (ส่ง ๒๘/๙/๕๒)
    ๒. คุณ Nut 1663 ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท (โอนงวดแรก ๑๐,๐๐๐ บาท เหลือ ๗,๑๔๑ บาท) (รับวันงานครอบครู)
    ๓. คุณ หยกแดง ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท (รับวันงานครอบครู) (โอนแล้ว)
    ๔. คุณ wattikorn ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท (โอนแล้ว)
    (ส่ง ๒๘/๙/๕๒)
    ๕. คุณ Kermit ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท (โอนเงินแล้ว)
    (รับวันงานครอบครู)
    ๖. คุณ กีรติศักดิ์ ๒ คู่ (๒ ปากทิพย์ ๒หูทิพย์ ) ๓๔,๒๘๒ บาท (รับวันที่ ๑๐/๑๐/๕๒)
    ๗. คุณ Amata_Club ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท (ยกเลิกการจอง)
    ๘. คุณ W. สุรพล ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท(โอนแล้ว) (ส่ง ๒๘/๙/๕๒)

๙. คุณ hownoi ๑ หูทิพย์ ๙,๕๖๒ บาท (โอนแล้ว)
    ๑๐. คุณ ponez ๑ ปากทิพย์ ๙,๕๖๒ บาท (ยกเลิก)
    ๑๑. คุณ Pattana ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท(โอนแล้ว)(ส่ง ๒๘/๙/๕๒)

๑๒. คุณ Sakmalai ๑ ปากทิพย์ ๙,๕๖๒ บาท (โอนแล้ว)(ส่ง ๒๘/๙/๕๒)

๑๓. คุณ Lookpras ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท
    ๑๔. คุณ tim ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท (โอนแล้ว) (ช่วยเตือนเรื่องการส่งโครตเหล็กไหลเกาะล้านด้วยนะะ จะส่งวันจันทร์)
    ๑๕. คุณ keng 999 ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท
    ๑๖. คุณ จิรกิตต์ ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท
    ๑๗. คุณ h pisit ๑ ปากทิพย์ ๙,๕๖๒ บาท (โอนแล้ว จะทำการจัดส่งวันจันทร์ ที่ ๖ / ๑๐ ปีนี้ค่ะ)
    ๑๘. คุณ javapor ๑ คู่ (๑๗,๑๔๑ บาท) และ ๒ หูทิพย์ (๑๗,๓๓๖ บาท) รวม ๓๔,๓๐๗ บาท

........................................

มีท่านใดจะยกเลิกการจองอีกไหมเจ้าคะ เพราะวันที่ ๙ พระอาจารย์จะนำปัจจัยไปถวายหลวงปู่แล้วจะได้แจ้งหลวงปู่ถึงรายชื่อผู้ร่วมบุญมาครั้งนี้ได้ไงคะ

อนุโมทนาค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ตุลาคม 2009
  8. keng999

keng999 สมาชิก

...คุณยาย... ได้รับพระปรอท 1 คู่เรียบร้อยแล้ว สวยงามมากค่ะ ขอบคุณ

9. DevilBitch

สวัสดีค่ะกัลยาณมิตรทุกท่าน มีกัลยาณมิตรที่บูชาพระหูทิพย์ไป ได้รับพระปรอทกรอไปแล้ว เกิดการร้าวหลุดออกมา สาเหตุอาจเป้นเพราะยายผีป่าหุ้มแน่นเกินไป เวลาแกะอาจจะใช้แรงหน่อย หรืออาจเกิดจากการที่การหุ้มนั้นยังไม่หนาพอที่จะรองรับการกระแทกระหว่างการจัดส่งได้
    เพราะบรรจุซองกันกระแทกอีกครั้งหนึ่ง เห็นว่าตอนส่งมานั้นไม่มีอะไรหุ้มแน่นหนายังไม่แตก ก็เลยวางใจว่าหนาแน่นพอที่จะป้องกันได้ เราไม่สามารถแจ้งเจ้าหน้าที่ว่า อย่าวางของหนักทับหรือโยน
    หากท่านใดที่แกะซองออกมาแล้ว ค่อยๆ เอากรรไกรขลิบขอบๆเทปน้ำตาล ออกก่อนการดึงพระออกมานะคะ หากเจอเสียหาย หลวงพี่ท่านบอกว่า "อย่าตกใจ ให้เราเก็บทุกชิ้นส่วนไว้นะคะ แล้วยิ่งแยกไปกี่ชิ้นส่วน เท่ากับว่ายิ่งเพิ่มจำนวนพระเท่านั้น จะยิ่งเพิ่มจำนวนเทวดาที่รักษษพระมากตามกำลังที่แยกออกไปค่ะ
    และขอให้ท่านเอาไปที่ร้านเลี่ยมพลาสติก หากแยกไม่ละเอียด ก็ให้เขาเชื่อมให้ก่อนอัดพลาสติกใส ถ้าแยกมากให้ใส่เป็ฯลูกอมนะคะ
    แล้วหากว่ายายผีป่ามีวาสนาได้ไปกราบหลวงปู่ จะขอให้ท่านส่งพระกลับคืนมา จะไปขอบารมีหลวงปู่ช่วยสงเคราะห์ให้วิธีการใดวิธีการหนึ่ง แล้วแต่ท่านจะสงเคราะห์นะคะ
    (ต้องขออภัยด้วยนะคะ และท่านอื่นๆ ที่ยังไม่จัดส่ง หากต้องส่งทางไปรษณีย์ จะเปลี่ยนการบรรจุให้หนาแน่นกว่าเดิม ส่งแบบกล่องค่ะ เพื่อป้องกันภาวะเสี่ยงอีก)

