ทะเบียนรถที่ดี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ฟีฟะ, 23 มกราคม 2006.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    วิสัชนา ท่านวร วัชระเมธีท่านให้มาเจ้าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2009
  2. นิพ_พาน

อาเฮียเจ้าคะ ความหมายทั้งหมดนี่หมายถึงคนขับใช่ไหมเจ้าคะ
    หนูเจ้าของรถแต่ไม่ได้ขับ(ไม่เกี่ยวใช่ไหม) ให้คุณสามีขับค่ะ
    สรุปว่าไม่ดีต้องขายทิ้งหรือไงคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2009
  3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    เลขทะเบียนนี้จะมีอิทธิพลต่อ
    • ผู้ที่ขับรถทะเบียนนี้เป็นประจำ
    • ผู้ที่นั่งรถคันนี้ประจำ
    ตรงไหมครับ ถ้าไม่ตรงไม่ซีเรียสครับ ไม่ต้องขาย

ถ้าคำทำนายตรง

ก็มีสองทางเลือก คือ เปลี่ยนทะเบียนใหม่ หรือ แก้ไขตามที่ผมบอกครับ

.

4. นิพ_พาน

ก็เพราะมันตรงซิคะเรื่องอุปนิสัยอ่ะค่ะ ตอนแรก แต่ที่ว่าหลังอ่ะ
    ยังไม่เกิดแต่ก็มีสิทธิกลัวไว้ก่อนนะอาเฮีย ยังผ่อนไม่หมดเลย
    แต่ก็น่าจะขายนะเฮีย ก็ ฟอร์จูนเนอร์รุ่นนี้อ่ะ ท่อแก๊สมันเข้าห้องเครื่อง
    คนขับค่ะ ก็เท่ากับเราสูดแก๊สพิษเข้าไปทุกวันค่ะ ขนาด บ.เขาตัดแต่งท่อ
    แก๊สให้ใหม่มันก็ยังไม่หายค่ะ ดูได้จากคอนโซลเบาะนั่งค่ะจะมีคราบเขม่าดำๆ
    ค่ะ ไม่เชือ ใครที่ขับฟอร์จูนเนอร์รุ่น 1-2 ลองดูซิ ว่าด้านในรถเบาะคอนโซล
    จะดำเร็วมาก เฮ้อกลุ้มของแพงใช่ว่าจะดีเนอะเฮียเนอะ

5. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    จ้า ... เฮีย ฯ ก็เลยขับ สปอร์ตไรเดอร์ อยู่นี้แหละไม่กล้า ขับฟอร์จูนเนอร์

แล้วเอาไงดีแหละครับ จะให้แก้ไขเลข หรือ จะขายรถดี ^^

6. นิพ_พาน

ขอบคุณอาเฮีย

อยากให้แก้ไขก่อนดีกว่าค่ะ เพราะเปลี่ยนบ่อยๆ
    ขาดทุนแย่ ขอแก้ไขค่ะ แล้วต้องทำไงล่ะคะ
    อาเฮียคนดี ที่1เลย

7. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    แก้ไขก็มีสองอย่าง คือ ย้ายจังหวัดขอล๊อคป้ายใหม่ หรือ แก้ไขตามนี้ครับ
    • 9961 = 97 = 25
    ให้เอาแผ่นทองคำเปลวแผ่นเล็ก ๆ มาติดที่เลข 1

โดยให้ติดในวันมงคล

~:ไดอารี่โหร ตุลาคม ๒๕๕๒:~

~:ไดอารี่โหร พฤศจิกายน ๒๕๕๒:~

หลังจากติดให้ผู้ที่ขับประจำสร้างกุศล ทานมัย ศีลมัย ภาวนามัย ให้เป็นกิจวัตร

หลังจากทำกุศลให้หมั่นกรวดน้ำอิมินา หรือ อุทิศผลบุญให้ทั่วจักรวาล

และก่อนนอนหรือหลังจากทำกุศลให้อธิษฐาน

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้โปรดส่งพลังอันเป็นมงคลเพื่อมาเปลี่ยนเลขทะเบียนรถคันนี้ให้เป็นเลขมงคลด้วยเทอญ"

