ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. k.b

k.b บุคคลทั่วไป

ประกาศ หนุ่มเหลือน้อย คือ k.b. อันอื่นไม่ใช่นะ ขอบอก... เคยเค้าไปในเวปลามก แล้วมีการอ้างชื่อกันครับ

2. คว้าจันทร์ (หลานยาย)

คว้าจันทร์ (หลานยาย) บุคคลทั่วไป

บ่ายๆสวัสดีคะ ยาย ทุกๆคน

ยายจ๋า วัดท่าขนุนไปยังไงคะ ท่านนักรบเก่าบอกว่าไม่เคยไปเลยคะ
    ทองผาภูมินี่ไกลจากตัวเมืองกาญฯ ตั้ง 200กม. เลยเหรอคะ

คิดถึงยาย และทุกคนคะ

3. อุแหม่ อุแหม

อุแหม่ อุแหม บุคคลทั่วไป

ลาโม๊ะเพราะความคิดเถิงเล็กน้อย เรียกน้ำย่อย เรยมีคนร้อนตัวเลย อิ อิ

ประทานอภัยก๊า ..... ยายอะ คนที่ไม่ใกล้ ไม่ไกล ลอยวนเวียนอยู่ใกล้ ๆ ยายนี่ไง รู้ยังอะ ยายที่รัก

4. k.b

ต้องร้อนตัวครับ เพราะเคยเจอแบบนี้มา 2 ครั้งแล้วครับ ที่เวปอื่น อยู่ดีๆ ก็มีสมาชิก ด่าครับ ไม่รู้เรื่อง ? เพราะเลข ip ไม่โชว์ ต้องขออภัยที่ตอบแบบนี้นะครับ

5. Yai

Yai บุคคลทั่วไป

เพ็ญใช่ป่าวอ๊ะ.. จะไปเมื่อใดเจ้า?.. คนเคยไปบ้านป่ายายเค้าบึ่งไปมาเมื่อต้นเดือนนี้ง่ะ ตั้งใจอยากให้เค้าไปกราบ ลป สาย อดีตเจ้าอาวาสวัดท่าขนุนทีร่างยังไม่เน่าเลย และนมัสการ หลวงพี่เล็กด้วย กะจะให้สามสาวพาเค้าไปแต่พอไปเจอหมาเห่าหนาบ้านก้อถอดใจหนีกลับแระ จะไปเมื่อไรบอกนะจะฝากซื้อจักรยานให้สามสาวคนละคันค่ะ เค้ารอพ่อเค้าพาไปซื้อไม่ไหวง่ะ เอารถอะไรไปจ๊ะ ถ้ารถเก๋งไม่ฝากนะเกรงใจ ออกจาก กทม ไปสายนครถมดิ่งไปเส้นบ้านโป่งแต่เล่นเส้นนอกถึงแยกบ้านโป่งเลี้ยวขวาไปกาญจน์ ออกจากกาญจน์ไปเส้นทองผาภุมิ-สังขละบุรี ประมาณ ชั่วโมงกว่าๆถ้าวิ่งร้อยหรือร้อยยี่สิบ บ้านป่ายายถึงก่อนวัดท่าขนุนยี่ห้าโล วัดดิ่งไปำเภอแต่เลี้ยวขวาก่อนถึงที่แยกไฟแดงไปสังขละบุรี เลี้ยวไปไม่ไกลนะ วัดอยุ่ซ้ายมือ หลวงพี่ท่านจำวัดที่สำนักสงฆ์เลยบ้านป่ายายไปนิดค่ะ โทไปนัดเจอเก๋ พ่อสามสาวก่อนสิคะ จำเบอร์ได้ป๊ะ?...010157387 ...

6. ผรยยำพ

ผรยยำพ บุคคลทั่วไป

อืม มีโดนพาดพิงเล็กน้อย

7. คว้าจันทร์ (หลานยาย)

คว้าจันทร์ (หลานยาย) บุคคลทั่วไป

อุแม๋....รู้ตัวเชียว ฮะๆๆๆๆๆ

8. คว้าจันทร์ (หลานยาย)

ใช่จ๊ะยาย...ว่าแต่จักรยานแบบไหนหละคะ ถ้าได้ไปแบบขับไปเองจะซื้อไปฝากให้คะ
    แต่ถ้าไปกับพี่ชาย คงหมดหวัง

จะไปวันที่ 11 เดือนหน้าคะ พ่อเก๋ เคยรับยันต์เกราะเพชรไหมคะ ถ้าพ่อเก๋สนใจ
    ที่วัดท่าขนุน หลวงพี่เล็ก ท่านทำพิธีคะ

อยากเห็นหน้าหลานๆ สามสาว คะ เหมือนกันคะ

9. เดือนเสี้ยวไร้ดาวล้อม!