10. DevilBitch

วันนี้ช่างทำพระขรรค์ไม้โพธิ์ทะเล บอกว่า จะส่งตัวอย่างมาให้ดู ยายผีป่าจะเริ่มเปิดให้จองเมื่อคิดว่ารูปแบบนั้นสวยตามที่ต้องการอย่างน้อง ๘๐ เปอร์เซ็นต์นะคะ

..................................................

แล้วจะทำการเดินทางไปขอบารมีพระอาจารย์หลายๆ ท่านตามแต่จะได้รับคำชี้แนะจากครูเบื้องบน และคาดว่าจะทำการจัดส่งสำหรับผู้สั่งจองได้ปีหน้าค่ะ

(โครงการระยะยาวเสมอค่ะสำหรับยายผีป่า )

11. DevilBitch

เน็ตขัดข้องทั้งวัน

มาพบกันอีกครั้ง

จะแจ้งข่าวดีนะคะว่า

......................

พระปรอทกรอหุงของหลวงปู่ละมัย แบบครบชุด อาจได้รับการอนุมัติจากย่ามส่วนตัวหลวงปู่มาให้ร่วมประมูลนะคะ

เงินเข้าหลวงปู่มากเท่าไร ยิ่งดีนะคะ วันที่ ๙ เดือนนี้กฐินหลวงปู่ละมัย พระอาจารย์ฯ จะนำเงินที่ให้บูชาพระปรอทไปถวายหลวงปู่ทั้งหมด ยายผีป่าอยากให้กัลยาณมิตรที่อยากได้ของแท้และเงินไปช่วยหลวงปู่จริงๆ อดใจรอนะคะ เมื่อคืนฝันดี ว่าได้ชัวร์

................................

คือไปขอตอดมาจากบรรดาพระสามสี่รูปที่เป็นศิษย์ เป็นหลานใกล้ชิดหลวงปู่จริงๆ ไม่ใช่ใกล้ชิดเพื่อคิดการณ์ไกลเอารายได้เข้าตัวนะคะ

ท่านเหล่านี้เห็นว่า ให้ยายผีป่านำมาบอกต่อ ยังดีกว่า ได้ประโยชน์ตรงกับหลวงปู่ที่สุดค่ะ

...............................

และที่เกริ่นว่าจะพาไปเขมร(ที่อีกกระทู้) เชื่อไหมว่า ความคิดของยายผีป่าไม่มีผิดเลยค่ะ

พระอริยะรูปนั้น (อายุกว่าร้อย) เป็นเพื่อนสนิทกับหลวงปู่ละมัยค่ะ ท่านทั้งสองเป็นอาจารย์ของหลวงพ่อคูณ หลวงปู่ละมัยสอนวิชาทำเครื่องรางของขลัง โดยเฉพาะตะกรุดใต้น้ำให้หลวงพ่อ และพระอริยะเจ้าท่านนั้น สอนจนหลวงพ่อคูณได้วิชาวาจาสิทธิ์

วิชาต่างๆ เหล่านี้ ผู้ที่จะเรียนคือ ต้องเป็นสงฆ์ และต้องอดทน วิชานี้ผ่านการทดสอบมากมาย สำรวยอยู่แต่ในเมือง ติดมือถือ เข้าป่าหน่อยก็ออกมาแล้ว ไม่ได้นะคะ ต้องทนจนสำเร็จ สัก ๖ ปีกับอาจารย์นะคะ

......................................

ยายผีป่าจะขอนำมาให้ประมูลค่ะ

12. หยกแดง

หยกแดง เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุเจ้าค่ะยาย ตั้งตารอเจ้าค่ะ อยากมีส่วนร่วมได้ทำบุญกับหลวงปู่ท่านเจ้าค่ะ สาธุฯ

13. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ได้รับพระปรอทแล้วครับ

14. DevilBitch

มีตะกรุดตำรากระสุนตกเหลือที่จองแล้วเพิกเฉย ยังไม่ได้นับค่ะ รอหน่อยนะคะคุณหมอ

มีใครได้รับพระปรอทกรอแล้วบ้างคะ ถูกใจหรือไม่คะ

15. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    ได้รับแล้วครับ เรียบร้อยดีครับ

16. DevilBitch

ขอเล่าเรื่องจิตสัมผัสให้เป็นเรื่องตัวอย่างให้กัลยาณมิตรลองดูสัมผัสของตนด้วยนะคะ

............................

