ตะกรุดใบลานแบบไม่ชุบรัก เก่าๆ เดิมๆ หลวงปู่แก้ว วัดพวงมาลัย*0* ครับๆ!!!!!

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย บัวสุวรรณ56, 1 มกราคม 2011.

1. บัวสุวรรณ56

บัวสุวรรณ56 สมาชิก

เก่ามากครับ ดูไม่ยาก

2. บัวสุวรรณ56

ขอบพระคุณคุณอาพลังจิตแห่งปัจจุบันมากครับ
    หวังว่าผงกรรมฐานคงจะถูกใจนะครับครับ

3. บัวสุวรรณ56

อย่างนี้ไม่ถูก...นะครับอา jin

คนชื่อ jin ผมว่าเป็นผู้ใหญ่ที่ใช้ไม่ได้

ผมได้ถูกอา jin ร้องเรียนผมซึ่งผมก็ไม่ทราบว่าผิดเรื่องอะไร
    ช้าวนี้ผมเปิดกระทู้มาเห็นกระทู้ของผมหายไปก็โทรถามคุณแม่คุณแม่ก็เข้าไปดูให้และตอบกับมาว่าให้ผมลองหาที่หัวข้อร้องเรียนและให้อ่านให้ละเอียดผมถึงรู้ว่าอา jin ร้องเรียนผม
    ผมว่าอา jin ทำอย่างนี้ไม่ถูกครับแทนที่จะบอกผมว่าสิ่งไหนดีสิ่งไหนไม่ดี เขียนลงไปในกระทู้ผมเลยยังจะดีกว่าผมก็จะได้ลบออกไม่ขายของสิ่งนั้นอย่างที่คุณลุงทีมงานพลังจิตเคยเขียนมาบอกผมว่าลงขายของหลวงพ่อ ผินะ ไม่ได้ผมก็จัดการลบออกทันทีครับและส่งขอความขอบพระคุณ คุณลุงทีมงานพลังจิตทุกคนว่าผมไม่ทราบว่ามีกฎห้ามและผมก็ได้ขอบพระคุณที่ชี้แนะผม
    ที่ผมมาทำในกระทู้ซื้อขายพระเครื่องนั้นผมชอบ อพินิหาร พระเครื่องและสนใจที่จะศึกษาเรียนรู้จึงเข้ามาทำเพื่อที่จะหา เงิน ให้มีเป็นของตัวเองโดยนำพระจากคุณตาและเพื่อนๆคุณตามาให้คุณลุงคุณอาอาในเว็บพลังจิตบูชากันตาให้ส่วนแบ่งผม 10-20%
    ผมคงจะไม่มีความเชื่อถือในการรับประกัน แต่คุณตาและคุณแม่ผมรับประกันให้และเป็นคนที่ทำบัญชีเกี่ยวกับเรื่องเงินไว้ทั้งหมดครับผมว่าครอบครัวผมมีเจตนาที่ดีแล้วมีความรับผิดชอบครับ
    ส่วนในเรื่องของอา jin ผมได้ปรึกษากับคุณตาและคุณแม่ว่าผมจะทำอย่างไรดีคุณแม่ให้คำแนะนำว่าให้ผมใช่ความคิดกล้าแสดงออกแต่มีข้อแม่ว่า

1.ให้มีมารยาทในการพิมพ์ห้ามใช่คำก้าวร้าวและอ้างบุคคนอื่น
    2.ห้ามใช่คำที่ไม่สุภาพโดยเด็จขาด
    3.แสดงความคิดเห็นหรือความรู้สึกส่วนตัวได้อย่างเต็มที่

