ถวายแล้วจ้า...ปัจจัยร่วมสร้างมณฑปครอบรอยพระบาทครูบาวงศ์ ที่พวกเราชาวเวปได้ช่วยกัน

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย คมกฤช, 11 ตุลาคม 2007.

1. jojoedesign

jojoedesign เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอร่วมบุญด้วย 1 ชุดครับ ! ขอใช้สิทธิโอนเงินภายใน 3 เดือน น๊ะครับ ถ้าโอนเงินครั้งที่ 1 ไปแล้วจะแจ้งให้ทราบในกระทู้นี้ครับ
    กรุณาส่งมาที่
    นายวีรศักดิ์ นิลโมจน์
    บ้านเลขที่ 1 ซอย 4 ถนนไชยา ต.บ่อยาง อ.เมือง จ.สงขลา 90000
    โทร. 089-8691623 ครับผม

2. คมกฤช

คมกฤช เป็นที่รู้จักกันดี

ณ.ตอนนี้ มีญาติธรรมตั้งใจร่วมบุญ มาทั้งสิ้น 55,000 บาทแล้วครับ(ตามยอดที่ลงชื่อจองไว้ในกระทู้)
    ...ของที่ระลึก เหลือ ตอนนี้ 295 ชุดครับ...
    ...การจัดส่งผมจะจัดส่งให้ช่วงปลายเดือนก็แล้วกันนะครับ ขออภัยทุกท่านที่ล่าช้าครับ....

...ตฤณ ปาลีเรียม...

3. คมกฤช

ข่าวดีครับ

ญาติธรรมท่านหนึ่งในเวปได้เมตตามอบพระโลหิตธาตุ จากพระบรมธาตุจอมทอง ร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยครับ ผมจะได้มอบให้กับผู้ร่วมบุญครั้งนี้ด้วยเลย แต่ไม่ทราบว่าจะได้สักกี่ชุดนะครับ เพราะว่ามีจำกัด หมดแล้วคงหมดเลยครับ
    ...มหาอนุโมทนาในจิต อันกุศลของท่านครับ....

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      222.8 KB
      เปิดดู:
      29
      ขนาดไฟล์:
      131.4 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      282.7 KB
      เปิดดู:
      29
      ขนาดไฟล์:
      294.2 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      590.1 KB
      เปิดดู:
      28
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      33
  4. บุญรักษา

บุญรักษา เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2005
    จอง1ชุดใช้สิทธิ์ 3 เดือนครับขอเป็นเกษาครูบาวงอย่างเดียวไหมครับ

5. คมกฤช

ผมคงต้องจัดส่งเป็นชุดที่เตรียมไว้ให้ครับ ถึงแม้ท่านจะอยากได้หรือไม่ก็ตาม ผมก็ต้องให้เพราะถือว่าทุกท่านที่ร่วมบุญต้องได้ครับ5555

6. บุญรักษา

บุญรักษา เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2005
    ครับ..

7. ratsung

ratsung เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนK.คมกฤช......
    ขอร่วมบุญด้วย 1 ชุดครับ และอนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลด้วยครับ

จะจัดการโอนให้ภายใน 28 ตุลาคมนี้ครับ

รัฐพงศ์ สังวรวิตร
    126/4 ซ. สุขาภิบาล แยก 5-6 ถ.รามอินทรา ก.ม. 4 แขวงท่าแร้ง เขตบางเขน
    กรุงเทพมหานคร 10220
    <!-- / message --><!-- edit note -->

8. wirat_lor

wirat_lor เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญด้วย 2 ชุดครับ แล้วจะโอนเงินไปภายในเดือน พฤษจิกายน นี้ นะครับ

วิรัตน์
    สามเสน กทม

โอนเงินแล้วจะเเจ้งที่อยู่ไปทาง PM นะครับ

9. amornkul

amornkul เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอร่วมทำบุญ "สร้างมณฑปครอบรอยพระบาทครูบาวงศ์"

จำนวน 1050 บ. ครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

และขออนุโมทนากับทุกท่านที่ร่วมงานบุญครั้งนี้ด้วยครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

10. time_machine

time_machine เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2007
    ได้โอนเงินจำนวน1100บาทเข้าบัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาสี่แยกสันกำแพง วันนี้เวลา12.38น.แล้วครับ
    ชื่อ นายธิติวัฒน์ เสรีหทัยรัตน์
    195/22 ซอยเพชรเกษม42 ถนนเพชรเกษม
    แขวงบางหว้า เขตภาษีเจริญ
    กรุงเทพฯ 10160

