ดูดวงด้วยโหราศาสตร์ไทย+จิตสัมผัสฟรี2ข้อ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย deedeeman, 17 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. อินท์

อินท์ สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะอาจารย์ ชื่ออินท์ เพศหญิง เกิดวันพุธ ที่ 19 พย. 2529 เวลา 8.30 น. ที่ กทม.ค่ะ
    อยากจะขอให้อาจารณ์ช่วยดูเรื่อง ดังนี้ค่ะ
    1.หน้าที่การงาน จะเป็นอย่างไนบ้าง อีก 3 ปีถึงจะเรียนจบ จะมีงานทำไหม และเป็นอาชีพที่มั่นคงหรือไม่
    2.อยากจะประกอบธุรกิจ เกี่ยวกับ ยารักษาโรค และ ผลิตภัณฑ์เครื่องสำองค์ เป็นธุรกิจส่วนตัว จะประสบความสำเร็จมากน้อยแค่ไหน มีความเสี่ยงอย่างไรบ้าง
    3.เนื้อคู่ คู่ครอง จะมีโอกาสพบกันช่วงไหน เขาเป็นคนที่ดีแค่ไหน(คือรักษาศีล 5ได้หรือเปล่า) มีตำแหน่งหน้าที่การงานอย่างไรบ้าง และจะดูแลซื่อสัตย์กับเรามากน้อยแค่ไหนค่ะ

ดิฉันขอบพระคุณ อาจารย์ล่วงหน้ามากๆน่ะค่ะ
    และก็ขออนุโมทนาบุญครั้งนี้ด้วยค่ะ

2. patcharapa25

patcharapa25 สมาชิก

ขออภัย ท่านอาจารย์ หนูมัวแต่โพสคำถาม
    หนูเกิด 25 ก.พ. 2522 วันอาทิตย์ เวลาเกิด 00.46 น.เกิดจังหวัดกทม. เขตป้อมปราบฯ เจ้าค่ะ
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ patcharapa25 [​IMG]
    สวัสดีค่ะท่านอาจารย์ ลูกมีข้อรบกวนสามข้อที่จะให้ท่านได้ดูให้เจ้าค่ะ
    1. ชีวิตลูกอดีตชาติ มีวิบากกรรมอะไรที่ต้องแก้ไขเพื่อไม่ให้ติดค้างกันบ้างเจ้าค่ะ
    2. สามีกับลูกนั้นมีบุญจะมีบุตร-ธิดาร่วมกันหรือไม่
    3. ลูกได้ปฏิบัติธรรมทุกคืนก่อนนอน ต่อไปในภายหน้าลูกจะได้พบความสงบสุขบั้นปลายชีวิตหรือไม่เจ้าค่ะ

3. deedeeman

deedeeman เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคุณอินท์
    1.การงานคุณจะมีความมั่นคงแต่ก็ไม่ได้มาโดยง่ายนักต้องต่อสู่กับปัญหา อุปสรรคต่างๆพอควร แต่ผลจะสำเร็จในที่สุด

2.พวกยาหรืออาหารเสริมสามารถทำได้ดีพอประมาณครับ แต่ด้านเครื่องสำอางค์ มีโอกาสเสี่ยงสูงกว่า

3.คู่จะสร้างปัญหาให้มากกว่า ไม่ควรคาดหวังมาก เพราะพื้นดวงไม่ถูกกับคู่ครองแม้จะอยู่ร่วมกันได้แต่ก็รักๆเบื่อๆ โอกาสพบในช่วงแรกคือจากนี้ถึง25ปี
    หากพ้นจากนี้คือ33-41ปี

;aa40

4. deedeeman

วัสดีpatcharapa25
    1.มองผานดวงแล้วพระเกตุ(วิณณาณ เจ้ากรรม)ตกภพมรณะและเจ้าเรือนมรณะจรไปพันธุร่วมอังคาร้เจ้าเรือนตนุ อริร่วมอาทิตย์เจ้าเรือนกรรมมะ
    มีวิบากในอดีตในเรื่องครอบครัว ผลกระทบในปัจจุบันคืออาจมีการกระทบกันบ้างในครอบครัวเช่นเรื่องหึงหวง หรือคิดมากวิตกกังวล เช่นที่ทำกับผู้อื่น

