ตำนานที่ยังอยู่เกจิดังที่โลกลืม หลวงปู่ทองอินทร์ วัดกลางคลองสี่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jj85, 17 พฤศจิกายน 2010.

1. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    วัตถุมงคลที่ผมมีอยู่และนิมนต์ขึ้นคออยู่ตอนนี้คือพระเนื้อผงรูปท่านนั่งอยู่หน้าโต๊ะหมู่ บอกได้เลยว่าดีครับอะไรดีๆเริ่มเข้ามาในชีวิต หากถามว่าดีอย่างไรอยากรู้ลองหามาห้อยดูบูชาดูเอาเองเถอะครับแล้วจะรู้ ออกมาบอกเพื่อบูชาคุณหลวงปู่ครับ สาธุ สาธุ สาธุของศักดิ์สิทธิ์ที่เราอย่ามองข้ามเด็ดขาด เดี๋ยวจะเหมือนผมผงเข้าตามาแล้ว ค้นหาจังห้อยแล้วชีวิตดีขึ้นอยู่ใกล้ๆ ของใหม่ๆที่เรามองข้ามนี่เอง

2. jj85

jj85 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009

อนุโมทนาสาธุด้วยครับ
    สาธุ

3. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าจะไปกราบหลวงปู่ท่าน ควรไปถึงวัดประมาณสักกี่โมงครับ
    และพอมีวัตถุมงคล แบบราคาย่อมเยาว์แนะนำบ้างไหมครับ
    ทำงานด้านงานขายครับผม อยากไปกราบหลวงปู่บ้างครับ
    ไม่ทราบว่าเข้าหาหลวงปู่ หรือให้ท่านเสกของให้อีกที ได้หรือเปล่าครับ

4. jj85

ผมแนะนำเป็นช่วงเช้าครับประมาณ7.00โมงเพราะว่าได้ถวายภัตหารท่านด้วย ได้ฟังธรรมของท่านด้วยครับและยังได้รับพรอันเป็นสิริมงคลของท่านด้วยครับ
    หรือช่วงไหนก็ได้ครับวันธรรมดาก่อนเที่ยงน่าจะดีครับ(เห็นหลายคนไปบ่ายติดท่านจำวัดครับ)ไปวันเสาร์-อาทิตย์คนมากครับแต่ไปแล้วได้ฟังท่านพูดหลายๆเรื่องไม่เบื่อครับ
    วัตถุมงคลของท่านราคาไม่แพงครับ
    ทุกอย่างน่าจะประมาณไม่เกิน500บาทครับ
    ถ้าแพงกว่านี้ก็ไม่ใช่ของท่านครับเพราะว่าท่านไม่สนับสุนพุทธพาณิชครับ
    ท่านทำจากใจของท่านครับ(ท่านไม่จับเงินครับ)
    ถ้าขายของไม่ทราบว่ามีหน้าร้านหรือป่าวครับ(มีหรือไม่มีก็ใช้ได้)
    ให้นำธูปไปให้ท่านปลุกเสกด้วยสิครับดีมากครับ
    ถ้าจะให้ท่านปลุกเสกและรับกับมือ(ประสิทธิ์)ได้ตลอดครับ(ในขณะที่ท่านว่างครับส่วนมากต้องต่อคิวครับเพราะว่าท่านบอกไว้ว่าใครเป็นอะไรมาหาปู่ ปู่ช่วยหมดทุกคนปู่ไม่เลือกว่ายากดีมีจน ครับ)
    ท่านมีญาณหยั่งรู้น่ะครับถ้าเป็นปัญหาหรือสงสัยอะไรถามท่านได้ครับ
    ท่านเมตตาและใจดีมากครับ
    สาธุ
    ปล.อย่าลืมเอาน้ำมนต์ท่านกลับมาอาบหลังปีใหม่ไปแล้วน่ะครับ
    เป็นการขจัดสิ่งไม่ดีออกไปแถมยังเป็นการเสริมดวงเสริมสิริมงคลอีกด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2010
  5. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    ท่านใดไปกราบหลวงปู่ผมขอความเมตตาขอน้ำมนต์เผื่อผมสักขวดเล็กสักขวดด้วยครับแล้วส่งตามที่อยู่นี้ครับ นายกิตติภพ มหัทธนะรัตน์ เลขที่ 5 ถ.วัดกลาง ซ. 1 ต.ปากน้ำ อ.เมือง สมุทรปราการ 10270 ค่าใช้ข่ายในการส่งผมออกครับผมจะโอนเงินให้ท่านทันทีครับท่านใดไปขอความกรุณาด้วยครับ ช่วงนี้ผมไปไหนไม่ได้เลยครับงานยุ่งมากๆช่วยเหลือกันเอากุศลกันนะครับ