11. จั่นเจา_w9

จั่นเจา_w9 เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่มเติม

นายไพรัช โตจั่น ขอร่วมบุญด้วย 1 ชุดครับ "สร้างมณฑปครอบรอยพระบาทครูบาวงศ์" และอนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งหมดด้วยครับ
    ที่อยู่ เทศบาลตำบลวังตะกู ต.วังตะกู อ.บางมูลนาก จ.พิจิตร 66210 โอนเย็นนี้ (19 ต.ค.50) ที่ธนาคารออมสิน สาขาชุมแสง จ.นครสวรรค์ จำนวน 1,100 บาท เข้าบัญชี 664-2-35925-1

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ตุลาคม 2007
  12. ratsung

ratsung เป็นที่รู้จักกันดี

โอนให้แล้วครับ 1,108 บาท สร้างมณฑปครอบรอยพระบาทครูบาวงศ์ เข้าบัญชี 664-2-35925-1วันนี้เวลา17:40 น.

อนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งหมด กับทุกท่านที่ร่วมงานบุญครั้งนี้ด้วยครับ

13. คมกฤช

โมทนามหาอนุโมทนา.......สาธุ กับทุกท่านครับ
    ...ปีติอย่างยิ่ง.....

14. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

<TABLE class=tborder id=post750968 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>คมกฤช<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_750968", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: เมื่อวานนี้ 10:06 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 95 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 15,702 ครั้ง ใน 2,391 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 1751 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_750968 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->แบบแปลนครับ
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ช่วยกันบอกบุญต่อกันนะครับจะได้เสร็จไวๆ
    <!-- / message --><!-- attachments -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    <!-- / attachments --><!-- sig -->

</TD></TR></TBODY></TABLE>

<LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>
    [​IMG] [​IMG]

...................................................................................

สวัสดีครับ คุณคมกฤต เปลี่ยนเป็น คุณตฤณ ไปแล้ว
    ก็ไม่ได้คุยกันเสียนาน เลยนะครับ.... ไม่ทราบว่ายังพอจะจำผมได้ไหมครับ

ขอโมทนา ในส่วนบุญ ที่เจตนาจะสร้างมณฑป ครอบรอยเท้าหลวงปู่วงศ์ฯ
    อย่างยอดเยี่ยมที่สุด เพราะว่า ผมก็มีความเคารพท่าน เป็นอย่างยิ่ง เช่นกัน

ความจริงงานบุญส่วนใหญ่ ผมก็มุ่งมาที่ วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม และมณฑล
    และจะขึ้นไปที่วัดฯ บ่อย มั่กมาก....(เฉลี่ยแล้ว ก็ต้องไปทุกเดือน)

เดือนหน้านี้..(พ.ย.) ก็คงขึ้นไป 2 วาระ คือ ต้นเดือน วันที่ 2-4 กฐิน
    และปลายเดือน วันที่ 23-25 ไปที่เชียงใหม่ แวะมาที่ห้วยต้ม แล้วไปแก่งสร้อย

เห็นรายการที่คุณคมกฤต (หรือคุณตฤณ) ดีละนี่ ประกาศแจ้งงานบุญ
    ที่เนื่องด้วยหลวงปู่ฯ (อยู่ในหมู่ศิษย์ ผมก็เรียกท่านว่า หลวงพ่อ)
    ใจก็อยากจะร่วมบุญด้วย แต่ทว่า กะตังค์ ก็มีน้อยครับ(ไม่มีงานทำ แต่ไม่ตกงาน)
    ก็คงไม่สามารถออกแรงปัจจัยได้ ก็ขอโมทนาในบุญกับทุก ๆ ท่าน

แต่ก็อยากมีส่วนร่วมได้บ้าง เช่นการประสานงานบุญ ต่าง ๆ

ที่สำคัญ คือ ก็อยากจะทราบว่า....
    1. มณฑป นี้ จะสร้างที่ไหนครับ
    2. ต้องประสานกับพระคุณเจ้าองค์ไหนครับ (ผมก็พอจะรู้จักทั้งหมด ทุกองค์)

บังเอิญไม่ได้เข้ากระทู้ ที่เกี่ยวข้องกับกระทู้นี้ มาก่อน ก็เลยไม่ทราบมาก่อน

จะได้ช่วยกันประสานงานบุญ ให้สำเร็จโดยเร็ว น่ะครับ....

โปรดกรุณาแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ
    ผมจะได้มีโอกาศช่วยประสานงานได้บ้าง (เพื่อว่าจะได้เป็นบุญ มีอานิสงส์)

ขอโมทนาในส่วนบุญ ที่ตั้งใจอันดี อย่างยิ่ง

..................................................................................

