ดูดวงด้วยโหราศาสตร์ไทย+จิตสัมผัสฟรี2ข้อ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย deedeeman, 17 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. deedeeman

deedeeman เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคนนอกวัด
    1.พื้นดวงมีโอกาสแต่ต้องสู้อย่างเต็มที่มีอุปสรรคอยู่ หากได้ก็แบบเฉียดฉิว

2.ปีนี้ดาวศุกร์อันหมายถึงการเงิน ความรัก จรเป็นกาลี และศุกร์ลอยในภพลาภะอยู่ก่อนในพื้นดวงดังนี้โชคลาภปีนี้จึงยังคงติดขัดอยู่ครับ

3.สุขภาพโดยรวมไม่มีปัญหา แต่ต้องระวังเรื่องความดัน ความเครียด ช่วงท้อง

:z12

2. deedeeman

สวัสดีแสนกังวาล
    1.พื้นดวงมีดาวมฤตยูกัมลัคนา เจ้าเรือนลัคน์ยังไปกุมร่วมอาทิตย์วินาสศ์ในภพสหัสชะ ชีวิตมักติดขัด เหมือนมีสิ่งลึกลับคอยบ่อนทำลาย
    พื้นชาตาคุณต้องหมั่นสร้างกุศล บูชาสิ่งศักดิ์สิทธิ์และหมั่นอุทิศแก่เจ้ากรรมนายเวร และปฎิบัติธนรรมจึงจะช่วยผ่อนคลายทุกข์ที่มี
    สำหรับหนี้สินเกิดจากเพื่อน หุ้นส่วน หรือคู่ครอง อีกทั้งการลงทุน
    สำหรับหนี้สินใน2ปีนี้จะยังเป็นปัญหาหนักใจจึงต้องประคองสติให้มาก หลังจากนั้นจะผ่อนคลายลง
    แต่จะหมดจริงๆภายในอายุ40ปลายๆครับ

2.ตามพื้นดวงคนที่เข้ามาส่วนมากมักเป็นคู่สน่าหาเสียส่วนมาก มักพึ่งพาอะไรไม่ค่อยบได้มีแต่เราให้เค้าพึ่งเวลารักใครทุ่มเเทมาก
    จึงต้องยั้งคิดพิจารณาถี่ถ้วน หากคนที่เข้ามาเพิ่งคบกันในปีนี้ ไม่ให้คุณ
    หากว่าไปตามพื้นดวงคุณพึ่งคู่ไม่ได้ครับ จะต้องพึ่งตนเองเสียมากกว่า แต่ก็เป็นคนหาเงินเก่ง บั้นปลายมีฐานะมั่นคงดีครับ
    ;enter

3. deedeeman

สวัสดีbabaries
    1.ตามพื้นดวงพฤหัสทรงคุณเปนมหาอุจจ์ซ้ำร่วมอาทิตย์มหาจักรกุมร่วมเป็นคู่มิตรความหวังที่จะบรรจุราชการเป็นไปได้มากทีเดียว แต่ทว่าเจ้าเรือนลัคนาตกภพวินาสศ์และเจ้าเรือนกัมมะ(การงาน)อังคารตกเรือนลาภะ ซึ่งงานที่ทำจะมีโชคลาภที่ดี หากแต่เจ้าเรือนลาภะศุกร์จรมาตกวินาสเช่นกัน
    ซึ่งมีดาวพุธเกษตร(มั่นคง)ตั้งรับอยู่ ดังนี้ในเรือนวินาสนี้จึงประกอบด้วยจันทร์ตนุลัคน์ ศกร์ลาภะ พุธวินาสจันทร์+พุธ เป็นคู่มิตร และจันทร์+ศุกร์เป็นคู่สะดวก สบาย
    อาชีพรับราชการที่หวังไว้จึงได้แต่เฉี่ยวไปมา คือแค่มีโอกาสสูงแต่ยังไม่ได้ในทันใด แต่ถึงแม้ยังบรรจุไม่ได้เจ้าชาตาก็ไม่ลำบากนัก

2.มีโอกาสรับมรดกแน่ๆครับ บ้านที่อยู่ของตเองก็เป็นบ้านของญาตหรือมารดาครับ พื้นดวงคุณไม่มีบ้านตนเอง

3.ได้สิครับ เมื่อคุณมีครอบครัวก็จะสามารถดูแลท่านได้แต่ไม่เต็มเม็ดเต็มหน่วยนัก แต่นอกจากการดูแลในเรื่องความเป็นอยู่
    การดูแลในเรื่องจิตใจก็เป็นสิ่งสำคัญเช่นเดียวกันครับ

