ดูดวงด้วยไพ่พรหมญาณ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย พรหมพร, 29 เมษายน 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. phu_75

phu_75 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    สวัสดีครับคุณพร ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวผมต้องปรึกษาทางพึี่ๆน้องๆก่อนนะครับ ถ้าจะทำอย่างต่ำก้ประมาณ 1,000 แผ่นครับ แล้วผมจะติดต่อไปอีกทีนะครับ เพราะว่ายังมีเวลาอยู่อีกหลายเดือนครับ ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล สวัสดีครับ.

2. x100

x100 สมาชิกใหม่

ผมได้ PM ไปหาอาจารย์แล้วไม่ทราบว่าได้รับหรือยังครับ

3. พรหมพร

พรหมพร เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ได้รับข้อความจากทุกท่านแล้วค่ะ เพียงแต่พรยังไม่ได้ติดต่อไป งานในสวนยุ่งน่ะค่ะ ที่ยุ่งที่สุดคือครอบครัว มีพ่อกับสามีที่ไม่ยอมรับในงานนี้ที่พรทำอยู่ การเป็นหมอดู สิ่งที่ทั้ง 2 คนนี้อยากเห็น อยากให้พรเป็นก็คือ อยากให้พรแบกจอบเสียบขุดดินดายหญ้าหลังสู้ฟ้าหน้าสู้ดินเลี้ยงหมูเลี้ยงวัวตัวมอมแมมอยู่กลางไร่นา เฮ้อ พรเรียนจบแค่ ป.6 มีโรคประจำตัวสุขภาพไม่สู้ดีนัก พรก็ขนขวายหาวิชาความรู้ใส่ตัว แล้วก็เลือกงานที่ใช้ความสามารถเฉพาะตัวที่ไม่ต้องเหนื่อยมาก พรชอบในสิ่งที่ตัวเองกำลังทำอยู่นี้ การได้ใช้ความรู้ความสามารถ การได้พูดคุยกับผู้คนหลากหลาย ได้เป็นที่ปรึกษาและให้กำลังใจกันและกัน ใครจะมองยังไงก็ช่าง พรรู้แค่ว่าพรมาถูกทางแล้ว และเส้นทางตามดวงชะตาของพรกำลังเปิดกว้างสู่อนาคตเบื้องหน้า ขอแค่มีกำลังใจไม่ยอมแพ้ต่ออุปสรรค พรก็จะสามารถไปสู่จุดหมาย หน้าที่ ที่ต้องทำให้สำเร็จในชาตินี้...พรเป็นหมอดูนะ ^^ พรต้องรู้เส้นทางของตัวเองสิ.

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      134
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2012
  4. juriana

juriana เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณคุณพร มากนะคะ ได้ดูกับคุณพร แล้ว
    ขนาดดูขณะเดินทางไปทำบุญ ยังแม่น เลยค่ะ
    และต้องขอโทษด้วยที่โอนเงินช้า พอดีติดงานน่ะคะ จะรีบโอนให้ไม่เกินพรุ่งนี้นะคะ ต้องขอโทษจริง ๆ

ขอ confirm อีกคนนะคะ ว่า แม่น

5. x100

x100 สมาชิกใหม่

สู้ๆๆๆครับ:cool:

6. พรหมพร

มาว่ากันด้วยเรื่องฤกษ์งามยามดีดิถีมงคลสมรสกันต่อ

5. วันขึ้น 5 ค่ำ 6 ค่ำ 12 ค่ำ และแรม 2 ค่ำ แมลงปอเกาะเรียงเป็นคู่กัน เอาหัวลงดินทั้งคู่ เรียกว่า "เรียงหมอนหัวลง" ท่านว่า ชายหญิงคู่ใดทำการร่วมเรียงเคียงหมอนตามดิถีวันนี้ ฝ่ายหญิงมีครรภ์แล้วจะตายจากกันไปข้างหนึ่ง มิฉะนั้นทั้งคู่จะมีการทะเลาะเลิกร้างกัน บางอาจารย์ว่า ทั้งคู่จะอยู่ด้วยกันเพียงไม่กี่เดือนก็จำพรากร้างลากัน

