ดูดวงด้วยโหราศาสตร์ไทย+จิตสัมผัสฟรี2ข้อ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย deedeeman, 17 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. อนันต์ อิน

อนันต์ อิน สมาชิก

ขอบคุณมากครับ คุณ deedeeman
    ขอให้บุญกุศลรักษา นะครับ

2. ปิยนาถ

ปิยนาถ เป็นที่รู้จักกันดี

ดิฉันแต่งงานกับสามีมาแล้ว6 ปี ไม่เคยทะเลาะกันแต่ปี นี้ทะเลาะกันรุ่นแรงมาก

ดิฉัน เกิดวันจันทร์ที่ 18 สิงหาคม 2523
    สามี เกิดวันเสาร์ที่ 6 กุมภาพันธ์ 2525

อยากถามว่า 1. เราทั้งคู่มีกรรมหนักเป็นกรรมเกี่ยวกับอะไร

3. ปิยนาถ

ดิฉันแต่งงานกับสามีมาแล้ว6 ปี ไม่เคยทะเลาะกันแต่ปี นี้ทะเลาะกันรุ่นแรงมาก

ดิฉัน เกิดวันจันทร์ที่ 18 สิงหาคม 2523
    สามี เกิดวันเสาร์ที่ 6 กุมภาพันธ์ 2525

อยากถามว่า 1. เราทั้งคู่มีกรรมหนักเป็นกรรมเกี่ยวกับอะไร<!-- google_ad_section_end -->
    2. มีวิธีแก้กรรมนี้อย่างไร
    และดิฉันกำลังแก้จากตนเอง โดยการหมั่นสวดมนต์ เช้า-เย็น เริ่มหัดนั่งสมาธิ ทำบุญเป็นประจำอยู่แล้ว และตอนนี้ทานมังสาวิรัตอยู่ เกือนได้ 1 ปีแล้ว เตรียมตัวเตรียมใจจะไปนั่งสมาธิวิปัสสนากรรมฐาน ที่วัดอัมพวัน ในเดือน มิถุนายน 2552 นี้ เพื่อจะได้ผ่อนหนักให้เป็นเบา เพราะดิฉันเป็นใจร้อนและขี้บ่น กำลังอยู่ระหว่างการขจัดนิสัยที่แย่ ๆ ของตนเองอยู่หวังว่าจะได้ดีขึ้น ดิฉันเป็นคนรักสามีมาก และสามีก็เปลี่ยนไปเมื่อคบกับเพื่อน สามีเป็นคนขี้อาฆาตพยาบาทอย่างรุนแรง<!-- / message -->

4. patcharapa25

patcharapa25 สมาชิก

เกิดวันพฤหัสบดีที่ 5 กรกฎาคม 2516 เวลา 05.05 (ตีห้าห้านาที) กรุงเทพฯ (บางแค) เพศชาย
    1. หน้าที่การเงิน ในอนาคตนั้นธุรกิจจะเจริญก้าวหน้าไปได้ด้วยดีหรือไม่
    2. ภรรยาที่คบหาอยู่นี่ เป็นเนื้อคู่ อยู่กันจนสิ้นอายุไขหรือไม่ เธอเกิดวันอาทิตย์ที่ 25ก.พ. 2522 เกิดเวลา 00.46น.
    3. วิบากกรรมที่ต้องปฏิบัติเพื่อแก้ไขตัดกรรมกัน คืออะไร แล้วต้องทำอย่างไรบ้างที่จะอโหสิกรรมต่อกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 เมษายน 2009
  5. deedeeman

deedeeman เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคุณปิยนาถ ขอวันเดือนปีเวลาจังหวัดที่เกิด ด้วยนะครับ
    บุญรักษาครับ

6. deedeeman

สวัสดีpatcharapa25
    1.การเงินภายหน้ามีความก้าวหน้าเจริญรุ่งเรืองดีมากครับเป็นที่พึ่งให้ครอบครัวได้
    แต่การงานมีความเสี่ยงอยู่ตามพื้นดวงจะล้มเหลวก่อนสักครั้งแล้วจึงมีความรุ่งเรือง

