ตะกรุดใบลานแบบไม่ชุบรัก เก่าๆ เดิมๆ หลวงปู่แก้ว วัดพวงมาลัย*0* ครับๆ!!!!!

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย บัวสุวรรณ56, 1 มกราคม 2011.

1. บัวสุวรรณ56

บัวสุวรรณ56 สมาชิก

ขอบพระคุณครับคุณอา พลังชาตรี

2. พลังแห่งจิตปัจจุบัน

พลังแห่งจิตปัจจุบัน เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    ได้รับเรียบร้อยแล้วครับ

ได้รับตะกรุดเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ

3. บัวสุวรรณ56

ผมว่าผมจะไปถามคุณตาอีกว่าคุณตามีของดีๆ
    พอจะนำมาให้คุณอาทุกๆท่านเช่ากัน นะครับ

4. บัวสุวรรณ56

ของใหม่มาแว้ว!!!!ครับ

มีดหมอ ตะปูวิหารเก่า วัดโตนดเตี้ย จ. อยุธยา อายุกว่า 100 ปี หลวงพ่อรวย ปลุกเสกในพิธีเสาร์ห้า

ของดีเมืองอยุธยา อายุกว่า 100 ปี วิหารหลวงพ่อใหญ่ หลังเก่าเดิมใช้เป็นพระอุโบสถมาตั้งแต่สมัยอยุธยา จึงได้ทราบประวัติความเป็นมาว่าหลังคาวิหารที่มุงด้วยสังกะสีแผ่นหนาๆสมัยปลายกรุงศรีอยุธยา ต่อมาเมื่อมีการสร้างอุโบสถขึ้นมาใหม่ ปี 2535 จึงเปลี่ยนมาเป็นวิหารที่ประดิษฐาน หลวงพ่อใหญ่ พระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์สมัยอยุธยา เมื่อมีการขุดแต่งโดยกรมศิลป์ ก็ได้ขุดพบพระบูชา พระเครื่องนั้นเป็นสังกะสีสมัย ร.5 ใช้มุงขึ้นแทนวัตถุอื่นที่ทรุดโทรมไป วิหารหรืออุโบสถเก่าหลังนี้จึงมีประวัติว่า ใช้เป็นที่บวชพระ ทำพิธีพุทาภิเษกวัตถุมงคลผ่านมามากมาย หลวงปู่กลั่น วัดพระญาติ หลวงปู่อั้น วัดพระญาติ และเกจิอาจารย์ดังๆท่านอื่นๆ ที่เคยมานั่งเป็นพระอุปัชฌาย์ ณ อุโบสถหรือวิหารแห่งนี้ เมื่อมีการบูรณะซ่อมแซมวิหารใหม่ ทางวัดเลยจัดทำมีดหมอรุ่นนี้ขึ้น ทางวัดได้นำตะปูวิหารหลวงพ่อใหญ่มาตีเป็นมีด ลงจารยันต์ เพราะตะปูมีน้อยจึงสร้างได้ไม่กี่เล่ม ปลุกเสกโดยหลวงพ่อรวย พิธีเสาร์ครับคุณอา

เปิดประมูลที่ 950 บาท

ขึ้นเท่าไรก็ได้ครับ

ปิดประมูลวันที่ 15 ก.พ 54 เวลา 20.00 น.

ขอบพระคุณคุณลุงคุณอาทุกๆท่านครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2011
  5. บัวสุวรรณ56

ผ้ายันต์สวยๆ ครับ!!!

