ทะเบียนรถที่ดี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ฟีฟะ, 23 มกราคม 2006.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Peace in mind

Peace in mind เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมาก ๆค่ะ

ไม่ทะลุค่ะ คนละบ้านแยกรั้วกัน แต่ผนังติดกันแบบทาวน์เฮาส์น่ะค่ะ คนละเจ้าของอ่ะค่ะ บ้านที่ใช้ทำงานเป็นของเพื่อนสนิทแม่อ่ะค่ะ

ขอบคุณและอนุโมทนาค่ะ

2. Peace in mind

Peace in mind เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ได้ป่ะคะ ตรงเป๊ะเรยอ่ะค่ะ

แล้วมันมีทางแก้ป่ะคะ มันตรงอ่ะค่ะ ตอนนี้ชักหมดพลัง ต๊อแต๊ ซะแระ
    ขอบคุณและอนุโมทนา สาธุด้วยค่ะ thx1

3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 11:10 PM</TD></TR><TR title="Post 1640956" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>Peace in mind</TD><TD class=alt1>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เฮียปอ ตำมะลัง [​IMG]
    ขอถามก่อน

บ้านทั้งสองหลัง ผนังบ้าน ตีทะลุถึงกันหรือเปล่าครับ ?

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ไม่ทะลุค่ะ คนละบ้านแยกรั้วกัน แต่ผนังติดกันแบบทาวน์เฮาส์น่ะค่ะ คนละเจ้าของอ่ะค่ะ บ้านที่ใช้ทำงานเป็นของเพื่อนสนิทแม่อ่ะค่ะ

ขอบคุณและอนุโมทนาค่ะ </TD></TR></TBODY></TABLE>

• บ้านที่อยู่ เลขที่ 15
    ผู้ที่พักอาศัยอยู่บ้านหลังนี้เป็นประจำ
    เป็นคนที่มีเสน่ห์ ดึงดูดใจให้คนมารักใคร่ไม่ว่าจะเป็นผู้บังคับบัญชาหรือผู้อยู่ใต้บังคัญบัญชา เป้นคนที่สุภาพโรแมนติค รักความยุติธรรม ชอบความสงบ ชอบโอ่อ่า หรูหรา ดูดี เป็นที่มีโชคดีทางด้านเงิน ๆ ทอง ๆ จะสามารถหามาได้โดยง่าย ไม่มีทางสายกลางในการใช้เงิน บทจะฟุ่มเฟือยก็สามารถละลายในพริบตา บทจะขี้เหนียวก็เหนียวจนเอาไม่ออก

อยู่ไปนาน ๆ จะทำให้เป็นคนที่มีเสน่ห์ สามารถที่จะเข้าใจสิ่งแวดล้อมได้อย่างรวดเร็ว โดยไม่ต้องถามไถ่ ว่องไวหลักแหลม มีความละเอียดอ่อน ไม่ชอบแสดงอำนาจ เข้ากับคนได้ทุกระดับ ผู้หลักผู้ใหญ่จะเห็นผลงาน ให้ความชื่นชม ให้การช่วยเหลือ จะได้รับของตอบแทนและการเงินจากบุคคลอื่นเสมอ

<!-- / message -->ถ้าคนในบ้านนี้ทำบุญทำกุศลสม่ำเสมอจะมีแต่ความสุขทุกข์จะน้อย ครับ

• บ้านที่ทำงานส่วนตัว เลขที่ 13
    ผู้ที่พักอาศัยอยู่เป็นประจำ
    มักจะเป็นนักคิดนักฝัน ชอบสร้างวิมานในอากาศ หลงละเมอเพ้อฝัน ในสิ่งที่ผิด ๆ ซึ่งซ่อนเร้นความหลอกลวงไว้เบื้องหลังเป็นคนที่มั่นใจตนเองสูง (ดื้อ) ไม่ชอบย่ำเท้าอยู่กับที่ อยู่ไม่ติดบ้าน ชอบสร้างความแปลกประหลาดใจให้กับสังคม ชอบทำอะไรแปลกแหวกแนว ดูภายนอก เหมือนเป็นคนที่เข้มแข็งแต่ภายในเป็นคนรวนเร หาความแน่นอนไม่ได้ มักจะเป็นคนหูเบา ถ้าลองได้ปักใจเชื่ออะไรแล้วก็จะยึดถืออย่างจริงจัง ใครจะแนะนำสิ่งที่ดีกว่ากลับไม่ฟัง ยิ่งปล่อยตัวปล่อยใจให้ถลำลึกเข้าไปอีก มักตัดสินใจผิด ๆ ทั้ง ๆ ที่รู้ ไม่ชอบให้ใครมาท้าทาย ไม่ชอบเดินตามรอยเท้าใคร มักมีความคิดเห็นขัดแย้งกับบุคคลอื่นอยู่เสมอ

