ตะกรุดคู่ชีวิต ล็อคเก็ตจีวรเกศา รวมสุดยอดวัตถุมงคล หลวงพ่อวิชา รติยุตโต วัดศรีมณีวรรณ จ.ชัยนาท

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ปิดตาโสฬส, 10 พฤษภาคม 2015.

1. ปิดตาโสฬส

ปิดตาโสฬส เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2013
    รับทราบครับ ขอบคุณครับ:cool:

2. พิมาน

พิมาน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    ถ้าหลวงพ่อท่านทำมีดหมอ
    บอกด้วยนะครับท่าน

3. ปิดตาโสฬส

เห็นที่วัดชายเขาในตู้วัตถุมงคลมีมีดหมอปากกา ด้ามสีครีม ราคาวัด 2,000 บาท
    ครับ เหลือไม่ถึง10เล่มครับ ราคาค่อนข้างสูง เศรษฐกิจซบเซา ผมจึงไม่ได้นำมาให้บูชาครับ ..หลวงพ่อวิชายังไม่มีดำริสร้างมีดหมอเพิ่มนะครับ ขอบคุณครับ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2015
  4. พิมาน

ผมหมายถึงมีดหมอเล่มใหญ่นะครับ
    ไม่ใช่ปากกา

5. ปิดตาโสฬส

ถ้าหลวงพ่อวิชา ดำริจัดสร้างมีดหมอเล่มใหญ่เพิ่มจะแจ้งให้ทราบนะครับ แต่ยังไม่มีดำริจัดสร้างครับ..จึงแนะนำที่มีในปัจจุบันนี้ก่อน เพราะอานุภาพไม่ต่างกันครับ เผื่อไม่อยากรอโดยไม่ทราบว่าจะนานเท่าไหร่กว่าจะมีสร้างอีกครับ เพราะมีดหมอส่วนใหญ่จะเสกในพรรษา3เดือน แล้วออกให้บูชาในงานไหว้ครูช่วงเดือนมีนาคม-เมษายน ซึ่งปีนี้ไม่มี นั่นหมายความว่า จะต้องรออีกอย่างน้อยก็1ปีไงครับและหลวงพ่อวิชาก็เหมือนกับหลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน คือ ท่านสร้างเองตามพระหรือครูบาอาจารย์สั่งครับและไม่อนุญาตให้เซียนพระมาสร้างเพื่อเก็งกำไรครับ เพราะโรงงานสร้างจะมีของเสริมได้ครับ หลวงพ่อวิชาท่านเคยกล่าวไว้ครับ ขอบคุณครับ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2015
  6. พิมาน

อ้อ...ครับ

7. ปิดตาโสฬส

ขอบคุณครับ:cool:

8. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

วันนี้โอนแล้วครับ 250.01 บาท 28/10/2558 เวลา 14:38 น.
    ที่อยู่แจ้ง PM ครับ

9. ปิดตาโสฬส

10. ปิดตาโสฬส

ภาพหลวงพ่อวิชาและหลวงพ่อเล็ก ในงานพุทธาภิเษก ณ วัดปากน้ำโจ้โล้ จ.ฉะเชิงเทรา
    วันที่ ๒๒ ตุลาคม ๒๕๕๘

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2015
  11. ลูกเสด็จ

ลูกเสด็จ เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2010
    โอนแล้วครับผม เมื่อช่วงเช้า
    รายละเอียดแจ้ง PM แล้วครับ
    ขอบคุณครับ

12. ปิดตาโสฬส

13. ปิดตาโสฬส

โชว์
    พระสมเด็จพิมพ์รัศมี รุ่น1 (เนื้อชินตะกั่ว) ปี2516 หลวงพ่อวิชา รติยุตโต วัดศรีมณีวรรณ จ.ชัยนาท
    หลวงพ่อวิชา กล่าวว่า"พระรุ่นนี้หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า ท่านมาเข้านิมิต บอกว่าให้สร้างพระรุ่นนี้"
    ของหายาก หมดจากวัดหลายเดือนแล้ว องค์นี้เป็นพระคู่บารมีของคุณจิตตานุปัสสนาครับ ยินดีด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      135
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      107
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2015
  14. ปิดตาโสฬส

