ดาบวชิรพรหม วิชาสัตตะวชิระโลหะ มวลสารดาบฟ้าฟื้นลพ.ฤๅษีลิงดำ เพื่อ ๕ งานบุญ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย warachai_s, 29 ตุลาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. RMX

RMX เป็นที่รู้จักกันดี

โอนร่วมบุญแล้วครับ
    ที่อยู่แ้จ้งทางหลังไมค์นะครับ

2. tai chi

tai chi เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

4 พฤศจิกายน 2009
    แจ้งโอนค่าแหมรัดฝักดาบแล้วครับ 600 บาท โอนทาง ATM SIM ครับ
    รายละเอียดส่งทาง sms ให้คุณวรชัย ครับ
    ขออภัยด้วยครับ ตู้เอทีเอ็มเสีย ครับ
    อนุโมทนาสาธุครับ

3. nutthapong_488

nutthapong_488 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่วรชัย เมื่อวันเสาร์ไปรับดาบมาแล้วครับเลข 401มาแล้วครับ สวยงามมาก เดียวจะเอาไปให้ร้านขัดด้วยไขปลาวาฬจะได้เงา

4. warachai_s

warachai_s เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการโอนเงินครับ
    ขอบคุณมากครับ

รับรองครับปัดแล้วจะเงางามเหมือนสแตนเลส ลายยันต์ไม่เลือนหายครับ

5. ชวัลลักษ์

ชวัลลักษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2012
    ขอจองมีดหมายเลข 394 ค่ะ 1 เล่ม โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

6. warachai_s

รับทราบการจอง หมายเลข ๓๙๔ ครับ
    ขออนุโมทนาบุญครับ

7. warachai_s

วันนี้ขอเล่าประสบการณ์เกี่ยวกับดาบวชิรพรหมให้อ่านกันสักเรื่องนะครับ

เรื่องนี้มีคนโทรศัพท์มาเล่าให้ฟังครับเขาได้รับดาบวชิรพรหมไปเมื่อวันคล้ายวันเกิดของพระอาจารย์และเป็นคนที่มีประสบการณ์ตรงกับดาบฯ มาแล้ว ซึ่งเขาคนนี้ก็คือคนที่ถูกกระทำคุณไสยทำให้เจ็บที่หัวเข่าอย่างไม่ทราบสาเหตุและรักษาไม่หายมาเป็นเวลานานมากไม่ว่าจะรักษาทั้งแพทย์แผนไทยแผนปัจจุบันหรือแม้กระทั้งหมอผีก็เคยรักษามาแล้ว แต่ก็ไม่หายยังคงเจ็บอยู่ และตนเองก็มาทราบที่หลังว่าตนเองถูกกระทำคุณไสยเข้าให้แล้ว ถึงแม้จะรู้แต่ก็รักษาไม่หายไปหาอาจารย์หลายๆ ที่ก็ไม่สามารถช่วยได้

