ตะกรุดใบลานแบบไม่ชุบรัก เก่าๆ เดิมๆ หลวงปู่แก้ว วัดพวงมาลัย*0* ครับๆ!!!!!

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย บัวสุวรรณ56, 1 มกราคม 2011.

1. บัวสุวรรณ56

บัวสุวรรณ56 สมาชิก

มีดหมอหลวงพ่อรุ่ง วัดหนองสีนวล ตะกรุดสามกษัตริย์สัน 3 ดอกกลางใบ 1 ดอก
    ขนาดไม่เล็กไม่ใหญ่ 9.5 นิ้ว มีดที่บ้านคุณตาครับคุณแม่ขอคุณตามาให้ทำทุนครับ

มีดหมอ ตะกรุดสามกษัตริย์สันมีด 3 ดอกกลางใบ 1 ดอก
    หลวงพ่อรุ่งได้ศึกษาธรรมวินัย ที่วัดมะปรางเหลืองกับพระกรรมวาจาจารย์ ทั้งคันถธุระและวิปัสสนาธุระปรากฏว่าท่านสามารถหยั่งรู้ความเป็นไปของสัตว์ในคติภพต่างๆ เมื่อศึกษาจนเป็นที่พอใจในระดับหนึ่งแล้ว ท่านได้กลับมาจำพรรษาที่วัดบ้านเกิด
    ความเกี่ยวพันกับหลวงพ่อเดิมฯ หลวงพ่อรุ่งมีความเกี่ยวข้องเป็นญาติกับหลวงพ่อเดิม (เป็นพี่หลวงพ่อเดิม ๑๑ ปี) โดยโยมมารดาของท่านทั้งสองเป็น พี่น้องกัน หลวงพ่อรุ่งท่านก็เป็น ผู้ริเริ่มสร้างมีดหมอขึ้นมาก่อนเป็นลำดับแรก หลวงพ่อเดิม ท่านรู้เข้าก็มาเที่ยวที่วัดหนองสีนวล และมาศึกษาวิชาการทำมีดหมอจากหลวงพ่อรุ่ง และนำกลับไปทำของท่านบ้างที่วัดและเริ่มโด่งดังกันมาเป็นลำดับ