และเลข 13 นี้ยังไม่เหมาะกับเด็กวัยรุ่น วัยหัวเลี้ยวหัวต่อ หรือวัยรุ่นที่อยู่กับสังคมที่ล่อแหลม อาจทำให้พฤติกรรมทางเพศเบี่ยงเบนได้

ชีวิตของคนที่อยู่เป็นประจำ(วันหนึ่ง อยู่เกิน 12 ชั่วโมงทุกวัน)

เป็นเลขเสีย ชีวิตสุข ๆ ดิบ ๆ มีอุปสรรคมากมายในชีวิต ผิดหวังเรื่องความรัก ครอบครัวแตกร้าว บ้านแตกสาแหรกขาด ไม่มีความสุขในชีวิตสมรส เป็นเลขที่ขัดแย้งกันเอง หมายถึง การตกต่ำในบั้นปลายชีวิตและยังมีโรคภัยไข้เจ็บเข้าเบียดเบียนจะต้องได้รับการผ่าตัดบริเวณช่องท้อง และ สายตามีปัญหา

ตรงบ้างไหมครับ

4. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2

ทะเบียนรถ 785 = 20 = 65

แก้ไขโดย

ให้เอาสติ๊กเกอร์เลข 4 มาติดที่ป้ายทะเบียนรถ จะเป็นขนาดใดแบบใดสีใดก็ได้

โดยให้ติดในวันมงคล ~:ไดอารี่โหร พฤศจิกายน ๒๕๕๑:~

หลังจากติดให้สร้างกุศล ทานมัย ศีลมัย ภาวนามัย ให้เป็นกิจวัตร

หลังจากทำกุศลให้หมั่นกรวดน้ำอิมินา หรือ อุทิศผลบุญให้ทั่วจักรวาล

และก่อนนอนหรือหลังจากทำกุศลให้อธิษฐาน

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้โปรดส่งพลังอันเป็นมงคลเพื่อมาเปลี่ยนเลขบ้านหลังนี้ให้เป็นเลขมงคลด้วยเทอญ"

ทำกุศลครั้งใดอธิษฐานทุกครั้งไป 4785

ขอให้โชคดีครับ

5. nirada

nirada เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2008
    เฮียปอ..รบกวนอีกรอบ^__^ 19/76 ผลรวมได้23 ต้องแก้อะไรใหมค่ะ
    ขอบคุณค่า..

6. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    • 19/76 = 14 = 23
    ทำทานรักษาศีลเจริญภาวนา...บ้านหลังนี้จะนำความสุขมาให้ครับ

ช่วงต้น ๆ ของการอยู่ในบ้าน อาจจะทุกข์ แต่สุดท้ายจะดีเอง รู้จักและเข้าใจในธรรมะ

7. Peace in mind

ขอบคุณค่ะ แล้วจะทำตามนั้นค่ะ

จะเอาเลข 4 ไปติดนะคะ อย่างนี้ถ้าเฮียปอ เห็นทะเบียนรถมี;aa19เลข 4 ติด ก็เช็คเรทติ้งได้เรยนะคะเนี่ยะ อิอิ
    ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

อนุโมทนาค่ะ

8. Peace in mind

ตรงอยู่ค่ะ
    แต่ไอ้เรื่องมีเสน่ห์ดึงดูดใจเนี่ยะ ไม่ค่อยรู้อ่ะค่ะ แต่เจ้านายรักเราดี ส่วนชอบโอ่อ่า หรูหราไม่จริงอ่ะค่ะ เพราะ ติดดินมาก หัวยุ่ง ไม่ค่อยติดหรู เพราะงกอ่ะค่ะ แต่อย่างอื่น ก็ตรงค่ะ

