ถลกหนังเสือ(ชมรมอาคมเสือ)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย มากับพระครับ, 8 ตุลาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2008
    มีลูกศิษย์หลวงปู่อยู่หลายองค์แต่ไม่ค่อยจะยอมทำกันเลย ดูเหมือนจะมีเกิดปีเสืออยู่ ๑ องค์ เมื่อก่อนท่านก็ดีๆแต่เดี่ยวนี้ดุ โค-ตะ-ระ เลย

2. เทวทูต

เทวทูต เป็นที่รู้จักกันดี

โห ได้แนวมาด้วย

แนวดุ เพื่อการณ์นี้เลย

แต่ไม่รู้ว่า พระเวทย์ และ อานุภาพของจิต

จะหนักหน่วงตามอาจารย์ท่านหรือไม่?

3. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

แถวยาวววววววเลยน้อง

4. เด็กบางแค

เด็กบางแค เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2008
    พี่เอกครับ ขอ นอกประเด็นเรื่องเสือ ขอถามเรื่องหนุมานหน่อยครับ ปัจจุบันมีหลวงพ่อองค์ไหนที่ได้วิชานี้ และทำได้จริงมั้งครับ

5. เทวทูต

ว่าแต่พี่เอกไม่กลัวพวกเขาหรือครับ

มันจะไม่พอใจเอาได้นะ
    ออ ลืมถ้ากลัวคงไม่กล้ามาบอก
    ลืมไปว่าเป็นระดับเสือเอก ไม่กลัวพวกจิ้งจอก
    สังคม

ได้ยินเรื่องเน่าพวกนี้เยอะนะ
    มีคนเล่าเรื่องเหม็นๆให้ฟัง
    เขาก็แท็กทีมกันสิทีนี้ ชอบแนวเดียวกัน
    สงสารแต่พวกว่าชอบของเจ๋งๆ
    แต่ดันเจอ19 มงกุฏ

ส่วนใหญ่เจอแล้วพูดกันไม่ออก
    มันก็เลยยังลอยนวลหาแดกชิวๆเพลินๆ
    ไม่มีใครเจ๋งจริงกล้าออกมาพูดแบบนี้สักคน

ขอฟังรายละเอียดหลังไมค์ได้ไหมครับ
    ถ้ากรุณาผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2009
  6. มากับพระครับ

องค์ที่ดุนี้ถ้าจำไม่ผิดน่าจะอายุ ๙๖ ปี ไม่ใช่เป็นศิษย์สายตรงแต่ไปเรียนกับหลวงปู่จาด พระเวทย์หนักหน่วงไม่เบา สมัยสิบกว่าปีก่อน ผมไปกราบเจอแขกอิสลามเอาผลไม้มาถวาย ก็เลยสอบถามเขาได้ความว่าหลานป่วยรักษากับแพทย์แผนปัจจุบันเท่าไรก็ไม่หาย จนต้องยอมผิดหลักศาสนาพาหลานมาหาพระ ปรากฏว่าหลวงปู่สาวสายสิญมัดผีออกมาจากกลางหลังหลานที่ป่วยยาวเกือบเมตร แขกนั่งดูอยู่กับตา และหลานก็หายป่วยตั้งแต่นั้นมาจึงศรัทธาท่านมาก เล่าแล้วนึกได้เด๋วพรุ่งนี้เช้ามีเวลาไปหาท่านดีกว่า ชอบหลวงปู่ดุๆ

7. เทวทูต

อู้ววว โชว์กันจะจะ คาตา

แบบว่าไม่ต้องอะไรมาก! ไม่ยุ่งยาก

โดนของมา ดึงออกมาซะก็สิ้นเรื่อง

ดูทำง่ายๆ ยังกะ ปอกลำไยกินแน่ะ องค์นี้

คงจะได้จากอาจารย์ท่านมาพอสมควรเลยแหล่ะ
    :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2009
  8. มากับพระครับ

องค์ที่ทำหนุมานได้มีมากกว่าเสือเยอะครับ เพราะในคัมภีร์พระเวทย์ต่างๆมีวิธี สร้างและปลุกเสกหนุมานมากมายกว่าเคล็ดการทำเสือซึ่งยากที่จะปรากฏในคัมภีร์ใด

9. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    เสือเมืองเหนือ

[/ATTACH] เสือเขากวาง ค.บ. จันต๊ะ อนาวิโล ตัวนี้1 ใน 49 ตัวครับ มาจากสันป่าตองครับ เจ้าของเก่าหวงมากกกกกก

ไฟล์ที่แนบมา:

10. มากับพระครับ

เยี่ยมๆครับ นำเสือทางเหนือมาให้ชม ล้านนานั้นมีวิชาเสือนะครับ ไม่ว่าเสือแสนต๋า หรือ เสือเยน แต่ไม่ค่อยมีคนเรียน เพราะทางเหนือเขาชอบชุ่มเย็น

11. มากับพระครับ

เอาเป็นว่าอะไรที่มันหวือหวาผิดธรรมชาติควรตรึกตรองให้ดีก่อนจองก่อนเช่าจะได้ไม่มาเสียใจทีหลัง สิ่งที่ผมรับไม่ได้คือเจตนาอย่างสื่อสารออกมาอีกอย่าง ไม่ควรทำ