ขแอบุญรักษา;20

4. จบที่ตน

จบที่ตน Active Member

วันศุกร์ 27 ตุลาคม 2521 เวลา หลัง 6 โมงเย็น ไม่เกิน 1 ทุ่ม
    รบกวนถามดังนี้
    1.การงานการเงินระยะนี้มีแนวโน้มเป็นอย่างไรบ้างค่ะ
    2.ขณะนี้มิตรแท้บ้างใหมค่ะ
    3.เมื่อไรชีวิตจะลงตัวค่ะ (หมายถึง ไม่ต้องดิ้นรนมาก พออยู่ พอกิน)

ขอรบกวนอาจารย์แค่นี้ค่ะ และขอขอบพระคุณที่สละเวลาตอบดวงให้ค่ะ

5. deedeeman

wel lcome_

กลับเข้ามาได้เสียทีพ่อคุณเอ๋ยเวบพลังจิต เล่นเอาใจหายใจคว่ำหมดเรย
    อ่ะว่ากันต่อ ใครมีเรื่องทุกข์ร้อนใจ เชิญครับ:z12

;aa8

6. i-Anne

i-Anne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    เกิดวันอังัคารที่ 24 ก.พ.2519 เวลา7.30 น
    1.กำลังทุกข์ใจเรื่องงานค่ะ อยากทราบว่าจะได้เปลี่ยนงานภายในเร็ววันนี้ไหมคะ ถ้าได้ งานจะเป็นเช่นไรคะ ดีรึเปล่าคะ หรือว่าจะทำธุรกิจส่วนตัวดีคะ
    2.จะมีบ้านเป็นของตัวเองภายใน 2 ปีนี้ไหมคะ
    ขอบพระคุณค่ะ

7. d.ling

d.ling สมาชิก

sabaidee!

sabaidee !dee deeman How are you?;hi2
    I am not come long time so I have some thing for ask you !
    please hepe me !
    I would like to know how about my document .
    the person running it said to me .
    I will can know and my boyfriend can came interview soon after 3 month now it will 4 month already !
    I world like to know how to do for make he can come and I can get document married soon?
    pity_pigplease tell me !

เกิดวันจันทร์ 13 เดือน มกราคม ปี 2529 เวลาประมาณ 10.00 - 10.30 โมงเช้า. เกิดที่ Vientaine Loas

thank you for help me !

very thank you !:z13

8. ลูกชาย

ลูกชาย สมาชิกใหม่

ผมเกิดวัน พฤหัสบดี ที่ 23 เดือน กุมภาพันธ์ 2521 เวลา 09.43 น. กทม.
    รบกวนถาม 3 เรื่องดังนี้ครับ
    1. เรื่องสุขภาพ
    2. เรื่องการงาน
    3. เรื่องความรัก

ขอบคุณมากครับ

9. deedeeman

สวัสดีคุณi-Anne
    1.เป็นทุกข์ในเรื่องงานเพราะอังคารเจ้าเรือนศุภะ(ความสำเร็จ ก้าวหน้าขณะนี้จร
    เข้าภพวินาส และเจ้าเรือนวินาสจรเข้าภพลาภะร่วมพฤหัสเจ้าเรือนเรื่องงาน มี
    โอกาสเปลี่ยนแปลงในเรื่องงานแน่นอนจวนแล้วล่ะครับ เพียงแต่รอราหูย้ายใน
    ปลายปีนี้เข้าทับเรือนการงานเปลี่ยนทันทีครับ และงานที่ว่าจะดีแลัราบรื่น
    จะได้รับความร่วมมืออุปสรรคน้อยสดวกสบาย ตามพื้นดวงควรทำธุรกิจเล็กๆแบบรายได้เสริมจะดีกว่าลงทุนเต็มตัวครับ

2.พื้นชาตาเรียนตามตรงว่ามีบ้านได้ยากครับ ต้องอยู่บ้านเช่าหรืออยู่ต่างถิ่นต่างที่หรือแยกห่างจากครอบครัว หากจะมีก็นานมากเกิน2ปีแน่นอนครับ

ขอบุญรักษา

10. deedeeman

วัสดีคุณลูกชาย
    1.ดาวมฤตยูเล็งลัคนา และลัคนาองศาติดพิษนาค คุณต้องระวังสุขภาพให้มากเป็น
    พิเศษหน่อยนะครับจะลุยหนักๆอย่างคนอื่นเขาไใม่ดีแน่ ควรระวังเรื่องสายตา
    ระบบเลือด ระบบหายใจ ภูมิแพ้กระดูกก้นกบริเวณหลัง การเดินทางน้ำต้องระมัดระวังเป็นพิเศษ

