ดารา ถ้าเกิดไม่เคยทำบุญอย่างอื่นตกนรกหมด เพราะทำให้คนยึดติด

ในห้อง 'หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 8 สิงหาคม 2005.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    กระทู้นี้ดีมากๆครับ เจริญในธรรมครับ อยากให้เป็นหัวข้อเเนะนําในเวปครับ จะช่วยให้คนไม่หลงได้อีกเยอะเลย

2. สุทธิมา

สุทธิมา เป็นที่รู้จักกันดี

โลกนี้คือมายา หากเหล่าดารานักแสดง เขาใช้ความเป็นชื่อเสียง และความรักที่เขาได้รับ
    นำพาหน้าที่ ที่จำเป็นของเขา ไปในทางสร้างสรรค์สังคม ก็ยิ่งจะเป็นกุศลมากขึ้นนะ

อนุโมทนา

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้