ผมขอใช้ความคิดเห็นว่าผมไม่ทราบในใจของอา jin มีเจตนาอย่างไรที่ได้ย้ายกระทู้ผมแทนที่จะแนะนำผมหรือสอนผมก็ได้ว่าอันนี้ไม่ดีอย่างไรเพราะอาไรจุดนี้ผมมองว่าอา jin จิตใจคับแคบผมเคยได้ยินผู้ให้คุยกันและสอนผมก่อนที่ผมจะมาศึกษาพระว่าการเล่นพระใจต้องกว้างนะและก็ต้องชอบด้วยใจไม่ใช่เพื่อเงินหรือสิ่งใดสิ่งหนึ่งและต้องมีความรับผิดชอบด้วย
    การที่อา jin ทำอย่างนี้ผมบอกตามตรงว่าผมเสียกำลังใจกับผู้ใหญ่คนนี้มากครับแทนที่จะเมตตาสอนสั่งกับทำกับผมอย่างนี้ในความรู้สึกผมผมว่าไม่ดีครับไม่ให้โอกาศกับเด็กอย่างผมที่จะศึกษาในเรื่องพระต่อไป
    ผมว่าคุณลุงคุณอาทุกท่านที่ได้อ่านความรู้สึกที่ผมได้พิมพ์มานั้นคงจะเข้าใจผมที่ผมเสียกำลังใจต่างๆจากผู้ใหญ่ที่ชื่ออา jin ไม่เหมือนกับอาๆลุงๆท่านอื่นที่คอยให้กำลังใจผมมากมายและสอนผมเสมอผมก็ขอขอบพระคุณด้วยครับ
    ผมอยากถามอา jin ว่าอา jin มีเจตนาอะไรครับ...ผมเห็นอา jin ก็ไม่ใช่มีความรู้อะไรมากที่ผมอ่านเจออา jin ก็ยังถามคุณลุงท่านอื่นอยู่เลยว่าอันเป็นของแท้หรือป่าวครับและโจมตีคนอื่นเค้าไปทั้วผมขอตอบว่าถามจะให้อา jin มาสอนผมกับการกระทำอย่างนี้ผมไม่เอาครับ เลิกเถอะครับผมว่ามันไม่ดี

4. บัวสุวรรณ56

ข้อความหน้าแรกก่อนที่ผมจะเข้ามาครับ

เปิดตัวหลานคนใหม่หัวใจพระเครื่องผมอายุ 12 ปีครับ

ผมเด็กรุ่นใหม่มีหัวใจพระเครื่องขอฝากตัวกับ คุณลุงทุกๆท่าน ที่เข้ามาเป็นสมาชิกชาวเว็บพลังจิตด้วยคนนะครับ ( อายุผม 12 ปี ครับ ) ผมมีของดีๆจากคุณอาโดยคุณอาได้คัดสรรของแท้ดีมีคุณภาพให้มาเปิดบูชา เพื่อเป็นทุนการศึกษาครับ คุณอา คุณแม่และผมขอรับประกัน พระเครื่อง/เครื่องราง/วัตถุมงคล ต่างๆที่ผมนํามาเสนอบูชาครับ

โดยรับประกันความพึงพอใจที่จะส่งคืนภายใน 7 วัน ถ้าไม่ชอบหรือไม่พอใจครับ ผมก็จะแจ้งคุณแม่ ให้โอนเงินกลับแก่คุณลุงทุกๆท่านที่รับวัตถุมงคลแล้วไม่ชอบ แต่รับประกันความแท้ของวัตถุมงคลตลอดไป ครับ

บัญชีที่ผมใช้ในการบูชา สั่งจองต่างๆ เป็นบัญชีคุณแม่ซึ่งได้ให้การดูแลระบบการเงิน ในการบูชานี้ครับ
    ขอฝากคุณลุงทุกท่าน กรุณาชี้แนะ แนะนำ ผมในข้อผิดพลาดด้วยนะครับ
    :cool:
    เลขบัญชีในการบูชาและสั่งจอง

ชื่อบัญชี กัณชลิกา บัวทอง
    ธนาคารกรุงไทย สาขาศูนย์การฟอร์จูนทาวน์
    เลขบัญชี 7990007304

เบอร์โทรติดต่อ 085-339-8092 ผมไอซ์ ครับ
    กรุณาโทรสอบถามหลังเลิกเรียนครับคุณลุงทุกๆท่าน 16.00 ถึง 21.00 น.
    โทรมาชี้แนะผมด้วยนะครับคุณลุง

เบอร์คุณแม่ครับท่านจะดูแลเรื่องการเงินและรับประกันครับมีอะไรก็สอบถามได้ครับ
    083-915-2017

5. IEC

IEC เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2008
    ก่อนอื่นต้องขออกตัวก่อนนะครับ ว่าไม่ใช่พวกของใคร ฝ่ายใดทั้งสิ้น ... เพียงแต่อยากจะเสนอแนะบางมุมให้น้อง ( เรียกน้องหละกัน ถ้าอายุ 10 กว่าๆ จริง ไม่อยากเรียกหลาน อิอิ ) ได้เข้าใจในบางประเด็น

ก่อนอื่นต้องขอให้เข้าใจก่อน ว่าห้องร้องเรียนและปัญหา ทำหน้าที่อะไร มีประโยชน์อย่างไร ไม่แน่ใจว่าน้องอ่านรายละเอียดของห้องนี้ชัดแจ้งหรือยัง ถ้ายัง... ไปลองหาอ่านให้เข้าใจนะครับ