6.วันขึ้น 7 ค่ำ 10 ค่ำ 13 ค่ำ และแรม 4 ค่ำ 8 ค่ำ 10 ค่ำ 14 ค่ำ แมลงปอเกาะเรียงตัวเป็นคู่ หันหัวขึ้นสู่ท้องฟ้าทั้งคู่ เรียกว่า "เรียงหมอนหัวขึ้น" ท่านว่า ชายหญิงคู่ใดทำการร่วมเรียงเคียงหมอนตามดิถีนี้ จะเป็นคู่ผัวตัวเมียอยู่ด้วยกันจนแก่เฒ่า มีทรัพย์ศฤงคาร จำเริญศรีสวัสดิ์ดีนักแล

ดังนั้นอย่าชวนกันเข้าห้องเข้าหอแบบดื้อๆไม่ดูตาม้าตาเรือให้ดีเสียก่อน การพลีกายเพื่อชายคนรัก ฝ่ายหญิงควรเป็นฝ่ายตัดสินใจ แม้จะยังไม่ได้แต่งงานกันแต่อยู่ร่วมกันแบบสามีภรรยาก่อนก็ควรดูฤกษ์ดูวันมงคล
    เพราะ "ครั้งแรกระหว่างกัน" จะเกิดขึ้นเพียงครั้งเดียว ใช้ฤกษ์มงคลสมรสแต่งงานกันในภายหลังก็ไม่มีความหมาย อีกอย่างนึงนะ ดูความหมายของวันด้วยก็ดีค่ะ วันเสาร์=อมทุกข์อมเศร้าเต็มไปด้วยอุปสรรคและปัญหา วันจันทร์=ความหวั่นไหวไม่แน่นอนลังเลใจโดยเฉพาะในเรื่องของความรัก วันอังคาร=ทะเลาะเบาะแว้งทำร้ายร่างกายและจิตใจกัน วันพุธ=ธาตุน้ำ ดีแต่พอปานกลางแล้วแต่สถานการณ์ เหมือนน้ำใสที่โดนสีหยดลงไป โดนสีใดก็กลายเป็นสีนั้น วันพฤหัส=ดูดีมีสง่าเป็นครูบาอาจารย์ส่งเสริมในเรื่องฐานะทางสังคมดีอยู่หรอก แต่ติดจะเจ้าระเบียบและจู้จี้ขี้บ่นไปหน่อย วันศุกร์=เกษมสำราญดีแต่ถ้าฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งออกแววเจ้าชู้นิดๆก็อย่ามาว่ากันนะ วันอาทิตย์=ดีที่สุด มีความสำเร็จมั่นคงดีจึงเหมาะใช้เป็นวันมงคลสมรส เอาเป็นว่า ถ้าต้องการหาวันมงคลสมรสเหมาะๆก็สอบถามกันเข้ามานะ
    ยินดีช่วยแนะนำหาวันเหมาะๆให้ไม่คิดตังค์จ้า ^^ อยากเห็นคู่รักทุกคู่ครองคู่อยู่ด้วยกันอย่างมีความสุข.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2012
  7. ยี่แปะกง

ยี่แปะกง เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อ 7ปีมาแล้ว ผมเห็นว่า อาชีพที่ทำอยู่ มันเหน็ดเหนื่อยเกินไป แล้ว ทำกลางคืนไม่ได้หลับได้นอน ตอนเช้าก็ต้องไปซื้อของ ที่ กทม เย็นก็ต้องมาเปิดร้านขายปิดก็ ตี 3 เป็นแบบนี้อยู่ หลายปี

ผมก็ เริ่มที่จะหาอาชีพใหม่ พอเริ่ม ก็ ทะเลาะกันบ้านแทบแตก เขากลัวผมจะไปไม่รอด
    แต่เราดูแล้วถ้าอยู่ แบบเดิม ไม่รอดแน่ ๆ

ผ่านมาหลายปี ตอนนี้อยู่บ้านเฉยๆ ทั้งคู่ งานใหม่ ถึงแม่ จะไม่ร่ำรวย แต่ก็ พอเลี้ยงตัวได้แบบพอเพียง จนแฟนอ้วนอวบ เกินบรรยาย