พุทธคุณในอานุภาพมีดหมอหลวงพ่อรุ่ง ไม่แตกต่างอะไรกับ หลวงพ่อเดิม ครับ

สำหรับวิธีการใช้บูชาและป้องกันภัยต่างๆ คือ

1. ป้องกันคุณไสยเวลาติดตัวอยู่ไม่ต้องกลัวใครกระทำย่ำยีแต่อย่างใด
    2. ป้องกันตัวเองจากศัตรูหมู่ร้าย เป็นมหาอำนาจ เป็นเมตตา เป็นแคล้วคลาด เป็นมหาอุตม์
    3. ขับภูตผีปีศาจที่เข้าคนธรรดา หรือมีผู้ปล่อยมาให้เข้าสิง
    4. อาราธนาทำน้ำมนต์แก้คุณไสย หรือแก้เสนียดจังไรต่างๆ ตลอดจนฝันร้าย
    5. แก้อาถรรพณ์ความคงกระพันต่างๆ แม้จะสักยันต์ใดหรือกินว่าน หรือมีของดีตามธรรมชาติ เมื่อโดนมีดหมอของหลวงพ่อจะคลายเหนียวทุกทีไป นักเลงสมัยก่อนกลัวมีดหมอของหลวงพ่อกันนัก เพราะถูกทีไรเป็นเปื่อยยุ่ยไม่คงทน
    6. สำหรับด้ามงานั้นอาราธนาฝนกับฝาละมีหม้อดิน ด้วยน้ำล้างใบมีดจะแก้พิษสัตว์กัดต่อยได้ ทาบริเวณที่ถูกสัตว์กัดต่อย
    7. ป้องกันอสรพิษ สัตว์มีพิษ ทั้งหลาย เมื่อมีมีดหมอของหลวงพ่อติดตัว ตลอดจนเขี้ยวงาต่างๆ
    8. มีดหมอหลวงพ่อไม่ทำอันตรายกับผู้ที่มีมีดหมอเหมือนกัน เป็นการป้องกันการที่ลูกศิษย์อาจารย์เดียวกันทำร้ายกัน
    9. บูชาไว้กับบ้านป้องกันอัคคีภัย และโจรภัย อาราธนาแล้วมีอันตรายจะรู้ตัวก่อนทุกทีไป
    10. เมื่อไปต่างถิ่นหรือต่างบ้าน หรือนอนกลางดินกลางทรายในป่า ให้เอาปลายมีดของหลวงพ่อกล่าวขอขมาแม่พระธรณี แล้วขีดวางลงไปเป็นรูปเหลี่ยมหรือรูปวงกลมรอบๆตัวของผู้ที่พักนอน มดและสัตว์จะไม่มาใกล้ รวมทั้งกันภูตผีปีศาจด้วย
    11. เมื่อจะไปทางน้ำกลัวอันตรายจากสัตว์เช่น จระเข้ หรือสัตว์ร้ายอื่นๆ เช่นผีพราย ปลาไหลไฟฟ้า ให้ชักมีดออกจากฝักคาบไว้ในปากเวลาข้ามน้ำ หรือคาบทั้งฝักก็ได้ หรือเอามีดโบกน้ำนำหน้าไปจะปลอดภัย
    12. เมื่อฝีร้ายอาการกลัดหนอง ปวดร้าว ทรมาน หรือเพิ่งเริ่มเป็นให้ใช้มีดหมอของหลวงพ่อ เอาทางปลายแหลมวนเบาๆ เป็นวงกลมรอบๆหัวฝีระลึกถึงหลวงพ่อแล้วเป่าลมกำกับด้วย ถ้าเพิ่งเริ่มเป็นจะยุบหาย ถ้าเป็นมากกลัดหนอง ให้วนด้วยปลายมีดแล้วยกมีดหมอเหนือหัวฝีกลั้นใจทำการผ่าหัวฝีบนอากาศเหนือผิวหนัง กรีดอากาศไปมาสลับกันแล้วเป่าลมระลึกถึงหลวงพ่อ ฝีจะแตกภายใน 3 วันและไม่เป็นพิษแต่อย่างไร
    13. เมื่อไปต่างถิ่นจะไปกินอาหารแต่ไม่แน่ใจว่าจะมีพิษหรือไม่ ให้เอาด้ามมีดหมอของหลวงพ่อจุ่มลงไปในอาหารเสียก่อน เป็นการป้องก้น ถ้างามีสีดำอย่ากิน ในกรณีที่กินเข้าไปแล้วมีอาการแสลง ให้นำมีดหมอของหลวงพ่อออกจาฝัก อาราธนาถึงหลวงพ่อแกว่งลงไปในขันน้ำ แก้วน้ำ หรือภาชนะอื่นใด ใส่น้ำดื่มกินเข้าไปจะแก้ยาเบื่อ ยาสั่งได้ ถ้าเป็นยาพิษจะลดกำลังลงพอหาหมอแก้ไขได้ทันที
    14. เมื่อถูกคุณ(ลมเพลมพัด) เรียกว่าปล่อยมาตามอากาศ ทำให้มีอาการบวมตามตัว เป็นลูกๆ เดี๋ยวบวมที่โน่น เดี๋ยวบวมที่นี่ ให้เอามีดหมอหลวงพ่ออาราธนาทำน้ำมนต์ระลึกถึงบารมีของหลวงพ่อกินเข้าไป แล้วจึงเอามีดหมอออกจากฝัก ไล่ก้อนที่บวมนั้นตั้งแต่บริเวณต้นที่บวมถ้าเป็นคุณที่ถูกปล่อยมาก้อนบวมนันจะเคลื่อนหนีปลายมีด

ประกันความพอใจ 7 วันประกันแท้ตลอดครับคุณอา

ได้คัดลอกมาจาก คุณอาพลังชาตรี13 โดยขออนุญาติคุณอาแล้วครับ
    ขอบพระคุณครับ[/QUOTE]

[​IMG] [​IMG]

เปิดประมูดที่ 4000 บาทครับ

ขึ้นบูชาเท่าไรก็ได้ครับสุดแต่คุณอาครับ

ปิดประมูลวันที่ 8 มกราคม 54

ปิดเวลา 20.30 น. ขอบพระคุณคุณอาทุกๆท่านครับ

2. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    มีดหมอ ตะกรุดสามกษัตริย์สันมีด 3 ดอกกลางใบ 1 ดอก
    ประมูดที่ 4113.00 บาทครับ

3. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

555555 เจอแล้วพี่ สุรพล แอบมาเก็บบูชามีดหลวงพ่อรุ่งอยู่ที่นี่เอง ต้องขอร่วมสู้เสริมหลานไอซ์ กันหน่อยพี่

