ตะกรุดใบลานแบบไม่ชุบรัก เก่าๆ เดิมๆ หลวงปู่แก้ว วัดพวงมาลัย*0* ครับๆ!!!!!

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย บัวสุวรรณ56, 1 มกราคม 2011.

1. บัวสุวรรณ56

บัวสุวรรณ56 สมาชิก

ผมขอปิดประมูลตะกรุด โทน 4 นิ้ว หลวงปู่สุด วัดกาหลง ผู้ชนะการประมูล คือ คุณอา
    w.สุรพลเป็นผู้ได้ไปในราคา 1,120 บาท ขอขอบพระคุณคุณอาทุกท่านที่มาร่วมประประมูลมากครับ ขอบพระคุณคับ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2011
  2. บัวสุวรรณ56

ขอขอบคุณคุณอา w.สุรพล มากครับ ที่ร่วมประมูลในครั้งนี้

ขอขอบพระคุณมากครับ หวังว่าโอกาสหน้าผมคงได้มีโอกาสรับใช้คุณอาอีกครับ

3. บัวสุวรรณ56

ผมขอปิดประมูลตะกรุดทองแดงพอกครั่งของหลวงปู่เลิศ วัดโพธาวาส รายการนี้มี 2 อันครับ
    ดอกเล็ก คุณอา w.สุรพล เป็นผู้ชนะการประมูลไปที่ราคา 670 บาท
    ดอกใหญ่คุณอา ongvip เป็นผู้ชนะการประมูลไปที่ราคา 666 บาท
    ผมขอขอบพระคุณคุณอาทุกท่านที่มาร่วมประมูลครับ ขอบพระคุณครับ :cool:<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- edit note -->

4. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเรียบร้อบแล้ว 666 AM09:25 12Jan2011

ที่อยู่จัดส่ง

สมเกียรติ วิปัสสนาธรรม
    998 ถ.สุขุมวิท
    พระโขนง คลองเตย
    กทม. 10110

0816185165

5. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    โอนเรียบร้อย 1,790.00 บาท 13/1/54 เวลา 14.35 น
    ส่งที่อยู่เดิมครับ

6. บัวสุวรรณ56

ขอขอบพระคุณ คุณอา ongvip มากครับที่ให้คําแนะนําผม ผ่านคุณอา พลังชาตรี มา ผมจะนําไปปรับปรุง

ขอบพระคุณครับ

7. บัวสุวรรณ56

ขอขอบพระคุณ คุณอา w.สุรพล มากครับ

8. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นทีต้องเหมาให้ได้เที่ยวนี้

9. บัวสุวรรณ56

ขอบพระคุณคุณอา ongvip มากครับผมจะลงหลวงปู่แย้มอีกครับ 1 อันครับ
    ขอบพระคุณครับอา

10. บัวสุวรรณ56

ขอโทษครับเกิดความผิดพลาดทางข้อมูลนิดหน่อย เลยขอปิดราการที่แสดงในกระทู้ ก่อนครับ ขออภัย จริงๆครับ

11. บัวสุวรรณ56

อีกไม่นานเกินรอจะมีรายการดี ๆ มาให้ชมกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2011
  12. บัวสุวรรณ56

ขอขอบพระคุณ คุณอาทุกท่านที่ให้กำลังใจผมมาโดยตลอดผมสัญญาว่าผมจะมีของดีมาอวดแน่นอนครับ รับ ลอง คุณอาทุกท่านจะถูกใจและคุ้มค่ากับการอค่อย

ขอบพระคุณครับ:'(

13. บัวสุวรรณ56

มีดหมอนาคเขี้ยว 5 " หลวงพ่อสะอาด วัดเขาแก้ว

หลวงพ่อสะอาด วัดเขาแก้วท่านเป็นพระเกจิอาจารย์ที่เก่งมากองค์หนึ่งของเมืองไทยท่านเป็นลูกศิษย์ของหลวงพ่อกัน วัดเขาแก้วซึ่งเป็นอดีตเจ้าอาวาสแห่งวัดเขาแก้ว
    ซึ่งก็เป็นที่รู้กันดีว่าหลวงพ่อกันท่านเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเดิมแห่งวัดหนองโพ เกจิแห่งเมืองนครสวรรค์ ในวงการเครื่องรางของขลังถ้ากล่าวถึงมีดหมอ ก็คงต้องนึกถึงหลวงพ่อเดิมและหลวงพ่อกันเป็นอันดับแรก ซึ่งก็คงรู้กันดีว่าราคามีดหมอหลวงพ่อเดิมและหลวงพ่อกันมีราคาแพงเหมือนกัน
    เมื่อสมัยหลวงพ่อกันยังคงดำรงตำแหน่งเจ้าอาวาสอยู่หลวงพ่อสะอาด ทำมีดให้หลวงพ่อกันเสกอยู๋เป็นประจำจนตลอดถึงพระเครื่องและเครื่องรางต่าง
    หลวงพ่อสะอาด ท่านอยู่รับใช้หลวงพ่อกันต้องยังเป็นสามเณร จนเรียนวิชากับหลวงพ่อกันได้แล้ว จึงได้เดินสายปลุกเสกพระงานต่างๆตามมอบหมาย
    ของหลวงพ่อกันแทนหลวงพ่อกัน ตั้งแต่ปี 2500 เป็นต้นมา

มวลสาร
    ภายในใบด้ามของใบมีดนั้นได้บรรจุผงต่างๆ จารทั้งพิเศษทั่งด้ามสภาพสวย

การปลุกเสก
    เสกเป็นเวลา 7 เสาร์ 9 อังคาร ตามวิชาการเสกมีดหมอของหลวงพ่อกันและหลวงพ่อเดิม

พุทธคุณ
    กันผี ปีศาจร้าย กันปืนกับของมีคม กันคุณไสย
    คงกะพันชาตรี เมตตา มหาอำนาจ มหาอุต
    ถือว่าเป็นวัตถุมงคลที่น่าสะสมและใช้ดูนะครับ อนาคตข้างหน้าดีแน่และหาไม่ค่อยมีแน่
    -----รับประกันของแท้แน่นอนครับ-----

กลางใบมีดสลักลายพญาสมพงษ์

สวยมากครับ

ราคาประมูลเริ่มต้นที่ 888 บาท เพิ่มขึ้นครั้งละเท่าไรก็ได้ครับ ปิดประมูล
    วันจันทร์ที่ 24 มกราคม 54 เวลา 20.00 น. ครับ
    ขอบพระคุณคุณลุง-คุณอาทุกท่านที่ให้ความสนใจเข้าร่วมประมูลในครั้งนี้
    ขอบพระคุณครับ.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2011
  14. Sikkha

Sikkha เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    มีดหมอนาคเขี้ยว 5 " หลวงพ่อสะอาด วัดเขาแก้ว

ผมเพิ่มขึ้นถึง 999 บาท

15. บัวสุวรรณ56

ขอขอบพระคุณ คุณอา Sikkha มากครับ ที่เข้าร่วมประมูลในครั้งนี้
    วัตถุมงคลมีค่ามิเสื่อมคลาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2011
  16. บัวสุวรรณ56

มาร่วมประมูลกันเยอะๆนะครับ

17. บัวสุวรรณ56

วัตถุมงคลมีค่ามิเสื่อมคลาย นับวันยิ่งเพิ่มพูนฤทธานุภาพ

18. Sikkha

Sikkha เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    ปัจจุบัน เครื่องรางที่ดีมีอานุภาพศักดิ์สิทธิ์จะต้องมีองค์ประกอบดังนี้

๑. ของจริง หมายถึง เป็นตำราเก่าที่สืบทอดกันมาจากบูรพาจารย์ที่มีความรู้ความสามารถจริง

๒. รู้จริง หมายถึง ผู้สร้างที่สืบทอดมาต้องรู้จริงในกระบวนการขั้นตอนการสร้างอย่างถูกต้อง
    แม่นยำ และเชี่ยวชาญ

๓. เห็นผลจริง หมายถึง เมื่อครบองค์ประกอบตามข้อ ๑ และข้อ ๒ แล้วเครื่องรางนั้นก็จะสมบูรณ์และศักดิ์สิทธิ์จริงตามสรรพคุณของเครื่องรางนั้นๆ

จะเห็นได้ว่า กว่าจะเป็นเครื่องรางที่ดีนั้นต้องมีที่มาที่ไปชัดเจนผ่านประสบการณ์มาไม่น้อยบางคนพูดว่าถ้าอยากมีมีดหลวงพ่อเดิมใช้ ไปเอาของหลวงพ่อสะอาดก็ได้เหมือนกัน เพราะเป็นตำราเดียวกับหลวงพ่อเดิมและหลวงพ่อกัน ซึ่งหลวงพ่อเดิมได้มาจากหลวงปูเทศ วัดสระทะเล วัตถุมงคลของหลวงพ่อสะอาด มีคนนำไปใช้เจอประสบการมากมาย

บางคนมีคนเอาไปลองยิงยิงไม่ออกรีบมากราบขอขมาท่านแทบไม่ทัน เพราะท่านเคยเล่าว่า ถ้ามีใครเอาของของท่านไปลองท่านจะเกิดอาการปวดหัวอย่างรุนแรง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2011
  19. บัวสุวรรณ56

ขอขอบพระคุณ คุณลุง Sikkha ที่ให้คำแนะนำและผมจะจดจำไว้และนำไปใช้ครับ

20. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    มีดหมอนาคเขี้ยว 5 " หลวงพ่อสะอาด วัดเขาแก้ว<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>1,000.00..............................................