ซื้อบัตรชิงโชคพระสมเด็จองค์ปฐมวัดท่าซุง รุ่น๓ ปรอทชมพูนุช-พระท่ากระดานน้อย

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 10 พฤษภาคม 2009.

1. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    บูชาชุดตะกรุดคู่ (ปลอกกระสุน .๓๕๗ ขาวดีบุกประกับทองเหลือง ภายในบรรจุตะกรุด มวลสารต่างๆ ครบตามตำรา อุดครั่ง ปิดแผ่นเงิน-ทอง ด้วยสีผึ้งเสน่ห์จันทร์ ใส่ที่ครอบพลาสติก พร้อมชุดครอบตะกรุดสแตนเลส และเชือกพร้อมห้อยคอ)

จำนวนให้บูชา ๕๐ ชุด พร้อมรับเงินขวัญถุงเบิกโชค-รับลาภ และอาจมีมงคลวัตถุอื่นๆ แถมร่วมด้วย

จอง 2 ชุดครับ
    บูชาชุดตะกรุดเดี๋ยว (ปลอกกระสุนลูกเดียว ฝังตะกรุด บรรจุมวลสารต่างๆ ครบตามตำรา อุดครั่ง ปิดแผ่นเงิน-ทอง ด้วยสีผึ้งเสน่ห์จันทร์ ใส่ที่ครอบพลาสติก พร้อมชุดครอบตะกรุดสแตนเลส และเชือกพร้อมห้อยคอ)

จำนวนให้บูชา ๑๐๐ ชุด พร้อมรับเงินขวัญถุงเบิกโชค-รับลาภ และอาจมีมงคลวัตถุอื่นๆ แถมร่วมด้วย

จอง 15 ชุดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2009
  2. Ton_Ton

Ton_Ton เป็นที่รู้จักกันดี

น่าสนใจครับ ขอเช็คเงินด่วน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2009
  3. w.สุรพล

โอนบัญชีไหนครับยาย

4. chaiyo6600

chaiyo6600 เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2007
    เรียน คุณยาย ผมขอบูชาชุดตะกรุดคู่ (ปลอกกระสุน .๓๕๗ ขาวดีบุกประกับทองเหลือง ภายในบรรจุตะกรุด มวลสารต่างๆ ครบตามตำรา อุดครั่ง ปิดแผ่นเงิน-ทอง ด้วยสีผึ้งเสน่ห์จันทร์ ใส่ที่ครอบพลาสติก พร้อมชุดครอบตะกรุดสแตนเลส และเชือกพร้อมห้อยคอ) จำนวนให้บูชา ๕๐ ชุด พร้อมรับเงินขวัญถุงเบิกโชค-รับลาภ และอาจมีมงคลวัตถุอื่นๆ แถมร่วมด้วย
    ชุดละ ๕๙๙ บาท จำนวน 3 ชุด ครับ วันจันทร์ที่ 29 มิ.ย. 52 นี้โอนเงินให้ครับ

5. กีรติศักดิ์

กีรติศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณยายผมได้รับเบี้ยแก้และวัตถุมงคลพร้อมกับหนังสือถูกใจมาก อีกสัก 2วันจะโอนเงินบูชามีดหมอแล้วก็จะบูชาตะกรุดลูกปืนอีกสักชุด 2ชุด ขอจัดสรรปัจจัยก่อนนะครับ

6. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ตะกรุดตำรากระสุนตกแบบโบราณประยุกต์

พุทธคุณด้านไหนครับ รบกวนด้วยครับ

7. w.สุรพล

ยายวันนี้ไปร่วมงานที่วัดท่าขนุน เป็นไงบ้างครับ
    เล่าให้ฟังด้วยครับ

8. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านที่จองตะกรุดตำรากระสุนตก อย่าเพิ่งโอนเงิน จนกว่าจะแจ้งบัญชีที่จะรับการโอนเร็ววันนี้ค่ะ