6. jj85

ส่งน้ำมนต์น่าจะหนักอยูน่ะครับ
    แต่อย่างไรก็ขออนุโมทนาสาธุด้วยครับ
    สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2010
  7. jj85

ช่วงนี้
    ใครไปกราบหลวงปู่มาบ้างครับ

8. ekkorn9

พรุ่งนี้ ตั้งใจไปกราบหลวงปู่ครับ คงออกเดินทางจากทางศรีราชา ชลบุรี สักหกโมงเช้า คงไปถึงเกือบๆแปดโมงครับ
    อยากสอบถามครับ พอดีที่บ้าน อาของผมเคยให้ธูปสีดำไว้ มีอยู่เยอะพอสมควร ไม่ทราบว่าเหมาะสมหรือเปล่าครับให้ท่านเสกธูปสีดำให้
    ที่วัดมีวัตถุมงคลที่เป็น เนื้อผงบ้างหรือเปล่าครับ พอดีชอบประเภทเนื้อผงครับ

รบกวนทีนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

9. jj85

ขอโทษทีครับสงสัยจะตอบช้าไปหน่อยครับ
    ธูปสีดำ อันนี้ไม่แนใจน่ะครับแตผมเคยใส่ไปกับธูปสีขาวแล้วหลวงปู่เสกให้แต่ไม่ว่าอะไรอันนี้ต้องลองดูครับ ได้หรือว่าไม่ได้อย่าลืมมาบอกกันน่ะครับ
    ส่วนพระเนื้อผงที่ผมสังเกตุน่าจะมีพระขุนแผนที่ยังเหลืออยู่น่ะครับ
    วันนี้วันอาทิตย์เป็นวันหยุดขอเชิญสาธุชนผู้ใจบุญร่วมกราบนมัสการหลวงปู่ทองอินทร์ ณ วัดกลางคลองสี่ได้เลยน่ะครับ
    ปล.วันนี้น่าจะคนเยอะหน่อยน่ะครับขอบคุณครับ

10. jj85

ขนาดไฟล์:
      361.5 KB
      เปิดดู:
      222
  11. ekkorn9

วันนี้ได้ไปกราบหลวงปู่มาครับ ไปถึงวัดประมาณเกือบแปดโมงเช้า ทันท่านฉันเช้าพอดี เลยได้ฟังท่านเทศน์และรับพรครับ คนมารอเยอะครับ ได้เช่า รูปถ่ายหลวงปู่แผ่นละ 200 บาท และขุนแผน ราคา 300 บาท ครับ อิ่มบุญ นำปฏิทิน และให้หลวงปู่ประสิทธิ์รูปถ่ายและน้ำมนต์ให้อีกครั้งหนึ่งด้วยครับ หลวงปู่เมตตามาก มีคนมาให้หลวงปู่ช่วยเยอะครับ ผมนั่งรอคิวตามปกติ มีคนมาถามหลวงปู่เยอะมาก กระเป๋าเงินหายบ้าง ป่วยไม่รู้สาเหตุบ้าง ที่ดินจะขายได้ไหมบ้าง เยอะครับ หลวงปู่ช่วยทุกคนครับ เมตตามากๆ ส่วนตัวผมเองไม่ได้ มีอะไรหนักใจ ถามสั้นๆว่า ทำงานประกันมีหนี้สินบ้าง หลวงปู่พอแนะนำได้ไหมครับ หลวงปู่ท่านก็ถามอายุเท่าไหร่ แล้วบอกว่าปีใหม่นะ ปีใหม่เดือนห้านะ เค้าเริ่มปีใหม่ตอนเดือนห้า เดี๋ยวดีเอง ดีแล้วๆ

ขนาดไฟล์:
      485.2 KB
      เปิดดู:
      279
      ขนาดไฟล์:
      385.2 KB
      เปิดดู:
      95
      ขนาดไฟล์:
      386.1 KB
      เปิดดู:
      109
  12. ekkorn9

เดี๋ยวผมจะจัดส่งน้ำมนต์ให้นะครับ เป็นน้ำมนต์หลวงปู่ทองอินทร์และน้ำมนต์หลวงพ่อสุโขทัย (เป็นน้ำมนต์วัดกลางคลองสี่ทั้ง 2 น้ำมนต์นะครับ) ได้ให้หลวงปู่ประสิทธิ์ให้อีกครั้งเรียบร้อยแล้วครับ วันจันทร์จะจัดส่งให้นะครับ

เรื่องค่าใช้จ่ายไม่ต้องโอนนะครับ

13. เด็กมัธยม

เด็กมัธยม เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าจะไปกลับเพื่อนเหมือนกันนะครับ ว่าจะไปขอให้ท่านอวยพรให้สอบได้หน่อย ครับ

14. ekkorn9

วันนี้ได้ไปกราบหลวงปู่มาครับ ได้คุยกับพี่คนหนึ่งที่ช่วงเสาร์ อาทิตย์จะแวะมาดูแลหลวงปู่ อายุน่าจะห้าสิบขึ้นครับ ท่วมๆนิดนึง ลืมถามชื่อพี่เค้า เห็นพี่เค้าบอกว่า มีภรรยาเป็นครู
    "พี่เค้าบอกผมว่า หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน และหลวงพ่อฟู วัดบางสมัคร ได้แวะมากราบหลวงปู่ และให้หลวงปู่รักษา แต่ผมไม่กล้าถามต่อครับ ว่ารักษาอะไร และพระอาจารย์อ็อด วัดสายไหม อีกท่านด้วยครับ เห็นพี่เค้าบอกว่า หลวงพ่อที่เอ่ยนามไป นับถือหลวงปู่ทองอินทร์มากๆครับ"

15. jj85

????
    อยู่ม.ไหนครับ
    .................

16. เด็กมัธยม

ตอนนี้อยู๋ ปี1 จุฬาฯครับ ว่าจะไปกับเพื่อนที่ มก นะคับ คือแม่เค้าไปรับขันต์ มาแล้วคิดว่าเพื่อนน่าจะได้รับโดยไม่รู้ตัว จะให้ท่านช่วยสงเคราะห์ทั้งเรื่องนี้ กับเรื่องการเรียนให้หน่อย พอดีว่าจะสอบใหม่ ปีหน้านี้นะครับ

17. เด็กมัธยม

ขอถามอีกนิดนึงนะครับ ถ้าเรื่องให้ท่านช่วยนี่ เราต้องใช้จ่ายอะไรยังไง บ้างครับ ต้องมีค่าครูรึเปล่าครับ

18. ekkorn9

เตรียมดอกไม้ ธูปเทียน ไปเองก็ได้ครับ แล้วก็ปัจจัยแล้วแต่เราทำบุญครับ หรือไม่สะดวกก็ ทำบุญที่วัดก็มีครับ ดอกไม้้ ธูปเทียนพร้อม 20 บาทครับ หลวงปู่เมตตามากๆ มีอะไรไม่สบายใจ ให้ถามตรงๆเลยนะครับ ไม่ต้องกลัว

19. jj85

หลวงปู่ไม่คิดค่าครูไม่จับเงินเข้าไปเฉยๆก็ได้ครับบังเกิดศรัทธาแล้วค่อยทำบุญใส่ตู้ด้านนอกก็ได้ครับ

ไม่มีค่าอะไรครับดอกไม้ธูปเทียนที่ว่า20บาทไม่ใช่ของวัดครับแต่เป็นของชาวบ้านที่นำมาขายให้คนที่ไม่รู้ครับ(หรือจะซื้อช่วยป้าก็ได้)

20. เด็กมัธยม

ขอบคุณมากๆครับกะว่าจะไป หลังปีใหม่นะครับ ตอนนี้กำลังหาทางไปอยู่ไกลพอสมควร