ผ้ายันต์หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจาน "รุ่นรวยทันใจ"

หลวงปู่ปลุกเสกให้ 3 วาระด้วยกันครับ

วาระ 1 เสกเดี่ยวไตรมาส
    วาระ 2 เสก พิธีรุ่นเหล็กน้ำพี้ รวยทันใจ
    วาระ 3 เสก ไหว้ครู กลางวัน - กลางคืน
    ผ้าแพรเหลืองทองพิมพ์หมึกดำ ขนาด 10 x 14 นิ้ว สภาพสวยมากของมีจำนวนน้อย

ประสบการณ์แก่ผู้บูชาอย่างยิ่งเรื่องค้า ขายโชคลาภดีนักแลตั้งแต่เงินร้อย ขอให้ศรัทธา และทำบุญ รักษาศิลจะใช้วัตถุมงคลของท่านได้ดีมากๆ

เปิดประมูลเพื่อบูชาที่ 590 บาท

ขึ้นครั้งละเท่าไรก็ได้ครับ

ปิดประมูลวัที่ 15/02/54 เวลา 20.30 น.

ขอบพระคุณคุณลุงคุณอาทุกๆท่านครับ

[​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2011
  6. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มีดหมอ ตะปูวิหารเก่า วัดโตนดเตี้ย จ. อยุธยา อายุกว่า 100 ปี หลวงพ่อรวย ปลุกเสกในพิธีเสาร์ห้า

อาพลังชาตรี เปิดหัวให้ครับ 959 บาท

////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

ผ้ายันต์หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจาน "รุ่นรวยทันใจ"

อาพลังขาครี เปิดหัวให้ครับ 595 บาท

////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

ขอให้มีความสุขในเทศกาลวาเลนไทน์

[​IMG][/QUOTE]

7. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ช่วงนี้เงียบๆจังเลยนะครับ

วาเลนไทน์ นี้ ได้ให้กุหลาบใครบ้างครับ 555555

8. บัวสุวรรณ56

@@@ขออภัยคร้าบบบบบบบบ@@@

พอดีช่วงนี้ผมอาจจะหายหน้าหายตาไปหน่อยไปหน่อยนะครับ
    ผมต้องอ่านหนังสือเตรียมตัวสอบเข้า ม.1 ครับ
    เลยไม่ได้เข้ามาอัพกระทู้นะครับ ขออภัยมณีมา
    ณ โอกาสนี้ครับ แต่ผมรับรองว่ากลับมาจะมีสิ่งดีๆ
    มามอบให้คุณลุงคุณอาทุกท่านนะครับ....
    ขอบพระคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2011
  9. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

2599.................................................

10. บัวสุวรรณ56

ขอบพระคุณมากๆครับอาอ๋อง ขอบคุณครับ

11. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    [​IMG] [​IMG] แนะนำ เว็บพลังจิต ด่วนที่สุด-ร่วมกวดขันสายเสน่ห์ที่ไม่เหมาะสม ทั้งรูปลักษณ์-มวลสาร-โฆษณา แจ้งทีมด่วน
    ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด.

ข้อตกลงในการสมัครสมาชิกพรีเมี่ยม

1.ห้ามมีการซื้อขาย ซากสิงห์สาราสัตว์ และประเภทเสริมเสน่ห์เล่ห์กลต่างๆ บนเว็บพลังจิต ทางเว็บไม่สนับสนุน
    2.ห้ามนำพระบรมสารีริกธาตุและพระธาตุต่างๆ มาบอกบุญ ยกเว้นแจกฟรี
    3.ทางเว็บไซต์พลังจิตดอทคอม ไม่มีส่วนร่วมในการเปิดให้บูชาด้วยแต่ประการใด
    4.ทางเว็บไซต์พลังจิตดอทคอม เป็นเพียงผู้ให้พื้นที่แก่สมาชิกพรีเมี่ยมในการลงประชาสัมพันธ์พระเครื่องและวัตถุมงคลให้สมาชิกทั่วไปบูชา
    5.ทางเว็บไซต์พลังจิตดอทคอม จะไม่มีส่วนรับผิดชอบในการดำเนินคดีตามกฎหมาย หากมีผู้ร้องเรียนเรื่องวัตถุมงคลปลอมถึงสมาชิกพรีเมี่ยม
    6.หากมีการดำเนินคดีฟ้องร้องตามกฎหมาย และมีการขอข้อมูลส่วนตัวของสมาชิกพรีเมี่ยม ทางเว็บจำเป็นต้องให้ข้อมูลของท่านกับตำรวจ
    7.ฉะนั้น ทางเว็บขอความกรุณาให้สมาชิกพรีเมี่ยมทำการให้เช่าวัตถุมงคลด้วยความซื่อสัตย์ สุจริต และมีจรรยาบรรณ เพราะเวรกรรมมีจริง
    8.ทุกกระทู้ที่ให้บูชาในห้องพระเครื่อง - วัตถุมงคล เป็นสมาชิกเข้ามาโพสต์ไม่ใช่เป็นของเว็บพลังจิต ทางเว็บพลังจิตไม่มีส่วนร่วมใดๆกับทุกกระทู้
    9.ทีมงานผู้ดูแล palungjit.org ขอสงวนสิทธิ์
    ที่จะ ลบ แก้ไข เคลื่อนย้าย หรือปิดกระทู้ที่ไม่เหมาะสม โดยเหตุผลใดๆก็ตาม โดยมิต้องบอกกล่าวแก่สมาชิกก่อน
    10. ทางเว็บพลังจิตจะไม่มีการโอนเงินคืน กับผู้สมัครที่ตัดสินใจสมัครสมาชิกแล้ว