กลายเป็นเลขนี้ครับ 4213.13 บาทจ้า

4. บัวสุวรรณ56

ขอบพระคุณ คุณอาทุกท่าน ที่รวมประมูลแล้วให้กำลังใจผม
    ขอขอบพระคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2011
  5. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    ประมูดที่ 4219.13 บาทครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

6. บัวสุวรรณ56

ผมขอปิดประมูลมีดหมอ ตะกรุดสามกษัตริย์สันมีด 3 ดอก กลางใบ 1ดอก
    ผู้ชนะประมูลคือ คุณลุงสุรพลครับที่ราคา 4,219.13 บาท ขอขอบพระคุณ
    คุณอาทุกท่านที่ให้การสนับสนุนเด็กรุ่นใหม่หัวใจพระเครื่องครับ รับประกัน
    ของแท้ยินดีคืนเงินครับ ขอบพระคุณครับ

7. บัวสุวรรณ56

ขอบพระคุณคุณลุงสุรพลครับที่ร่วมประมูล ผมรบกวนขอที่อยู่ในการจัดส่งด้วยครับ ส่งมาทาง mail หรือ sms ก็ได้ครับ ที่เบอร์โทร
    085-3398092 (ไอซ์) ครับ กรุณาโอนเงินเข้าบัญชีธนาคารกรุงไทย เลขที่ 7990007304 คุณกัณชลิกา บัวทอง หากโอนแล้วกรุณาแจ้งด้วยครับ ขอบพระคุณอย่างยิ่งครับ

8. บัวสุวรรณ56

พรุ่งนี้โปรดติดตามการประมูลตะกรุดหลวงพ่อสุดวัดกาหลงแบบเปลือย... ราคาเร้าใจ!!! แบบไม่ประมูลไม่ได้แล้ว-- ขอบพระคุณครับ--

9. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ออกไปธุระกลับมาไม่ทันรวมประมูล

หลานไอซ์ รับประกันของแท้ยินดีคืนเงินครับ จากข้อความข้างบน
    แล้ว คุณลุง สุรพล ท่านจะได้รับอะไรเอ่ย สงสัยหลานอาใจดีแจกฟรีให้คุณลุงแน่ๆเลย 55555555555

10. บัวสุวรรณ56

ขอเชิญ คุณลุง ทุกท่านร่วมประมูล ตะกรุดโทน 4 นิ้ว หลวงปู่สุด วัดกาหลงแบบเปลือย [​IMG]ตะกรุดของหลวงปู่สุดมี 2 แบบครับแบบเปลือย[​IMG]กับแบบถักเชือกครับ

ส่วนของผมที่นำมาประมูลเป็นแบบเปลือยนะครับของแท้ดูไม่ยากครับลายมือหลวงปู่สวยนะครับ ราคาประมูลเริ่มต้นที่ 1,099 บาทครับ...ขอเชิญมาร่วมประมูลเก็บไว้บูชากันนะครับรับประกันความเหนียว...ขอบพระคุณครับ

สาเหตุที่ผมลด ราคา ก็คือ ผมมั่นใจว่าของดีมีคุณภาพยังไงราคาประมูล ต้อง มากกว่าราคา ขาย แน่นอน ครับ:cool:

ส่วนรายละเอียดอยู่หน้าแรก กระทู้ ที่1 นะครับ

ขอบพระคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2011
  11. พลังชาตรี 13

////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

แนะนำหลานไอซ์

พระเครื่องวัตถุมงคล ที่น้องไอซ์เสนอแนะให้บูชานั้น ไม่ควรใช้คำว่า ขาย ควรใช้คำแทนว่า บูชา เพราะว่าพระเคื่องและวัตถุมงคลนั้นซื้อขายไม่ได้ โดยคำพูดทั่วๆไปจะใช้อยู่ 2 คำ คือ บูชา หรือ เช่า นะครับ

การลงประมูลนั้น ต้องจำให้ขึ้นใจว่า องค์ประกอบของการประมูลมีอะไรบ้าง
    1. กำหนดราคาบูชาขั้นต่ำ
    2. กำหนดราคา บิด หรือ อัตราขึ้นของราคาเพิ่มในแต่ละครั้ง เช่น 10 ต่อครั้งหรือ ตามใจผู้ประมูล
    3. กำหนดวันที่ปิด การประมูล อย่างชัดเจน เช่น ปิดวันที่ 13 เวลาตามเวีป 20.30 น.
    (ข้อนี้อาก็เคยผิดพลาดมาแล้ว ได้ความรู้จากคุณลุง ongvip (ลุงอ๋อง)
    กับการที่ไม่ชัดเจน)