2.เจ้าเรือนปัตนิ(คู่ครอง)ตกภพลาภะ(ความราบรื่น สมหวังโชค สิ่งที่ได้มา)
    และเจ้าเรือนลาภะจรตกภพศุภะ(ความสำเร็จก้าวหน้า ความดี)และเจ้าเรือนศุภะเสาร์มากุมที่ลัคนาเกิดของคุณ คุณมีภรรยาที่ดีแล้วล่ะครับและอยู่กันไปยันสิ้นอายุไขแน่นอนครับ

3.มิทราบคุณมีบุตรหรือยัง หากยังที่เห็นในดวงคือมฤคยูกุมภพปุตตะ(อันหมายถึงบุตรบริวาร เด็กๆ) หากยังไม่มี ดาวในตำแหน่งนี้อาจทำให้คุณมีบุตรยาก
    ต้องแก้ด้วยการบริจาคเงินหรือสิ่งของช่วยเหลือเด็กกำพร้า หรือยากจนและอุทิศบุญแก่เจ้ากรรมนายเวร และไปขอบุตรกับพระพรหมก็จะสมหวัง

**ปีนี้เสาร์เป็นกาลีกุมลัคนาในดวงเดิมต้องระวังสุขาพเป็นพิเศษ ด้านกระดูก ระบบประสาท ต้องไม่เครียดมากเกินไปในเรื่องงานครอบครัว

บุญรักษาครับ

7. popeyees

popeyees สมาชิก

รบกวนช่วยดูให้ทีนะครับ
    ผมเกิดวัน พุธ ที่9 เดือน ตุลาคม พ.ศ. 2534 เวลา 17:45 ปีมะแม ครับ
    ขอรบกวนสอบถามเรื่องการเรียนหน่อยนะครับ คือผมจะสอบเข้ามหาวิทยาลัยที่หวังไว้ได้ไหมครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอขอบคุณมากๆครับ

8. deedeeman

สวัสดีAor_Angkana
    1.ว่าไปตามพื้นดวงงานของหนูภายหน้าจะมีความมั่นคงมีคนสนับสนุน
    ประสบผลดีในสังคมแต่ต้องเหนื่อยฝ่าฟันอยู่บ้างจึงสำเร็จ

2.ภายในไม่เกินตุลาหนูจึงได้งานใหม่

3.เจ้าเรือนปัตนิ(คู่ครอง)อังคารกุมร่วมดาวศุกร์เจ้าเรือนอริลาภะ
    ทางโหรเรียกดาวคู่นี้ว่าดาวคู่ชู้และคู่มิตร เมื่อรวมความหมายเข้าด้วยกัน
    หมายถึงคู่คือทุกขลาภคือมีคู่ทีรัยมักรู้สึกต้องเดือดร้อนใจทุกครา

ซึ่งพื้นดวงหนูมีเจ้ากรรมในเรื่องนี้ติดมาด้วย คงเรียกว่าอาภัพยังไม่ได้หรอกเพราะเป็นคนมีเสน่ห์มีคนมาขายหนมจีบเรื่อยๆ เพียงแต่มักกมาแบบเจ้าชู้ซ่อนภายในทำให้เราระแวงในความรัก แต่เกณฑ์ที่หนูจะเจอคนที่ดีจิงๆสำหรับหนูคือผ่าน33ปีไปแล้ว

อนุโมทนากับการปฎิบัติชอบแล้วหมั่นสั่งสมบุญเป็นการแก้ปัญหาที่ถูกกว่าอย่างอื่นอาจไม่เห็นผลทันตาเห็นเพราะสิ่งเหล่านี้ต้องใช้เวลาในการสั่งสมบารมี
    แต่จะมาช่วยเราได้เมื่อยามชาตาตก ดีกว่าปล่อยให้แย่แล้วมาแก้เพราะอาจช้าเกินไป
    ใช่ครับกรรมเป็นสิ่งที่ทุกคนต้องรับและชดใช้ มิอาจหลบเลี่ยงแต่สามารถเจือจางวิบากลงได้วยอนันตริยกรรมคือทำกรรมหนักๆเพื่องเบี่ยงเบนกรรมอื่นที่ส่งผลอยู่ให้หลีกไปเพื่อให้กรรมหนักๆส่งผลก่อน

