ด่วน!! รีบจองที่นั่งเฝ้าระวัง: เดี่ยวภัยพิบัติ1 เเสดงแล้ววันนี้ทุกประเทศทั่วโลก

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย sunny430, 24 มีนาคม 2012.

1. ปธ6

ปธ6 เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2011
    ว่าแล้วนั่นไง เอามาจากไหน น่าเบื่อที่สุด เอาเรื่องการเมืองมากวนกะเรื่องภัยพิบัติจนได้
    แทนที่จะได้ประโยชน์จากหัวข้อข้างต้น กลับได้ความแตกแยกอีกตามเคย เฮ้อ!!!!!

2. พญาเสือดาว

พญาเสือดาว เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2011
    ผมใด้ยินมาเยอะมากครับ มีเรื่องการเมืองเมื่อไหร่ ภัยพิบัติทางธรรมชาติจะตามมาครับ

3. sunny430

sunny430 เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าไปสนเรื่องการเมืองมากครับ ผมแค่เอานัยยะสำคัญทางด้านกรอบเวลามาให้ระวังกันครับ ตัวผมเองเป็นห่วงมากมากช่วง นี้เป็นต้นไปถึง 22 เมษาครับ พี่น้องอย่าปล่อยความระมัดระวังนะครับต้องตั้งตาดูกันต่อครับ วันนี้หมดวันที่ 9 แล้วเรียบร้อย ตั้งแต่นี้ไปก็จะเป็นวันและเดือนแห่งความวุ่นวายครับ สิ่งที่น่ากลัวอีกอย่างที่ผมลืมบอกคือประเด็นการละลายฉับพลันของน้ำเเข็งขั้วโลกครับ อาจจะใช้เวลาอาทิตย์เดียวที่จะละลายหากอ้างอิงตามข้อมูลของชาวธรณีวิทยาครับ และสามารถทำให้น้ำทั่วโลกสูงขึ้นหลายสิบเมตรหรือร้อยขึ้น จงระวังเรื่องนี้ครับเพราะนักธรณีต่างชาติเค้าเริ่มไปหาแล้วว่าภูเขาไฟใต้แผ่นน้ำแข็งมที่ขั้วโลกอยู่ตรงไหนบ้าง ติดตามให้ดีครับ และอย่ากระพริบใจเรื่อง เกาหลีครับ จรวดอะไรก็ไม่รู๋อาจจะนำไปสู่ยุคที่เราต้องสวมชุดป้องกันนิวเคลีย

4. พิทย

พิทย Active Member

ขอบคุณกระทู้คุณ sunny430ครับ และอีกหลายๆท่านที่เข้ามาให้ข้อมูลสาระที่มีประโยชน์
    เมื่อคืนผมนอนอยู่ดีดีมีคลื่นอะไรไม่รู้มาเขย่าจนตื่น ผมนึกว่าแผ่นดินไหว เช็คตอนเช้าปรากฎไม่ใช่
    รอดูกันต่อไปครับ. ส่วนข้อมูลทางการเมือง คุณvigo1843 อย่าได้ร้อนใจเลยครับ ทุกข่าวสารข้อมูล เรารับมาก็ใช้ปัญญาพิจารณากันได้ครับซึ่งทุกท่านในเวปพลังจิต มีวิจารญาณดีดีกันเยอะ เขารู้ข่าวเอาปัญญามาไว้คิด. ไม่ได้รู้ข่าวแล้วเอามาปรุงจิตให้มานั่งหงุดหงิดขุ่นมัวนะครับ

5. อธิฎฐาน

อธิฎฐาน เป็นที่รู้จักกันดี

การก่อการร้ายก็ถือว่าเป็นภัยพิบัติเช่นกันค่ะ ขอให้เปิดใจให้กว้างยอมรับความจริง คนใต้เจ็บปวดกับภัยพิบัติที่เขาไม่ได้ก่อมานานแล้ว ตอนนี้พวกเราตกเป็นตัวประกัน จะโดนฆ่าวันไหนก็ไม่รู้

6. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

อยากจะบอกว่า อยากให้ทุกคนเตรียมพร้อม ใครเตรียมอะไรได้เตรียมเลยนะ ของที่คิดว่ามีภัยจริงๆ หยิบฉวยไปได้

ดูท่าทางไม่ค่อยน่าไว้วางใจเลยจ้า
    :boo:

7. natatik

natatik เป็นที่รู้จักกันดี

ภายหลังงานพิธีสิ้นสุด เชื่อว่าภัยพิบัติจากมนุษย์ และธรรมชาติ จะเริ่มจัดหนักแน่นอน
    ภาคกลางเงินน้ำท่วม บางที่ยังไม่ได้รับเลย
    ภาคเหนือกับอิสานตอนนี้ ลมพัดบ้านพัง หลังคาถล่ม
    รัฐบาลกำลังทำอะไรกันอยู่.......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 เมษายน 2012
  8. ชัยบวร

