ทหารพระองค์ดำรายงานตัวหน่อยครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย visut_p, 28 สิงหาคม 2008.

1. เต้าเจี้ยว

เต้าเจี้ยว เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่รู้จักหรอกค่ะ (ตอนนี้คงรู้จักแล้ว)
    คุณ wal ก็เห็นเราคุยกับใครในกระทู้น้อยมาก
    แต่เรากับคุณ คุยกันมาก่อนตอนเรายังเปิดบ้านอยู่ไง
    หายไปจากเว็บนี้นาน กลับมาก็ยังตามอ่านว่าคุณไป ตปท. ตามที่ตั้งใจ
    ขอให้สมหวังตามที่ตั้งใจทุกอย่างนะคะ

ส่วนน้องปราญนี่ เราไปผ่านกระทู้ที่ห้องภพภูมิค่ะ
    ก็ตั้งใจจะเอาหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ไปให้ใครสักคนที่กระทู้นั้น
    ไปวนๆ อยู่ไม่กี่วัน ไม่ทราบกระแสจิตส่งไปถึงใครได้อย่างไร
    เขาคงสัมพันธ์กับคุณปราญเลยไปบอกเธอ
    จะคิดว่าเป็นหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ แต่คุณปราญกลับเห็นพระนางพญาที่เป็นอิฐมอญเสียด้วย เขาคนนั้นเป็นใครนะ น่าสงสัยเนอะ

6

2. Unique_Angel

Unique_Angel ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กลับมาถึงมาคิดถึงตอนไปพิดโลก โทรคุยกะป้าลู่ว่า
    คิดถึงแก้วฯ กรองฯ กะพี่พระยาบีบี เนาะ

แม่ป้าก็ว่าก็คิดถึงเหมือนกัน

เราได้ทีเลยฮุกว่า
    แกรคิดดูดิ ไปกินก๋วยเตี๋ยวกันตอนกลางคืน
    เราสองคนนี่นั่งบื้อไม่ยอมจ่ายตังค์เลยนะแก
    ปล่อยให้พี่พระยาเดินไปจ่ายตังค์

ว่าแล้วก็หัวเราะกันคิกคัก เออใช่นะลืมไปเลย
    ไม่ได้ล่ะถ้า พวกกระโน้นเขามา กทม. เราต้องเลี้ยงเขานะ
    สัญญากันเป็นมั่นเป็นเหมาะ ระหว่างสองช้าง เอ๊ยสองหมีตัวอ้วนอุย
    ดังนั้นรอ งวดหน้า สามสหายลงมา กทม. เราจะเลี้ยงให้หนำใจ ^_^

3. Unique_Angel

Unique_Angel ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

พรุ่งนี้จะมาเล่าเบื้องหลังการถ่ายทำที่เชีงใหม่นะจ๊ะ

ราตรีสวัสดิ์น้องปราญฯ และคุณเต้าเจี้ยวค่ะ ^^

4. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    พี่เต้าเจี้ยวเห็นภาพเสด็จพ่อและพระธิดา ที่ปราญฯลงในกระทู้โน้นหรือยังคะ

5. angeltk229

เลี้ยงน้องปราญฯด้วยได้ป่ะจ๊ะ หมูกระทะ หมากระทุนะ รอบที่แล้วยังมิได้กินเลย
    รอบนี้จะกล้าสบตาพี่พิซซ่าไหมอ่ะ อิอิ

6. เต้าเจี้ยว

แวะไปดูแล้วค่ะ แต่เห็นคุยกันไปไกลมากแล้ว
    กระทู้นั้นวิ่งเร็วมากๆไม่ทราบเหมือนกันว่าเป็นใครค่ะ
    คุณที่เก่งมากในเว็บนี้ และอาจทราบ? น่าจะเป็นคุณสร้อยฟ้ามาลา หรือเปล่า? เห็นเธอโพสต์ภาพเก่าๆ เยอะทีเดียว

แต่ดูแล้วท่านไม่ใช่ลูกครึ่ง
    พี่ว่าถ้ามีตัวตนอยู่จริงนะ น่าจะเป็นรุ่นเหลนหรือลงมาอีก แบบนั้นน่ะค่ะ..

7. angeltk229

เย้ ฉลองกระทู้ครบหน้าที่ 100 จ้า

ค่ะพี่เต้าเจี้ยว ปราญฯได้รูปมาเพราะชอบอ่ะ แต่ก็ไม่รู้ว่าเป็นรูปใคร

8. เต้าเจี้ยว

อยากทราบต้องเอาไปแปะที่บ้านคุณสร้อยฟ้า
    พี่ว่า ไม่แน่ เธออาจจะทราบค่ะ

ไปนอนแล้วนะ

9. innovex

innovex เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2005
    ปราญฯขอบคุณอย่างที่สุดสำหรับพี่อินฯ พี่นางฟ้า พี่ลูลู่ พี่พิซซ่า พี่กรอง ที่ได้มาเล่าเรื่องราว เอารูปมาลงให้ดูด้วยความตั้งใจ อ้อ แล้วก็พี่ใบไม้สำหรับเพลงประกอบเพราะๆ
    ขอบคุณครับน้องปราญฯ จริงๆก็จะมีคุณPuken ,ท่านมุ่งเต็มใจ, คุณ อบ.
    และบางคนก็ติดธุระกันหายไปนานยังไม่ได้มาปรากฏตัวกันซะทีเช่นคุณนารถฯ ุท่านปืนไฟ ไก่เหลืองหางขาว ที่ผมกล้าบอกได้ว่าพี่ๆเหล่านี้จะำทำให้น้องปราญฯ เกิดความศรัทธาในตัวบุคคลเหล่านี้เเละตัวน้องปราญฯ จะเชื่ออย่างที่ผมเชื่อว่าสมาชิกในกระทู้นี้ที่น้องปราญฯ เห็นนั้นเป็นกัลยาณมิตรที่ดีจริงๆครับ

