ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. puang(ไม่ได้ล็อกอิน)

puang(ไม่ได้ล็อกอิน) บุคคลทั่วไป

5555
    ตาซิปเปอร์ แน่ๆๆ เลยอ่ะ รึเปล่า???
    เปิดเผยตัวตนมาเดี๋ยวนี้เจ้า.....

2. ซิปเปอร์

ซิปเปอร์ บุคคลทั่วไป

ม่ายจ๊ายยยยยยยย แหมเห็นเราเป็นอย่างนั้นไปได้

3. จุ๋ย ๆ

จุ๋ย ๆ บุคคลทั่วไป

กลางวันเราเป็นหญิง มีทุกสิ่งธรรมด๊า ธรรมดา กลางคืนก็ลอยไป ลอยมา หงิ ๆ

4. ซิปเปอร์

ซิปเปอร์ บุคคลทั่วไป

จุ๋ยๆ นี่กาสือแหงๆ

5. กาสือเอ๊ง

กาสือเอ๊ง บุคคลทั่วไป

ถอก ถอก ถอกต้องนะก๊าบบบบบบบ ซิป อิ อิ

6. ผึ้ง

ผึ้ง บุคคลทั่วไป

555
    ไอ้เราก็นึกว่าตาจานซิป
    อ้าวแล้ว....ใครหว่านั่น

7. 3+3+3

3+3+3 บุคคลทั่วไป

ผมเองแหล่ะ กระย่องกระแย่งมา .... เมื่อเช้าหมาไล่ฟัด ไม้เท้าหายไปซะแล่ว !!!
    ตะแหง่ว ตะแหง่ว

แล้วทำไมล๊อกอิน บ่ได้ ละเนี่ย?

8. ผึ้ง

อ๋อ!!!!
    ถึงว่านึกว่าใคร...นั่นเอง
    หวัดดีจ้า...

9. Yai (อิงเดือน!)

Yai (อิงเดือน!) บุคคลทั่วไป

เออช่าย ลอคอินบ่ได้เยย นี่เพิ่งกลับมาเมื่อคืนจ๊ะ ร้อนมากจนจะรดน้ำดอกไม้แต่ไหงหิมะตกกราวเรย เข้าหน้าร้อนหิมะตก ง้งงง นี่พ่อเอกยายเมลล์ไปหาย่ะ!!!

10. ผึ้ง

ยายเอื้อมขา...สวัสดีค่ะ

11. นาคีขี้งอน

นาคีขี้งอน บุคคลทั่วไป

ซาหวัดดีจ้าน้องผึ้งและคนแก่ที่ลืมแก่ อ้าวขอตัวยายทานยำแตงก่อนน๊าที่รักจ๋า...

12. ผึ้ง

ได้ ๆๆ จ้า ยายจ๋า

13. Des .... can't log in

Des .... can't log in บุคคลทั่วไป

.... พรุ่งนี้จะกลับแล้ว .... นอนไม่หลับเลย ตื่นเต้ลๆ ....

14. Day day daY

Day day daY บุคคลทั่วไป

ยายจ๊ะ .... เดย์ล๊อคอินไม่ได้เลยจดเบอร์โทรยายของที่ไทยไม่ได้ ถ้ายังไงรบกวนยายอีเมล์มาบอกเดย์อีกทีน่ะค่ะ .... dasiree_c@hotmail.com

15. นาคีซ้ำทรวง อิอิ

นาคีซ้ำทรวง อิอิ บุคคลทั่วไป

เด เบอร์บ้านเดยังคาที่พีเอ็มง่ะ จะจดไว้ก้อบ้านปิดแระ ขอให้เดินทางด้วยความสะดวกปลอดภัยนะจ๊ะสาวน้อย ยายคงกลับต้นสิงหาคือหนีงานกลับก่อนจบงานน่ะ นี่กำลังจะทาน้ำพริกจ๊ะ ออกเค็มปลาร้าปนเปรี้ยวไปหน่อยช่วงนี้ปรุงอาหารม่ายลงตัวเร้ย

16. นาคีล้านชื่อ!

นาคีล้านชื่อ! บุคคลทั่วไป

555!!! You can logging in but you can not log out!!!

นี่ๆแร้วจาปลดชื่อออกได้งัยจ๊ะคนเก่งๆช่วยยายที เพราะลอคอินเข้ามาก้อทำอารัยหลังบ้านมา่ยต้ายนิ๊ แล้วจะโพสต์ก้อไม่ได้ ต้องเป็นแขกเยือนง่ะ สนุกหล่ะทีนี้ นาคีล้านชื่อปะทะพญาล้านนามอย่างพี่นายเจ้าขางัย อิอิ...

17. เก็จนาคินทร์ฯ

เก็จนาคินทร์ฯ บุคคลทั่วไป

ฮ่าฮ่า ... สนุกยายผีป่าจอมเพี้ยนล่ะทีนี้ .... ว่าแต่เค้าเราเป็นเอง อิอิ !!!

18. อมฤตรเทวีนาถรฯ

อมฤตรเทวีนาถรฯ บุคคลทั่วไป

http://www.taladthai.co.uk/board/showthread.php?p=81145#post81145

แง้ พี่นายว่าน้องหยิง จับตีก้นลายเรยนะ นี่ลิ้งค์ให้ตามไปอ่านย่ะ พี่นายจ๋า น้องหยิงได้รับลางว่าพี่นายจะไล่เตะคนในการปกครองเหรองัยนี่หล่ะ ใจเยนๆดิ๊ท่านพญานาคินทร์ฯ น้องหยิงห้วงห่วงกัวท่านพี่เดือดจนไฟออกทวาร อิอิ

19. แงซาย

แงซาย บุคคลทั่วไป

คุยอะไรกันอยู่ ผมในฐานะผู้บริหาระดับสูง ขอคุยด้วยดิฮิฮิ...

20. นาคีฯ

นาคีฯ บุคคลทั่วไป

เมื่อตะกี้กริ้งไปหานาคาหวานใจ เย้ หวยออกตรงๆเรยเหยอ ดีใจด้วยน๊า เอาตังส์ที่ได้แบ่งไปบริจาคค่าไฟค่าน้ำที่วัดและถวายโลงศพหนึ่งโลงให้วัดที่กันดารนะคะ อุทิศส่วนบุญให้ทุกจิตวิญญาณทุกๆพลังบารมีที่มาเกื้อหนุน และแผ่ให้สัมภเวสีด้วยนะคะคนดี ระบุมิติบารมีแด่พระแม่นาคีที่มาตามนะคะ แล้วไปกรวดน้ำอีกทีบอกแม่นางนาคีและบริวารว่าทำบุญอุทิศให้ขอให้มารับผลบุญด้วยและขอให้ทุกพลังจิตภพของแม่นางและบริวารจงมีความสุข เจริญ ขอให้เกื้อหนุนกันจนตราบพระนิพพานเทอญ