เราก็ต้องหมั่นทำบุญ สวดมนต์รักษาศีล5ให้ดี ปฎิบัติธรรมบ้างแล้วแผ่จิตกุศลให้เจ้ากรรมจะ ทำให้เรื่องดังกล่าวดีมากขึ้น หรือไม่เกิดเลยเป็นอโหสิกรรม

2.เจ้าเรือนภพปุตตะ บุตร บริวารจรมาเป็นมหาอุจจ์ในราศีกรกฎ มีบุตรแน่ครับ
    พื้นดวงคุณจะได้อภิชาติบุตรด้วย

3. อนุโมทนาชอบแล้วกับสิ่งที่ปฏิบัติและสิ่งนี้ที่ช่วยให้คุณผ่านอุปสรรคในชีวิตไปได้หลายๆครั้งขอให้ปฏิบัติต่อไปจะพบที่พึ่งอันประเสริฐในบั้นปลาย

บุญรักษาครับ
    :z10

5. patcharapa25

patcharapa25 สมาชิก

อนุโมทนาสาธุ ขอบคุณท่านอาจารย์ที่ช่วยดูดวงให้ สาธุค่ะ ขอให้บุญกุศลที่ลูกได้สั่งสม จงสำเร็จแด่ท่านพระอาจารย์ด้วยค่ะสาธุ

6. บัวบาน02

บัวบาน02 สมาชิกใหม่

ขอขอบพระคุณ deedeeman มากที่ให้คำแนะนำ
    บุญส่งเสริมคะ;k07;41

7. suchamin_t

suchamin_t สมาชิกใหม่

ขอบุคณมากค่ะ สำหรับคำทำนายลำดับที่ 586 ค่ะ

8. ศิษย์เซียน

ศิษย์เซียน สมาชิก

สวัสดีครับท่านอาจารย์ ขออนุญาติสอบถามนะครับ

ผมเกิดวันพฤหัส 24 ธันวาคม 2524 ปีระกา เวลาเกิดทุ่มกว่าๆครับ
    1.พื้นดวงผมเป็นอย่างไรบ้างครับ
    2.เรื่องงาน(ผมเป็นนักลงทุนครับท่านอาจารย์)
    3.แล้วแต่ท่านอาจารย์จะช่วยชี้แนะครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ ผมจะพยายามรักษาศีลให้ดีที่สุดครับผมพยายามรักษามาได้สักพักแล้วครับ เพราะได้อ่านจากที่ท่านอาจารย์แนะนำคุณpatcharapa25ครับ

9. อนันต์ อิน

อนันต์ อิน สมาชิก

เกิดวันอังคารที่ 14 พ.ค. 2517 เวลา 06.30 จ.นครสวรรค์
    รบกวนถามดังนี้ครับ
    1.กรรมเรื่องปัญหาหนี้สินจะต้องแก้อย่างไร และจะหมดหนี้สินเมื่อไรครับ
    2.ภรรยาจะได้ทำงานที่มีหลักฐานมั่นคงเมื่อไรครับ
    3.บุตรสาวของผมโตขึ้นจะมีลักษณะนิสัยเป็นอย่างไรบ้างครับ

10. PinkStrawberry

PinkStrawberry สมาชิกใหม่

ดิฉันเกิดวันจันทร์ที่ 24 กันยายน 2527 เวลา 10.41 น.

มีคำถามจะรบกวนถามอาจารย์ ดังนี้ค่ะ

1. ดิฉันเพิ่งเรียนจบ กำลังหางานอยู่ สัมภาษณ์งานไปหลายที่แล้ว ดูเหมือนจะได้งาน แต่ยังไม่มีงานไหนที่ยืนยันแน่นอน หรือทำสัญญาไว้ อยากจะถามอาจารย์ว่า ดิฉันจะได้งานแน่นอน หรือได้ทำสัญญา หรือได้เริ่มงานภายในเดือนสองเดือนนี้หรือไม่คะ และถ้าไม่ต้องรอไปนานเท่าไรคะ

2. ดิฉันเพิ่งเลิกกับแฟนที่คบกันอยู่ไป(ได้ประมาณ 1 สัปดาห์แล้ว) เพราะไม่เข้าใจกัน และปรับตัวให้เข้ากันไม่ได้ ซึ่งดิฉันเป็นคนบอกเลิก แต่เสียใจ และคิดถึงเขามาก เพราะดิฉันรักเขาอยู่ อยากทราบว่าเราจะมีทางกลับมาคืนดีกัน และคบกันต่อไปหรือไม่ และถ้าไม่แล้ว ดิฉันจะทำใจได้ หรือได้พบรักใหม่ในเร็วๆนี้หรือไม่(วันเกิดอดีตแฟนนะคะ 28 พฤศจิกายน 2527)

3. ช่วงนี้ดิฉันเพิ่งเรียนจบ และกำลังหางานทำ จึงมีเวลาว่างมาก ถ้าดิฉันเอาเวลาว่างนี้ไปลงทุนค้าขายของเล็กๆน้อยๆ เช่น ยาทาเล็บ คนตาปลอม ตามตลาดนัด จะค้าขายรุ่งเรืองหรือไม่คะ (ไม่อยากอยู่เฉยๆค่ะ)

รบกวนอาจารย์ 3 ข้อนะคะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ rabbit_

11. ปถุชนคนดี

ปถุชนคนดี เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเกิดวันที่ 17 มกราคม 2536 เวลา 15.30

1.ผมอยากทราบว่าชีวิตของผมในช่วงนี้จะเป็นเช่นไรครับ (โดยรวม)
    2.ในอนาคตผมจะได้ทำหน้าที่การงานที่ผมหวังไว้หรือไม่และจะประสบความสำเร็จหรือไม่ครับ
    3.ชีวิตของผมจะมีความสุขสบายในช่วงชีวิตไหนหรือมีโอกาศได้บวชตลอดชีวิตไหมครับ

รบกวนด้วยนะครับ

12. Thongkerd

Thongkerd เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2008
    ด่วน !! ช่วยทำนายผม ด้วยก่อนที่ผมจะทำบาป ด่วน !!

ผมมีครอบครัวแล้ว ตอนนี้มีใจให้กับน้องเมีย และก็บอกกับน้องเขาตรง ๆ ให้เขารับรู้<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    ผมรู้ว่าผิดต่อภรรยาผม แต่เราไม่มีอะไรกัน ผมทุกข์ใจมาก น้องเมียก็บอกว่าไม่ดีให้ผมเลิก
    ตัดใจตั้งแต่ตอนนี้ และตอนนี้พยายามทำใจเพื่อลืมน้องเมียอยู่ แต่ก็ทุกข์ใจมาก เกิดมาไม่เคยเป็นแบบนี้เลย
    <o:p></o:p>
    เกิดจันทร์ 5 ก.ค.2519 <o:p></o:p>
    1.กรรมอะไรทำให้ผมมีใจหลงรักเธอ ทั้งที่ไม่เคยเป็นมาก่อนหน้านั้น<o:p></o:p>
    2.ผมจะตัดใจจากเธอได้ไหม ทางออกมีไหม<o:p></o:p>
    3.ช่วยทำนายชีวิต ความรักผมที (ผมก็ยังรักภรรยาผมอยู่ แต่ก็ทุกข์ใจเพราะรักน้องเมียมาก)
    <o:p> </o:p>

13. naz

naz สมาชิกใหม่

เกิด วันอังคารที่2ธันวาคม2529เวลาประมาณ12:00-13:00จังหวัดกรุงเทพ
    รบกวนถามเรื่อง
    1.การงาน
    2.การเงิน
    ขอบคุณค่ะ^^