สวัสดีค่ะกัลยาณมิตรทุกท่าน
    ..............
    ก่อนอื่นขอเล่าบรรยากาศงานเป่ายันต์เกราะเพชรแบบฉบับยายผีป่าหน่อยนะคะ
    ยายผีป่าเดินทางไปถึงวัดท่าขนุนพอดิบพอดีที่หลวงพี่เล็กเจ้าพิธีกำลังเริ่มพิธีบวงสรวง ประมาณ ๑ โมงเช้าค่ะ ก็ตั้งจิตไปตั้งแต่ก่อนออกจากบ้านอยู่เป็นนิจ กันพลาดหากไปสายค่ะ และยังอัญเชิญสิ่งศักดิ์สิทธิ์ล่วงหน้าไปก่อน (ท่านคงจะรอคนละน้อ)
    และสำหรับผู้ที่ตกทุกข์ รับอานิสสงยาก ก็ให้กำลังใจเขา สอนเขาตั้งกำลังใจเพื่อเปิดรับบุญกุศลและพลังเพิ่ม เมื่อไปถึงก็ดิ่งไปที่ศาลาหลวงปู่สายค่ะ ไปพบกัลยาณมิตรหลายท่าน ทั้งที่คุ้นกันดีอยู่แล้ว และที่รู้จักกันในเว็บแต่ไม่รู้หน้าค่าตากัน จิตเรารู้ว่าคนนี้คือสมาชิก เคยทำบุญกับเรา เคยคุยกับเรา
    ก็ยินดีที่ได้พบกันค่ะ ก็สักพักก็ออกจากศาลาหลวงปู่ พระลูกสาวโยเยจะไปดูปลาที่สระ และไปนั่งคุยกับเหล่าพระลูกวัดท่าขนุน คุยสัพเพเหระ ส่วนมากเรื่องการปฏิบัติค่ะ ก็มีทิดฝุ่น (อักขระสัญจร) ผู้ทรงณาณเสียลึกตลอดเวลา ต้องเอาเครื่องขุดเจาะบ่อบาดาลมาขุดหา จึงจะเข้าถึงสภาวะของท่านฝุ่น งานนี้มากับเจ้าสาวคู่บารมี น้องตัวเล็ก น่ารักมากๆ เธอเพิ่งเข้าสู่การศึกษาการปฏิบัติ
    แต่เนื่องจากของเก่าเธอล้น สร้างบารมีและฝึกจนคล่องตัวมาติดต่อกันหลายภพชาติ จึงไวต่อการสร้างพลังจิตในการสัมผัสความเป็นทิพย์ได้ดีระดับหนึ่งค่ะ
    เมื่อเริ่มพิธี ยายผีป่าก็หอบหิ้วลูกๆ และผัว มานั่งที่ศาลาด้านล่าง(ปีกข้างศาลาทำพิธีค่ะ) มานั่งกับครอบครัวคุณวีรวิท (ลูกดกพอๆ กันเนาะ) เมื่อเริ่มพิธี พระอาจารย์ท่านพอสวดมนต์ ทวนศีลห้า (ขอให้คำว่าทวนศีลสำหรับยายผีป่าเท่านั้น คือท่านว่าศีลนำ เราพิจารณาตนเราว่าพร่องไหม ถ้าพร่องให้จิตกำหนดรู้ และบอกตนเองให้รู้ว่ายังเลวอยู่ระดับไหน จะเป็นลูกพระหรือเป็นผู้มืดมลต่อไป) และเมื่อท่านำอัญเชิญบารมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ พร้อมนำสมาทานพระกรรมฐาน จิตของยายผีป่าก็แยกออกไปเพื่อขึ้นกราบสมเด็จองค์ปฐมและองค์อื่นๆ
    แต่โสตสัมผัสของสังขารมนุษย์ก็ยังครึ่งๆ กลางๆ สามารถที่จะรับรู้ได้ว่า มีเสียงคนคำรามร้อง (คนๆ นี้ตอนหลังลงมาข้างล่าง นั่งที่ใต้ต้นไม้ ของยังคงขึ้นอีก ยายผีป่าให้เขาขึ้นไปหาหลวงพี่เล็ก เขาไม่ยอม นานไปเห็นเพื่อนๆ เขาร้อนรน ช่วยกันโทหาคนนั้นคนนี้เพื่อคลายอาการให้ เอาพระมาคล้องเสียเต็มคอก็ยังไม่ดีขึ้น ยายผีป่า ส.ส. (สตรีผู้เสือกทุกงาน) เลยทำใจเห็นไม่ไหวเลยต้องเอาธูปเกราะเพชรมาขอพลังพระ ขอพลังครูบาอาจารย์ คลายอาการของขึ้นให้เขา ก็แค่สองวินาที ก็โอเคค่ะ แต่เขาไม่รู้จักยายผีป่าหรอกนะคะ เข้าใจว่ามาจากทางใต้ค่ะ)
    ยายถอนสมาธิณาณออกมากึ่งหนึ่ง เพื่อปิดมือถือ ที่บังเอิญลืมปิด มีสายเข้า เกรงจะรบกวนคนอื่น แล้วลูกยายก็เรียกพ่อบ้างแม่บ้าง เลยต้องกำหนดจิตให้ดิ่งไปกว่านั้น ด้วยการแยกออกไป ๘๕ เปอร์เซ็นต์ เมื่อกำหนดเช่นนั้นได้ เราก็ไปกราบพระ และอยู่ในสภาวะที่เราไม่ใช่คน (ครึ่งผีครั่งคนก็เรียกได้นะคะ)
    สักพัก ร่างของตัวเองในความเป็นทิพย์นั้น เป็นครึ่งนางสวรรค์ภูมินาค คือข้างบนทรงเครื่องนางฟ้า ท่อนล่างช่วงเอวลงมาเป็นนาคี มีสามหาง สีเผือกเหลือบทอง ถือพานแพมาลาขึ้นกราบพระทองคำ สักพักเสียงดนตรีมโหรีบรรเลงเพลงอ่อนหวานมาก (นึกถึงทำนองดนตรีไทยชุดใหญ่ค่ะ) ในภาพของจิตนั้นกำลังจะร่ายรำ แต่ทีนี้จิตที่สามารถควบคุมได้อีกสิบห้าเปอร์เซ็นต์ก็รีบขอขมาต่อพระ เพราะไม่ต้องการรำบูชาขณะที่บนโลกมนุษย์นั้น เราอยู่ท่ามกลางคนมากมาย กลัวเขาหาว่าองค์ลง ทั้งๆ ที่เราไม่ใช่ร่างทรงนะคะ
    สักพักขออนุญาตปู่ใหญ่ เข้ากราบพ่อแม่ ครูศีลครูธรรม ท่านปู่มหานาโค (องค์ขาวเผือก เกร็ดประเพชร ทองงดงามมาก ) ท่านเลื้อยมาโอบตัวเรา แล้วพ่นพลังมาที่ศรีษะ ท่านบอกว่า ตั้งจิตรับพลังของพระให้มั่น และเมื่อท่านกล่าวดังนั้น ยันต์เกราะเพชรที่เป็นเพชรจริงๆ ก็โอบครอบทั่งสังขารเรา แทรกไปในเส้นเลือก อวัยวะ เรามองเห็นทุกขั้นตอน แม้กระทั่งผม เห็นเส้นผมแยกออกมาทำให้เกิดประหลาดใจมาก ทำไมผมถึงมีเส้นเลือดด้วย (จะมาเล่าอธิบายเพิ่มเพราะนี่เป็นข้อธรรม ในการพิจารณาขน หนัง กระดูก ฟัน อย่างแทจริงค่ะ)