ช่วงออก เดินก้าวแรก หากมีอุปสรรค์ ก็คิดว่า ใกล้ความสำเหร็จเข้ามาเรื่อยๆ แล้วแหระ

เป็นกำลังใจให้ครับ ว่าแต่ หมอพร สนใจ ชอบทาง โหราศาสตร์ไหม

ผมได้ตำรา จากพระ ท่านเขียนจากประสพการณ์ ทั้งชีวิต 4-50 ปี ของท่าน

ถ้าชอบ หลังไมค์ มานะครับ

8. พรหมพร

ขอบคุณสำหรับคำทักทายและกำลังใจที่เพื่อนรุ่นพี่ผู้ร่วมอาชีพทั้งเก่าและใหม่ให้กำลังใจกันเข้ามา ค่ะ เพราะคนที่บ้านของพรมองว่าพรยังไม่ "แก่" พอที่จะไปสั่งสอนใครได้ สั่งสอน ใช้คำหนักจัง เราใช้คำว่า พูดคุย แนะนำ และให้กำลังใจกัน ความแก่ ของคน ดูที่ตรงแค่เกิดก่อนและผมที่หงอกแล้วแค่นั้นฤา คนแก่ที่ทำตัวไม่สมกับอายุมีถมเถไป คนอายุน้อยที่ครองตนได้ดี มีวิชาความรู้ มีความคิดความอ่านเกินวัยจนน่านับถือก็มีอยู่มาก พระแก่เพิ่งมาบวชใหม่ ยังต้องไหว้พระหนุ่มที่บวชมานานกว่า มิใช่หรือ เมื่อเราได้ใช้วิชาความรู้ของเราไปในทางที่ดีงาม ได้ช่วยเหลือแบ่งเบาความทุกข์ร้อนในจิตใจผู้อื่น ได้อยู่ ในที่ที่เราควรอยู่ เราก็จะได้รับความเคารพนับถือจากผู้อื่นโดยที่อายุไม่ได้เป็นเครื่องแบ่งกั้น การงานอันใดที่เราทำแล้วมีความสุข มีความพอใจในการงานนั้น ไม่เบียดบัง หรือเบียดเบียนผู้อื่นน้อยที่สุด ก็จงทำงานในหน้าที่ของตนนั้นใด้ดีเถิด

9. พรหมพร

พรุ่งนี้ วันที่ 26 พฤษภาคม มีงานบุญประจำปีที่วัดกลางกุดสิมคุ้มใหม่ เป็นวัดในหมู่บ้านที่พรอาศัยอยู่ ท่านเจ้าอาวาสบอกให้พรมาช่วยงานบุญ พรจะไปเป็นหมอดูฉบับบรรยายการเสี่ยงทายภาพพระมาลัย การจับสลากเสี่ยงทายภาพพระมาลัยมักจะได้เงินน้อย 1-2-5 บาทก็ร่วมทำบุญได้ แต่ได้เงินไม่มากนักในแต่ละครั้ง พรว่าจะทำเป็นคูปอง ใครทำบุญ 10 บาทจะได้คูปอง 1 ใบ พรจะให้คำทำนายการเสี่ยงทายภาพพระมาลัยพร้อมกับดูดวงอย่างง่ายๆให้กับผู้ได้คูปอง อย่างนี้ทางวัดก็จะได้เงินมากขึ้นสำหรับเป็นปัจจัยในการสร้างศาลาที่ยังสร้างไม่เสร็จ,ค่าน้ำค่าไฟภายในวัด
    ไปทำงานเพื่อการกุศลแบบนี้ไม่ได้คิดตังค์หรอกเจ้าค่ะ * ^_^ * พรได้ถวายแผ่นซีดีบทสวดมนต์ประกอบดนตรี,เพลงธรรมะให้กับทางวัด แล้วก็นำเงินบูชาครูส่วนหนึ่งร่วมทำบุญกับโรงทานที่กลุ่มพ่อค้าแม่ค้าชาวตลาดจะนำมาแจกในวันพรุ่งนี้ด้วย ช่วงที่รอชาวบ้านมาทำบุญจะดูไพ่ให้สำหรับท่านที่ลงชื่อไว้ขอรับการดูดวง ทั้งในช่วงกลางวัน และที่นัดกันในช่วงกลางคืน เพราะคืนงานพรจะเข้ามาพักที่บ้านในหมู่บ้าน จะได้มีแสงไฟฟ้าสว่างๆสำหรับทำการดูดวงให้กับท่านที่สนใจจองคิวไว้แล้วค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤษภาคม 2012
  10. tuynuy55