14. deedeeman

สวัสดีคุณทองเกิด
    1.เป็นกรรมแต่อดีตที่เคยผูกกันมาทั้งสามคนคือคุณภรรยา น้องเมีย เมื่อมองจากพื้นดวงมีโอกาสเสียด้วยเรื่องนี้มากทีเดียว คือจะมีเรื่องชู้สาวแบบลับๆที่ต้องปกปิด
    เจ้าเรือนปัตนิ(คู่ครอง)ตกภพวินาสและมีพระเกตุเล็งค์เจ้าเรือนศุกร์มากุมลัคนา
    ทำมุมตรีโกณต่อราหู มฤตยู

2.ดวงส่งมาให้เกิดเรื่องแบบนี้จริงๆน่าเห็นใจครับตัดใจคงลำบากหากยังอยู่เรือนเดียวกันกระแสชาตาก็คอยส่งตลอดเวลา นอกเสียจากน้องจะมีเหตุเป็นอย่างอื่นเช่นน้องออกไปอยู่ที่อื่น หรือคุณไปอยู่ที่อื่น

3.ทั้งดาวตนุลัตน์ดาวตนุเศษทำมุมโยคหน้าภพสหัสชะ(ญาตพี่น้อง)บ่งว่าใจคุณจดจ่อกับน้องแม้จะรักใคร่ในภรรยาอยู่ก็ตาม ทักษาจรปีนี้ตกราหู(เจ้ามัวเมา)คุณจึงเกิดเรื่องเช่นนี้ ดังนี้หากคุณรักภรรยาอยู่ก็ควรยั้งสติ อดทนไม่ยุงเกี่ยวกับน้องภรรยาให้ผ่านปีนี้ไปให้ได้ แล้วทุกอย่างจะค่อยๆกลับสู่สภาวะปกติเองครับ

หากคุณทำไม่ได้ความเสียหายที่เกิดขึ้นที่จะตามมาจะมีมากและเป็นไปตามดวงชาตาที่กล่าวมาในข้างต้น

ขอให้คุณหมั่นสร้างกุศล สวดมนต์แผ่เมตตาให้ภรรยา น้องภรรยา ด้วยพรหมวิหารสี่เปลี่ยนจากความรู้สึกฉันท์ชู้สาวเป็นเมตตาต่อกันเพื่อลดกระแสกรรมอันเชี่ยวกรากในขณะนี้

ขอบุญรักษา

15. ratthanakorn

ratthanakorn สมาชิกใหม่

อยากดูเหมือนกันคะ

เกิดวันจันทร์ 7 ตุลาคม พศ 2517 ปีขาล เวลา 07.06 น.

เกี่ยวกับ-การงาน
    -เรื่องความรัก
    -อนาคต

รบกวนด้วยนะคะ

16. deedeeman

สวัสดีศิษย์เซียน
    1.พื้นดวงจัดว่ามีโชคลาภเด่นพอประมาณหากไม่มีดาวอื่นที่ให้โทษมาเบียนให้เก็บเงินทองไม่ค่อยอยู่ แต่ก็เป็นปัญหาที่แก้ได้เพราะพื้นดวงมีความมั่นคงอยู่
    แต่มักต้องเสียทรัพย์ให้บุตร บริวาร หรือเพื่อความรื่นบันเทิงเริงรมย์ คนรัก

2.การงานแม้มีความมั่นคงนำมาซึ่งรายได้ แต่มีความเสี่ยงสูงในพื้นชาตาในเรื่องการเงิน ปีนี้เจ้าเรือนลัคนาอาทิตย์เป็นศรี แต่ดาวเสาร์ขณะนี้จรเป็นกาลีทับลัคนาอยู่ ซึ่งจะมีเรื่องเดือดร้อนใจ หรือปัญหาบ้างไปจนถึงเมษาปีหน้า แต่ยังดีที่เจ้าเรือนลัคนาเป็นศรีในปีนี้ ปัญหาต่างๆจึงทุเลาลงให้คุณมีทางออกมากขึ้น

