ตะกรุดใบลานแบบไม่ชุบรัก เก่าๆ เดิมๆ หลวงปู่แก้ว วัดพวงมาลัย*0* ครับๆ!!!!!

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย บัวสุวรรณ56, 1 มกราคม 2011.

1. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หล่อโบราณสวยมาก คอยติดตามวันจันทร์จ้า 20.30 น.

เจอกันหลานอา

2. บัวสุวรรณ56

บัวสุวรรณ56 สมาชิก

สมบัติของคุณตาจริงๆครับไม่ได้ โม้!!!!!!!!

3. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ใจเย็นๆหลานไอซ์ ถ้าไม่มีท่านใดสน ส่งมาให้อาพลังได้เลยจ้า

4. บัวสุวรรณ56

หล่อโบราณเต่า ล.ป.บุญ วัดกลางบางแก้ว เนื้อขี้นกเขาเปล้า ขนาดเล็กกว่าเหรียญ 10 บาทครับ เก่ามากๆครับเมื่อจับกล่องจะเห็นไขความเก่าตะกั่วขี้นกเขาเปล้า ที่ท้องเต่าตาบอกจะมีจารย์ยันเฑาะ ใต้ท้อง หรือยันต์นี้เรียกว่า "ยันต์จตุโร" เป็นยันต์ที่มีสื่อความหมายในการขอพรอันประเสริฐของดวงดาวบนท้องฟ้า หรือเรียกอีกอย่างก็ได้ครับว่า ตรีนิสิงเห ครับคุณอา รับประกันเก่าแท้ดูง่ายๆครับ

คุณตาบอกว่า หล่อโบราณเต่า ล.ป.บุญ เป็นของดีมากครับแล้วที่สำคัญคุณตารักมากครับกว่าคุณตาจะให้ผมนำมาให้ คุณอาทุกคนได้ชม และประมูลกันคุณตานอนคิดอยู่หลายวันเหมือนกัลครับ (ของเค้าดีจริงๆครับ)

5. บัวสุวรรณ56

ขอกำลังใจให้เด็กน้อยคนนี้(kiss) มาร่วมประมูลกันเยอะๆนะครับ:'(

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2011
  6. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว

หล่อโบราณเต่า ล.ป.บุญ วัดกลางบางแก้ว เนื้อขี้นกเขาเปล้า ขนาดเล็กกว่าเหรียญ 10 บาทครับ เก่ามากๆครับเมื่อจับกล่องจะเห็นไขความเก่าตะกั่วขี้นกเขาเปล้า ที่ท้องเต่าตาบอกจะมีจารย์ยันเฑาะ ใต้ท้อง หรือยันต์นี้เรียกว่า "ยันต์จตุโร" เป็นยันต์ที่มีสื่อความหมายในการขอพรอันประเสริฐของดวงดาวบนท้องฟ้า หรือเรียกอีกอย่างก็ได้ครับว่า ตรีนิสิงเห ครับคุณอา รับประกันเก่าแท้ดูง่ายๆครับ

เปิดประมูลที่ 3199 บาทครับ

7. พลังแห่งจิตปัจจุบัน

พลังแห่งจิตปัจจุบัน เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008

8. บัวสุวรรณ56

ผมขอขอบพระคุณ คุณอาทุกท่านที่มาร่วมประมูลครับ
    เป็นกำลังใจที่ดีสำหรับผมมากเลยครับ

ขอบพระคุณครับ

9. บัวสุวรรณ56

รายการที่ร่วมประมูลมี 3 รายการครับคุณลุงคุณอา

ขอบพระคุณคุณอาทุกท่านครับที่ให้ความสนใจเด็กรุ่นใหม่หัวใจพระเครื่องครับ
    รายการที่ 1 ขอย้ำว่าเก่าจริ๊งๆ ครับ
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

ตะกรุดกระดาษสา พอกครั่ง

คุณตาบอกมาว่าได้มานานแล้วแผ่นจดหายไป เลยไม่ทราบที่ครับแต่รับประกันแท้ครับและพึ่งพอใจตลอดไปครับอาๆ

เปิดบูชาที่ 900 บาทครับ ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 900 บาทครับ
    รายการที่ 2 ตะกรุดไม้รวก หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ขอเน้นว่าสวยจริง ๆ ครับ

ถักเชือกมาตรฐานครับ ส่วนมากที่อาๆเคยเห็นกันจะไม่ถักเชือกครับ ที่ถักเชือกมีน้อยมากครับผม

เปิดบูชาที่ 2100 บาทครับ ปิดวันจันทร์ที่ 7 ก.พ. 54 เวลา 20.30 น.