tuynuy55 สมาชิก

อ่านข้อความในหลายๆ กระทู้ของคุณพรแล้ว รู้สึกศัทธาในตัวคุณพรมากๆ เป็นคนที่ไม่ชอบการดูดวง (เพราะเห็นเพื่อนๆบ้างคนไปดูมาแล้วก็เกิดความเครียด) แต่พออ่านเจอคุณพรแล้ว รู้สึกอยากให้คุณพร ตรวจดวงชะตาให้บ้าง เราต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ ส่งรายละเอียด และโอนเงินไปให้คุณพรที่ไหน รบกวนคุณพรด้วยนะค่ะ อ้อ! เราอยากทำบุญแผ่นซีดีด้วย และขออนุโมทนาสาธุในสิ่งดีๆที่คุณพรกำลังทำ.....

11. พรหมพร

งานบุญผ่านพ้นไป คณะผ้าป่ามาจากจังหวัดระยองได้นำเงินมาถวายเป็นปัจจัยในการสร้างศาลา,บำรุงวัด พร้อมน้อมถวายพระพุทธรูปจำลององค์พระพุทธชินราชมาเพื่อประดิษฐานเพื่อเป็นพระประธานในศาลากลางหลังใหม่ที่กำลังอยู่ในระหว่างการก่อสร้าง ก็ได้เงินทำบุญเป็นจำนวน หนึ่งแสนสองหมื่นเศษ รายได้จากการทำบุญเสี่ยงภาพพระมาลัยและตักบาตรต่ออายุอยู่ที่ สามพันหกร้อยแปดสิบสามบาท รวมเป็นเงินยอดรวมทั้งสิ้น 131,730 บาท หักค่าใช้จ่ายแล้วได้เงินเข้าวัดแปดหมื่นกว่า ก็ถือว่าได้เยอะแล้วค่ะ พูดเยอะ ใช้เสียงมากแข่งกับเสียงเครื่องเสียงในงาน แพ้ควันบุหรี่ที่กลุ่ม สว.(สูงวัย) สูบอย่างไม่เกรงใจใคร ผลก็คือเสียงแหบแล้วก๊ะไอหนักกว่าเดิม ^^"

ขนาดไฟล์:
      22.7 KB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      25.7 KB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      25.6 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      33.5 KB
      เปิดดู:
      58
      ขนาดไฟล์:
      11 KB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      19.6 KB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      21 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      14.2 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      17.1 KB
      เปิดดู:
      61
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤษภาคม 2012
  12. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมาเฟิร์มครับ พี่พรดูไพ่พรหมญาณแม่นจริงๆ ไม่เชียร์ไม่หน้าม้า

13. พรหมพร

เนื่องจากมีหลายๆท่านสนใจสอบถามกันเข้ามาที่หลังไมค์ว่าหากต้องการจะร่วมกิจกรรมการดูดวงด้วยต้องทำอย่างไรบ้าง กติกาไม่ได้มีอะไรมากมาย
    1 ติดต่อเข้ามาที่ ข้อความส่วนตัว เพื่อความเป็นส่วนตัว เบอร์โทรศัพท์ของคุณจะได้ไม่มีใครเห็นนอกจากพร
    2 ขอชื่อเล่นเอาไว้ใช้เรียกขาน คุณเกิดวันอะไร(จันทร์-อาทิตย์) ตอนนี้อายุเท่าไหร่ แค่นี้พอ
    3 พรจะติดต่อล่วงหน้าผ่านทาง sms เพื่อกำหนดเวลานัดหมาย อย่างน้อยจะได้รู้ว่าคุณสะดวกหรือเปล่า
    4 พรจะเป็นฝ่ายโทรหา ยกเว้นกรณีที่คุณอยากช่วยพรประหยัดตังค์ค่าโทรศัพท์
    ดูดวงเสร็จแล้วพรจะส่ง sms บอกหมายเลขบัญชีธนาคารและชื่อบัญชี
    5 ค่าดูดวงเท่าไหร่? บูชาครู 24 บาท+ค่าโทรศัพท์ 26 บาท ราคาเริ่มต้นจึงอยู่ที่ 50 บาทขึ้นไป (แต่ขอเป็น 100 บาทเถอะนะคะถ้าหากคุณสามารถที่จะให้ได้ ให้พรได้มีเหลือเป็นค่าขนมมั่ง)
    หรือดูจากที่มีบางท่านให้มามากกว่าที่พรขอไว้ บอกว่าให้ไว้ร่วมทำบุญ พรก็ขอขอบพระคุณมา ณ.โอกาสนี้ค่ะ