ชัยบวร เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2011
    นั่นสิครับ...ถ้ามีวิจารณญาณดี มีสติ มีปัญญาก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ การดูข่าว ฟังข่าว ก็เฟื่อให้รู้เหตุการณ์ต่าง ๆ ว่าเป็นอย่างไรบ้าง เกิดอะไรขึ้นบ้างแล้ว ไม่ได้ให้เอามาทำให้จิตสับสนและวุ่นวายนะครับ ต้องแยกแยะกันสักนิด ขอบคุณครับ

9. ANAN JANG

ANAN JANG เป็นที่รู้จักกันดี

ปฏิบัติธรรม รอ ++

10. ชัยบวร

แต่ก็มีอีกประเด็นหนึ่ง ในกรณีที่บางท่านผลของข่าวมีผลกระทบต่อความรู้สึกนึกคิดมาก มีผลต่อจิตใจมาก ก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง ที่จะต้องหาทางใหม่ในการนำเสนอ หรืออาจละเว้นไม่นำเสนอ หรือไม่ยอมรับทราบเลยก็ได้ครับ ในสังคม เราจะพบว่ามีบางท่านไม่ยอมรับทราบข่าวสารเลยก็มี เพราะยิ่งดูมากก็ยิ่งวุ่นวาย บางท่านอาศัยการปลีกตัวอยู่อย่างสงบก็มี ในชุมชนผมมีคนประเภทนี้ด้วยครับ

11. PumpDemon

PumpDemon Active Member

ทุกท่านครับ เวลาที่ท่านนักเฉยๆ เพลิน ๆ นั้น
    พวกท่านรู้สึกว่า ตัวโยก ๆ โคลง ๆ เหมือนแผ่นดินไหวอ่อน ๆ ไหม
    ผมรู้สึกแบบนี้มาประมาณ 4-5 ครั้งแล้วครับ ทั้งๆ ที่บ้านผมก็ไม่ได้ติดถนนใหญ่อะไรครับ
    รถใหญ่ก็ไม่มีวิ่ง ที่จะทำให้บ้านสะเืืทือน ได้ขนาดนั้น

12. sunny430

มาแล้วครับ รัสเซียส่งทหารเข้าประจำการใน iran 500 นายครับ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=P6mpQ7Tvnvg&feature=player_embedded]Russia Is Massing Troops On Iran's Northern Border Ready For War - YouTube[/ame]

13. sunny430

เช็คด่วน! 3 สายการบินเอเชียประกาศเปลี่ยนเส้นทาง หนีโสมแดงยิงขีปนาวุธ

วันที่ 10 เมษายน พ.ศ. 2555 เวลา 10:20:23 น

สายการบินของเอเชีย 3 แห่ง ขอแจ้งเปลี่ยนแปลงเส้นทางบิน เพื่อหลีกเลี่ยงการยิงขีปนาวุธพิสัยไกลของเกาหลีเหนือ ซึ่งจะมีขึ้นระหว่างวันที่ 12-16 เมษายนนี้โดยสายการบินฟิลิปปินส์ แอร์ไลน์ส, ออล นิปปอน แอร์เวย์ส และเจแปน แอร์ไลน์ส ได้ประกาศเปลี่ยนเส้นทางการบินในหลายเที่ยวบิน

ทั้งนี้ เกาหลีเหนือได้ประกาศเตรียมพร้อมในการยิงขีปนาวุธอย่างเต็มที่ และยืนยันเดินหน้าโครงการดังกล่าวต่อไป โดยยืนยันว่ามีจุดประสงค์ทางด้านวิทยาศาสตร์ และเพื่อฉลองครบรอบ 100 ปี วันคล้ายวันเกิดนายคิม อิล-ซุง อดีตผู้นำประเทศ แม้มีเสียงคัดค้านทั้งจากสหรัฐฯ เกาหลีใต้ และญี่ปุ่น ที่มองว่าอาจคุกคามต่อเสถียรภาพของภูมิภาค และละเมิดข้อตกลงที่เคยทำไว้กับองค์การสหประชาชาติ

สายการบินฟิลิปปินส์ แอร์ไลน์ส กล่าวในแถลงการณ์ว่า เนื่องจากจุดตกของขีปนาวุธดังกล่าว เชื่อว่าจะอยู่ในเขตมหาสมุทรแปซิฟิก หรือห่างจากเกาะลูซอน อันเป็นที่ตั้งของกรุงมะนิลาไปทางตะวันออก เที่ยวบินทั้งหมดที่ต้องบินผ่านเขตดังกล่าวในช่วงระหว่างการยิง จำเป็นต้องขอเปลี่ยนแปลงเส้นทางบินชั่วคราว ทั้งนี้ รวมถึงเที่ยวบินที่บินระหว่างกรุงมะนิลาและสหรัฐฯ แคนาดา ญี่ปุ่น และเกาหลีใต้ ทางการฟิลิปปินส์ยังประกาศเขตห้ามบิน และออกคำเตือนแก่เรือโดยสารและเรือประมงให้หลีกเลี่ยงการเข้าไปในพื้นที่ที่อาจมีเศษซากของจรวดตก