จัดส่งEMSวันนี้ แจ้งเลขทางPMแล้วนะครับ
    คุณภูมิบุญญา
    คุณpasit_ok
    คุณลูกเสด็จ

15. prapart54

prapart54 สุรสีห์

19 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอจอง
    1.แก้วสารพัดนึก หลวงพ่อวิชา รติยุตโต วัดศรีมณีวรรณ จ.ชัยนาท 2 ลูก
    2.ผ้ายันต์บัวบาน (ไม่ทราบว่ายังมีให้บูชาหรือเปล่าครับ)

16. ปิดตาโสฬส

ธรรมะของหลวงพ่อวิชา รติยุตโต..ล่าสุด
    -ถ้าจะเปลี่ยนโลกนี้ ก็ต้องเปลี่ยนวิธีของเราก่อน..ถ้าไม่รู้ก็มีเรื่อง ถ้ารู้ก็หมดเรื่อง
    มีกาลเวลา มันพาให้มีเรื่อง เราไม่คิดและกำหนด ก็หมดกาลเวลา
    ดูดี คิดดี มีปัญญา พ้นทุกข์ได้
    -ปัญญา ไม่เป็นของๆใครๆ แต่มันเป็นสิ่งที่ไม่มีที่สิ้นสุด ทุกคนมีสิทธิ์เข้าถึง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2015
  17. ปิดตาโสฬส

มีครับผม รับทราบการจองครับ..รอบต่อไปโอนเงินภายในวันที่14พ.ย.58นะครับ..ผมเข้าไปหาหลวงพ่อวิชา วันที่15พ.ย.58 งานกฐินวัดชายเขาวิชารามครับ..จัดส่งวัตถุมงคลวันที่17พ.ย.58นะครับ ขอบคุณครับ:cool:

18. ปิดตาโสฬส

พล.ต.ต.คำรณ บุญเลิศ
    ปัจจุบันดำรงตำแหน่ง ผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดชัยนาท
    (ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อวิชามานานแล้วครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤศจิกายน 2015
  19. ปิดตาโสฬส

จัดส่งEMSวันนี้ แจ้งเลขทางPMแล้วนะครับ
    คุณจิตตานุปัสสนา

20. ปิดตาโสฬส

รายการที่36

พระขุนแผน (รุ่นปลูกป่าสมุนไพร) ไตรมาส2558 หลวงพ่อวิชา รติยุตโต วัดศรีมณีวรรณ จ.ชัยนาท

พระขุนแผนรุ่นนี้เป็นรุ่นที่มีเกศาของหลวงพ่อวิชาเป็นมวลสารมากที่สุดตั้งแต่มีการจัดสร้างพระมา..ออกที่วัดชายเขาวิชาราม วัดที่หลวงพ่อวิชาจำพรรษา ณ ปัจจุบัน ..พระขุนแผนรุ่นนี้อยู่ในความดูแลของหลวงพ่อวิชาทุกขั้นตอน..ใช้เวลาจัดหามวลสารร่วมปี ..ปั๊มด้วยมือ จัดสร้างภายในวัดทั้งหมด ..ด้านหลังลงยันต์นะสำเร็จ อะระหัง และ ปั๊มตรายางหลวงพ่อวิชา รติยุตโต อายุ 72 ปี วัดชายเขา..หลวงพ่อวิชาอธิษฐานจิตปลุกเสกเดี่ยวในพรรษาปี2558 ตลอดไตรมาส 3 เดือน (31ก.ค.-27ต.ค.58) ช่วงเช้าเวลา 4.00-6.00 น.ทุกวัน ณ กุฎิหลวงพ่อวิชา วัดชายเขาวิชาราม อ.ลานสัก จ.อุทัยธานี