ตอนนี้อยู่ในช่วงฤดูการทำนา อีกสัก 10 วันพรก็จะเริ่มดำนาแล้ว การคุยกันคงต้องเป็นช่วงกลางคืน ประมาณ 2 ทุ่มเป็นต้นไป ท่านใดได้เบอร์โทรของพรเอาไว้แล้ว อยากคุยกันอีกหรือให้เบอร์กับเพื่อนที่สนใจ ขอให้ส่งsms มาก่อนอย่าเพิ่งโทรมานะคะเพราะจากนี้ไปจะไม่ค่อยพกโทรศัพท์ติดตัวในช่วงกลางวัน ทำงานอยู่กลางทุ่งนากลัวทำหล่นตกน้ำโคลน กลัวโทรศัพท์เปียกฝน ที่แน่ๆทำงานอยู่กลางแจ้ง เวลามีฝนตกฟ้าคะนอง กลัวโดนฟ้าผ่าเจ้าค่ะ ^^"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤษภาคม 2012
  14. พรหมพร

แม่นหรือไม่ อยู่ที่ความรู้สึกของคนถูกดูค่ะ อนึ่ง ถ้าคุณรู้ตัวว่าตัวเองเป็น...ผู้มีบอร์ดี้การ์ดส่วนตัว ขอความกรุณาช่วยเปิดใจรับพรด้วย อย่าได้ปิดกั้น ไม่งั้นคำทำนายก็อาจจะออกมาไม่มีความแม่นเอาเสียเลย ^^" ในขณะเดียวกันหากท่านเปิดใจ เปิดทางให้ การดูดวงก็จะง่ายขึ้น และจบเรื่องลงพร้อมกับมีความรู้สึกดีๆต่อกัน

15. พรหมพร

มี เรื่องตลก ส่วนตัว เกี่ยวกับการอธิฐานจิต มาเล่าสู่กันฟัง ขำๆน่ะ เรื่องเก่า คัดลอกเอามาเล่าซ้ำอีกรอบ ดันกระทู้อ่ะ ไม่งั้นไม่รู้จะเล่าเรื่องอะไรดี ไม่อยากหยิบยกพระธรรมคำสอนมาเอ่ยอ้าง เห็นว่ามีเยอะแล้ว อีกอย่างบางครั้ง บางที บ่อยด้วย ตัวเองปฏิบัติไม่ได้ หลายๆท่านในที่นี้ต่างก็เป็นผู้มีภูมิธรรมพอตัว เรามีความรู้เท่าหางอึ่งไม่บังอาจไปสอนใครเขาได้ เลยอายที่จะอ้างพระธรรมคำสอน ซะงั้น...