15. คมกฤช

สถานที่..จัดสร้างมณฑป

แจ้งให้ทราบโดยทั่วกันครับ
    ....จะจัดสร้างมณฑปครอบรอยพระบาทที่ วัดผาลาด (ทางขึ้นดอยสุเทพ) ครับ...
    ...ท่านสามารถติดต่อสอบถามได้ ที่ ท่านพระอาจารย์สง่า หมายเลข 081-671-9763 ครับ
    ....ตอนนี้ท่านก็กำลังบูรณะวัดอยู่ครับ ยังต้องการปัจจัยอีกมากในการก่อสร้างครับ หากท่านใดที่ผ่านมา เชียงใหม่และได้ขึ้นไหว้พระธาตุดอยสุเทพ ก็มองทางซ้ายให้ดีก็แล้วกันครับ ขอบอกว่า พลังของครูบาอาจารย์ยังคงอยู่ที่นั่นมากครับ เหมาะแก่การปฏิบัติอย่างยิ่ง หากท่านได้ไปแล้วจะชอบเหมือนผม5555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2007
  16. คมกฤช

<LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

17. คมกฤช

ท่านใดที่จะร่วมบุญขอรบกวนแจ้งที่อยู่ไว้ในกระทู้เลยนะครับ เพื่อจะได้สะดวกในการจัดส่ง ท่านจะโอนเงินมาแล้วหรือไม่ก็ตาม ขอรบกวนลงที่อยู่ไว้เลยนะขอรับ เพราะผมกลัวจะผิดพลาดในการจัดส่งครับ

...ขอบพระคุณและโมทนาในบุญของทุกท่านครับ...
    ...ตฤณ ปาลีเรียม...

18. นพคุณ

นพคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

จองไว้หนึ่งกองบุญนะครับ อยู่ต่างประเทศ กลับ3พศจิกายน

19. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

มีข้อความ ที่เกี่ยวข้อง พันพัว กับคุณคมกฤต อยู่นะครับ....

ข้อความดังนี้....

อย่าพยายามรีบลบออกเลยครับ เก็บไว้ให้คนเขาดูกันดีกว่า
    เพราะถ้ายิ่งลบ จะยิ่งออกมาโชว์มากกว่านี้นะขอรับ ท่านนักบุญ

.....06-654-4766 ตฤณ.....
    ความสัตย์จริง และสุจริต เป็นสิ่งที่ข้าพเจ้ายึดมั่นอยู่เสมอ
    มันชักจะยังงัยแล้วเนี่ย เฮ้อออออออออออออออออออออ

55555.....ของผมไม่ดีสักชิ้นแหละครับ ของคนอื่นเขาดีหมดนะครับ
    ....แต่จิตใจดีน้า...5555
    ...ขอบพระคุณทุกท่านที่เยี่ยมชมและยืนยันในโลกธรรมแปดครับ

มันเป็นอย่างไรกันครับ....
    คือว่า ผมไม่ค่อยได้เข้ามา....

เราเป็นตัวแทนผู้นำบุญ ผมว่า เราต้องชี้แจงให้กระจ่างใส
    เราก็สามารถแสดงความบริสุทธิ์ใจ ได้โดย โพส บัญชีบุญ....
    และภาพ หรือเอกสาร ที่เป็นที่ยืนยันว่า "ทางวัดฯ" ได้รับ "เงินบุญ" ไปแล้ว
    จะดีไหมครับ....

เพื่อว่า พวกเราที่มีความศรัทธา จิตของพวกเรา จะได้ ไม่ตกไป

มันก็จะไม่ครบ 3 กาล แห่งการทำบุญ คือ....
    1. ก่อนทำบุญ ก็ปีติยินดี ชุ่มชื่นใจ
    2. ขณะที่ทำ ก็สุขใจ
    3. หลังจากถวาย หรือทำบุญไปแล้ว เมื่อคิดถึง ก็ยินดี ปรีดา

ใช่ไหมครับ.
    ...................................................................................

ข้อความข้างบน นี้ ผมพบเห็น ที่....
    http://palungjit.org/showthread.php?t=70457&page=30

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2007
  20. มหาหินทร์

..................................................................................

ผมก็ งง ครับ....

จึงเรียนให้ คุณคมกฤชฯ
    (ขออภัย โพสก่อน ๆ มาที่พิมพ์ผิด เป็น "คมกฤต")
    ช่วยอธิบาย ไงครับ ว่า ที่เขาพูดกันอย่างนั้น....

เรา ในฐานะหัวหน้าบอกบุญ....
    หากมีผู้ร่วมบุญกับเรามาก ๆ นี่....

เราพึงชี้แจง อย่างไร