สักพักเหล่าทวยเทพเทวดา ก็ร่ายรำ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มิถุนายน 2009
  9. DevilBitch

ตะกรุดนี้ดีทุกด้าน อยากแนะนำให้ผู้ที่ทำงานเสี่ยงภัย โดยฉพาะทหาร ตำรวจ โจรกลับเนื้อกลับตัว และผู้เดินทางตลอดเวลา ควรบูชาไว้

ตะกรุดนี้จะช่วยเบอกโชค (บางคนดวงตก พลังตะกรุดจะหนุนดวงให้มีโชคขึ้นได้ ตามกำลังใจที่ตั้งไว้นะคะ ห้อยเฉยๆ ไม่ขยันบอกกล่าว ก็คงช่วยเวลาคับขันค่ะ)

เสริมลาภ ตอนนี้เศรษฐกิจแย่ เราขอความคล่องตัวด้านนี้นะคะ

ป้องกันคุณไสย์ การสะกดจิตได้ดีทีเดียวค่ะ

และเงินขวัญถุงต้องขอขอบพระคุณที่แม่ชีณัฐทิพย์ ท่านเมตตานำมามอบให้ถึงที่บ้านเลย สาธุค่ะ รับรองว่า เงินทองไหลมาเทมา

เอ...มีใครจะเหมาเยอะๆ ตุนไว้เผื่อแจกลูกแจกหลานไหมคะเนี่ย เอา...เร่เข้ามาๆ ของดีมีน้อยเด้อพี่น้อง (น้าน...ขายยังกะขายผักขายปลาเนาะ )