ที่บ้านสวนของพ่อติดจานดาวเทียม ก็จะได้ดูรายการต่างๆเยอะกว่าฟรีทีวี แต่จะไม่ค่อยติดตามเรื่องใดมากนัก
    สนใจรายการดูดวง แต่ก็งั้นๆ เพราะเราก็ศึกษาอยู่ เห็นคนดังผ่านจอบ่อยครั้ง ชอบรูปลักษณ์ของอาจารย์ หนู กันภัย สเป็คของพรคล้ายๆแบบนี้ว่างั้นเถอะ ^^ หุหุ ใครๆก็คงจะมีการล๊อคสเป็ค มีคนในแบบที่ชอบที่ถูกใจกันทั้งนั้นแหละ
    สำหรับอาจารย์ เห็นว่าการที่มีผมขาวกระหย่อมนึงนั้นดูเท่ห์ดี ส่งเสริมให้ดูเป็นผู้หลักผู้ใหญ่ ดูขลังดีว่างั้นเถอะ
    คิดกันเล่นๆในใจ เมื่อเรามีอายุมากขึ้น ถึงวัยที่เริ่มมีผมหงอก อยากมีผมขาวสักปอยโดดเด่นกลางกลุ่มผมที่ยังดำ
    เวลาเกล้ามวยผม ออกงาน...จะได้ดูเท่ห์ๆ ดูขลังอย่างอาจารย์มั่ง ก็แค่คิดเล่นๆ แล้วก็ไม่ได้สนใจเรื่องนี้อีก
    วันเวลา ผ่านไป หลังจากนั้นไม่นานเลย ประมาณเดือนนึงได้ ตอนเย็นวันนึง ไปรับลูกชายที่เล่นกับเพื่อนอยู่ท้ายหมู่บ้าน
    วันนั้นครึ้มฟ้าครึ้มฝน ลมพัดแรงอย่างมาก เดินผ่านต้นลำใยหน้าบ้านใกล้จุดที่เด็กๆเล่นกันอยู่
    จู่ๆได้ยินเสียงดังหึ่งๆรู้สึกได้ว่ามีแมลงบินมาต่อยเข้าที่ศีรษะ รู้สึกเจ็บปวดมาก คิดว่าต้องไม่ใช่แตนอย่างแน่นอน
    รีบก้มหน้าลงพลางใช้มือปัดป่ายหวังจะให้แมลงบินออกไป ผลกลับออกมายิ่งแย่กว่าเดิม ผมยุ่งพันกันตัวต่อบินออกไปไม่ได้เลยโดนต่อยเพิ่มขึ้น ที่คิดว่าเป็นตัวต่อแน่แล้ว เพราะมันเจ็บเกินแตนต่อยธรรมดา ตอนที่เจ็บปวดอย่างที่สุด ปากร้องตะโกนออกไป ใครไปทำอะไรกับรังต่อ เด็กบ้าพวกนี้ไปทำร้ายรังต่อใช่มั้ยมันถึงได้ออกมาไล่ต่อยคนอย่างนี้ คือใจไม่ได้โกรธตัวต่อเลยนะ ตัวต่อต่อยเสร็จแล้วก็บินหนีไป สุดท้ายก็ไปจบที่โรงพยาบาล โดนต่อต่อยสามจุดด้วยกันที่ศีรษะด้านซ้ายบนสุด พิษนั้นร้อนแรงปานไฟแผดเผา ต้องฉีดยา กินยาแก้ปวดชนิดแรงสุดเท่าที่โรงพยาบาลจะจัดให้ได้
    ลูกชายก็โดนต่อต่อยเข้าที่หน้าทีนึงเหมือนกัน หน้าปวมฉึ่ง พรเองก็หัวโนบวมปูดเลยล่ะ รังต่อก็โดนชาวบ้านรมควันเอาตัวอ่อนไปกิน พรหัวปูดหน้าบวมอยู่ 3-4 วันจึงได้หาย ยังถ่ายรูปเก็บไว้เป็นที่ระลึกอยู่เลย 555+แต่ไม่ได้ถ่ายรูปหน้าตัวเองหรอก หน้าเหมือนแป๊ะยิ้มพิธีเชิดมังกรยังไงยังงั้น
    ยังดีนะที่พรไม่ได้แพ้พิษแมลง เคยได้ยินมาว่าสำหรับคนที่แพ้มากๆ โดนมดคันไฟกัดตัวเดียวก็ทำให้ถึงกับตายได้ จึงได้คิดถึงเรื่องนึงขึ้นมา คนเฒ่าคนแก่เล่าไว้ ว่า ถ้าโดนต่อโดนแตนต่อยที่หัว ผมตรงที่โดนต่อยจะหงอก