คือว่าเมื่อสี่ห้าวันก่อน นั่งดูรายการทีวีแบบไม่ได้ใส่ใจ คือแม่ทิดเก๋นั่งดู มีรายการหนึ่งที่มีการเปิดหนังใหม่ ทีนี้มีการเอ๋ยชื่อผู้กำกับท่านหนึ่งมา พอได้ยินชื่อนี้ก็เลยพูดลอย ๆ ว่า "ผู้กำกับคนนี้กำลังจะตาย"

.........................................

แล้วเมื่อคืนไปเปิดกระทู้หวย และบอกวิธีย่นการสัมผัสหาเลขหวย เชื่อไหมว่าทั้งคืนยายผีป่านอนภาวนาเพื่อเอาเลขเด็ดนาทีสุดท้ายมาให้มิตรรักแฟนหวย อยากจะบอกว่าประมาณตีสี่ เห็นเลขที่ต้องออกแต่ยังไม่มีการอนุมัติ สาเหตุเพราะว่า เลขนี้เบื้องบนขอร้องกับคณะกรรมการทำหวย (สภาเทวดาที่ดูแลเรื่องหวยค่ะ) ขอว่า อย่าให้เลขนี้ออกเลย ก็เถียงกันตั้งแต่ยายผีป่าออกจากเว็บเข้าญาณภาวนา จนตีสี่กว่าๆ สรุปคือ ต้องออกแน่ ๆ พอเช้ามารีบตื่นขึ้นมาเพื่อเปิดคอม จะไปตอบในกระทู้นั้น แต่ตอบไม่ได้ พยายามจะเปิดเพื่อหวังว่าจะได้ตอบก็ไม่ได้ เลยคิดว่า ทำไมต้องมาติดขัดเอาตอนนี้

แต่ใบเลขเด็ดที่ยายผีป่าให้คนขายหวยไปนั้นเลขเก็งไว้เข้าค่ะ

ยังเถียงกับอาจารย์ในมิติว่า เลขนี้จะออกได้ยังไง ทำไมท่านจึงให้เราบอกเลขนี้ ในเมื่อเลขนี้มีใบสั่งไม่ให้ออก

.......................................

นี่เป็นหนที่สองแล้วที่เจอกรณีนี้ งวดนั้นออก ๑๐

.................................

หวังว่าชาติเรา คนไทยเรา อยู่รอดปลอดภัย ทำดีรับใช้แผ่นดิน ถือศีลถวายในหลวงของเรานะคะ

17. ปัญจ

ปัญจ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระปรอทแล้วครับ ไม่ชำรุดแต่ประการใดครับ ขอบคุณมากครับ

18. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009

19. DevilBitch

ไม่เป็นไรนะคะ ชีวิตนี้มีอีกหลายหนทางที่จะสร้างมงคลค่ะ อยากแจกฟรีให้ทุกท่านหากทำได้ แต่นี่ไม่ใช่ของส่วนตัวยายผีป่าจึงแจกกันทั่วถ้วนหน้าไม่ได้ค่ะ

......................................

เพิ่งทราบว่า วัตถุมงคลหลวงปู่อยู่กับคนอื่นมากมาย มีให้เช่าไม่มีหมดเลย และแย่งกันบูชาราคาสูง ๆ กันทั้งนั้น ดังนั้นถ้ามีโอกาศจะบอกหลวงปู่ว่า ราคาวัตถุมงคลหลวงปู่ลดลงมากว่านี้ได้ไหมเจ้าคะ เพราะขนาดที่หลวงปู่บางรายการหนูยังไม่มีปัญญาบูชามาเลย บางรายการหนูก็บูชาได้สองสามองค์ ยกเว้นหลวงปู่ให้ แต่หลวงปู่ให้ก็ไม่มากเกินคนละองค์สององค์ ขนาดที่วัดไม่มีให้บูชาแล้ว การทำก็ไม่มากเป็นหลายพันชุด แสดงว่า คนที่มีเงินตอนนั้น ไปดักรอขอบูชามาทีหลาย ๆ ชุด (คงมีเงินหลายหมื่นหลายแสนนะคะ ๑ แสนได้สิบชุดในราคาตอนเปิดตัว โห...ของดีอยู่ในมือคนรวยเช่นนี้เอง)

คุณ ๆ รู้ไหมคะว่า พระปรอทกรอหุงของหลวงปู่ ท่านบอกว่า ที่ใช้ได้จริงตามตำราต้องหนักที่กี่บาท?
    และรุ่นที่ท่านมอบให้มานั้น ถูกต้องตามตำราคือน้ำหนักใช่แล้ว การวางอักขระใช่แล้ว

ส่วนการติดเพชรนั้น บางองค์ปรอทเยอะ จะลื่นปิดเพชรปิดพลอยไม่ได้ เลยไม่ปิด แต่สร้างพร้อมกัน ปิดเพชรให้ประธาน รองประธาน ชุดที่ให้นี้ เป็นกรรมการทั่วไปค่ะ (ตอนนั้นชุดละ ๑๐,๐๐๐ บาท)

20. sakmalai

sakmalai เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระปรอทเรียบร้อยแล้วครับ...