จนกระทั้งมีอาจารย์ท่านหนึ่งนำดาบวชิรพรหมมารักษาถอนคุณไสยให้เขา ก็ปรากฏว่ามีตะปูขนาด ๔ นิ้วลักษณะงอๆ หงิกๆ หลุดออกมาจากที่ใดก็ไม่ทราบแต่ที่แน่ๆ อาการเจ็บที่หัวเข่าหายโดยทันที
    เขาจึงขอให้อาจารย์ท่านนี้ช่วยบูชาดาบฯ มาให้แก่ตนเองสักเล่มและหลังจากที่ได้มาแล้วก็พกติดตัวอยู่ตลอดเวลา แล้วอยู่มาวันหนึ่งในขณะที่ตนเองหลับอยู่ก็รู้สึกว่าดาบฯ มีการสั่น แรกๆ ก็คิดว่าตนเองคงจะคิดมากอยู่ๆ ดาบฯ จะสั่นเองได้อย่างไร แต่แล้วดาบ ฯ ก็สั่นอีกครั้งนี้ชัดเจนไม่สงสัยแล้วแน่ใจได้โดยทันทีว่าดาบฯ ท่านมาแจ้งเหตุเตือนภัย ต่อจากนั้นตนเองก็เห็นมือขนาดใหญ่สีดำๆ ลอยมาจากที่ใดก็ไม่ทราบพุ่งตรงมายังตนเอง ท่านนี้ก็ไม่รู้ว่าจะทำอย่างไรและในขณะนั้นเองเขาก็เห็นดาบฯ เปล่งแสงสว่างสีขาวล้อมรอบกายตนสว่างออกไปในรัศมีประมาณ ๑ วาทั่วทิศทาง และเมื่อมือมืดนั้นเข้ามาใกล้ในรัศมี ๑ วา รัศมีของดาบฯ ก็พุ่งออกไปคล้ายกับปลายหอกมุ่งตรงไปยังมือมืดนั้น

มือมืดนั้นก็แตกสลายหายไปโดยทันที

เขาก็มานึกขึ้นได้ว่าตนเองเคยไปรับขันธ์ครูกับสำนักอยู่แห่งหนึ่งแล้วพอมาระยะหลังๆ ตนเองก็ไม่ได้ไปที่นั้นอีกและนี้ก็อาจจะเป็นของที่ทางสำนักนั้นส่งมาเพื่อให้ตนเองกลับไปรักษายังสำนักนั้นอีกก็ได้ แต่หลังจากเหตุการณ์นี้ตนเองก็ไม่เกรงกลัวต่อของลักษณะนี้เองเลย มิหนำซ้ำเมื่อสามีของตนทราบเรื่องก็ยังขอบูชาดาบฯ เพิ่มอีก ๑ เล่ม
    อีกประสบการณ์หนึ่งที่ดาบฯ มาเตือนเหตุร้ายและปกป้องคุ้มครองแก่ผู้ที่รับดาบฯ ไป

8. warachai_s

9. warachai_s

ยังเปิดให้จองเป็นเจ้าภาพดาบวชิรพรหมอยู่นะครับ :cool:

10. warachai_s

ประสบการณ์ดาบวชิรพรหมเรื่องที่ ๑๐

เรื่องนี้ท่านเจ้าภาพดาบฯ ที่อยู่ จ. ระยอง โทรศัพท์มาเล่าให้ฟังครับ คนนี้ได้รับดาบฯ ไปแล้วนำไปช่วยเหลือคนป่วย ซึ่งป่วยหลายโรคมากเป็นทั้งโรคหัวใจโต, ความดันโลหิตสูง, น้ำท่วมปอด, ไต โดยล่าสุดคนป่วยคนนี้ได้เข้ารักษาตัวที่โรงพยาบาล คุณหมอตรวจพบว่าไตทำงานผิดปกติระดับมีค่าของไตอยู่ที่ ๒ ทางการแพทย์ถือว่าสูงและอยู่ในระดับที่อันตรายอาจจะไตวายได้ และด้วยโรคต่างๆ ที่เป้นอยู่ ณ ขณะนี้ก็ล้วนแล้วแต่เสี่ยงต่อการเสียชีวิตอย่างสูง
    เจ้าภาพท่านนี้ได้ไปเยี่ยมอาการและเวลาประมาณ ๔ ทุ่มก็ให้คนป่วยนอนภาวนาส่วนตนเองก็ขออาราธนาบารมีครูบาอาจารย์และอาราธนาดาบฯ ให้ช่วยรักษาอาการป่วยของคนไข้ท่านนี้ด้วย จากนั้นก็เอาดาบฯ ไล่จากศีรษะจรดปลายเท้า ซึ่งในใจก็ไม่รู้ว่าจะสามารถช่วยได้มากน้อยขนาดไหนเพราะด้วยโรคต่างๆ ที่เป็นอยู่คงจะช่วยได้ยาก
    เช้าวันรุ่งขึ้นเจ้าภาพท่านนี้ก็ไปเยี่ยมคนไข้อีกและได้พบกับคุณผู้ดูแลไข้ คุณหมอบอกว่าเป็นที่น่าประหลาดใจมากที่ค่าของไตลดลงมาอย่างรวดเร็วอยู่ที่ ๑.๕ ลดลงมา ๐.๕