ซึ่งถ้ามองในมุมของพี่ในฐานะสมาชิกคนนึง การที่กระทู้ซื้อ-ขายวัตถุมงคล ( ขออนุญาตใช้คำนี้ จะได้เข้าใจตรงกัน ถึงแม้จะไม่ค่อยเหมาะสมนักก็ตาม ) มีปัญหา อีกทั้ง ณ ขณะนี้ทางเว็ปพลังจิต ก็ยังไม่มีขั้นตอน หรือ ระเบียบวิธีการกระทำอย่างใดอย่างนึงให้ชัดเจน ( เห็นว่ากำลังจะมีในอนาคต ) ... การย้ายกระทู้ที่มีปัญหามาห้องร้องเรียนและปัญหาก่อน ก็น่าจะสมเหตุสมผล

ส่วนเรื่องประเด็นที่น้องถูกร้องเรียนนั้น ก็ว่ากันไปตามเหตุ ตามผล ... ถ้าน้องสงสัยว่าผู้ร้องเรียน ซึ่งในกรณีนี้คือ คุณ Jin ... น้องก็สามารถถามไปทางคุณ Jin ได้ว่าถูกร้องเรียนในประเด็นไหน ถ้าน้องตอบได้ชัดเจน เป็นที่ยอมรับ ทางเจ้าหน้าที่เว็ปพลังจิตเค้าก็จะย้ายกระทู้น้องกลับไปที่ที่ควรจะอยู่เองแหละครับ ก

จากที่น้องพิมพ์มาเองว่า จะเล่นพระต้องใจกว้าง ... ฉะนั้นพี่ก็อยากให้น้องทำใจกว้างๆ เช่นเดียวกัน รอฟังว่า กระทู้ของน้องนั้นมีปัญหาตรงไหน ถ้าชี้แจงได้ชัดเจนก็จบ ...

6. IEC

อีกข้อที่อยากจะฝากไว้ การดูเครื่องรางของขลังนั้น นอกจากจะดูที่ความเก่าถึงยุคแล้ว ต้องดูเนื้อหา ลักษณะ เอกลักษณ์ และ ฝีมือช่างประกอบไปด้วยครับ ... การที่ของชิ้นนั้นดูเก่าจริง ถึงยุค แต่ไม่ได้แปลว่า ใช่ และทันหลวงปู่ หลวงพ่อทั้งหลาย

อีกประมาณ 10 นาที ผมกำลังจะขับรถไปอำเภอพยุหะคีรี .. เสียดายวันนี้ไปค่ำไปหน่อย ไม่งั้นจะแอบถ่ายงานแกะพวกงาช้าง หรือ มีดหมอ มาให้ดู ว่าสมัย 40 - 50 ปีก่อนนั้น ก็มีของเทียบเคียงหลวงพ่อเดิม หลวงพ่อกันมานานแล้ว ( ไม่อยากใช้คำว่าของปลอม เพราะงานพวกนี้ช่างเค้าก็ทำมาขายกันมานานแล้ว , สมัยหลายๆปีก่อน คุณพ่อผมยังซื้อมีดจากตลาดพยุหะคีรีไปให้ ครูบาสร้อย อ.ท่าสองยาง จ.ตาก ปลุกเสกไตรมาสเลยครับ อิอิ มีดชุดนั้นก็คงแท้เฉพาะกับครอบครัวของผม ไม่เป็นที่ยอมรับในวงการ )

7. บัวสุวรรณ56

ครับคุณลุง ขอบพระคุณคุณลุง IEC มากๆครับที่กรุณาผมชี้แนะผมผมจะจดจำคำสอนของคุณลุงครับ และจะพยายามให้ด้ที่สุดครับ

ถ้าอา jin ให้คำชี้แนะผมอย่างนี้ผมจะดีใจมากๆครับ ผมไม่เสียดายของครับผมไม่ขายและนำไปคืนบอกคุณตาผมว่าไม่ดีผมเสียเลยครับ

ขอบพระคุณลุง IEC ครับ

8. IEC

ขอเก็บเนื้อความข้างบนเอาไว้อ้างอิง .........

9. jadsada2012

jadsada2012 สมาชิกใหม่

13 มิถุนายน 2011
    เนื้อใบลานเป็นอย่างไรเหรอครับ ขอผู้รู้โปรดชี้แนะด้วยครับ