เดือนเสี้ยวไร้ดาวล้อม! บุคคลทั่วไป

พาพ่อไปครอบยันต์เกราะเพชรนะคะ แหม ยายตั้งใจจะกลับให้ตรงวันเข้าพิธีน่ะแต่เงินยังม่ายเต็มปี๊บเรยจ๊ะตองพี ว่าจะปล้นหนุ่มๆแถวนี้ก้อกรอบพอๆกัลเพราะรัดถะหน้ามนตีการคลังตรวจสอบละเอียดเจงๆ อิอิ ขนาดคนอทิดถานช่วยยังอดได้ตังส์ค่าหวยสามตัวเรย ทีหน้าทีหลังจะไม่ขอบารมีช่วยครัยแระ พ่อบุญจะไปไหนเหรอ นี่พีนายก้อโห หายต๋อมอีกแระ ไปให้ได้นะตองพีไปเล่นกะสามสาวด้วย บอกพ่อตองพีไปเลือกกล้วยไม้ป่าที่ยายเพาะไว้นะ แฟนยายเค้าให้เพื่อนเอาไปเมืองแลกเหล้าจนยายอยากกระทืบน่ะ ให้แฟนยายหาว่านค้างคาวดำให้พ่อด้วยนะกะว่านอื่นๆเอาไปเข้ายาให้พ่อตองพีดื่มแก้ลมเถาดาลกับที่เจ็บตามข้อน่ะ ว่านแถวนั้นแยะ

น้องเอิร์ทปั่นจักรยานแบบถอดล้อค้ำได้แล้ว แบบ BMX น่ะ ส่วนของน้องเกรชกะน้องออมเค้าตัวไล่เลี่ยกันเอาแบบของเด็กห้าขวบนะตองพี ถ้าไม่ได้ซื้อไปก้อบอกเค้าว่าเดี๋ยวลุงที่กลัวหมากัดจะซื้อให้พร้อมแถมเงินในบัญชีอีกคนละหมื่นบาทต่อปีนะคะ ค่าไหมแม่ใน 12 ปีข้างหน้าก่อนร่วมหอลงโลงงัยล่ะ อิอิ เดกะจินคงอยากไปร่วมพิธีด้วยนะ ติดต่อกันสิ เดถึงเมืองไทยคงพรุ่งนี้นะ ไปพักที่บ้านนะตองพี ถ้าไม่รังเกียจกระท่อมคนจน อิอิ ใช่ไหมจ๊ะพ่อหนุ่มเหลือน้อย กล้าๆหน่อยดิ๊ ม่ายช่ายไปเห็นแค่ลังคาบ้านก้อพอใจแระ เออ ถ้าตองพีจะไปและซื้อจักรยานไปได้สามคันบอกล่วงหน้านะ จะโอนเงินมาให้ หรือไม่ก้อไปเอากะใครๆแถวนี้หล่ะ อ้าว ช่วยกันสมทบทุนบริจาคจักรยานสามคันให้เ็ด็กกำพร้าบ้านป่าหน่อยนะหนุ่มน้อยหรือหนุ่มเหลือน้อย คิดเสียว่าทำบุญร่วมกันย่ะ !!!

10. กระต่ายหมายจันทร์!

กระต่ายหมายจันทร์! บุคคลทั่วไป

เดี๋ยวนี้เล่นแผลงๆ ทะเล้นเป็นแย้วเหยอ จะไปเหนือหรือล่องใต้จ๊ะพ่อตาซึ้ง

11. นาคีขี้งอน!

นาคีขี้งอน! บุคคลทั่วไป

คุณก้อ น้องๆเค้าหยอกเค้าเย้าเล่นตามประสาคนกันเอง แหม หัวก้อยังไม่ล้านนิ๊ ใจน้อยไปต้าย

12. ผึ้ง

ผึ้ง บุคคลทั่วไป

อ้าว!!!!