ด้านเจแปน แอร์ไลน์ส ได้ประกาศเว็บไซต์ว่า สายการบินขอเปลี่ยนแปลงเส้นทางบินจำนวน 4 เที่ยวบิน ระหว่างกรุงโตเกียวและกรุงมะนิลา กรุงจาการ์ต้า และสิงคโปร์ ซึ่งจะทำให้เวลาการเดินทางเพิ่มขึ้นราว 5-20 นาที

ส่วนสายการบินออล นิปปอน แอร์เวย์ส ประกาศเปลี่ยนเส้นทางบิน 5 เที่ยวบิน ระหว่างโตเกียวและสิงคโปร์ มะนิลา และจาการ์ต้า แต่ตารางการบินยังคงไม่เปลี่ยนแปลง

14. พญาเสือดาว

พญาเสือดาว เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2011
    คุณPumpDemon ผมก็รู้สึกครับ นั้งเพลินๆเเล้วรู้สึกตัวเอียงๆครับ ความรู้สึกนี่เป็นตั้งเเต่ตอนผมเรียนอยู่เมืองจีน ผมก็ไม่รู้ว่าเกิดอะใรขึ้นครับเพื่อนของผมก็เป้นครับอืม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 เมษายน 2012
  15. PumpDemon

อืมครับ แผ่นดินไหวหรือครับท่าน หรือว่าร่างกายเราเป็นอะไรไปครับ
    หรือคิดไปเองหว่า ???????

16. ชัยบวร

การปลีกตัวออกจากความวุ่นวายไม่ใช่เรื่องเสียหายนะครับ เพราะบางทีการจะใช้ขีดจำกัดในตัวเองพิจารณาแล้ว ก็อาจจะไม่สามารถพิจารณาได้อย่างชัดแจ้งว่า อะไรคือเหตุปัจจัย อะไรคือผล อะไรคือข้อเท็จจริง การเข้ามาพิจารณาตัวเอง เข้าใจตนเอง อยู่อย่างสงบ ก็เป็นผลดีเช่นกันครับ เพราะในบางครั้งทุกสิ่งทุกอย่างย่อมมีเหตุปัจจัยเกื้อหนุนให้เกิดขึ้น มีกรรมที่จัดสรรไปแล้ว ย่อมเป็นไปเช่นนั้นเอง

17. ธรรมแท้ว่าง

ธรรมแท้ว่าง กายเบาใจเบา

ผมอยากปลีกตัวไปอยู่แถวเขาค้อเพชรบูรณ์ ใครมีรีสอร์ทจะขายทิ้งบ้างครับ

18. buccaneer81

buccaneer81 Active Member

28 พฤศจิกายน 2011
    ตอนนี้ผมเครียดอย่างแรงครับ ดูข่าวเรื่องพายุลูกเห็บในประเทศไทย มันรุนแรงจริงๆ ถ้ามาลงบ้านผมคง...ทำอะไรไม่ถูก กระเบื้องลอนคู่ทะลุแน่ คงได้แต่เตรียมหาผ้าใบกันน้ำมาประจำตามห้องต่างๆเผื่อเกิดความเสียหาย สำคัญแต่ว่าผมต้องอยู่บ้านด้วยน่ะ เฮ้อออ เครียด

19. sunny430

ตั้งใจรอพิสูจน์เรื่องปลาบู่เลยครับทุกท่านอีก สามวันครับ จะเข้าสู่ช่วงวันที่ 13 ซึ่งหากคำทำนายเป็นจริงก็จะได้เห็นกันครับ ในขณะที่สภาไทยก็เดือดขึ้นทุกวันครับ หากแกนนำม็อบเป่านกหวีดวันไหนขอให้ทุกท่านรีบออกไปซุปเปอร์มาร์เกตุเลยนะครับ เดี๋ยวของผมดเพราะคราวนี้จะไม่เหมือนครั้งไหนเลยในประวัติศาสตร์ครับ เราอาจได้เห็น อียิบสอง ซีเรียสาม หรือ เฮติกลางกรุงครับ จำคำเตือนของผมเอาไว้นะครับทุกท่าน และติดๆกันเลยคือจรวดของเกาหลีเหนือครับ ระวังไว้ให้ดีอีกไม่กี่อึดใจครับ แถมยังการปลดเบรกของแผ่นเพลตที่ประเทศไทยอยู่ปลดแรงนิดเดียวปลาบู่เป็นเทพเลยครับ

20. PumpDemon

ไม่อยากให้มีอะไรรุนแรงเกิดขึ้นเลยครับ ติดตามกระทู้นี้อย่างใกล้ชิดครับ
    คุณ sunny430 ช่วยรวบรวมเหตุการณ์ที่จะเกิดขึ้นในเร็ว ๆ นี้หน่อยครับ
    เพื่อให้คนที่เข้ามาอ่านได้เข้าใจทันเหตุการณ์ด้วยครับ