10. angeltk229

พี่กรองงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
    มาเป็นลูกหมูน้อยเป็นเพื่อนน้องปราญฯก็ได้นะเจ้าคะ
    ลดจากช้างมาเป็นยีราฟมันเยอะไปเดี๋ยวหน้าตาซูบอ่ะ

11. angeltk229

โอ้วววววววว
    แก้มน่ากัดมั่กๆเลยเจ้าค่ะ
    นี่ถ้าสาวๆเมืองนู้นเห็นคงอยากกัดเหมือนน้องปราญฯเป็นแน่

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 สิงหาคม 2010
  12. AO_N2001

AO_N2001 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2009
    พูดกันว่า ที่สมเด็จทรงพระรักพระผูกพันสองแควเพราะท่านได้อยู่พร้อมหน้ากันทั้งครอบครัว พ่อแม่ พี่ น้อง ครับ

13. KENZO

KENZO เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2004
    จะตอบซักหน่อย น้ำพริกลงคอผิดท่า สำลักน้ำพริกหนุ่ม น้ำหูน้ำตาไหล
    น้ำก็ไม่มี งานนี้แตงกวาช่วยชีวิต เอาไว้แท้ๆ:'(

...โถ!..น่าสงสารน้ำพริกหนุ่มติดคอ...ฮ่า..ฮ่า..

14. KENZO

ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 11 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 9 คน )

นี่แหละ...เขาเรียกว่าทหารพระองค์ดำ...เป็นพลซุ่มรอตีข้าศึกอยู่ในป่า...กันซ่ะ9คน
    เป็นใครบ้าง...ออกมาซ่ะดีๆ...puken...เอาตำรวจล้อมไว้หมดแล้ว..ฮ่า..ฮ่า:mad:

15. Red Leaf

Red Leaf เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้..วันนี้ได้เห็นหน้าปู่เคนชัดๆ ละ

หล่อกว่าอิ๊กคิวซังตั้งแยะแน่ะ

หุหุหุ

16. KENZO

ขอบคุณครับ...พี่ใบไม้ฯ...วันนี้ที่ซันย่าฝนตกไทฝุ่นเข้า..บรรยากาศขุ่นมัว...ทำให้puken...คิดถึงเหล่ากัลยาณมิตร..เพื่อนๆพี่ๆน้องๆเก่าๆอ่ะครับ...คิดถึงวันเก่าๆที่เคยเห็นต่อกลอน..ขับขานเพลงยาว..ชมกันบ้าง..ล้อกันบ้าง..ด่ากันบ้าง..หัวใจมันเลยหดหู่อย่างไรไม่รู้...:'(

17. angeltk229

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=ZDN3Hrn7LkU]YouTube - แว่วเสียงซึง[/ame]

18. innovex

พรุ่งนี้วันเกิดน้องเอเชีย ครบรอบ 1 ขวบแล้วนะครับพี่ป้าน้าอาทั้งหลาย
    ขอบคุณท่านสมาชิกทุกๆ ท่านที่ห่วงใย และปรารถนาดีต่อผม และครอบครัว
    และต้องขอบคุณ คุณแก้วที่ได้มอบองค์สมเด็จท่าน ให้น้องเอเชียครับ

19. innovex

วันนี้ไม่ได้ไปทำงานที่ ที่ทำงาน เพราะเป็นตาแดงเนื่องจากฝุ่นพัดเข้าตา ดูแล้วแดงเหมือนมะเขือเทศยังไงยังงั้น เมื่อวานไปหาหมอมาหมอให้พัก 5 วัน เพื่อป้องกันการแพร่เชื้อ แต่นั่นไม่ได้หมายความว่า ห้ามผมทำงาน

ผมก็ขอทำงานอยู่ห้อง เจ้านายก็ว่าไม่มีปัญหาแล้วก็ยินดี เลยให้ลูกน้องทำงานแทน โดยให้เพื่อนก๊อปเอาข้อมูลมาให้ผมวิเคราะห์และทำreport ที่คอนโด แล้วส่งงานให้เค้าทางเน็ต
    แต่ผมคงไม่อยู่ทีีห้องนานถึง 5 วันหรอก ดีไม่ดีพรุ่งนี้ก็ไปทำงานแล้ว ถ้าดีขึ้น

20. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008
    สุขสันต์ วันเกิดน้องเอเชีย..

วันนี้เนื่องด้วยเป็นวันเกิด ของหลานกระทู้ ครบหนึ่งขวบ ขอให้ น้องเอเชีย มีสุขภาพแข็งแรง เลี้ยงง่ายๆๆโต ไวๆๆๆ นะคะ และขอให้คุณพ่อ น้องเอเชีย หายป่วยไวๆๆ:cool: