ดูดวงด้วยโหราศาสตร์ไทย+จิตสัมผัสฟรี2ข้อ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย deedeeman, 17 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. deedeeman

deedeeman เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีmeepooh69
    1.งานที่ต้องใช้ความสามารถในการเจรจาไกล่เกลี่ย เช่นตัวแทนประกันเป็นต้น หรืองานที่ต้องแก้ปัญกาให้คนหมู่มาก

2.จุดอ่อนในพื้นดวงคือเรื่องคนรัก คู่ครองหรือหุ้นส่วน ต้องรอบคอบในการเลือกและต้องไม่ใช้อารมณ์นำหน้าสติ เพราะคุณค่อนข้างใจร้อน

3.เป็นคนเรียบร้อยดูดีมีเสน่ห์มีความมั่นคง แต่ต้องระวังเรื่องหึงหวงถ้าได้คบกัน

2. budsayamasp

budsayamasp เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2007
    ขอบคุณค่ะ

เรียน อาจารย์

ขอบคุณทีกรุณาค่ะ ไม่หักหาญท่านหรอกค่ะ (เคยบอกท่านครั้งเดียว เมื่อท่านไม่ยอมก็ไม่เคยขออีกเลย) ในความเป็นจริงคืออยากจะช่วยท่านและหาเลี้ยงท่านเพื่อเป็นการตอบแทนบุญคุณเท่านั้นค่ะ

3. noraphat

noraphat เป็นที่รู้จักกันดี

6 ตุลาคม 2518 เวลา 13.24 น.

มีทุกข์ครับ...ทุกข์ซ้ำๆซากๆเป็นมาหลายครั้งครับ

1.พื้นดวงเป็นอย่างไรครับ...ทำอะไรมีแต่อุปสรรค ไม่เคยได้อะไรมาง่ายๆเลยต้องแลกกับสิ่งที่รัก...ทุกครั้ง
    2.งานอะไรที่เหมาะสมกับผมครับ อยากทำธุรกิจส่วนตัวครับ แต่มองรอบตัวแล้ว ไม่มีใครช่วยหนุนเลย อ้างว้าง โดดเดียว ไม่มีกำลังใจเลย
    3.ชาตินี้พอจะมีโอกาสตั้งตัวกับเขาได้ไหม จะมีโชคลาภด้านการเงินกับเขาไหม

ขอขอบพระคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2009
  4. deedeeman

สวัสดีคุณnoraphat
    1.เท่าที่ผมตรวจดูนั้นพื้นดวงของคุณก็ไม่ได้มีอะไรเลวร้ายหรือเสียหายเลยนะครับ
    มีเพียงดาวแทนจิตใจคือพุธโดนพิษนาค
    และอยู่ในเรือนกรรมะอันหมายถึงการงานหรือการดำเนินชีวิตมักต้องมีอุปสรรคขัดข้องในจิตใจ
    เน้นว่าในจิตใจนะเพราะคุณมีความมุ่งมั่นในหน้าที่การงานความเจิญก้าวหน้าสูง
    ควรทำใจสบายๆปล่อยตามธรรมชาติ พื้นดวงดีครับแม้จะมีอุปสรรคทำให้
    ต้องฝ่าฟันบ้างแต่ก็สำเร็จได้ คุณควรการเป็นหนี้สินในภายหน้าด้วยและไม่ควรเสี่ยงเรื่องหวยหรือการพนัน

2.งานที่ต้องใช้สมองวิชาความรู้ หรืองานด้านเจรจาเอกสารสัญญา เหล่านี้คุณทำได้ดีครับ

ผู้ใหญ่ในพื้นดวงเป็นเกษตร(มีความมั่นคง)และอยู่ในเรือนพันธุด้วย มีผู้ใหญ่สนับสนุนสิครับดีมากๆด้วย
    เพียงแต่ท่านมองดูคุณอยู่เท่านั้นว่าจะจิงจังเพียงไร

3.คุณจะมีความเป็นอยู่มั่นคง แต่สถานะการเงินจะอ่อนไม่มั่นคง
    โชคลาภมีบ้างแต่ผ่านเข้ามาก้อต้องหมดเลยทันทีเช่นกัน

บุญรักษาครับ

5. noraphat

noraphat เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอขอบพระคุณ ท่านอาจารย์....มากครับ

6. spamman

spamman สมาชิก

คุณ deedeeman

รบกวนด้วยครับ

เกิดวันอาทิตย์ ที่ 7 พฤศจิกายน 2519 เวลา ประมาณหลัง 10 โมงเช้า ที่กรุงเทพฯ

1. การงาน ความก้าวหน้า ตอนนี้หางานที่ดีๆอยู่ เมื่อไรจะได้
    2. ครอบครัว
    3. มีเกณฑ์จะสำเร็จทางธรรมบ้างไหม

ขอบคุณครับ

7. chothip

chothip Active Member

รบกวนหน่อยนะคะ เกิดวันศุกร์ ที่ 28 มกราคม 2526 ปีกุน เวลา 17.35 น. กาญจนบุรี 1.เรื่องอาชีพการงาน จะมีโอกาศได้งานราชการมั้ยคะ 2.สุขภาพเป็นยังไงคะ 3.เรื่องคู่ครองจะมีมั้ยคะ

8. sirmai

sirmai Active Member

25 สิงหาคม 2008
    อาทิตย์ 11 ตุลาคม 2530 เวลา 15.40 น. เกิดที่สกลนคร

มันรู้สึกว่าตัวเองเทียบกับคนอื่นสู้เค้าไม่ได้เลยครับ

1.พื้นดวงทั่วไปครับ ทำดีไม่เคยจะได้ดีเลย ทำบุญ สวดมนต์ จะช่วยส่งเสริมผมไหมครับ
    2.การงานในอนาคต เพราะอยากช่วยเหลือทางบ้านครับ
    3.ความรัก ผมทำดีที่สุดแล้วแต่ก็ไม่สมหวังครับ ชาตินี้ผมจะมีคนที่ผมรักเค้าสุดหัวใจและเค้าก็รักผมสุดหัวใจไหมครับ

ช่วยแนะนำสั่งสอนผมด้วยนะครับ
    ขอบพระคุณมากๆเลยอาจารย์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มีนาคม 2009
  9. natamon

natamon สมาชิก

24 กรกฎาคม 2006
    หญิง ชื่อณฐมน เกิด วันจันทร์ ที่ 13 มิ.ย 2509 เวลาประมาณ 06.30 น. เกิดจังหวัดปทุมธานี
    รบกวนถาม 3 ข้อ ค่ะ 1. เรื่องการเงิน
    2. เรื่องการงาน
    3. เรื่องความรัก
    ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มีนาคม 2009
  10. deedeeman

สวัสดีspamman
    1.ดาวพฤหัสตนุลัคน์ตัวแทนเจ้าชาตาตกภพอริในพื้นดวง การดำเนินชีวิตหรือ
    การทำมาหาเลี้ยงชีพจึงมักจะมีความลำบากอุปสรรคเนืองๆคุณมีเจ้ากรรมในเรื่องงาน
    แต่เจ้าเรือนงานตกภพลาภะ จึงมีโชคจากการงานอยู่ เพียงแต่คุณควรหมั่น
    สร้างกุศลและอุทิศแก่เจ้ากรรมในเรื่องงานเป็นประจำ ที่สะดวกคือการสวดมนต์แผ่เมตตาให้ทุกวันแล้วการงานจะก้าวหน้าได้ดีขึ้น

2.ในเรื่องครอบครัวจะคล้ายในข้อ1.เพราะดาวสัมพันเชื่อมโยงกันอยู่ครับหากแก้ในข้แรกสำเร็จข้อ2.จะดีขึ้นตามไปด้วย