12. มากับพระครับ

ตราบใดที่ปั่นสม่ำเสมอ สร้างปีละไม่มากรุ่นเกินอย่าให้เฟ้อ รับรองอยู่ไปนาน ยิ่งอยู่ไปยิ่งนานยิ่งขายดีเพราะคนเชื่อแล้ว ดูย่างจตุคามเป็นไรเห็นมั๊ยก่อนนี้ประสบการณ์เพียบเด๋วนี้ไม่ปรากฏให้ได้ยินเลย นี่ถ้าควบคุมได้เหมือนของเกจินะ ไม่ให้เฟ้อรับรองป่านนี้ยังมีประสบการณ์อยู่เลย เชื่อมะ

13. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    ขออนุญาตต่ออีกนิดนะคะ มีทั้งหมด 4 องค์ค่ะคือหลวงพ่อจาด หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก อยุธยา หลวงพ่อคง วัดบางกระพ้อม หลวงพ่ออี๋ วัดสัตหีบ ชลบุรี พระอริยสงฆ์ระดับแนวหน้าในสมัยนั้นค่ะ

14. Noo Norway

เรื่องที่ฝากถาม... ถามให้แล้วนะ... ท่านบอกว่าไม่ใช่... แต่เป็นเทพที่เก่งเหมือนกัน... แต่มีเด็ดกว่านั้น... เรื่องนี้ต้องหลังไมค์... คุณเทวทูตเตรียมตัว เตรีมจิตให้ดี... เดี๋ยวงานนี้มีฮากับเฮ :cool:

เรื่องปู่ฤาษี... ไม่มีปัญหา... เมื่อคืนรู้เรื่องบางอย่างแล้ว ต้องคุยหลังไมค์เช่นกัน... มันส์มากๆ

เรื่องคู่ ความเห็นผม พวกมีองค์
    ท่านผู้ใหญ่อยากให้เจ๊หนูปฏิบัติ
    ทำบุญ กุศลต่างๆ หรือช่วยเหลือคนรึป่าว
    เป็นโสดมันคล่องตัวกว่ามีภาระเยอะ
    ตรงเป๊ะ...............................

เจ๊ลองส่ง วดป มาทาง pm ผมดูครับ
    เดี๋ยวผมลองจัดสเป็กคู่ตุนาหงันที่สมพงษ์กันให้
    แล้วให้เจ๊ไปอธิษฐานขอให้เจอกันเอา
    เอางั้นเลยเหรอ... กลัวเราจะขึ้นคานหรืองัยเนี่ย :'(

ถ้ามีเนื้อคู่จริงๆ หนีกันไม่พ้นหรอก
    อย่าไป want เลย เดี๋ยวเขา Come here
    ไม่เคยเสาะแสวงหาเลย... มีแต่มาเองและก็ไปเองทั้งน้านนนนนนน (รวมทั้งคนล่าสุดด้วย)

ผมเห็นมาหลายคู่แล้ว
    ออ พวก ญ ปีเสือนี่ดุและข่มสามีจริงๆหรือเจ๊
    ผมเห็น เมียเพื่อนผมปีเสือ ดุจริงๆ ทั้งข่ม
    ทั้งด่าผัวจนหง๋อยเหงาไปเลยหนุ่มๆจากร่าเริง
    เดี๋ยวนี้กลายเป็นซึมๆ คู่อื่นธรรมดา คู่นี้ดุสุด
    ขอ confirm ว่าจริง... ก็มันดุอ่ะ... จะให้ทำยังงัยได้ ยิ่งตัวนี้แล้วยิ่งไปกันหย่ายยยยยยย

15. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    กลับมาแล้ว อย่าลืม ชก ต่อเลยนะครับพี่เอก เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆๆๆ

16. เทวทูต

ดีใจมากๆเลยครับจารย์เอก กระทู้ ชมรมอาคมเสือผุ้หญิงกลับมาแล้ว

ดีใจมากเลย กระทู้สุดโปรดที่ติดตามตอนนี้
    กลับมาแล้วหวังว่าคงไม่มือซุกซนไปทำให้แฮงค์อีกนะครับ

จารย์เอกพูดได้จะๆ ไม่กลัวหน้าใหนเลย
    พูดตรงไป ตรงมา ไม่แอ๊บ สร้างภาพ ผมชอบ

ลูกผ้าชาย ต้องกล้าพูดได้ทุกด้าน ไม่เอาแต่ด้านดีๆ
    มาสร้างภาพบังกัน มันไม่แฟร์

ขอบคุณที่แนะนำเรื่องปืนให้ผม จะหาไว้ยิงกบาลหมาสักหน่อย

17. noi091

noi091 เป็นที่รู้จักกันดี

lสวัสดีค่ะดิฉันลงรูปให้ดูไม่เป็นค่ะแต่ประสบการณ์มีแบบไม่หวือหวาเหมือนเครื่องรางแต่ยืนยันความศักดิ์สิทธิ์และพุทธคุณตามในใบฝอยที่ให้มาหรือเป็นเพราะเราศรัทธาอย่างจริงใจก็บอกไม่ถูกแต่ตั้งแต่ได้บูชามาตลอดนี้ไม่เคยขัดสนมีแต่เพิ่มพูนค่ะเดี๋ยวไว้มีเวลามากกว่านี้จะมาเล่าให้ฟังบ้างค่ะ

18. มากับพระครับ

ไม่ใช่ครับ ไปยืมรูปเค้ามา

19. ศ.รุ่งเรือง

ศ.รุ่งเรือง เป็นที่รู้จักกันดี

เสือไม้แกะของหลวงปู่ทิม ระยองใช้ได้ไหมครับ มีโคดเลข 3 ด้วย

20. Noo Norway

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>Noo Norway, tong5959 </TD></TR></TBODY></TABLE>
    เรา 2 คน... เกาะติดทุกสถานการณ์เลยนะคะ ^^"

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้