ดูดวงฟรี 2 คำถาม

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย หน้ากากเสือ, 4 มกราคม 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    1.ปีนี้ไม่ค่อยมี
    2.ตั้งใจปฎิบัติด้วยทางสายกลางจะประสบความสำเร็จ มหาสติปัตฐาน 4

2. noon79

noon79 สมาชิกใหม่

ชาย 8 ก.พ. 2522 เวลาเกิด 4.50 น.
    ที่จ.นครปฐม
    ถามเรี่องการงาน การเรียน การเงิน(จะรวยไหม) ความรัก(อีกนานไหมกว่าจะเจอ)

3. มารพรหม

มารพรหม สมาชิก

เกิดวันที่ 10 เดือนสิงหาคม พศ 2523 เวลา 00.35 น. ที่ไต้หวัน ครับ

ถามนะครับ
    1 ชาตินี้จะมีคู่กับเขาหรือไม่
    2 ชีวิตควรดำเนินไปเช่นไรดีจึงจะเจริญรุ่งเรื่อง

ครับผม ขอบคุณมากครับ

4. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

1.การงานมักทำให้หนักใจเสมอ และงานเกี่ยวข้องกับการตรวจสอบ เป็นงานบริหารระดับสูงที่ต้องใช้อำนาจมาก ลูกน้องบริวารดี มีฐานะดีมาก
    2.อันนี้ไม่ทราบครับ

5. หน้ากากเสือ

1.ชีวิตจะมีการเปลี่ยนแปลงไปในทางดีอย่างมากอาจมีการย้ายที่อยู่ การเงินดีมากและการศีกษาทางธรรมก็เจริญก้าวหน้าดี จะได้รับการสนับสนุนอย่างลับๆแต่เรื่องไม่ดีคือผู้ใหญ่ให้โทษหรือผู้ใหญ่ชายทำให้ครอบครัวเดือดร้อน การงานยังต้องวิ่งหาอยู่หรือมีการเปลี่ยนแปลง
    2.ศึกษาได้เลย ไม่ต้องรอหรอก บรรลุหรือเปล่าผมไม่ทราบครับ ขนาดพระท่านตามพระไตรปิฎกยังต้องถามพระพุทธเจ้า คำถามแบบนี้อย่าถามคนทั่วไปเลย

6. chutinat

chutinat เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยนะคะ

วันเสาร์ที่ 3 เดือน เมษายน 2514 จังหวัดพิษณุโลก เวลา 20.18 น.
    1. จะมีการโยกย้ายงานเมื่อไหร่
    2. จะมีโชคลาภบ้างไหม
    3. จะมีเนื้อคุ่กับเค้าหรือเปล่า
    อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

7. มุซาชิ

มุซาชิ เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยนะครับ

เกิดวันจันทร์ที่ 15 พ.ค. 21 เวลา 16.45 กรุงเทพ

ขอถาม 2 คำถามครับ
    1) จะได้ย้ายงานเมื่อไหร่ครับ
    2) เรื่องความรักด้วยครับ

8. srykwn

srykwn Active Member

เกิด วันจันทร์ ที่ 30 ก.ค. 2522
    เวลา 6.59 น.
    ที่ จ.ตาก
    อยากทราบเรื่องเนื้อคู่ ว่าจะได้พบกันไหม เมื่อไหร่ ลักษณะเป็นยังไงค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2008
  9. MeeMejanG

MeeMejanG สมาชิก

รบกวนดูให้ด้วยนะคะ

เกิดวันจันทร์ที่ 30 พค. 2520 เวลา 05.06 น. ที่กรุงเทพฯ

1. ถามเรื่องความรักค่ะ === คนนี้จะใช่เนื้อคู่มั้ยคะ เนื้อคู่มีลักษณะ และ นิสัยเป็นยังงัยบ้างคะ (แฟนเกิด 3 กย 2526 เวลา 04.30 - 04.59 ที่ กรุงเทพฯ ค่ะ)
    2. ตอนนี้ความรักมีปัญหา ทำให้ต้องห่างๆ กับแฟนอยู่ค่ะ เราจะได้กลับมาเหมือนเดิมอีกมั้ยคะ หรือว่าต้องทำใจแยกไปเลยคะ
    3. ขอถามเรื่องการงานและการเงินค่ะ ปีนี้จะเป็นยังงัยบ้างคะ

ขอบคุณล่วงหน้ามากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 เมษายน 2008
  10. DoraemonAu

DoraemonAu สมาชิกใหม่

23 กุมภาพันธ์ 2008
    วันพุธ ที่ 2 พฤศจิกายน 2531 ค่ะ

เวลาตกฟาก 11.45 น

จังหวัดชัยนาท ค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

1.จากดวงแล้ว ชีวิตควรดำเนินเช่นไร ถึงจะดีเรื่อยๆ ควรวางตัวเช่นไร

2.ความรัก คนที่คบอยุ่ใช่คู่ครองมั้ยค่ะ ถ้าไม่ใช่เนื้อคู่จะเป็นอย่างไร (แฟนที่คบปัจจุบัน 3 กันยายน 2527 ค่ะ)