2.ต้องอดทนมากนะครับ การงาน การลงทุนมักมีความผันผวนมากต้องมีสติและใช้ชีวิตอย่างพอเพียงเป็นวิบากเก่านะครับหมั่นสวดมนต์แผ่เมตตาเจ้ากรรมบ่อยๆจะผ่อนคลายได้บ้างครับ

3.ความรักมีคู่ช้าและเมื่อมีแล้วต้องมีความใจเย็นเพราะมีเกณฑ์วิวาทะแบบไม่ยอมกันซักเท่ไรครับ

ขอบุญรักษา

11. amiyochan

amiyochan สมาชิกใหม่

10 สิงหาคม 2008
    เกิดวันที่ 21 มีนาคม 2532 เวลา 01.02 น. จังหวัดศรีสะเกษค่ะ
    1. เรื่องความรักจะสมหวังหรือไม่คะ ลักษณะคู่ครอง
    2. เรื่องเรียน
    3. สุขภาพ
    ขอบคุณมากค่ะ <!-- / message -->

12. dunyawut

dunyawut สมาชิก

เกิด 30 กย. 2518 เวลา 14.29น. กทม.
    1.การงานทำส่วนตัวด้านไหนถูกแนวกับดวงครับ
    2.ดวงร่ำรวยได้หรือเปล่าครับ ตั้งหลักได้ประมาณเมื่อไหร่ครับ
    3.คู่ครองเป็นคนนิสัย,ลักษณะอย่างไรครับ
    ขอบคุณครับ

13. lichi_B_kung

lichi_B_kung สมาชิกใหม่

ช่วย รบกวนดูให้หน่อยนะค่ะ

เกิดวันพูธที่ 15 ก.ค 2535 เวลา 22.14 น. จ.แพร่

1.อยากทราบเรื่องการงานในตอนนี้ค่ะ (ทำงานพิเศษช่วงปิดเทอม)
    2.การเรียนจากนี้จะเปนยังไงหรอค่ะ ควรจะเรียนไปทางด้านไหนดี อยู่ม.6 แล้ว ยังไม่มีเป้าหมายที่แน่นอนเลยค่ะ
    3. ความรัก คือ แอบมีความรู้สึกดีๆ กับเพื่อนร่วมงานรุ่นพี่คนหนึ่งนะค่ะ แล้วต่อจากนี้จะเปนยังไงต่อไปคะ ใช่เนื้อคู่หรือเป่า จะได้ใกล้ชิด พบเจอเขาอีกไหม ถ้าจากกันไปเรียนห่างไกลกัน

ขอบพระคุณนะค่ะ.....ด้วยความเคารพและศรัธราเปนอย่างสูง..พร้อมที่จะรับฟังคำแนะนำทุกประการค่ะ

14. ton_abc

ton_abc เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยครับ
    ผมเกิด วันจันทร์ ๒๒มกราคม ๒๕๑๖ เวลา ๒๑.๐๐น.กทม
    ๑.จะได้เปลี่ยนงานไหมครับ งานอะไรดีที่ผมทำแล้วจะมีความสุข
    ๒.ความรักจะได้แต่งงานไหมครับ
    ๓.จะเป็นที่พึ่งของครอบครัวและคนอื่นได้ไหมครับ
    ขอบพระคุณครับ

15. i-Anne

i-Anne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบคุณค่า

16. raynay

raynay เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008
    ขอรบกวนด้วยครับ

ผมเกิดวันที่ 13 พฤศจิกายน 2525 เวลา 07:00 น. จังหวัดนครศรีธรรมราช
    ผมมีปัญหาที่รบกวนจิตใจมากครับ พะวงตลอดเวลารบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ
    1.ผมจะมีคู่แท้ เนื้อคู่หรือไม่และเจอเมื่อไหร่เป็น พศ. เลยจะดีมากครับ
    2.หากมีเนื้อคู่ลักษณะของเนื้อคู่เป็นเช่นไร นิสัยใจคอ อยู่กันจนแก่เฒ่าหรือไม่ครับ
    3.ผมจะได้ดีอยู่ในงานที่ทำนี้ หรือว่าต้องเปลี่ยนงานครับ