โดยปกติแล้วค่าของไตต้องค่อยๆ ลดลงอย่างช้าๆ ไม่ใช่ว่าแค่คืนเดียวจะลดลงมา ๐.๕ คุณหมอยังต้องถามเลยว่าไปทำอะไรมาค่าของไตถึงได้ลดลงเร็วขนาดนี้ ส่วนอาการอื่นๆ ก็ดีขึ้นตามลำดับไม่ว่าจะเป็น เช่น ความดันก็เริ่มกลับมาอยู่ในเกณฑ์ปกติ
    และด้วยเหตุการณ์นี้ทำให้เจ้าภาพท่านนี้เชื่อเหลือเกินว่าอาการของคนไข้ที่ดีขึ้นเกิดจากบารมีของดาบวชิรพรหม

11. warachai_s

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ วิรัช จ. สระบุรีด้วยครับ วันนี้ขอร่วมเป็นเจ้าภาพดาบวชิรพรหม เพื่อ ๕ งานบุญ จำนวน ๕ เล่มครับ

12. warachai_s

ดาบวชิรพรหม วิชาสัตตะวชิระโลหะ มวลสารดาบฟ้าฟื้นลพ.ฤๅษีลิงดำ เพื่อ ๕ งานบุญ

นับเป็นโอกาสอันดีอย่างยิ่งที่จะได้ร่วมในงานบุญครั้งยิ่งใหญ่ทีเดียวถึง ๕ งานบุญ

โดยการเป็นเจ้าภาพท่านละ ๕,๙๙๙ บาท

ท่านจะได้มีส่วนร่วมงานบุญทั้ง ๕ รายการดังนี้

๑. ร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ๔ ศอก ปิดทองเปลวประดับเพชร มูลค่า ๔๐๐,๐๐๐ บาท ประดิษฐาน ณ สำนักปฏิบัติธรรมปัญญาวิมุตติ ซอยจรัญฯ ๗๗

๒. ร่วมสร้างศาลาปฏิบัติกรรมฐานของสำนักปฏิบัติธรรมปัญญาวิมุตติมูลค่า ๓,๕๐๐,๐๐๐ บาท

๓. ร่วมปลดหนี้ค่าที่ดินของสำนักสงฆ์เจโตวิมุตติ จ. กาญจนบุรีในวันทอดผ้าพระกฐินตรงกับวันเสาร์ที่ ๑๗ พ.ย. ๕๕ และในวันนี้จะมีการเททองหล่อพระเกศเพลิงสมเด็จองค์ ปฐมหน้าตัก ๔ ศอกจำนวน ๙ พระเกศเพลิง

๔. ปัจจัยจากการทำบุญที่หักค่าใช้จ่ายแล้วจำนวน ๓๐ เปอร์เซ็นต์ จะนำไปร่วมสร้างพระประธานพระมหาเจดีย์ศรีจอมทอง "พระเจ้าบุญล้น" สมเด็จพระพุทธเจ้าองค์ปฐมต้นฯ ปางเปิดโลกทรงเครื่องจักรพรรดิ สูง ๖ เมตร หล่อด้วยโลหะสัมฤทธิ์
    พร้อมหล่อพระสีวลี หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต หลวงปู่ศรี มหาวีโร ทุกองค์สูง ๔ ศอก
    ณ วัดเขาจอมทอง อ. ครบุรี จ. นครราชสีมา ที่จะมีพิธีในวันอาทิตย์ที่ ๒ ธันวาคม ๒๕๕๕