11. หน้ากากเสือ

1.อีกประมาณ 4 ปี
    2.มีครับได้แฟนสวยด้วย เจอในวงงาน ฐานะปานกลาง

12. หน้ากากเสือ

ถ้าสอบปีนี้ไม่เกินวันเกิด
    น่าจะได้นะครับ แต่เป็นต่างจังหวัด อาจจะไม่ได้อย่างใจ
    2.อนาคตทำงานเป็นของตัวเอง อาจทำงานเกี่ยวกับอสังหาฯ ใช้เงินกู้เงินหมุน
    มีเงินเข้ามากแต่มีราจจ่ายมาก มีฐานะดี

13. หน้ากากเสือ

1.ไม่มั่นใจเท่าไรครับ แต่ก็พอมีโอกาสซึ่งต้องใช้การช่วยเหลือจากผู้อื่นเช่นทำกิฟท์หรืออะไรทำนองนี้ ถ้าแบบธรรมชาติคงยากหน่อย
    2.เปิดได้แน่ครับภายในปีนี้ การวิ่งเต้นติดต่อจะประสบความสำเร็จทั้งเงินและงาน

14. หน้ากากเสือ

1.คงยังไม่เลิกตอนนี้ และหลังวันเกิดก็ยิ่งอยากเลิกมากกว่านี้ ถ้าเปลี่ยนก็ยังไม่ถูกใจอยู่ดี
    2.คงต้องวิ่งเต้นแล้วหรือให้เพื่อนติวให้ หรือทำอย่างใดๆด้วยความตั้งใจ จะจบได้

15. หน้ากากเสือ

1.งานมีปัญหาบ่อยๆ มีอุปสรรค หรือเปลี่ยนแปลงบ่อยๆ ถ้าเป้นเจ้าของเองต้องปรับปรุงกิจการบ่อยๆหรือเปลี่ยนสินค้าบ่อยๆจึงจะดี แต่ก็เหนื่อย การค้ามักมีคู่แข่ง
    2.ความรักมีคู่มักทะเลาะกันบ่อยๆ ความรักมักผิดหวังอกหัก หลังวันเกิดปีนี้ถ้ายังไม่มีแฟนก็จะมี

16. หน้ากากเสือ

1.ไม่ค่อยมั่นใจเลย ถ้ามีก็ต้องเป็นต่างชาติต่างภาษา หรือคนจากแดนไกลคือรักงานมากกว่าการมีแฟน ดาวที่แสดงการมีครอบครัวไม่ค่อยดีเลย
    2.เงินไม่ขาดมือตลอดชีวิต และการงานระดับสูงมีเงินเดือนดีมาก ถ้าเป้นกิจการส่วนตัวก็ค่อนข้างกิจการดีมาก เป้นผู้มีฐานะดีคนนึง

17. หน้ากากเสือ

การงานดีมีความก้าวหน้าไปสู่ตำแหน่งสูงๆ แต่จะมีการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ทำให้ต้องประกอบอาชีพส่วนตัวในที่สุด การงินพอประมาณและมักจะมีเหตุให้เสียเงินหรือต้องใช้ในการรักษาพยาบาลบ่อยๆเพื่อนมักทำให้เสียหายอยุ่เสมอ
    ความรักดี คู่ครองมีความอ่อ่นโยนนุ่มนวล มีเงินมีที่ดินมีกิจการของตัว
    โดยรวมถือว่าชะตาชีวิตไม่รวยมากแต่ก็ไม่จน ปานกลางถึงสูง

18. หน้ากากเสือ

1.ไม่สามารถกำหนดได้
    2.ระวังการใช้คำพูด การพูดจาที่รุนแรง แม้ว่าจะเจตนาดี
    ก็ทำสมาธิให้มากก็จะลดความฟุ้งซ่านทะยานอยากต่างๆได้ เห้นความเป้นจริงว่าการมีชีวิตคู่ก็เหมือนการเพิ่มทุกข์เพิ่มภาระต่างๆให้กับตนเอง การไม่มีย่อมมีความสุขกว่าการมี คนเราก็ยึดขันธ์ 5 เป้นของหนักอยู่แล้ว พอมีคู่ก็ เพิ่มจากขันธ์5 เป้นขันธ์ 10 แล้วยังเรื่องของญาติของอีกฝ่ายหนึ่ง เรื่องของลูก ฯลฯ แบบนี้ มันมีความสุขตรงไหน

19. มารพรหม

มารพรหม สมาชิก

หุหุหุ ขอบคุณครับ ตอบไม่เหมือนใครเลยนะครับ 5555

20. หน้ากากเสือ

1.ปีนี้มีการเปลี่ยนแปลงด้านการงาน การงานจะมีปัญหาเพื่อนร่วมงาน จะย้ายงานได้สำเร็จประมาณกลางปี
    2.โชคลาภ ไม่แน่ใจ แต่จะมีเงินก้อนเข้ามาจากการวิ่งเต้น หรือจากการกู้ยืมหรือลูกหนี้
    3.ดวงเป็นพินทุบาทว์ ได้คู่ก็ต้องแตกหักกันอีกไม่น่าจะคิดหวังกับเรื่องนี้มากนะครับ ปีที่แล้วมีมาแวะเวียนบ้างไหมครับ ถ้าปีที่แล้วไม่มีสักนิดเลยก็น่าจะทำใจไว้บ้างครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้