ขอขอบพระคุณอย่างสูง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กุมภาพันธ์ 2011
  12. บัวสุวรรณ56

รับทราบครับ คุณอาทุกๆท่านใน ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด.

ต้องขอโทษด้วยนะครับ ผมไม่ได้อ่านกฎมาก่อนครับ

13. พลังแห่งจิตปัจจุบัน

พลังแห่งจิตปัจจุบัน เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อผินะ ปิยธโร (วัดพระสนมลาววรวิหาร อ.หนองแค จ.สระบุรี)

พระผุ้ทรงอภิญญา พระผู้ละกิเลส มีจิตเป็นอัศจรรย์

มีฤทธิ์อภิญญาเหลือเชื่อ วัตถุมงคลยอดขลัง พลังเวทสุดมหัศจรรย์

หลวงพ่อผินะ ปิยธโร ในหนังสือพุทธามหาเวท ทำให้ได้ทราบถึงปฏิปทาของพระภิกษุสงฆ์รูปหนึ่ง ที่มีอภิญญาเป็นที่น่าอัศจรรย์ วัตถุมงคลของท่าน มีรูปแบบที่แปลก ไม่เหมือนวัตถุมงคลของพระเกจิ อื่นๆ ฯลฯ สามารถบนบอกได้ รวดเร็วทันใจ จะได้เล่าถึงความมหัศจรรย์

ขออนุญาติเสนอ 2,699.- ครับ

14. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติเสนอ 2,799.- ครับ

15. พลังแห่งจิตปัจจุบัน

ขออนุญาติเสนอ 2,899.- ครับ

16. บัวสุวรรณ56

ขอบพระคุณครับคุณอาทุกท่านที่ร่วมประมูลครับ

17. บัวสุวรรณ56

ขอบพระคุณคุณอาทุกท่านมากครับ

18. บัวสุวรรณ56

ผมขอปิดประมูล โยนี ครับ ผู้ชนะการประมูลคือ คุณ พลังแห่งจิตปัจจุบัน ครับ
    ราคาประที่ 2899 บาท ครับ

ชื่อบัญชี คุณกัณชลิกา บัวทอง เลขบัญชี 7990007304

ธนาคาร กรุงไทย บัญชี ออมทรัพย์ ครับ

ขอบพระคุณครับ

19. พลังแห่งจิตปัจจุบัน

แจ้งโอนเงิน และ ชื่อที่อยู่จัดส่ง

สวัสดีครับ
    ได้โอนเงินให้เรียบร้อย รายละเอียด ใน PM ครับ
    ขอบคุณครับ

20. บัวสุวรรณ56

ขอบพระคุณคุณอาทุกท่านที่ร่วมเข้ามาอ่าน กระทู้ครับ