๕. ร่วมมอบปัจจัยเป็นธรรมทานค่าเช่าเซิฟเวอร์ ให้กับพลังจิต เว็บ พระพุทธศาสนา ธรรมะ พระไตรปิฎก ลึกลับ อภิญญา วิทยาศาสตร์ทางจิต Buddhism Buddhist และ เจโตวิมุตติ เวปธรรมะออนไลน์ จำนวน ๑๕๐,๐๐๐ บาท

พระอาจารย์ท่านเล็งเห็นว่าการสร้างบุญในครั้งนี้มีอานิสงส์อย่างมาก ท่านจึงจัดสร้าง "ดาบวชิรพรหม" ชายธงขนาด ๓ นิ้ว

ด้ามทำมาจากโลหะสัมฤทธิ์ทองเหลืองหล่อเป็นรูปท่านท้าวเวสสุวรรณและฤๅษีในด้ามเดียวกัน

โดยครั้งนี้พระอาจารย์ท่านสร้างขึ้นมา
    เพียง ๕๕๕ เล่มเท่านั้น

และจะมอบให้กับท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพที่ร่วมถวายปัจจัยเป็น
    เจ้าภาพท่านละ ๕,๙๙๙ บาท จะได้รับ "ดาบวชิรพรหม" จำนวน ๑ เล่ม

ทำบุญครั้งเดียวได้บุญใหญ่ถึง ๕ อย่างแต่ละบุญก็เป็นบุญที่มีอานิสงฆ์มากทั้งนั้น
    ท่านสามารถร่วมเป็นเจ้าภาพในการสร้างบุญกุศลบารมีในครั้งนี้ได้โดยร่วมโอนปัจจัยมาได้ที่

บัญชีพระครูวินัยธรยุคลธรณ์ ธัมมปุตโต
    ธ. กสิกรไทย ออมทรัพย์ เลขที่ 697-2-07515-7

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม วรชัย 081-1901125

ร่วมเป็นเจ้าภาพได้นับตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป โดยการแจ้งชื่อไว้ในกระทู้หรือส่งเมล์มาได้ที่ Worachaiku58@gmail.com[/SIZE]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มีนาคม 2013
  13. warachai_s

ดาบฯ ที่สั่งทำแหมเสร็จแล้วครับ นำรูปเล่มที่ทำเสร็จแล้วมาให้ชมกันครับ

สำหรับเรื่องซองที่สั่งจองกันมาจะทยอยส่งให้นะครับ ช่างกำลังเร่งถักให้อยู่ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มีนาคม 2013
  14. tle_nakhon

tle_nakhon เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    สวยงามมมมม...มากๆๆครับบบบ
    ภายในวันที่ 7 เมษายน...จะโอนเงินร่วมบุญ
    พร้อมแจ้งข้มูลทาง PM

15. tle_nakhon

tle_nakhon เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    พุทธศิลป์...สวยงามติดตา...

16. warachai_s

ขออนุโมทนาบุญกับคุณสมชายร่วมเป็นเจ้าภาพดาบวชิรพรหมจำนวน 5 เล่มครับ

17. warachai_s

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ ณฐพัชร์ จ.ภูเก็ต ร่วมเป็นเจ้าภาพดาบฯ จำนวน 3 เล่ม โอนปัจจัยมาแล้วครับ 20,000 บสท

18. warachai_s

เมื่อวาน กับวันนี้ มียอดจองดาบเข้ามา 14 เล่ม

ทำให้ขณะนี้มีดาบวชิรพรหมเหลืออยู่ 122 เล่ม

19. newnui

newnui เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2007
    ผมได้รับซองแล้ว ขอบคุณมากครับ

20. warachai_s

สำหรับเจ้าภาพที่สั่งทำแหมไว้จะเริ่มทยอยส่งให้ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้