มวลสารที่หลวงพ่อวิชาใช้จัดสร้างพระขุนแผนตามตำรับโบราณ(องค์พระมีกลิ่นหอม เย็นใจมาก)
    1.เกศาหลวงพ่อวิชา (จัดว่าเป็นสิ่งมงคลสูงมากและหายากอย่างยิ่ง)
    2.ผงพุทธคุณหลวงพ่อวิชา
    3.ชานหมากหลวงพ่อวิชา
    4.ผงแร่นิลตะโก (ผงแร่กายสิทธิ์มีเทพเทวดารักษา เป็นแร่ที่สมัยโบราณหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า นำมาถลุงเพื่อใช้สร้างพระ)
    5.ผงเปลือกหอยไข่มุก
    6.ปูนเปลือกหอย
    7.ผงกากยาสมุนไพร
    8.ว่าน 8 ทิศ
    9.ว่านกุมารทอง
    10.ว่านขุนแผน
    11.รังนกกวัก
    12.รังนกอีกา นกกาเหว่าฝากไข่ (ต้องรอให้นกทิ้งรัง ห้ามไปไล่หรือทำร้ายนก จึงจะนำมาใช้ได้)
    13.ดินขุยปู ดินดำ
    14.ดินขุยหนู ดินดำ
    15.กาฝากมะรุม
    16.น้ำมันจันทร์
    17.น้ำมันแก้ว
    18.น้ำมันตังอิ๊ว
    19.กล้วยหอมบด
    20.ผงงาขาวบด

หลวงพ่อวิชา กล่าวว่า "ให้เอาไปใช้นะ อย่าเอาไปเก็บ แล้วจะรู้เอง"
    "เกี่ยวกับการงานและทำมาหากินขึ้น" "อีกสัก5ปีรู้เรื่อง"

ให้บูชาองค์ละ 500 บาท (มี 30 องค์ ..คัดเลือกองค์สวยๆให้ทุกองค์ครับ) ค่าส่ง 50 บาท ภาพวัตถุมงคลตัวอย่างด้านล่างนี้ครับ
    หมายเหตุ..โพสต์จองรุ่นที่ท่านต้องการบูชาจากภาพวัตถุมงคลตัวอย่าง..ทางเราจะเข้าไปรับวัตถุมงคลของแท้จากวัดและคัดสรรองค์สวยๆให้ท่านครับ...จัดส่งให้โดยใส่ตลับพลาสติกอย่างดี ป้องกันพระผงแตกหักเสียหายครับ

ผู้จอง
    คุณprapart54 จอง2องค์ จ่ายแล้ว..จัดส่งแล้วแจ้งเลขทางPM
    คุณkiati_sak จอง1องค์ จ่ายแล้ว..จัดส่งแล้วแจ้งเลขทางPM
    คุณดั่งจันทรา จอง1องค์ จ่ายแล้ว..จัดส่งแล้วแจ้งเลขทางPM
    คุณrunkey จอง1องค์ จ่ายแล้ว..จัดส่งแล้วแจ้งเลขทางPM
    คุณchiodos จอง1องค์ จ่ายแล้ว..จัดส่งแล้วแจ้งเลขทางPM
    คุณSuchat_pu จอง2องค์ จ่ายแล้ว..จัดส่งแล้วแจ้งเลขทางPM
    คุณmiyatovic จอง1องค์ จ่ายแล้ว..จัดส่งแล้วแจ้งเลขทางPM
    คุณชาติกุญชร จอง1องค์ จ่ายแล้ว..จัดส่งแล้วแจ้งเลขทางPM
    คุณวิน จอง1องค์ทางPM จ่ายแล้ว..จัดส่งแล้วแจ้งเลขทางPM
    คุณBhasavannO จอง1องค์ จ่ายแล้ว..จัดส่งแล้วแจ้งเลขทางPM
    คุณgetter จอง1องค์ จ่ายแล้ว..จัดส่งแล้วแจ้งเลขทางPM
    คุณDebbie(จอง1องค์ทางPM) จ่ายแล้ว..ส่งแล้วแจ้งเลขทางPM
    คุณberbapor จอง1องค์ จ่ายแล้ว..จัดส่งแล้วแจ้งเลขทางPM
    คุณทุ่งวัวแดง จอง1องค์ จ่ายแล้ว..จัดส่งแล้วแจ้งเลขทางPM
    คุณSuriya_2524 จอง1องค์ จ่ายแล้ว..จัดส่งแล้วแจ้งเลขทางPM
    คุณChopper1972 จอง1องค์ จ่ายแล้ว..จัดส่งแล้วแจ้งเลขทางPM
    คุณChanchalerm จอง1องค์ จ่ายแล้ว..จัดส่งแล้วแจ้งเลขทางPM

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤษภาคม 2016