อย่างไร รบกวนท่านด้วยครับ มันเป็นเรื่องที่รบกวนจิตใจผมมาก หากทราบดวงที่จะเกิดขึ้นในอนาคต ไม่ว่าดีหรือไม่ดีผมรับได้ทั้งนั้นครับ ขอแค่รู้เนิ่นๆ จะได้สบายใจ ไม่ต้องมัวแต่ครุ่นคิดอยู่ตลอดเวลาครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

17. จบที่ตน

จบที่ตน Active Member

แก้ไขค่ะ

วันศุกร์ 27 ตุลาคม 2521 เวลา หลัง 6 โมงเย็น ไม่เกิน 1 ทุ่ม
    รบกวนถามดังนี้
    1.การงานการเงินระยะนี้มีแนวโน้มเป็นอย่างไรบ้างค่ะ
    2.ขณะนี้มิตรแท้บ้างใหมค่ะ (เพื่อนๆ ที่คบหาอยู่ตอนนี้)
    3.เมื่อไรชีวิตจะลงตัวค่ะ (หมายถึง ไม่ต้องดิ้นรนมาก พออยู่ พอกิน)

ขอรบกวนอาจารย์แค่นี้ค่ะ และขอขอบพระคุณที่สละเวลาตอบดวงให้ค่ะ
    <!-- / message -->

18. deedeeman

สวัสดีlichi_B_kung
    1.เจ้าเรือนการงานอังคารเวลานี้กุมลัคนาอยู่และเป็นเจ้าภพสหัสชะด้วยอันหมายถึงการติดต่อ คนหมู่มากได้ตำแหน่งเกษตร(มั่นคง)ในราศีเมษ
    ระยะนี้การงานของหนูจะมีความมั่นคง ก้าวหน้าดีครับ แต่เป็นเพียงระยะหนึ่งเท่านั้น เพราะเป็นการพยากรณ์โดยการจับจุดดาวจรเท่านั้น หลังจากนี้ก็จะมีรายได้ที่ทำงานมาเป็นผลตอบแทน สรุปงานที่ว่าไม่มีปัญหาอะไรครับ

2.ลัคนาอยู่ราสีกุมเป็นคนธาตุลม ดาวตัวแทนราหูสถิตย์ราศีธนู เป็นคนคล่องแคล่วว่องไว ไหวพริบปฎิภาณดี ดาวศุภะอันหมายถึงความสำเร็จ
    การศึกษาตกอริแต่อังารเจ้าเรือนกรรมะตกราศีเมษเป็นเกษตร(มั่นคง)ร่วมเกตุ(สูง)ในด้านการเรียนหนูเป็นคนฉลียวฉลาดแต่ถ้าไม่ติดเพื่อน หรือสังคมมากไปก็จะประสบผลในการศึกษาได้ตามเกณฑ์

ส่วนเรียนอะไรดีนั้นหนูต้องกำหนดแผนได้แล้วอย่าปล่อยไปตามลม(คนธาตุลม)และดาวแทนตัวสถิตย์ราศีธนู จึงต้องมีเป้าหมายที่ชัดเจนในชีวิต หนูไม่ได้เลือกมาให้อาหมอเทียบแต่ดูในดวงแล้ว
    น่าจะเรียนไปทางงานด้านบริหารจัดการ การโรงแรม การท่องเที่ยว หรือเป็นมัคคุเทศก้อดีครับ เพราะทำงานกับชาวต่างชาติแล้วมักได้ลาภ

3.ข้อนี้ผิดกฎอาหมอในหน้าแรกอายุไม่ถึง20ไม่ทายเรื่องรักครับ เอาเป็นพื้นดวงหนูเป็นคนมีเสน่ห์มักมีเพศตรงข้ามคอยช่วยเหลือมาเป็นมิตร แต่หนูควรตั้งใจศึกษาให้จบเสียก่อน แล้วค่อยคิดจิงจังกับเรื่องนี้เพราะพื้นดวงมีเกณฑ์เสียในเรื่องนี้
    จึงควรมุ่งหน้าศึกษาดีที่สุดนะครับ มีมิตรพูดคุยก็พอ อย่าเพิ่งคิดจิงจังเลยเวลายังอีกมากนะหนู
    fly_pig

19. deedeeman

สวัสดีton_abc
    1.พระเกตุและมฤตยูกุมลัคนา คุณเป็นคนที่มีเซ้นท์แรงสนใจในเรื่งศาสนาและสิ่งลี้ลับ งานที่ทำแล้วมีความสุขว่าไปตามดวงคืองานที่เกี่ยวกับสิ่งลี้ลับเช่น นักโหราสาสตร์ หมอรักษา คนทรง งานที่เกี่ยวกับศาสนาเป็นต้น

