ถลกหนังเสือ(ชมรมอาคมเสือ)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย มากับพระครับ, 8 ตุลาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sareem

sareem เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    คับ..แล้วถ้าไม่รู้แล้วผ่านไปล่ะจะเป็นยังงัยหรอครับเล่าสู่กันฟังบ้างคับ

2. เด็กบางแค

เด็กบางแค เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2008
    เห็นพี่เค้าบอกว่า ถ้าลุงเค้าผ่านกรงเสือ เสือในกรงเหมือนมันจะกลัวส่งเสียงร้องครับ

3. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    ขอบคุญครับพี่

4. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเอกรู้จักหลวงพ่อชม วัดหัวไผ่ไหม? เห็นเขาบอกว่าเป็นศิษย์หลวงพ่อจาด

5. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2008

เพิ่งรู้ว่า เทวทูต นี่มีความรู้ทางโหราศาสตร์ด้วยกะเขาเหมือนกัน ส่วนเรื่องปีหน้ามีการเสกเสือวันเด็ดหรือป่าวอย่าเอ็ดไปทุกอย่างเตรียมไว้แล้ว เด๋วพวกโขมยคอนเซปไปแอ๊บ

6. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

องค์นี้มีหลายชื่อนี่หลวงพ่ออู๋ หรือ หลวงพ่อเจ่า มรณภาพไปแล้วนี่ ใช่องค์เดียวกันละป่าว?ถ้าใช่ก็เป็นศิษย์หลวงพ่อจาด

7. มากับพระครับ

เรื่องเสือกับหมูนี่ไม่ถูกกันรึป่าว?ก็สรุปกันไป แต่ที่แน่ๆหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระเกิดปีหมูครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      26.2 KB
      เปิดดู:
      3,333
  8. เทวทูต

เทวทูต เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้วว ตอนแรกนึกว่ามันจะคำรามใส่กันซะอีก

เป็นมหาอำนาจอย่างแรงเลย

ถ้าเป็นผมจะลองไปเกาะกรงดู

มันจะจริงอย่างหลวงพ่อจาดว่ามั้ย

9. เทวทูต

โอ้วว เรื่องแบบนี้คนจีนเขาจะรู้และเชื่อ และคนไทยก็รู้บ้างเหมือนกัน

เอาไว้ดูฤกษ์ยามทั่วไปครับ เหมาะไม่เหมาะแค่รู้พื้นฐาน

เสกเสือวันเด็ดๆ
    อย่าลืมกระซิบบอกผมนะ

ผมจะหา วิชาพยัคราช เด็ดๆ สักชิ้นไว้ติดตัวครับ

ใครเสกหรือปลุกวันแห่งเสือได้นี่ผมยอมรับเลย
    มีทีเด็ดแน่ๆ มันเป็นวันของเขาที่แท้จริง
    พญาเสือมาจุติแน่ๆ ฟ้าเปิดวันนี้

ยิ่งถ้าวันนั้น ตรงกับวันแข็ง อังคาร หรือ เสาร์
    แล้วไปตรงในยามของไทยอีก เพรชฆาตฤกษ์
    ผมว่ามันจะเหมาะเจาะมากเพื่อการนี้เลย

10. เทวทูต

จารย์เอกเข้าใจผิดครับ

ที่ไม่ถูกกัน ชงกันคือ

ขาล กับ วอก คือ ลิงกะเสือ เขาเป็นอริกัน

ส่วน

กุน นั้น สมพงษ์กับ ขาล โดยตรงเลยครับ

คนปีเสือ กับ คนปีกุนสมพงษ์ กัน

หลวงพ่อเปิ่นดวงท่านสมพงษ์กันกะเสือเลยครับ

11. เทวทูต

วานรเทพ คนหล่ะเผ่า คริๆๆ

เดี๋ยวนี้แม้แต่วานรเทพก็แบ่งสีกันแล้วเหรอ

เคยได้ยินแต่เหลือง แดง

เดี๋ยวนี้ เหลือง ขาว คริๆๆ[​IMG]

เรื่องฤาษีนั้นพอจะเล่า จิตจะถูกห้าม เบรกทุกที
    ยังงี้แหล่ะเจ้าของเรื่องเป้นผู้อ่อนน้อมถ่อมตนมาก
    ไม่อยากให้โม้น่ะคริๆๆ แต่ไม่เป้นไร ท่านนี้เอ็นดูเจ๊หนูอยู่แล้ว

อนุโลมได้อยู่หรอกคริๆ แต่เจ๊ต้องถามท่านคืนให้ผมหน่อยนะ
    ถ้าฟังจบผมอยากรู้ เพราะผมหาเหตุผลจนโยงเข้ากันหมดแล้ว
    จนผมเชื่อ รอฟังคำยืนยันจากท่านอีกเป็นการปิดฉาก
    ฟันธง

เรื่องคู่ ความเห็นผม พวกมีองค์
    ท่านผู้ใหญ่อยากให้เจ๊หนูปฏิบัติ
    ทำบุญ กุศลต่างๆ หรือช่วยเหลือคนรึป่าว
    เป็นโสดมันคล่องตัวกว่ามีภาระเยอะ

เจ๊ลองส่ง วดป มาทาง pm ผมดูครับ
    เดี๋ยวผมลองจัดสเป็กคู่ตุนาหงันที่สมพงษ์กันให้
    แล้วให้เจ๊ไปอธิษฐานขอให้เจอกันเอา