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    ประวัติ หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก จ.พระนครศรีอยุธยา
    ราคาประมูลตอนนี้อยู่ที่ 2,200 บาท ครับ เพิ่มครั้งละเท่าไหร่ก็ได้ครับ

รายการที่ 3 หล่อเตาโบราณ หลวงปู่บุญ วัดบางแก้ว
    หลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว

ราคาประมูลตอนนี้อยู่ที่ 3,199 บาทครับ

ขึ้นที่เท่าไรก็ได้ครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    ปิดประมูลวันจันทร์ที่ 7 ก.พ. 54 เวลา 20.00 น. และ 20.30 น. ครับ
    คุณลุงคุณอาท่านใดสนใจรีบเข้ามาร่วมประมูลกันเยอะ ๆ นะครับ ขอบพระคุณครับบบบ

10. พลังชาตรี 13

ตะกรุดกระดาษสา พอกครั่ง

คุณตาบอกมาว่าได้มานานแล้วแผ่นจดหายไป เลยไม่ทราบที่ครับแต่รับประกันแท้ครับและพึ่งพอใจตลอดไปครับอาๆ

เปิดบูชาที่ 900 บาทครับ ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 900 บาทครับ

เปิดราคาบูชาให้ครับ 913 บาท

11. บัวสุวรรณ56

ขอบพระคุณครับคุณอา พลังชาตรี(f)

12. บัวสุวรรณ56

ผู้ชนะการประมูลหลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว
    หล่อโบราณเต่า ล.ป.บุญ วัดกลางบางแก้ว เนื้อขี้นกเขาเปล้า ขนาดเล็กกว่าเหรียญ 10 บาท คือคุณ อา ongvip ครับในราคาประมูลที่ 3199 บาทครับ

เดี๋ยวผมจะจัดส่งให้ตามที่อยู่เดิมนะครับคุณอา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2011
  13. บัวสุวรรณ56

ผู้ชนะการประมูล ตะกรุดไม้รวก หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา
    คือ คุณอา พลังแห่งจิตปัจจุบัน ครับในราคาประมูล
    2200 บาทครับ

ผมขอที่อยู่ของคุณอาด้วยครับเพื่อจะได้จัดส่งให้ถูกครับ

นี่คือเลขบัญชีขอคุณแม่ของผมครับ คุณอาโอนเงินเข้าได้ทางนี่นะครับ

เลขบัญชีคุณแม่

ชื่อบัญชี กัณชลิกา บัวทอง
    ธนาคารกรุงไทย สาขาศูนย์การฟอร์จูนทาวน์
    เลขบัญชี 7990007304

เบอร์โทรติดต่อ 085-339-8092 ผมไอซ์ ครับ

14. บัวสุวรรณ56

ผู้ชนะการประมูลตะกรุดกระดาษสา พอกครั่ง คือคุณ อาพลังชาตรี ครับในราคาประมูลที่ 913 บาทครับ

ผมขอที่อยู่ของคุณอาด้วยครับเพื่อจะได้จัดส่งให้ถูกครับ

นี่คือเลขบัญชีขอคุณแม่ของผมครับ คุณอาโอนเงินเข้าได้ทางนี่นะครับ

เลขบัญชีคุณแม่

ชื่อบัญชี กัณชลิกา บัวทอง
    ธนาคารกรุงไทย สาขาศูนย์การฟอร์จูนทาวน์
    เลขบัญชี 7990007304

เบอร์โทรติดต่อ 085-339-8092 ผมไอซ์ ครับ

15. พลังแห่งจิตปัจจุบัน

พลังแห่งจิตปัจจุบัน เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อ ที่อยู่

สวัสดีครับ หลานไอซ์
    พรุ่งนี้จะโอนให้นะครับ
    ชื่อ ที่อยู่ จะแจ้งทาง PM หลังโอนเรียบร้อยแล้วนะครับ
    ขอให้โชคดีตลอดไปครับ

16. พลังแห่งจิตปัจจุบัน

แจ้งโอนเงิน และ ชื่อที่อยู่จัดส่ง

สวัสดีครับ หลานไอซ์
    ได้โอนเงินให้เรียบร้อยแล้วนะครับ
    ชื่อ ที่อยู่จัดส่ง ตาม PM นะครับ
    ขอบคุณครับ

17. บัวสุวรรณ56

ขอดีครับ

หลวงพ่อทองสุข วัดโตนดหลวง เพชรบุรี "คลั่งเหลือร้าย"

ก่อนอื่นหลานไอซ์ขอยกบทกล่อนโบราณมาให้อ่านครับ

คำกล่าวโบราณที่คนเฒ่าคนแก่สมัยก่อนกล่าวกันมาอ่างอิงก่อน "ถ้าชาตินี้ยังมีชีวิตอยู่ ต้องหามาคู่ตัวให้ได้"