10. DevilBitch

ขนาดสั้น ประมาณ ๑ นิ้ว น่ารักค่ะ ขนาดยาวก็สองนิ้วนิดๆ เองค่ะ

พลังไม่ต่างกันหรอกนะคะ แต่ที่ทำสองขนาดเพราะว่า บางคนชอบของเล็ก บางคนชอบยาวมาหน่อยค่ะ

11. w.สุรพล

อนุโมทนาบุญกับยายผีป่าในกุศลที่ได้กระทำทั้งสิ้นทั้งปวงสาธุ

12. หยกแดง

หยกแดง เป็นที่รู้จักกันดี

บูชาชุดตะกรุดเดี๋ยว (ปลอกกระสุนลูกเดียว ฝังตะกรุด บรรจุมวลสารต่างๆ ครบตามตำรา อุดครั่ง ปิดแผ่นเงิน-ทอง ด้วยสีผึ้งเสน่ห์จันทร์ ใส่ที่ครอบพลาสติก พร้อมชุดครอบตะกรุดสแตนเลส และเชือกพร้อมห้อยคอ)

จำนวนให้บูชา ๑๐๐ ชุด พร้อมรับเงินขวัญถุงเบิกโชค-รับลาภ และอาจมีมงคลวัตถุอื่นๆ แถมร่วมด้วย

ชุดละ ๓๙๙ บาท รวมค่าจัดส่งแบบ EMS (เฉพาะภายในประเทศเท่านั้น)

เพื่อนฝากมาบูชาด้วย 2 ชุดค่ะยาย

และขอร่วมอนุโมทนาบุญกับยายด้วยนะเจ้าคะ สาธุค่ะ

13. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ตะกรุดตำรากระสุนตก

บูชาชุดตะกรุดคู่ 1 ชุดครับ

14. chirakit

chirakit เป็นที่รู้จักกันดี

บูชาชุดตะกรุดคู่ (ปลอกกระสุน .๓๕๗ ขาวดีบุกประกับทองเหลือง ภายในบรรจุตะกรุด มวลสารต่างๆ ครบตามตำรา อุดครั่ง ปิดแผ่นเงิน-ทอง ด้วยสีผึ้งเสน่ห์จันทร์ ใส่ที่ครอบพลาสติก พร้อมชุดครอบตะกรุดสแตนเลส และเชือกพร้อมห้อยคอ)

จำนวนให้บูชา ๕๐ ชุด พร้อมรับเงินขวัญถุงเบิกโชค-รับลาภ และอาจมีมงคลวัตถุอื่นๆ แถมร่วมด้วย

ชุดละ ๕๙๙ บาท รวมค่าจัดส่งแบบ EMS (เฉพาะภายในประเทศเท่านั้น)

ขอร่วมบูชา 1 ชุด ครับ

..............................................

ชุดละ ๓๙๙ บาท รวมค่าจัดส่งแบบ EMS (เฉพาะภายในประเทศเท่านั้น)

ขอร่วมบูชา 1 ชุด ครับ

;aa40

15. DevilBitch

อรุณสวัสดิ์ทุกท่านค่ะ

เมื่อคืนนอนภาวนาไปจนกระทั่งตื่นขึ้นมาประมาณตีสอง มาอ่านหนังสือ "เพชรน้ำหนึ่ง ย้อนรอยธรรม เส้นทางแห่งความหลุดพ้น หลวงปู่เณรคำ"

ไม่เคยได้ติดตามเรื่องราวของหลวงปู่เณรคำในสื่อใดๆ เลย แต่เมื่อไปกราบสังขารหลวงปู่สรวง จิตได้สัมผัสว่า บริเวณใกล้ๆ นั้น มีพลังจิตของพระโบราณอยู่ เลยคุยกับคุณแมงกระพรุนสมาชิกเว็บที่ไปพบกันที่สุรินทร์และเพื่อนร่วมชั้นเรียนว่า "ตามหาอีกรูปค่ะ ท่านมาใช้สังขารพระหนุ่มอยู่ บวชพระได้ไม่นาน" ทีนี้มานึกได้ ว่าเมื่อสมัยสิบปีก่อนนั้น น้าชายเขามาเล่าให้ฟังว่า แถวบ้านมีเด็กชอบเข้าธรรม (ปฏิบัติธรรมเคร่งครัด) สงสัยเป็นพระกลับชาติมาเกิด แต่ตอนนั้นก็แค่ฟัง ทีนี้ตอนที่ไปชายแดนรอรับตะกรุดนะคะ นอนหลับไป เห็นพระหนุ่มรูปหนึ่งมากับโยมคนขับรถของท่าน อายุคราวน้าชายของยายผีป่า ผิวคนอีสาณใต้ ยายผีป่าเดินเข้าไปถามว่า ท่านจะไปที่ใดกัน ท่านบอกว่า จะส่งหลวงปู่ไปธุดงค์ที่ในถ้ำบนยอดเขา ยายผีป่าจำภาพพระรูปนั้นได้ และสัมผัสได้ถึงพลังของท่าน จนกระทั่งมารอรถที่หมอชิต ไปเดินร้านหนังสือค่ะ เห็นภาพท่าน จึงจำติดตา เลยซื้อมา แต่ยังไม่ทันได้อ่าน จนเมื่อคืน จิตสัมผัสไปเห็นภาพท่านทั้งสองอีกว่า "เราก็สอนไม่ต่างจากครูของเจ้าทุกรูปหรอก เพราะครูใหญ่องค์เดียวกัน คือพระพุทธเจ้า " ยายผีป่าเลยลุกไปหยิบหนังสือมาอ่าน ชั่วโมงเศษๆ อ่านจบค่ะ เขียนบรรทึกโดยคุณโจ