ยายจ๋า อิ่มอร่อย บ่ จ้า

13. k.b

14. Yai Pee Pa

Yai Pee Pa บุคคลทั่วไป

อิ่มแระและไปแอบงีบมาด้วยหล่ะ คนวัยกำลังกินกำลังนอนนะน้องผึ้ง เออ คิดถึงน้องพลอยจังเรย น้องเค้าหยุดเล่นเน็ตเลยเหรอ น้องพลอยคงเหงานะคะ ไปเรียนเมืองไหนจ๊ะ บอกยายฝากความคิดถึงน๊า

15. ผึ้ง

ผึ้ง บุคคลทั่วไป

ได้เลยค่า ยายจ๋า
    ถึงว่ายายไปน๊าน...นาน ไปงีบหลับนี่เอง

16. Ying-Yong

Ying-Yong บุคคลทั่วไป

โห! เล่นquote ติดๆกัน ไม่เคาะเว้นแถวหน่อยล่ะค่ะพ่อคนใจบุญ อ่านตาายง่ะ สงสารคนแก่บ้างดิ๊ มีกองทุนสนับสนนคนแก่บ้างไหม จะไปเสริมอึ่มง่ะ กลัวไม่เต่งตึงตอนเข้าหออีก 12 ปีข้้างหน้างัยจ๊ะ งั้นตกลงคุณจะเป็นสปอนเซอร์ซื้อจักรยานให้สามสาวใช่ม๊ะ ติดต่อขอเลขบัญชีสาวตองพีเรยนะ ให้ตองพีไปเบิกเงินแล้วเอาไปห้สามสาวไปเลือกเอง เพราตะกี้คุยกะน้องเอิร์ธ เทอบอกอยากให้น้าเพ็ญ น้าเด พาไปตลาดไปเลือกเอง เค้าอยากเที่ยวโลตัสในเมือง โห คนบ้านป่าก้องี้หล่ะ จริงๆแล้วสามสาวคลอดที่โรงพยาบาลเอกชนอย่างดีนะ เลี้ยงในเมืองมาก่อน พาไปออกงานวัด เอ้ย งานเลี้ยงบ่อยๆ เค้าเลยไม่กลัวการคุยกับคนใหญ่ เค้าคุยเหมือนคนใหญ่คุยกันนะ เรื่องงานนี่สั่งงานแทนแม่ได้เลยแบบก๊อปปี้ไว้เรยง่ะ อาทิ 'ไปไหนมาล่ะ... วอนหัวแตกอีกแล้วใช่ไหมพ่อนี่' อิอิ...

17. k.b.

k.b. บุคคลทั่วไป

กองทุนคนแก่หน้าตาแย่ ไม่มีครับ มีแต่กองทุนสาวๆ กลิ่นหอมๆ ดมแล้วดมอีก ฮูลาฮูล่า.....ให้สาวๆ ไปที่บ้านยายปลอดภัยที่สุด ส่วนผม ส่วนเกินพวกเฉพาะกิจ มะเร็งนอกรอบ ไม่บังอาจหรอกครับ เอ้าบอกเลขที่บัญชีมา ใครก็ได้ สาวๆ เดี๋ยวบาเซโรน่า จะไปโอนให้

18. Yai Pee Pa

Yai Pee Pa บุคคลทั่วไป

อนุโมทนาค่ะ... ขอทราบยอดล่วงหน้าค่ะ?... จะได้จัดเตรียมอนุโมทนาบัตรไว้ประกาศชื่นชมล่วงหน้า เลขบัญชีต้องรอช่วงการตัดสินใจว่าใครจะไปบ้่านป่าในวันนั้นน่ะ อิอิ อาจมีคนเห็นยายแก่ๆแห้งๆคนึงใส่โจงกระเบนนั่งเข้าพิธีด้วยก้อต้ายนา!!!... 'เงินทองเป็นของนอกกายนี่คะ ไม่ตายก้อยังหายากง่ะ' อิอิ... สมน้ำหน้ายายผีป่าอยากเกิดมาขี้เหร่ไร้คนชื่นชมเลี้ยงเหมือนนกในกรงทอง ปล่อยเป็นนกขมิ้นไร้คอนจนเมื่อยปางตายแระ!!!

19. k.b

บอกไม่ได้ ถ้าอยากให้ทำบุญต้องบอกเลขที่บัญชีมา จริงๆแล้วยาย เป็นคนสวยนะ หยาดเยิ้มดุจนางฟ้า แถวบ้านป่ามีตู้โทรศัพท์มั้ยยาย ถ้ากลับมาแล้ว ยายลองเข้าไปในตู้โทรศัพท์ซิ แล้วยายจะสวยที่สุดเลย เชื่อผมซักครั้ง นะยายนะ

20. Yai

Yai บุคคลทั่วไป

Yai will email to you but can not got in my hotmail website Na Ka...

my account number ?...I have no account yet?..how many Mill, Bath you will transfer to me...