ปล.อนุโมทนากับการพยามปฎิบัติธรรมหมั่นสร้างกุศลกรรมที่ดีในปัจจุบัน
    แม้บางคราวดาวส่งผลเสียเพราะวิบากในอดีตก็จะช่วยผ่อนหนักเป็นเบาหากดีอยู่แล้วก็จะดียิ่งๆขึ้นไปครับ

17. deedeeman

สวัสดีPinkStrawberry
    1.ภายในเดือนมิถุนา-กรกฎาจะมีการเรียกตัวและมีโอกาสได้งานสูง

2.เจ้าเรือนปัตนิ(คู่ครอง คนรัก)จรอยู่เรือนสหัสชะ(เพื่อน พี่น้อง)กุมพฤหัสเจ้าเรือนสหัสชะและอริเท่ากับอังคารุมพฤหัสเป็นคู่สมพล ยอมกันไม่ได้กินกันไม่ลง
    ความสัมพันธ์ฉันเพื่อนมากกว่าและมักต้องเหนื่อยติอนคบกันแต่ต่างก็มีส่วนช่วยให้ดีขึ้น คือเป็นกำลังใจกัน มีโอกาสกลับมาในปลายปีครับ

3.พื้นดวงคุณศุกร์เป็นเกษตรรักสวย รักงาม มีหัวศิลป์ค้าขายเกี่ยวกับของสวยงามก็เหมาะครับ แต่ไม่รุ่งมาก แต่คุณทำเพียงเป็นงานเสริมไม่มีปัญหาครับ

hello8

18. deedeeman

สวัสดีปถุชนคนดี
    1.ระยะนี้คงมีรายได้และจ่ายในเรื่องเพื่อนหรือคนรักสภาวะจิตใจคุณในยามนี้รู้สึกเบื่อๆอยากเซ็งๆ ชอบอยู่เงียบๆ(หมายถึงในระยะนี้เท่านั้นนะครับ)

2.พื้นดวงภายหน้าจะมีความเจริญก้าวหน้าในงานครับ

3.พื้นดวงคุณมักมีแต่ปัญหาให้ต้องแก้ไขไปตลอดล่ะครับ ปัญหาที่ว่ามักเกิดจากความใจร้อน การจะได้สิ่งใดมาต้องเหนื่อยก่อนจึงสำเร็จมิได้มาแบบง่ายๆ
    บารมีคุณยังไม่ถึงจุดที่จะบวชได้ตลอดชีวิตครับ ต้องมีชีวิตทางโลกตามปกติแต่จะผูกพันธ์ในเรื่องศาสนาไปตลอด และมักจะมีเซ้นต์ดีด้วย ก็หมั่นสร้างสมบุญไปเรื่อยๆนะครับ

ขอบุญรักษา:z8

19. deedeeman

สวัสดีคุณอนันต์ อิน
    1.ทั้งดาวอังคารเจ้าเรือนวินาสและเสาร์เจ้าเรือนศุภะกุมกันในภพการเงินและเจ้าเรือนพุธการเงินมากุมลัคนา พื้นดวงมีปัญหาเรื่องการเงินมากและมีมาตลอด
    คือหามาเท่าไรมักมีเรื่องให้หมด ที่ผ่านมาชีวิตต้องต่อสู้มาตลอด

2.ราหูลอยในเรือนปัตนิ(คู่ครอง)เล็งลัคนาเข้ากฎพิทุบาทว์(มีตำหนิ)เล็งลัคน์
    เป็นดวงช้ำ คู่ของคุณพึ่งพาได้ยากเช่นกันครับ แต่ต้องผูกดวงเธอดูอีกทีเพราะผมดูผ่านดวงคุณจึงอาจไม่ละเอียดพอ

3.บุตรต้องดูแลเรื่องสุขภาพ เป็นคนมีโลกส่วนตัวสูง แต่เขาติดคุณครับพึ่งพาได้ในภายหน้า

20. ปถุชนคนดี

ปถุชนคนดี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากขอรับ

ขอบุญรักษาท่านเช่นกันขอรับ _/l\_

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้