แต่พอกลับมานอนอีกครั้ง หลายๆ อย่างที่คุณโจเขียนไม่ครบ อาจเป็นเพราะข้อจำกัดด้านหน้ากระดาษ หรือเวลา หรืออื่นๆ

อนุโมทนาค่ะ

"ท่านยังเมตตามาต่อชื่อตะกรุดให้อีกนะคะ"

หมายเหตุ...เป็นจิตสัมผัสส่วนบุคคล ไม่สามารถนำมาเป็นข้ออ้างได้แน่ชัด กรุณาพิจารณาก่อนเชื่อนะคะ

16. DevilBitch

วันนี้สายๆ จะไปเป็นตัวแทนแจกชุดกีฬาที่โรงเรียนบ้านวังผาตาด โรงเรียนในบ้านป่า ที่นักเรียนส่วนมากขาดแคลน และมีครูจำนวนน้อย ครูไม่ครบห้อง บางครั้งยายผีป่าต้องไปช่วยบ้างยามว่าง

วันเสาร์แม่ชีณัฐทิพย์ ตนุพันธ์ และคณะญาติธรรม ได้เมตตาจัดทำชุดกีฬาเนื้อผ้าคุณภาพดีมาแจกแก่นักเรียน และคณะทำงาน หากเหลือยายผีป่าจะจัดแจกยังกลุ่มสตรี เด็ก และเยาวชนที่ขาดแคลนค่ะ

คุณพิม เจ้าของ ซันนี่ ซีเคร็ท สปา กรุงเทพ ศิษย์ผู้ใกล้ชิดท่านหนึ่งของแม่ชี ได้เป็นผู้จัดทำเสื้อผ้าให้ พร้อมบริจาคเงินช่วยเด็กครอบครัวหนึ่งจำนวนสองพันบาท เด็กครอบครัวนี้มีปัญหาครอบครัวและสุขภาพ และแจกค่าขนมโรงเรียนเด็กๆ ที่มารอที่บ้านยายผีป่าวันนั้นด้วย อนุโมทนาค่ะ

17. sakmalai

sakmalai เป็นที่รู้จักกันดี

.....ขอร่วมบูชา 1 ชุด ครับ.....

18. tatumabcd

tatumabcd เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007

ชุดละ ๕๙๙ บาท รวมค่าจัดส่งแบบ EMS (เฉพาะภายในประเทศเท่านั้น)

ขอจอง ๑ ชุดครับยาย

19. Ton_Ton

Ton_Ton เป็นที่รู้จักกันดี

..............................................

ขอบูชารายการละ 2 ชุดครับ

ไม่ทราบว่าจะต้องเงินเข้าบัญชีไหนครับคุณยาย

20. DevilBitch

สวัสดีค่ะ เพิ่งกลับจากการไปแจกชุดกีฬาให้เด็กๆ ค่ะ อนุโมทนากับคณะแม่ชีนะคะ

ขณะนี้มียอดจองตะกรุดชุดใหญ่ ดอกละ ๕๙๙ บาท รวมทั้งหมด ๒๒ ชุดค่ะ

ยอดจองชุดเล็ก รวม ๑๔ ชุด

ยังไม่เปิดบัญชี ขอให้ท่านเก็บเงินไว้สักระยะนะคะ ไม่รีบร้อนค่ะ

เอ..คุณกีรติศักดิ์เหมาเลยเนาะ อิอิ