เอาแค่นี้ก่อนจ้า ลุงๆทุกท่านถ้าวัตถุมงคลหลานไอซ์ดีละก็ส่งเสริมหน่อยนะครับ

หลานไอซ์ เด็กรุ่นใหม่หัวใจพระเครื่อง

ตะกรุดประสบณ์การ หลวงปู่สุด วัดกาหลง อาจารย์ที่นักฆ่าตี๋ใหญ่เคารพบูชา

ดูจากรูปดอกแท้ตัวจริง

อาพลังชาตรี13 OPEN ที่ 1113.13 บาท

12. บัวสุวรรณ56

ขออภัยจริงๆ ครับ ที่ผมลืมกําหนดเวลาปิดประมูลครับ
    ปิดประมูลวันอังคารที่ 11 เวลา 20.00 น. ครับ ขอบพระคุณครับ

ขอขอบคุณคุณอาพลังชาตรี มากครับที่ให้คําแนะนําผม

คุณลุงคุณอาอย่าลืมมาร่วมนะครับประมูลกันเยอะๆ

13. warnipon

warnipon เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    สวัสดีครับยินดีที่ได้รู้จัก ผมนึกถึงตนเองเมื่อสะสมพระตั้งแต่อายุยังน้อย น้องชายยังอายุน้อยกว่าพี่เมื่อเริ่มสะสม นึกถึงตอนนั้นจริงครับ อนโมทนาสาธุ

14. บัวสุวรรณ56

ยินดีครับ ผมเพิ่งหัดสะสมพระเองครับมีอะไรก็แนะนำกันได้นะครับ ขอบคุณครับ ฝากตัวไว้ก่อนเลยครับ

15. บัวสุวรรณ56

ผมขอเปิดประมูลตะกรุดทองแดงพอกครั่งของหลวงปู่เลิศ วัดโพธาวาส อีกรายการหนึ่งครับ รายการนี้มี 2 ชิ้นครับ ดอกเล็กและดอกใหญ่ [​IMG]
    ราคาประมูลเริ่มต้นที่ดอกละ 600 บาท เท่ากันครับ
    ปิดประมูลวันอังคารที่ 11 มค. เวลา 20.30 น. ครับ
    ของแท้ ดี มีคุณภาพต้องรีบเก็บไว้บูชานะครับ ขอบพระคุณคุณลุงคุณอาทุกท่านที่ร่วมให้กำลังใจครับ ขอบพระคุณครับ

สําหรับ รายละเอียด อยู่หน้าแรกกระทู้ที่ 2 นะครับ

ขอบพระคุณครับ

16. พลังชาตรี 13

สวัสดีครับ ท่าน warnipon ท่านนั้นก็มีความรู้สึกเช่นผมเหมือนกัน

นึกถึงตัวเองตอนเด็กๆนะครับ ค่อนข้างมีความสูขมากๆ

อาพลังชาตรี13 ขอฝากรูปให้คุณลุงท่านหนึ่งที่เป็นเจ้าของไม้ครูเงินอันนี้นะครับ
    เผื่อคุณลุงท่านจะช่วยประมูลด้วย (มุขอาให้ลุงท่านนั้นหาเอาเอง)

[​IMG] [​IMG]

17. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

ทั้ง 2 ดอก ดอกละ 666...................

18. บัวสุวรรณ56

ขอบพระคุณคุณลุง ongvip ครับที่ร่วมประมูลและ
    ขอบพระคุณอาพลังชาตรีมากครับ
    มุขนี้ช่วยผมได้เยอะเลยครับ

19. บัวสุวรรณ56

ขอบพระคุณครับ คุณอาสุรพล ที่ช่วยเกื้อกลูผม ผมสัญาว่าผมจะทําให้ดีที่สุดครับและจะหาของแท้ๆให้คุณคุรลุงรับรองไม่ผิดหวังครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2011
  20. บัวสุวรรณ56

มาร่วมประมูล ของดี ของแท้ รับประกันความพึงพใจ กันเยอะๆนะครับ คุณอาและคุณลุงทุกท่าน:VO