ขอบุญและธรรมะรักษาครับ
    oishi_

9. sutinee

sutinee สมาชิกใหม่

sutinee

รบกวนช่วยให้หนูได้พ้นทุกข์ด้วยนะค่ะ
    หนูเกิดวันศุกร์ ที่ 2 พ.ค. 2523 เวลา ประมาณ 6 โมงเย็นค่ะ ปีวอก รบกวนสอบถามดังนี้นะค่ะ
    1. เรื่องวิบากกรรมของชีวิตและแนวทางแก้ไขค่ะ
    2. เรื่องความรักจะเป็นอย่างไรบ้างค่ะจะสมหวังมีเนื้อคู่หรือได้แต่งงานมั๊ยค่ะ ลักษณะคู่ครองเป็นอย่างไร หรือบุคคลที่คบกันอยู่ตอนนี้เค้ามีความรักให้หนูบ้างหรือไม่ เค้าเกิดวันอังคารที่ 17 มกราคม 2499 ปีวอก
    3. ปีนี้หนูจะมีเกณฑ์ได้เปลี่ยนงานใหม่ที่ดีกว่าเดิมที่ทำอยู่ อย่างที่หนูได้หวังเอาไว้หรือไม่ค่ะ
    รบกวนช่วยตอบให้หนูด้วยนะค่ะ ทาง E-Mail : sutinee_p9@hotmail.com
    ขอบพระคุณมาก ๆ ค่ะ

10. MeeBooN

MeeBooN สมาชิกใหม่

20 พฤศจิกายน 2008
    เกิดวันอาทิตย์ 5 กันยายน 2519 ปีมะโรง เวลา 19.27 น.
    อยากถามว่า...
    1. การงานที่คิดไว้ว่าจะเริ่มทำ เกี่ยวกับพวก ตุ้มหู เสื้อผ้า จะเป็นอย่างไรคะ
    2. การเงิน จะดีขึ้นไหม หรือจะมีคนเข้ามาช่วยเหลือบ้างหรือไม่
    3. ความรัก จะดีขึ้นจากเดิมไหมคะ

11. ปิยนาถ

ดิฉัน เกิดวันจันทร์ที่ 18 สิงหาคม 2523 กทม. เวลา 01.00 น. เป็นต้นไป
    สามี เกิดวันเสาร์ที่ 6 กุมภาพันธ์ 2525 หนองบัวลำภู ส่วนของสามีเวลาไม่ทราบ

อยากถามว่า 1. เราทั้งคู่มีกรรมหนักเป็นกรรมเกี่ยวกับอะไร<!-- google_ad_section_end -->
    2. มีวิธีแก้กรรมนี้อย่างไร
    และดิฉันกำลังแก้จากตนเอง โดยการหมั่นสวดมนต์ เช้า-เย็น เริ่มหัดนั่งสมาธิ ทำบุญเป็นประจำอยู่แล้ว และตอนนี้ทานมังสาวิรัตอยู่ เกือนได้ 1 ปีแล้ว เตรียมตัวเตรียมใจจะไปนั่งสมาธิวิปัสสนากรรมฐาน ที่วัดอัมพวัน ในเดือน มิถุนายน 2552 นี้ เพื่อจะได้ผ่อนหนักให้เป็นเบา เพราะดิฉันเป็นใจร้อนและขี้บ่น กำลังอยู่ระหว่างการขจัดนิสัยที่แย่ ๆ ของตนเองอยู่หวังว่าจะได้ดีขึ้น ดิฉันเป็นคนรักสามีมาก และสามีก็เปลี่ยนไปเมื่อคบกับเพื่อน สามีเป็นคนขี้อาฆาตพยาบาทอย่างรุนแรง<!-- google_ad_section_end -->