ถ้ามีเนื้อคู่จริงๆ หนีกันไม่พ้นหรอก
    อย่าไป want เลย เดี๋ยวเขา Come here

ผมเห็นมาหลายคู่แล้ว
    ออ พวก ญ ปีเสือนี่ดุและข่มสามีจริงๆหรือเจ๊
    ผมเห็น เมียเพื่อนผมปีเสือ ดุจริงๆ ทั้งข่ม
    ทั้งด่าผัวจนหง๋อยเหงาไปเลยหนุ่มๆจากร่าเริง
    เดี๋ยวนี้กลายเป็นซึมๆ คู่อื่นธรรมดา คู่นี้ดุสุด

เอ้าอย่าลืมนะเรื่องฤาษี ผมเก็บประเด็นไว้ยาว
    เยอะ คงพิมพ์นาม ถ้าเจ๊รับปากว่า จะถามท่าน
    ได้แล้วเราค่อยคุยทาง PM นะ

12. มากับพระครับ

อ้าว!จริงดิ..ขอโทษทีไม่ทันอ่านให้ละเอียดเมื่อคืนขับรถกลับมาจากตจว.ถึงบ้านดึก ฝนก็ตกตลอดเลยตาลายอ่านรวกๆเพราะกระทู้ไปเร็วมาก จขกท.เองยังตามกระทู้ตัวเองแทบไม่ทัน

13. มากับพระครับ

วันก่อนไปถามหลวงพ่อองค์หนึ่งที่อ่างทองมาว่าในสำนักท่านมีหัวใจเสือมั๊ย? ท่านตอบว่ามี ผมก็เลยถามด่อว่า อย่างไร ท่านตอบ..ก็พวกคงกระพันนั่นหล่ะ.. ผมงี้แป่วววไปเลย หลวงพ่อไม่รู้แล้วเล่นมุขแบบนี้ถึงได้เกิดเสือปลอมขึ้นเยอะ อีกหน่อยเด๋วทำออกมาลูกศิษย์ก็คงตามเช่ากันเต็มแบบขององค์เก่าๆที่มั่วกันมาตลอด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2009
  14. มากับพระครับ

เทียบกับหลวงปู่รวย วัดหอมศีลแล้วสู้กันไม่ได้จริงๆ หลวงปู่รวยท่านบอกอะไรกูไม่รู้กูไม่ทำ ถ้ามาเทียบกับหลวงปู่ทองสุขยิ่งห่างกันหลายช่วงตัว

15. เทวทูต

สมัยนี้หาผู้รู้จริง เสกได้ขลังจริง บารมีด้านนี้ จริงๆยากแล้วครับ

หายากมากนะว่า

วิชาโบราญที่ออกแนวดิบ โหด เป็นมหาอำนาจ
    ตามอาถรรพ์ของพญาเสือจริงๆ

มันคงจะสาปสูญไปตามเวลาแหล่ะ
    คนสมัยใหม่ วิชาความรู้และจิต
    ยังสู้รุ่นครูเก่าๆไม่ได้ มีก็ส่วนน้อย
    วิชาเดิมก็แปลงประยุกต์อนุโลมกันไปตามกาล

ออ นอกเรื่องหน่อย
    ฝรั่งมี มนุษย์หมาป่า ได้
    บ้านเราก็มี มนุษย์เสือป่า ได้เช่นกัน
    (เสือสมิง คนกลายเป็นเสือ ของเรากลายเป็นเสือ
    ของเขากลายเป็นหมาแน่ะ ดู๊ดู เป็นคนดีๆไม่ชอบ ชอบเป็นหมา คริๆ )

16. เทวทูต

หลวงปู่องค์นี้นักเลงจัง

ไม่รู้ก็บอกไม่รู้ตรงๆ เลยลูกผู้ชายดีครับท่านนี้
    ใส่กันตรงๆ ไม่สับขาหลอกกัน

17. มากับพระครับ

โชว์รูปหลวงปู่รวยซักนิด

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      13.2 KB
      เปิดดู:
      105
  18. เทวทูต

อั๋ยหย๋า !! พึ่งนึกได้ เอะใจตะกี้

ผมขอรายละเอียดท่านนี้หน่อยได้ไหมครับ
    ท่านเกิดในยุคใหน มีประวัติท่านมั้ย
    และโชว์รูปได้รึป่าวครับ

เพราะถ้าท่านทำได้อย่างว่าจริงๆหล่ะก็

นั่นแหล่ะพญาเสือจริงๆ ชัดๆเลย

เสือที่ไม่ธรรมดา ที่แม้แต่เสือด้วยกันยังเกรงขาม
    คือยิ่งกว่าเสือทั่วไป

ทำได้จริงก็แสดงว่ารู้จริงเก่งจริง
    เพราะวิชานี้พิสูจน์ให้เห็นกันได้ ลองได้ชัดเจน

ถ้ามีเกจิองค์ใหนได้ตาแบบท่านขุนพันธ์นี่ยิ่งโหด
    นะผมว่า จะเป็นแนวเสือพันธุ์ดุ
    ชอบมาก หายากนะ

ขอรายละเอียดหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

19. เทวทูต

พึ่งไปหาข้อมูลมาตะกี้

อยู่ในกลุ่ม สี่เทพเจ้า นี่เอง

การันตีความหนักหน่วงของพระเวทย์
    แล้วหล่ะ ระดับบิ๊ก ทั้งสี่นี้

เด็กน้อยเกิดไม่ทันครับ อิๆ
    แต่ชื่อเสียงเรียงนามทั้งสี่นี้
    ประกาศก้องเกรียงไกรในแผ่นดินนี้แล้วหล่ะ

ดังจริง ขลังจริง ไม่อิง ลูกศิษย์เชียร์
    มหาชนยอมรับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2009
  20. เด็กบางแค

เด็กบางแค เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2008
    หลวงพ่อจาดเป็นพระยุค สมัยสงครามอินโดจีนครับ ยุคเดียวกับ หลวงพ่อ คงวัดบางกระพ้อมครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้