นึกได้ดังนี้แล้วก็หัวเราะในใจแบบ...ฮึ่ม!?~ไม่จำเป็นต้องให้สำเร็จสมความต้องการทุกเรื่องก็ได้นะเจ้าคะ!!??
    ทีอยากถูกหวยอยากรวยทางลัดกะเค้ามั่งไม่เห็นมาเข้าฝันมาบอกหวยกันมั่งเลย ตอนนี้พรยังไม่แก่อะไรมากมาย
    แต่เมื่อพรอายุมากขึ้น เส้นผมก็คงจะหงอกขาวกว่าเพื่อนอยู่กระหย่อมนึงสมใจ เฮ้อ~วอนจังกรู~จริงๆเลยนะพรเอ๊ย~

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มิถุนายน 2012
  16. nuonmxzz

nuonmxzz เป็นที่รู้จักกันดี

มาดันให้ครับ แม่นครับเรี่องปัจจุบัน เรี่องอนาคตเดี๋ยวว่ากันอีกที

วันจันทร์โอนให้นะครับ ขอบคุณมากๆครับที่สละเวลาช่วงดึกดูให้1ช.ม. เห็นเปนหวัดฝนตก

17. mam_2012

mam_2012 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณพรคะ วงศ์.... ได้ส่งข้อความทาง PM ขอดูดวงกับคุณพรไปแล้วนะคะ ไม่ทราบส่งถูกหรือเปล่า ถ้าอย่างไรคุณพร ช่วยโพสท์ตอบกลับให้รู้ก็ดีค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ อาจถึงเวลาที่เจ้ากรรมนายเวรเปิดทางให้แล้วก็ได้ เพราะดูดวงมาเยอะ ก็งั้นๆ เกาไม่ถูกที่คันซักที บางคนไปดูถึงที่บ้าน เดินทางจากนครปฐมไปอยุธยา ยังไม่ดูดวงให้เลยขายกระเป๋าให้ก่อนแล้ว ใบโน้นเท่านี้ ใบนี้เท่านั้น แล้วเมื่อดูดวงก็นั่งดูยังไม่เท่าไหร่ บอกมีนัดไปดูดวงให้ลูกค้าข้างนอกอีกแน่ะ ทั้งๆที่เราก็นัดเวลาไว้แล้ว เป็นไง ที่เขียนเล่าให้ฟังไม่ใช่อะไรหรอกค่ะ อยากระบายความรู้สึกที่ประสบมาค่ะ

18. พรหมพร

เริ่มดำนาแล้วนี่คะ ดำนาตากแดดอยู่ดีๆ อบซาวน่ากำลังได้ที่เลย ฝนเทลงมา ดำนาตากฝนต่อ ร่างกายปรับอุณภูมิไม่ทันจะไม่ให้เป็นหวัดได้ยังไง สำหรับการดูดวง อยู่ที่ว่าเราจะจูนคลื่นให้ตรงกันได้หรือเปล่า ถ้าคลื่นตรงกันก็จะแม่นขึ้น คลื่นไม่ตรงกันก็กลายเป็นแค่หมอเดาไปเลย แหะแหะ ^^"
    สำหรับท่านที่สนใจส่งชื่อมาก่อนหน้านี้ แต่ไม่ได้ให้เบอร์โทร แล้วจะให้พรติดต่อไปได้ยังไงคะ
    อย่าลืมให้เบอร์โทรศัพท์สำหรับติดต่อกลับค่ะ

19. พรหมพร

ขอเบอร์โทรสำหรับติดต่อกลับด้วยค่ะ หลังไมค์นะคะ พรส่งข้อความติดต่อกลับแต่คุณไม่ได้ส่งข้อความถึงพรอีก กรณีของคุณน่าสนใจ ทั้งเรื่องที่คุณเล่ามา ทั้งความรู้สึกแปลกๆที่พรได้รับจากการอ่านหรือแม้แต่พิมพ์ข้อความถึงคุณ พรไม่ค่อยจะได้เจอการกระทบกันที่รุนแรงแบบนี้บ่อยนัก อยากจะคุยด้วย เป็นกรณีศึกษา ดูซิว่าเราจะไปกันได้ไหม ไม่ลองก็ไม่รู้เนอะ

20. nuonmxzz

nuonmxzz เป็นที่รู้จักกันดี

ลืมไปว่าวันนี้หยุด เดี๋ยวพรุ่งนี้โอนให้นะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้