ขอบคุณค่ะ

12. Blue Dragon

Blue Dragon Active Member

สวัสดีครับ คุณ DEEDEEMAN รบกวนด้วยคนครับ
    เกิดวันศุกร์ที่ 2 มีนาคม 2522 ขึ้น 5 ค่ำ เดือน 4 ปีมะเมีย เวลา 20.00 น. ที่สุรินทร์ อยากเรียนถามดังนี้
    1. พื้นดวงโดยรวมเป็นอย่างไรบ้างครับ
    2.ผมมีกรรมอะไรเกี่ยวกับเรื่องความรักหรือเปล่าครับ รู้สึกว่าตัวเองอาภัพรัก แล้วมีวิธีแก้กรรมอย่างไรครับ
    3.ตอนนี้ผมทำงานเกี่ยวกับการให้บริการของบริษัทที่เกี่ยวกับการสื่อสารอยู่นะครับ อยากทราบว่า อนาคตจะเป็นอย่างไร ถ้าทำธุรกิจส่วนตัว ทำเกี่ยวกับอะไรถึงจะรุ่ง แล้วก็เรื่องเงินครับ ตอนนี้เปรียบเสมือนเสาหลักครอบครัว หาเงินเข้าบ้านให้พ่อให้แม่ ตอนนี้ก็กำลังปรับปรุงบ้านให้ท่านอยู่ครับ เงินจึงไม่มีเหลือเก็บ ผมพอจะมีโอกาสมีเงินเก็บเป็นก้อนกับเขาบ้างไหมครับ ขอบคุณครับ

13. นายชัชฌาณัฏฐ์

นายชัชฌาณัฏฐ์ เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2009
    ข้าพเจ้า นายชัชฌาณัฏฐ์ สังวาลเพ็ชร ขอขอบพระคุณคุณ deedeeman มากนะครับที่ช่วยทำนายทายทักให้กับข้าพเจ้า ข้าพเจ้าพึงพอใจแล้วครับ ขอขอบพระคุณมากนะครับ.

14. patcharapa25

patcharapa25 สมาชิก

รบกวนดูดวงนี้ให้คนข้างบ้านทีค่ะ เนื่องจากเธอกำลังประสบปัญหากับชีวิต
    เกิดวันอาทิตย์ที่ 2 ม.ค. 2520 เวลาเกิด 09.00 น. (เก้าโมงเช้า)ค่ะ เพศหญิง เกิดที่ กรุงเทพฯ ค่ะ
    1. สามี (เกิด 21 มิ.ย. 2518)ไม่ทราบว่าโดนคุณไสยหรือเปล่าเพราะไปติดผู้หญิงจนลืมลูกลืมภรรยา ปกติเขาก็รักลูกมาก เดี๋ยวนี้แทบไม่กลับบ้านเลย แล้วจะกลับมาดีกับครอบครัว เช่นดังเดิมหรือไม่
    2. จะดำเนินชีวิตต่อไปอย่างไร มีหนทางออกหรือไม่ ตอนนี้ไม่มีที่พึ่งพา อยู่อย่างโดดเดี่ยวกับลูก
    3. อนาคต จะสามารถมีธุรกิจส่วนตัวหรืออาชีพอะไรหรือไม่ เพราะว่าตั้งแต่มีลูกก็ไม่มีงานทำเลย อายุก็เริ่มเยอะแล้ว
    รบกวนตอบดวงชะตาทีนะคะ ขอบุญกุศลที่ข้าพเจ้าเคยสั่งสมมาตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบัน จงสำเร็จแก่ท่านอาจารย์ ตลอดกาลนานเทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2009
  15. domeka

domeka สมาชิกใหม่

รบกวนด้วยครับ

เกิดวัน อาทิตย์ 19 มิย 2531 เวลา 06.21 เกิดที่กรุงเทพครับ

1.ต้องการทราบเรื่องการเรียนในช่วงหลังจากนี้ไปครับ ว่าจะราบลื่นไหมครับ
    2.อยากทราบ อาชีพในอนาคต ว่าจะทำในลักษณะอย่างไร ลำบากไหมครับ
    3.อยากทราบเรื่องความรักครับ ว่าจะเป็นอย่างไร