ทำกุศลครั้งใดอธิษฐานทุกครั้งไป

เลขทะเบียนรถ 9961

8. นิพ_พาน

เฮียคะปิดทองเลข 1 ถ้าไม่ลงลักก็ปิดไม่อยู่นะคะ หมายถึงให้ปิดเป็นเลข 1
    หรือว่าให้ปิดเข้าไปเฉย แบบไม่ต้องลงลักค่ะ
    ขอ clear ๆ ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าจริงๆค่ะ

9. นิพ_พาน

เฮียเอาทองปิดเลข1 นี่ถ้าปิดเฉยๆ ทองก็ปลิว
    ต้องลงลักเลยแล้วปิดทองให้เป็น เลข 1 เลยใช่ไหมคะ
    ขอแบบกระจ่างๆ เลยค่ะ ขอบคุณค่ะ

10. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 10:20 AM</TD></TR><TR title="โพส 2542905" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>นิพ_พาน</TD><TD class=alt1>เฮียเอาทองปิดเลข1 นี่ถ้าปิดเฉยๆ ทองก็ปลิว
    ต้องลงลักเลยแล้วปิดทองให้เป็น เลข 1 เลยใช่ไหมคะ
    ขอแบบกระจ่างๆ เลยค่ะ ขอบคุณค่ะ </TD></TR><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 10:05 AM</TD></TR><TR title="โพส 2542866" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>นิพ_พาน</TD><TD class=alt1>เฮียคะปิดทองเลข 1 ถ้าไม่ลงลักก็ปิดไม่อยู่นะคะ หมายถึงให้ปิดเป็นเลข 1
    หรือว่าให้ปิดเข้าไปเฉย แบบไม่ต้องลงลักค่ะ
    ขอ clear ๆ ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าจริงๆค่ะ </TD></TR></TBODY></TABLE>

ที่ผมเคยทำ ผมเอาแลคเกอร์แบบฉีด มาฉีดที่เลข แล้วเอาแผ่นทองปะครับ

ทำอย่างไรก็ได้

ให้เลข 1 มีทองคำเปลวติดอยู่ และก็จะปิดมิดเลขก็ได้ หรือ

ปิดสักเล็กน้อย ก็ได้ ตามใจชอบครับ

11. นิพ_พาน

เข้าใจแล้วค่ะ ลงลักง่ายกว่าค่ะ อาชีพเก่า สบมยห
    ส่วนเรื่องสวดมนต์ภาวนา ไม่รู้เขาจะทำไหมอ่ะค่ะ
    เมื่อเช้าเอาให้อ่านแล้ว หากเขาไม่ทำเราทำแทนได้ไหมคะ

12. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ได้ครับ ... ทำแทนได้ แล้วก็บอกเขาว่า วันนี้ สวดมนต์ ให้แล้วน่ะ

เขาต้อง สาธุ ...จึงจะใช่ได้ครับ

ทาน ศีล ภาวนา ให้แฟนคุณนิพ_พาน ทำไปเรื่อย จะทำทานอย่างเดียวก็ดี

ทำทาน รักษาศีล ด้วยดีมาก ๆ , ทำทาน รักษาศีล นั่งสมาธิ สวดมนต์ ดีที่สุดของที่สุด

13. นิพ_พาน

ขอพระคุณอาเฮีย ข้าน้อยจะนำไปปฏิบัติทุกกระบวนท่า

14. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

แล้ว 8348 ละครับ เป็นไงมั่ง และจะแก้ไขยังไง

15. zea2516

zea2516 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    7ว9680
    ษว5512
    เป็นงัยมั่งครับ

16. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    • 8348 = 23
    ผู้ที่ขับรถทะเบียนนี้เป็นประจำ
    ชอบความตื่นเต้น คิดเร็ว และตัดสินใจเร็ว เก่งในการแก้ปัญหาเฉพาะหน้า เป็นคนที่มีความคิดมากมาย มีกาลเทศะ มักจะกลายเป็นคนที่จุกจิกจู้จี้ หากเห็นอะไรที่ไม่ถูกต้อง ก็จะแสดงความคิดเห็นและวิจารณ์ออกมาทันที ต้องระวังมิตรภาพที่ดีจะเสียได้จากคำพูด ชีวิตไม่ชอบความจำเจ จะเบื่อกับการอยู่กับที่นาน ๆ คบคนง่าย มีอัธยาศัยดี เป็นกันเองกับทุกคน รับฟังความเห็นคนอื่น มีโลกทัศน์กว้างไกล สู้ชีวิต

สติปัญญาดี จดจำได้เก่ง มีความเข้มแข็งอันจะนำไปสู่ความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ มีความสุขุมล้ำลึก ชอบไขว่คว้าหาความก้าวหน้าให้กับตนเอง และมีสิ่งศักดิ์สิทธิให้ความคุ้มครอง มีโอกาสไปเกี่ยวข้องกับต่างประเทศทุกรูปแบบ สนใจธรรมะ รักความถูกต้อง

เลขแฝง 23
    ให้ผลดีทางด้านความผูกพันระหว่างเพศ บ่งถึงคนเจ้าชู้ เป็นคนที่มีเสน่ห์ ดึงดูดใจเพศตรงข้าม ถ้าใฝ่ไปในทางโลกีย์มาก ชีวิตจะประสบหายนะได้
    แต่ถ้าอยู่ในศีลธรรมไม่ละเมิดศีล สุดท้ายชีวิตก็จะประสบความสุขความสำเร็จได้
    ผู้ที่เกี่ยวข้องกับเลขนี้ไม่ว่า ชายหรือหญิงเป็นคนที่ยึดมั่นในอุดมการณ์ของตนเอง งานทุกอย่างหากไม่ลงมือทำเองมักจะประสบความล้มเหลว

ชีวิตผู้ที่เกี่ยวข้องเลขนี้ มักจะต้นร้ายปลายดี ชีวิตมักจะมีอุบัติเหตุ มีโรคภัยไข้เจ็บเบียดเบียนเรื้อรัง ป่วยอยู่บ่อย ๆ มักจะกำพร้าแต่ยังดีมีผู้ใหญ่ให้การอุปถัมภ์

ให้ระวังโรคประสาทอักเสบเนื่องจากประสาทถูกใช้งานหนักมากเกินไป จะมีอาการกระตุกของใบหน้า ตาเขม่น มือเท้ากระตุก อาการเหนื่อย นอนไม่หลับ

ตรงบ้างไหมครับ

17. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    • 7ว9680 = 23 = 68
    ผู้ที่ขับรถทะเบียนนี้เป็นประจำ
    ชอบความตื่นเต้น คิดเร็ว และตัดสินใจเร็ว เก่งในการแก้ปัญหาเฉพาะหน้า เป็นคนที่มีความคิดมากมาย มีกาลเทศะ มักจะกลายเป็นคนที่จุกจิกจู้จี้ หากเห็นอะไรที่ไม่ถูกต้อง ก็จะแสดงความคิดเห็นและวิจารณ์ออกมาทันที ต้องระวังมิตรภาพที่ดีจะเสียได้จากคำพูด ชีวิตไม่ชอบความจำเจ จะเบื่อกับการอยู่กับที่นาน ๆ คบคนง่าย มีอัธยาศัยดี เป็นกันเองกับทุกคน รับฟังความเห็นคนอื่น มีโลกทัศน์กว้างไกล สู้ชีวิต