3.หากจะสำเร็จทางธรรมนั้นตามพื้นดวงต้องมีความวิริยะ อดทน มากๆ ซึ่งคุณมีอยู่แล้ว
    ดวงนี้สัมพันธ์กับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ และเจ้ากรรม มาทั้งสร้างบารมีและใช้กรรม
    ขอให้ท่านมีความเพียรจึงสำเร็จ ดังพุทธองค์ตรัสว่า บุคคลอาจล่วงทุกข์ได้ด้วยความเพียร

บุญรักษาครับ

11. deedeeman

สวัสดีchothip
    1.ใจคุณนั้นรกทางอาชีพราชการ และความพื้นดวงก้อเปนอาชีพที่เหมาะกับดวงอย่างไรก็ตามอุปสรรคมากไม่ง่ายเลย เพราะดาวอาทิตย์เสีย พฤหัสก็มีมฤตยูกุมในเรือนพันธุหากตามที่ถามคือไม่ได้รับราชการครับ

2.สุขภาพต้องระวังโรคทางตา ความดัน ระบบน้ำเลือง น้ำเหลือง ภายในสตรี
    ในระยะ1-2ปีนี้ต้องใช้ชีวิตด้วยควาไม่ปะมาท และระวังสุขภาพเป็นพิเศษ เพราะดาวเสาร์จรทับลัคนาอยู่ ซึ่งเสาร์เป็นบาปเคราะห์และเป็นเจ้าเรือนอริอยู่ก่อนในดวงชาตาคุณ หมั่นสวดมนต์ประจำแผ่เมตตา
    ทำบุญปล่อยสัตว์เสมอๆ จะดีแล

3.ในเรื่องนี้มักเจอแต่คนเจ้าชู้เสียส่วนมากที่มาพัวพัน และมักมีแต่เรื่องขัดใจถกเถียงบ่อยๆ
    หากคบเป็นคนรัก แต่ท้ายสุดมีคู่ครองแน่นอน มีความมั่นคงก้าวหน้าดีครับ

12. deedeeman

สวัสดีnatamon
    1.พื้นดวงการเงิน เก็บไว้ไม่ค่อได้ และมีเกณฑ์เสียทรัพย์หรือบุคคลที่เปรียบสเหมือนทรัพย์ของเรา

2.การงานหากทำงานที่อยู่ติดที่จะไม่ก้าวหน้านักมักมีปัญหามากในงาน
    แต่หากทำงานต่างถิ่น หรือย้ายไปเรื่อยๆจึงจะเหมาะ

3.พื้นดวงคนรักไม่มั่นคงอยู่ด้วยมักมีปากเสียงกันบ่อย ต้องพลัดพรากจากคนรักสักครั้งในชีวิต

13. deedeeman

สวัสดีsirmai
    อืมขึ้นต้นมาก็แพ้เสียแล้วนะพ่อหนุ่ม ใจเย็นๆค่อยๆหาวิธีแก้ไขกันไปดีกว่านะครับ
    1.ผมตรวจดูแล้วพื้นดวงคุณไม่ได้มีอะไรเลวร้ายหรือเสียหายมากมายเลยนะครับ
    เพียงแต่ว่าดาวพุธเจ้าเรือนมรณะมาเป็นตนุเศษ(จิตใจ)มีดาวศุกร์เจ้าเรือนพันธุ
    (ความมั่นคง)+(ศุภภะ(ความเจริญ ก้าวหน้า)เมื่อทั้งหมดนี้มาอยู่รวมกันใจคุณจึงรู้สึกท้อ
    ว่าทำไมเราไม่มั่นคง ไม่ได้ดีก้าวหน้า ทั้งนี้เพราะใจคุณเป็นมรณะไปเสียแล้ว
    สิ่งที่ต้องแก้อันดับแรก คือแก้ที่ใจตนเองก่อนครับ
    ทำดีต้องได้ดี(หากทำอย่างถูกวิธีและมีสติ)
    และการทำบุญ สวดมนต์ นั่งสมาธิก็เป็นสิ่งที่ดีและสมควรยิ่งที่จะปฎิบัติเสมอ
    แต่ไม่ควรหวังผลเลิศว่าะต้องได้สิ่งนั้น สิ่งนี้ เพราะการปฎิบัติธรรมนั้นเป็นไปเพื่อคลายดับทุกข์มิใช่เพิ่มทุกข์ เป็นการสลัดออก มิใช่ดึงเข้ามา ทำไปเถิดครับ ดีแล้ว เมื่อบุญถึง บารมีพร้อมแม้ไม่ร้องขอ มันก็มาเอง ใครก็ห้ามมิได้

2.ราหูลอยในภพการเงินว่าไปตามพื้นดวง ต้องระวังการจับจ่ายในเรนื่องของ
    การสังคมเพื่อน ญาตพี่น้อง จะทำให้เดือดร้อนการเงินในภายหน้า เพราะราหูในเรือนการเงินนี้เรียกว่าราหูล้วงทรัพย์

3.คุณมีกรรมในเรื่องนี้ด้วยเช่นกันเพราะเจ้าเรือนคู่ครอง คนรัก
    คืออาทิตย์ตกภพมรณะ มีอังคารกุมร่วมซ้ำเป็นคู่ศัตตรู
    จะมีรักที่มั่นคงก็เมื่อเข้าวัยกลางคน หากยังไม่ถึงวัยนี้ ก็จะมีแต่คู่จร
    ปล.ปัญหาทั้ง3ข้อเท่าที่ผมเห็นนั้นล้วนมาจากจิตเป็นสำคัญมันเป็นกรรมเก่าที่คุณต้องดำเนินชีวิตด้วยสติให้มากเป็นพิเศษ อย่าได้คิดท้อใจต่อโชคชะตาเลย
    หมั่นทำกรรมปัจจุบันให้ดียิ่งๆขึ้นไปเถิด สักวันคุณจะไปถึงฝั่ง

ขอบุญรักษาครับ
    be happy1

14. Ammmm

Ammmm สมาชิกใหม่

เกิด 12 พฤษภาคม 2534
    เกิดที่ อุบลราชธานี
    เวลา ไม่แน่ชัดครับ ประมาณ 1.00 น. ของ วันอาทิตย์
    อยากรู้ครับ ^^
    1. เรื่องคู่ครองจามีมั๊ยครับ
    2. เรื่องหน้าที่การงานในอนาคต
    3. สุขภาพ
    ช่วยหน่อยนะคับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง.....(smile)
    ขอบคุณครับ^^

15. sirmai

sirmai Active Member

25 สิงหาคม 2008
    ผมมีกรรมเรื่องความรัก...
    ไม่เป็นไรครับผมสัญญาว่า จะหมั่นทำบุญ ทำทานรักษาศิล 5 ให้ได้ถึงที่สุดครับ
    ผมเชื่อว่าสักวันหนึ่ง ผมจะมีครอบครัวที่มีความสุข

ขอบพระคุณอาจารย์มากครับ ที่ชี้เเนะผม
    ผมจะนำคำสั่งสอนของอาจารย์ไปปฎิบัติครับ

16. ศิลปินชนบท

ศิลปินชนบท เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีค่ะ เกิดวันที่ 3 เมษายน 2527 เวลา 20.00 น.หรืออาจะเกินไปกว่านี้เล็กน้อย เกิดที่จังหวัดพิษณุโลกค่ะ
    รบกวนถามพร้อมขอคำปรึกษาอาจจะยาวหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
    1.เรื่องการปฎิบัติธรรมค่ะ คือตอนนี้สำนึกผิดชอบชั่วดีมาได้ปีกว่าๆแล้ว ก่อนหน้านั้นเคยทำตัวไม่ดีไว้เยอะเหมือนกัน(เฉพาะในชาตินี้ ที่ระลึกได้ก็เลวร้ายมากแล้วสำหรับเรา)ตอนนี้รู้สึกว่าตัวเองมีความเลื่อมใสศรัทธาในหลักธรรมคำสอนในพระพุทธศาสนา เลื่อมใสพระพุทธ พระธรรม และพระอริยะสงฆ์ เป็นอย่างมาก เมื่อก่อนเคยทำตัวสำมะเลเทเมาแต่ก็พอมีความละอายชั่วกลัวบาปอยู่บ้างแต่น้อยมาก แต่ตอนนี้มีโอกาศได้รู้ถึงหลักศีล สมาธิ และปัญญา และหลักคำสอนในพระพุทธศาสนาที่เราไม่เคยรู้มาก่อน และมีอีกเยอะมากที่ยังไม่รู้
    แล้วตอนนี้ก็มีโอกาศได้รักษาศีล 5 มีโอกาศได้ฝึกนั่งสมาธิ เพราะศึกษาวิธีการจากในเว็บและหนังสือ มีความรู้สึกว่ามีความมหัศจรรย์เกิดขึ้นในชีวิตค่ะ คือพูดให้ใครรอบข้างเข้าใจเราไม่ได้เค้าจะหาว่าเราบ้า บางครั้งก็คิดว่าตัวเองบ้าเหมือนกัน เพราะบางทีรู้สึกว่าตัวเองไม่มีเป้าหมายในชีวิตที่แน่นอน ไม่สนใจใยดีอะไร แต่บางครั้งก็เหมือนเรามีเป้าหมายในชีวิตที่ชัดเจนแต่มันก็มาเป็นช่วงๆ ทุกวันนี้ก็เลยอยู่แบบงง งงค่ะ ว่าตัวเองต้องการอะไรกันแน่ แต่งงแบบพอมีสติอยู่บ้าง และมีความปรารถนาจะปฎิบัติธรรมต่อไป ถามเลยละกันค่ะ เพ้อมาซะเยอะเลย นี่เค้าให้มาถามไม่ได้ให้มาเพ้อ เพราะตัวเองมีพฤติกรรมเปลี่ยนไป เลยเก็บกดมาเล่าเป็นตัวหนังสือเพื่อที่จะขอคำแนะนำไม่ว่ากันนะคะ....ขอถามว่าตัวเองจะมีโอกาศรู้ในสิ่งที่อยากรู้ หรือจะมีโอกาศเจริญในธรรมไปมากกว่านี้มั๊ยคะ เพราะตอนนี้รู้สึกว่ากำลังมีอุปสรรคที่เข้ามา ทำให้ใจเราไขว้เขวซึ่งอยู่ในคำถามข้อที่ 2.
    2. เรื่องคนคนนึงค่ะ เราไม่เคยมีแฟนหรือมีความรักแบบหญิงชาย ที่คนอื่นๆมีกันอยู่ทุกวันนี้ที่เห็นๆกัน มันเหมือนกับว่าเรารู้ว่าความรักที่แท้จริงมันไม่ใช่แบบที่วัยรุ่นหรือคนอื่นเข้าใจเหมือนเรามองความรักในอีกมุมนึงซึ่งแตกต่างกับคนอื่น ซึ่งถ้าเรา(จำเป็น)ที่จะต้องมีคู่ครอง หรือมีความรัก ก็เพื่อจะทำให้เพื่อน หรือคนรอบข้างเค้าเห็นว่ารักแบบนี้ต่างหากที่ถูกต้องอะไรประมาณนี้ คือตัวเองไม่ใช่คนหน้าตาดี สะสวยอะไร ออกแนวขี้เหร่ด้วยซ้ำ แต่ไม่ถึงขั้นไม่มีสเน่ ไม่มีอะไรน่าสนใจแม้แต่นิด ตั้งแต่เกิดเลยจนถึงตอนนี้ก็พอมีคนผ่านมาละก็ผ่านไปอยู่บ้าง คือผ่านเฉยๆน่ะคะประมาณว่าแซวๆเล่นๆกันไป แต่เราไม่มีความคิดว่าจะมีคู่รักหรือคนรักแบบนี้เลย เพราะเห็นคนอื่นมีความทุกข์ในเรื่องนี้กันทั้งงั้น คือตอนนี้มันมีผู้ชายคนนึงค่ะ เข้ามาในชีวิต เหมือนกับมามีอิทธิพลต่อจิตใจเรานิดหน่อย ไม่มาก เป็นรุ่นพี่ที่รู้จักสมัยเรียนไม่เจอนานแล้ว ไม่ได้สนิทสนมอะไร ก็นานๆเจอกันที แต่ผ่านมา 2 ปีเห็นจะได้ เค้าก้อมาบอกว่าชอบเรา รักเรา แบบว่าชวนมาคบกันเป็นแฟน ขอแต่งงานซะด้วย ออกแนวเวอร์ เหมือนกับพูดเล่นๆ เราก็รู้ว่าคงพูดเล่น แต่บางทีก็เหมือนจริงจัง แล้วเราก็มานั่งคิดว่า ถ้าเค้าจริงจังขนาดนั้น เราชอบพูดไม่ดีกะเค้าเค้าคงจะเสียใจนะ แต่ถ้าพูดเล่นก็จะเป็นเรื่องที่ดีเราจะได้ไม่ต้องลังเลสงสัยอีกต่อไป เพราะเราไม่ปราถนาจะมีคู่อยู่แล้วถ้าไม่มีความจำเป็น รู้สึกว่าเค้าจะสนใจเรื่องธรรมเหมือนกันค่ะ มันเลยมีอิทธิพลกะใจเรานิดหน่อย คำถามก็คือว่า...คนๆนั้นที่เค้าเพ้อมาทั้งหมดนี่ เป็นความจริงซักกี่เปอร์เซนคะ
    3.เรื่องการงานในอนาคตค่ะ
    เพ้อยาวไปหน่อยยย เก็บกดนะค่ะ ปรึกษาใครไม่ได้เลย...ขอบคุณมากนะคะ