16. pangiiii

pangiiii สมาชิกใหม่

ขอความกรุณาด้วยคนคะ

ดิฉันเกิดวันที่ 29 กรกฏาคม พ.ศ.2525 เวลา 11.33 น. ที่จังหวัดเชียงใหม่

มีคำถามจะรบกวนดังนี้

๑.ดิฉันมีโอกาสที่จะได้บรรจุเป็นข้าราชการเมื่อใดคะ
    ๒.ทำไมถึงมีปัญหาเก็บเงินทองไม่อยู่ มีวิธีแก้อย่างไรบ้างคะ
    ๓.หน้าที่การงานที่เหมาะสมกับดิฉันคืออะไรคะ

จะรอคำตอบนะคะ ขอบคุณมาก ๆ คะ

17. ฤาชา

ฤาชา สมาชิกใหม่

รบกวนถามปัญหาค่ะ
    สามีเกิดวันที่ 26สิหาคม 2515 เวลาประมาณ 6 โมงเช้า ส่วนดิฉันเกิดวันที่ 7 เมษายน 2515 เวลา 16.45 น.
    1. เรื่องความรักจะได้ครองคู่ไปตลอดมั้ยค่ะ
    2. สามีตกงานมาเกือบปีแล้วค่ะ จะได้งานเมื่อไหร่ค่ะ แล้วทำเกี่ยวกับอะไรค่ะ
    3. จะมีโอกาสย้ายกลับ กทม.มั้ยค่ะ เมื่อไหร่ค่ะ

18. บัวบาน02

บัวบาน02 สมาชิกใหม่

อนุโมทนาคะ รบกวนคูให้เพื่อนหน่อยคะอายุอย่างเข้าเล็ขสามแล้ว
    เกิดวันเส่าร์ที่ 18 สิงหาคม 2522 เวลา 3:45
    คำถามคือว่า
    1 เมื่อไหร่จะมีแฟนกับเขาสักที เนื้อคู้เป็นคนไทยหรือฝรังดะ
    2 อายุเท่าไหรจะได้แต่งงาน
    3 อาชีฟอะไรทำแล้วรุ่ง
    กราบขอบพระคุณมากคะ;41;k04

19. deedeeman

สวัสดีpopeyees
    1.ปีนี้ยังไม่ได้นะพ่อหนุ่ม แต่อย่าพึ่งหมดกำลังใจ ความสำเร็จของคนเรามันมีอีกหลายเรื่อง สู้ๆนะ
    บุญรักษาครับ;aa1

20. deedeeman

วัสดีMeeBooN
    1.ดาวศุกร์อันหมายถึงของสวยๆงามๆจรสถิตย์เป็นนิจ(อ่อนด้อยในราศีกันย์ร่วม
    อังคารมหาจักร(ยิ่งใหญ่ต่อสู้ฝ่าฟัน)เจ้าเรือนกรรมมะ สถิตย์ร่วมกันเป็นคู่มิตรในราศีกันย์ภพมรณะผลมีทั้งดีและเสียนะครับในรยะแรกอาจไม่ประาบความสำเร็จ
    แต่จะดีเมื่อผ่านไปในระยะเริ่มต้น นี่ว่าถึงเฉพาะสินค้าที่คุณจะขายเท่านั้นนะครับ

2.การเงินภายหน้ามีความมั่นคงดีครับ มีครอบครัวให้ความสนับสนุน

3.ดีขึ้นแต่คุณต้องลดความวู่วามลงด้วยเพราะอังคารเป็นใจมักวู่วามใจร้อนหงุดหงิดง่าย

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้