สติปัญญาดี จดจำได้เก่ง มีความเข้มแข็งอันจะนำไปสู่ความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ มีความสุขุมล้ำลึก ชอบไขว่คว้าหาความก้าวหน้าให้กับตนเอง และมีสิ่งศักดิ์สิทธิให้ความคุ้มครอง มีโอกาสไปเกี่ยวข้องกับต่างประเทศทุกรูปแบบ สนใจธรรมะ รักความถูกต้อง

เลขแฝง 23
    ให้ผลดีทางด้านความผูกพันระหว่างเพศ บ่งถึงคนเจ้าชู้ เป็นคนที่มีเสน่ห์ ดึงดูดใจเพศตรงข้าม ถ้าใฝ่ไปในทางโลกีย์มาก ชีวิตจะประสบหายนะได้
    แต่ถ้าอยู่ในศีลธรรมไม่ละเมิดศีล สุดท้ายชีวิตก็จะประสบความสุขความสำเร็จได้
    ผู้ที่เกี่ยวข้องกับเลขนี้ไม่ว่า ชายหรือหญิงเป็นคนที่ยึดมั่นในอุดมการณ์ของตนเอง งานทุกอย่างหากไม่ลงมือทำเองมักจะประสบความล้มเหลว

ชีวิตผู้ที่เกี่ยวข้องเลขนี้ มักจะต้นร้ายปลายดี ชีวิตมักจะมีอุบัติเหตุ มีโรคภัยไข้เจ็บเบียดเบียนเรื้อรัง ป่วยอยู่บ่อย ๆ มักจะกำพร้าแต่ยังดีมีผู้ใหญ่ให้การอุปถัมภ์

เลขแฝง 68
    เป็นคนสองลักษณะในทางโลกจะส่งผลดีให้กับชีวิต ส่งผลให้พบกับความสำเร็จ มีหน้าที่การงานที่มั่นคง มีเกียรติมีชื่อเสียง เป็นที่ยอมรับในสังคม แต่อีกมุมหนึ่งของชีวิต จะพ่ายแพ้ทางโลกีย์ ชีวิตจะลุ่มหลง มัวเมาอยู่แต่ในกิเลสและอบายมุข เอาแต่ใจตัวเอง ระวังการผิดศีลธรรมและมุ่งอบายมุข
    ผู้ที่เกี่ยวข้องกับเลขนี้ ต้องระวังให้มาก ถ้าไม่รู้จักจุดพอดี ชีวิตจะประสบความหายนะได้

ให้ระวังโรคประสาทอักเสบเนื่องจากประสาทถูกใช้งานหนักมากเกินไป จะมีอาการกระตุกของใบหน้า ตาเขม่น มือเท้ากระตุก อาการเหนื่อย นอนไม่หลับ

• ษว5512 = 13
    มักจะเป็นนักคิดนักฝัน ชอบสร้างวิมานในอากาศ หลงละเมอเพ้อฝัน ในสิ่งที่ผิด ๆ ซึ่งซ่อนเร้นความหลอกลวงไว้เบื้องหลังเป็นคนที่มั่นใจตนเองสูง (ดื้อ) ไม่ชอบย่ำเท้าอยู่กับที่ อยู่ไม่ติดบ้าน ชอบสร้างความแปลกประหลาดใจให้กับสังคม ชอบทำอะไรแปลกแหวกแนว ดูภายนอก เหมือนเป็นคนที่เข้มแข็งแต่ภายในเป็นคนรวนเร หาความแน่นอนไม่ได้ มักจะเป็นคนหูเบา ถ้าลองได้ปักใจเชื่ออะไรแล้วก็จะยึดถืออย่างจริงจัง ใครจะแนะนำสิ่งที่ดีกว่ากลับไม่ฟัง ยิ่งปล่อยตัวปล่อยใจให้ถลำลึกเข้าไปอีก มักตัดสินใจผิด ๆ ทั้ง ๆ ที่รู้ ไม่ชอบให้ใครมาท้าทาย ไม่ชอบเดินตามรอยเท้าใคร มักมีความคิดเห็นขัดแย้งกับบุคคลอื่นอยู่เสมอ ไม่ชอบยุ่งกับชีวิตส่วนตัวของใครและไม่ชอบให้ใครมายุ่งกับชีวิตส่วนตัวของตน