17. deedeeman

สวัสดีคุณศิลปินชนบท
    ไม่เป็นไรครับแม้จะยาวสักหน่อยแต่ก็จับเป็นประเด็นในสิ่งที่คุณถามมาได้สามเรื่อง ผมขออนุญาตตอบในแบบหลักโหราศาสตร์และตามความรู้เล็กน้อยที่ผมมีแล้วกันนะครับ

(1).ดาวตนุลัคน์คือดาวศุกร์อันเป็นตัวแทนเจ้าชาตานั้นตกเรือนปัตนิ(คนรัก คู่ครอง)มีอังคารกุมร่วมเป็นดาวคู่ชู้เล็งลัคนาตรงข้าม
    โดยมีราหูจากภพปุตตะ(บุตร บริวาร)กุมร่วม ทั้งหมดนี้อยู่ในเรือนอังคาร
    ซึ่งเป็นเจ้าเรือนราศีพิจิกซคึ่งมีดาวมฤตยูลอยอยู่ร่วมเสาร์บาปเคราะห์
    สงกระแสถึงเรือนปัตนิโดยตรงแปลเบื้องต้นคือเจ้าชาตามักต้องพัวพันอยู่ในเรื่องชู้สาว ความรักมักผิดหวัง ต้องมีคู่หรือคนรักมากกว่าหนึ่ง(เพราะดาวศุกร์เป็นประ(อ่อนกำลัง)และร่วมอังคารจึงมีเรื่อง
    รักใคร่มาพัวพันมากและยังมีราหูเจ้ามัวเมามารวมด้วย ราหูยังมาจากภพปุตตะอันหมายถึงบุตร เมื่อมาอยู่เรือนอังคารมฤตยูส่งกระแสถึง
    ภพคู่ครองอาจต้องแท้งบุตรด้วย

ดาวพฤหัสอันหมายถึงครู นักบวช ความดี มีตำแหน่งเป็นนิจ(อ่อนด้อย)ในพื้นดวงจึงมักขาดความยับยั้งใจและไม่สามารถคุ้มครองดวงชาตาได้

แต่เมื่อถอดดวงชั้นใน(ดวงนวางค์จักร)กลับมีลัคนาตรงตำแหน่งนี้จึงเท่ากับมีพฤหัสกุมลัคนาด้วย อันหมายถึงเจ้าชาตามีสติปัญญา มีคุณธรรม
    เนื่องเพราะเป็นดวงชั้นในจึงหมายถึงสิ่งที่ซ่อนอยู่ ซึ่งดวงชั้นนอกนั้นพฤหัสเสียจึงทำตัวไม่ดีในช่วงแรกตามที่เจ้าชาตากล่าวมา

แต่ภายหลังสำนึกได้เพราะอิทธิพลจากดวงชั้นในคือพฤหัสกุมลัคน์
    ที่คุณปฎิบัติแล้วได้สัมผัสกับรสพระธรรมเพราะพื้นดวงส่งเสริมให้ทำอยู่แล้วคุณมีเจ้ากรรมหรือเทพรักษาในเรือนอริ สัมพันธ์ดาวพุธเจ้าเรือนศุภะ(ความเจริญดีงาม)และเป็นเจ้าเรือนวินาสน์(ความเปลี่ยนแปลงล้มเหลว เสียกาย)ด้วย
    มีอาทิตย์จากเรือนลาภะกุมร่วมทั้งหมดอยู่ในเรือนอริและเจ้าเรือนอริพฤหัสไปเป็นนิจในเรือนพันธุอธิบายให้ง่ายคือยามใดที่คุณรักษาศีล ปฎิบัติธรรมและหมั่นสวดมนต์อุทิศเจ้ากรรมและเทพเวา ความเจริญโชคลาภมักมีมา
    แต่หากทำตรงข้ามสิ่งเหล่านี้จะกลายเป็นตรงข้ามคืออริ หรือเจ้ากรรมไป
    จึงนับว่าเป็นกุศลแล้วที่คุณหันมาในทางศาสนา อดีตนั้นเราไม่สามารถไปแก้อะไรมันได้แล้วแต่กรรมปัจจุบันจะช่วยผ่อนลงไปให้ไม่มากก็น้อย สิ่งเหล่านี้เป็นปัจจัตตังใครทำใครรู้ได้เฉพาะตน คนรอบข้างคุอย่าเอามาเป็นอารมณ์เลยครับ

ดาวเสาร์เป็นตนุเศษ(จิตใจ)มักมีความวิตกกังวลความเศร้าซ่อนเร้นภายใน
    ซ้ำมีมฤตยูกุมร่วม บางครั้งรู้สึกเบื่อโลกไปเลยเหมือนใจห่อเหี่ยว แต่มีความอดทนแข็งแกร่งในจิตใจเช่นกัน

(2).พื้นดวงคุณนั้นดาวศุกร์อันหมายถึบงคสวามรักนั้นเป็นประ(อ่อนกำลังอยู่ก่อน)ซ้ำยังเป็นอริต่อจิตใจคุณอีกด้วยในเรื่องนี้คุณไม่ใส่ใจนักออกจะเอืมระอาเสียด้วยซ้ำเพราะประสบการณ์ตนเองและเห็นคนอื่นตามที่คุณกล่าวมาด้วยส่วนหนึ่ง
    คุณเองชอบที่จะเป็นเพื่อนเพราะรู้สึกมีความมั่นคงมากว่าคนรัก
    ที่เขาพูดให้คุณรู้สึกดีนั้นจริงอยู่ แต่ในระยะยาวสิ่งที่พูดนั้นตรงข้ามครับส่วนกี่เปอร์เซนต์นั้นคุณต้องชั่งน้ำหนักเอง

(3).การงานมีลาภผลกำไรดีครับ แต่ต้องมีอุปสรรคอยู่
    งานด้านบริการ ค้าขาย การเกษตร หรือกิจการเกี่ยวกับน้ำจะทำได้ดีครับ
    อนุโมทนาที่หันมาทางธรรม ชีวิตนี้สั้นนัก อะไรก็เกิดขึ้นได้ไม่คาดคิด หันมาสร้างบุญบารมีกันดีกว่าครับ
    ขอให้คุณประาบความสำเร็จในทางธรรม ทางโลกตามแต่ปรารถนาเถิด

บุญรักษาครับ;42

18. violetmay

violetmay เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2008
    รบกวนด้วยคนนะค่ะ

รบกวนดูให้ด้วยคนนะค่ะ อาทิตย์ 30 กันยา 2527 19.43 กทม. อยากทราบว่า<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    1. ลักษณะรูปร่างหน้าตา นิสัยใจคอของคู่ครองเป็นอย่างไรบ้าง(เอาละเอียดหน่อยได้มั้ยค่ะ) ดีมั้ยและ เจอเมื่อไร ตอนนี้กำลังเป็นทุกข์เรื่องคู่รักคนที่เขาไม่รักอ่ะค่ะ <o:p></o:p>
    2. การงาน กำลังมองหาอยู่ จะได้งานอะไร เมื่อไรจะได้แล้วมั่นคงมั้ยค่ะ อยากเข้ารัฐวิสาหกิจแห่งหนึ่งมากๆ จะสมหวังมั้ยค่ะ ที่จริงจบมานานมากแล้วแต่ยังหาไม่ได้ซะที <o:p></o:p>
    3. ฐานะการเงินในอนาคตเป็นอย่างไรบ้าง มีกินมีใช้เรื่อยๆมั้ย พอเลี้ยงพ่อแม่ได้ดีมั้ยค่ะ เป็นลูกคนเดียวด้วยค่ะ <o:p></o:p>
    ป.ล. อยากรู้เรื่องสุขภาพ เคราะห์ของคุณพ่อ-แม่ แต่เขาไม่มีเวลาเกิด ช่วยดูให้หน่อยจะได้มั้ยค่ะว่ามีอะไรร้ายแรงมั้ยทั้งสุขภาพและอุบัติเหตุ เป็นห่วงเขาค่ะ<o:p></o:p>
    คุณพ่อ อาทิตย์ 18 ธันวา 2498 คุณแม่ 22 กันยา 2500 ค่ะ (พ.ศ ของแม่ไม่ค่อยแน่ใจค่ะ ว่า 2499 หรือ 2500) ตากับยายไม่ค่อยสนใจเรื่องเวลาและพ.ศ.เกิดคุณแม่เท่าไร ค่ะวลาเกิด ช่วยดูให้หน่อยจะได้มั้ยค่ะว่ามีอะไรร้ายแรงมั้ยทั้งสุขภาพและอุบัติ<o:p></o:p>
    <o:p> </o:p>
    ถามยาวไปหรือเปล่าค่ะ ยังไงก็รบกวนด้วยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆเลยค่ะแล้วจะรอคำตอบนะค่ะ<o:p></o:p>

19. korpsit

korpsit Active Member

รบกวนอีกครั้งคร๊าบ

รบกวนดูให้ภรรยาผมด้วยครับ
    เกิด พฤหัส 13 เมษายน 2513 เวลา ประมาณ 11.00-12.00น
    1.อยากทราบว่าถ้าไม่ทำงานประจำสามารถออกจากงานประจำมาทำงานส่วนตัว ดีหรือไม่ครับและควรจะทำอะไรดีครับ
    2.กำลังจะซื้อบ้านไม่ทราบว่าจะซื้อได้ใน 3-6 เดือนนี้หรือเปล่าครับ
    3.ทำไมชอบมีเรื่องกับคนใกล้ชิดตลอดเวลาเลยครับ แก้ไขอย่างไรดีครับ

ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับ

20. violetmay

violetmay เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2008

ลืมถามเรื่องกรรมค่ะว่าพื้นดวงแล้วมีกรรมอะไรหนักๆบ้าง<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้