หมากดีที่วัดหนัง ถ้าเบี้ยขลังวัดนายโรง(อานุภาพขลังเบี้ยเพิ่ม,บุญ) ไม้ครูคู่วัดอินทร์ ส่วนมีดบินวัดหนองโพธิ์ พิสมรวัดพวงมาลัย ครั่งเหลือร้ายวัดโตนดหลวง ราหูคู่วัดศรีษะทอง เเหวนอักขระต้องวัดหนองบัว ลูกเเร่ที่วัดบางไผ่ หนุมาณพ่อสุ่นร้ายหาใดปาน ทุกสิ่งล้วนเป็นมงคล ทั่วทุกคนควรค้นหา ติดกายยามญาตตรา ภัยมิกล้ามาเเพ้วพาน

เครื่องรางที่กล่าวมาตามที่ผมได้อ่านมาและดูราคาบูชาแต่ละชิ้นราคาแพงมากๆครับเป็นแสนเป็นล้าน จะมีแต่ตะกรุดพอกครั่งของวัดโตนดหลวงกับพิศมรของหลวงพ่อแก้ว ครับที่พอจะตามหาบูชากันครับอา ตะกรุดทองแดง พอกครั่งพุทราหลวงพ่อทองสุขวัดโตนดหลวง จังหวัดเพชรบุรี ความยาว 1.2 นิ้ว หรือ 3 เซ็น

การสร้างเครื่องราง ของหลวงพ่อทองสุข ทุกๆขั้นตอนต้องถูกต้องตามตำรา พิถิพิถัน และเคร่งครัดเป็นอย่างมาก ต้องอาศัย ฤกษ์ผานาที ผิดเพี้ยนไม่ได้แม้แต่น้อย จนคนรุ่นก่อนมักจะเรียกว่าวัตถุมงคลที่ประกอบพิธีกรรมดีๆเหล่านี้ว่าของ "ดีนอกพร้อมใน" และหนึ่งในที่กล่าวมานั้นก็คือ ตะกรุดพอกครั่งพุทราของหลวงพ่อทองสุข วัดโตนดหลวง ที่มีอภินิหารและประสบการณ์มากมาย

ตะกรุดดอกนี้ คุณตาไอซ์ ได้บอกมาว่าเป็นตัวจริงเสียงจริง ให้อาๆทุกๆท่านที่มีความรู้เรื่องตะกรุดในเว๊บพลังจิต วิจารย์ได้ครับว่าดีหรือไม่ดี คุณตาบอกว่าเพชรแท้ก็คือเพชรแท้ แท้ไม่กลัวใคร แท้ตาเปล่าครับอา

ตะกรุดหลวงพ่อทองสุข พอกคลั่งพุทรา 1.2 นิ้ว หรือ 3 ซ.ม มาตรฐานฮั่วทองแดง

ตะกรุดคลั่งดอกนี้นานๆจะได้เห็นและออกให้บูชากันครับคุณตาบอกว่าตามมือเซียนเขาออกบูชาหลักหมื่นครับ 1 ใน 10 เครื่องรางดีๆ ครับอาๆทุกๆท่าน

เปิดประมูลเริ่มต้นที่ 5200 บาท

เพิ่มบูชาแล้วแต่อาทุกๆท่านจะกรุณา

ปิดประมูลวันที่ 10 ก.พ 54 เวลา 20.30 น. ครับ

ปล. สิบสิ่งเป็นมงคล ทั่วทุกคนควรค้นหา ติดกายยามญาตตรา ภัยมิกล้ามาแพ้วพาน

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

ขอบพระคุณขอบอาทุกท่านครับ

18. ongvip

หลวงพ่อทองสุข วัดโตนดหลวง เพชรบุรี "คลั่งเหลือร้าย"

สนใจ
    ลองไปเช็ค PM ด้วย

19. ongvip

สนใจ
    ลองไปเช็ค PM ด้วย

20. พลังชาตรี 13

ตะกรุดดอกนี้ คุณตาไอซ์ ได้บอกมาว่าเป็นตัวจริงเสียงจริง ให้อาๆทุกๆท่านที่มีความรู้เรื่องตะกรุดในเว๊บพลังจิต วิจารย์ได้ครับว่าดีหรือไม่ดี

ขอวิจารณ์หน่อยนะครับ คลั่งเก่าแห้งดีถึงอายุ ขนาด 3 ซ.ม มาตรฐาน
    ดีจ้า

อาได้รับตะกรุดเรียบร้อยแล้วครับ สวยถูกใจจ้า และอาก็ได้จัดส่งต่อให้อา อ๋องไปเรียบร้อยแล้ว

ตั้งใจดีๆนะครับอาเป็นกำลังให้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กุมภาพันธ์ 2011