เลขรวม 13
    เลขอับโชค จะเกิดเรื่องดีและเรื่องร้ายอย่างฉับพลัน มีอุปสรรคและความขัดข้อง มีมุมหักเหอยู่ตลอดเวลาไม่ค่อยจะปกติสุขนัก แม้ชีวิตในบางช่วงจะก้าวได้ด้วยดี แต่อุปสรรคก็จะติดตามมาเป็นเงาตามตัว
    มักถูกอำนาจมืดคุกคาม ถูกลอบทำร้าย

ถ้าเป็นสุภาพสตรีจะถูกญาติฝ่ายสามีกดดันกลั่นแกล้ง มีความทุกข์แอบแฝง ชีวิตคู่ไม่แน่นอน ครอบครัวแตกร้าว
    ถ้าเป็นสุภาพบุรุษ จะมีเรื่องรักสามเส้า ชู้สาว
    และให้ระวังอุบัติเหตุทุกรูปแบบ สายตามีปัญหา

โรคภัยที่เกิดจาก โรคที่เกี่ยวกับช่องท้อง นิ่ว ถุงน้ำดีอักเสบ ลำไส้อักเสบ โรคไต กระเพาะปัสสาวะอักเสบ ระวังการผ่าตัด และปัญหาที่สายตา

และเลข 13 นี้ยังไม่เหมาะกับเด็กวัยรุ่น วัยหัวเลี้ยวหัวต่อ หรือวัยรุ่นที่อยู่กับสังคมที่ล่อแหลม อาจทำให้พฤติกรรมทางเพศเบี่ยงเบนได้

ตรงบ้างไหมครับ

18. zea2516

zea2516 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009

ขอบคุณครับ
    ตรงบ้างไม่ตรงบ้าง 50:50 ครับ
    แล้วต้องแก้ไขยังไงครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

19. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ไม่ตรงดีแล้วครับ ... :cool:

• 7ว 9680 = 23 = 68
    ให้เอาสติ๊กเกอร์แบบใดสีใดก็ได้เลข 1 มาติดที่ป้ายทะเบียนรถ

http://palungjit.org/threads/~-ไ...-~.210189/

หลังจากติดให้ผู้ที่ขับประจำสร้างกุศล ทานมัย ศีลมัย ภาวนามัย ให้เป็นกิจวัตร

หลังจากทำกุศลให้หมั่นกรวดน้ำอิมินา หรือ อุทิศผลบุญให้ทั่วจักรวาล

และก่อนนอนหรือหลังจากทำกุศลให้อธิษฐาน

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้โปรดส่งพลังอันเป็นมงคลเพื่อมาเปลี่ยนเลขทะเบียนรถคันนี้ให้เป็นเลขมงคลด้วยเทอญ"

ทำกุศลครั้งใดอธิษฐานทุกครั้งไป

เลขทะเบียนรถ 7ว 19680

• ษว 5512 = 13

ให้เอาสติ๊กเกอร์แบบใดสีใดก็ได้เลข 2 มาติดที่ป้ายทะเบียนรถ

http://palungjit.org/threads/~-ไ...-~.210189/

เลขทะเบียนรถ ษว 55122

20. jarkour

jarkour สมาชิกใหม่

13 กรกฎาคม 2009
    เฮียปอครับรบกวนสอบถามหน่อยครับ

ฎก 6145 และ กร 9193

จะเป็นไงบ้างครับ ดี หรือ ไม่ดี อย่างไร แล้วถ้าไม่ดีแก้ไขอย่างไรดีครับ

ขอบพระคุณครับ ท่านเฮียปอ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2009
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้