ถ้าเป็นงานทางโลกมักจะต้องผันผวนตลอด ไม่มั่นคงสักทีจักต้องมีคู่ครองเสียก่อนจึงจะดึงให้ดวงมีความมั่นคงในการงานขึ้นมาได้
    ได้เปลี่ยนงานครับ ตอนนี้ใจคุณเปลี่ยนงานไปแล้วเพียงแต่รอโอกาสเท่านั้น
    แต่งานใหม่จะมีความก้าวหน้ากว่าเก่าด้วยแต่ต้องเหนื่อยบ้างในระยะแรก

2.คุณจะแต่งงานช้ามาก หรืออาจไม่มีคู่อย่างชัดเจนให้คนทั่วไปทราบ
    ต้องขอองค์บารมีที่รักษาคุณเปิดทางให้ครับ เพื่อมีครอบครัว

3.พึ่งได้ในระดับหนึ่งครับเพราะเจ้าเรือนกดุมภะ(การเงินกุมราหุเจ้าเรือนอริพื้นดวงดาวพุธเป็นตนุเศษผ(จิตใจตนเอง การงาน)กุมดาวพันธุ(ครอบครัวและคนรัก)มีอาทิตย์วินาสกุมร่วมคุณเป็นคนอ่อนไหวในจิตใจเป็นห่วงคนรักและครอบครัวมากรายได้มีมาก็นำมาให้ครอบครัว แต่ได้มามักไม่เพียงพอจุนเจือครอบครัวเท่าไรนัก

;aa1

20. deedeeman

สวัสดีraynay
    1.เจ้าเรือนปัตนิ(คู่ครอง)ดาวศุกร์ตกภพวินาสกุมดาวเสาร์คู่ศัตรูร่วมพฤหัสการเงิน ความรักใคร่กุมอาทิต์เจ้าเรือนกรรมมะดูเหมือนคุณจะรูสึกตัวถึงผลกระทบบางย่างในเรื่องนี้อยู่เหมือนกันนะครับและเมื่อผูกดวงแล้วก็เอาการอยู่ มักประสบความผิดหวังบ่อยมากในเรื่องความรัก
    ซึ่งดูเหมือนทีแรกจะดีแต่กลับมักมีเหตุพลิกผันให้ต้องมีปัญหามากมายทั้งในแง่ความไม่เข้าใจกัน ปัญกาการเงินก็มีส่วนร่วม
    มฤตยูกุมลัคน์ ซ้ำดาวคู่ตกวินาสน์ต้องไม่คาดหวังในเรื่องนี้สูงมากนักนะครับเพราะคุณมีวิบากเก่าติดมาค่อนข้างมาก คู่ของคุณจะเป็นลักษณะมิตร ช่วยเหลือเกื้อกูลกันไปขัดกันบ้างพอไปได้แบบลุ่มๆดอนๆต้องทำใจครับ
    ช่วงปี57อายุ31ปี-32เป็นช่วงที่จะมีคู่อย่างแท้จริง

2.ตามที่กล่าวในข้อแรกครับ ทั้งนี้ขึ้นกับกรรมในปัจจุบันของคุณทั้งสองด้วย
    หากมองในแง่ดวงดาว อาทิตย์ของคุณคือจิตใจ เมื่อทราบแล้วเราก็ต้องลดความใจร้อนลง หมั่นเจริญเมตตาทำกุศลแรงๆให้หนักขึ้นเพื่อลดน้ำหนักอกุศลกรรมที่ติดมาในดวงชาตา ก็ย่อมดีขึ้นทุเลาบาปกุศลที่จะเกิดไไม่มากก็น้อยครับ

3.พื้นดวงคุณทำงานไม่ติดที่ต้องมีเหตุให้เปลี่ยนงานครับ แต่เวลาเปลียนแปลงมักไปในทางที่ดีระยะต้น และก็มีเรืองให้เปลี่ยนอีกวกๆวนๆเช่นนี้ครับ
    หมั่นสร้างกุศลแรงๆ อุทิศเจ้ากรรมนายเวร ปล่อยสัตว์น้ำที่กำลังถูกฆ่าทุกวันเกิด
    จะช่วยเสริมดวงได้ครับชีวิตจะราบรื่นขึ้น

ขอบุญรักษาคับ

;aa1

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้