แล้วบ้านเลขที่ 13 เนี่ยะ จะแก้ให้อยู่แล้วดีกว่าที่บอกได้ป่าวอ่ะค่ะ แต่ก็เหมือนจะรู้ได้เอง ไม่ค่อยอยากอยู่นาน ๆ อ่ะค่ะ เข้าไปนั่งทำงาน วันนึงไม่เกิน 4 ชม. แล้วก็ออกไปโน่นไปนี่ตลอดเรย ในบ้านก็จะมีรูปหลวงพ่อสด เสด็จพ่อ ฯ และ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ต่าง ๆ เท่าที่จะหาได้อ่ะค่ะ ความรู้สึกมันบอกว่าต้องพึ่งพระเจ้าให้ช่วย แต่ก็ยังไม่ค่อยอยากไปนั่งนาน ๆ อึดอัด ๆ บอกไม่ถูก ช่วยบอกวิธีแก้ไขด้วยได้มั๊ยคะ ขอบคุณมาก ๆ เรยค่ะ
    อนุโมทนาค่ะ

9. เฮียปอ ตำมะลัง

2

เลขที่ 13 ถ้าในดีมีศีลธรรมจะอยู่ได้ไม่นานครับ ธรรมะจะจัดสรรให้

อย่างคณPeace in mind อยู่ไม่ได้นาน เพราะไม่มีกรรมที่จะต้องรับ

แต่ถ้าเป็นคนที่ต้องใช้กรรม จะหนีไม่พ้น วิถีชีวิตต้องผูกพันในบ้านหลังนี้ เกิน 12 ชั่วโมงบ่อย ๆ

การแก้ไข

ให้หาสติ๊กเกอร์เลข 2 มาติดที่ป้ายเลขบ้าน จะเป็นแบบไหนใดสีใดขนาดใดก็ได้ตามใจชอบ

โดยให้ติดในวันมงคล ~:ไดอารี่โหร พฤศจิกายน ๒๕๕๑:~

หลังจากติดให้สร้างกุศล ทานมัย ศีลมัย ภาวนามัย ให้เป็นกิจวัตร

หลังจากทำกุศลให้หมั่นกรวดน้ำอิมินา หรือ อุทิศผลบุญให้ทั่วจักรวาล

และก่อนนอนหรือหลังจากทำกุศลให้อธิษฐาน

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้โปรดส่งพลังอันเป็นมงคลเพื่อมาเปลี่ยนเลขบ้านหลังนี้ให้เป็นเลขมงคลด้วยเทอญ"

ทำกุศลครั้งใดอธิษฐานทุกครั้งไป 132

10. แม่จิ๊บโจ้

แม่จิ๊บโจ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอความเมตตาช่วยเหลือจากเฮียปอค่ะ อยากให้เฮียปอเลือกเลขทะเบียนรถให้ค่ะ
    เลขเด่น คือ 6 ไม่เอาเลข 4 เป็นรถเด็กหนุ่มเกิดวันเสาร์ค่ะ ขอบพระคุณค่ะ
    ขออนุโมทนาที่มีเมตตาญาติธรรมค่ะ

11. sirichatpich

sirichatpich สมาชิกใหม่

18 สิงหาคม 2008
    ;aa22รบกวนด้วยค่ะ..ขอบคุณค่ะ
    คอนโดห้องเลขที่ 8/36 แต่ว่าที่หน้าห้องติดเลขที่บ้าน 17/476
    ทะเบียนรถ 7452

12. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ยินดีครับ คุณแม่จิ๊บโจ้

สองหลัก >>> 36 , 63 , 51 , 15 , 59 , 95

สามหลัก >>> 365 , 555 , 159 , 591 , 888 , 285

สี่หลัก >>> 6003 , 3006 , 3060 , 6030 , 5060 , 5006 , 6005 , 6050 , 6323 , 6332 , 3632 , 3623 , 2336 , 2363 , 3236 , 3263 , 5622 , 6522 , 2256 , 2265 , 2255 , 5522

เลือกดูนะครับ อย่าสลับต่ำแหน่ง

13. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    • ทะเบียนรถ 7452 = 27 = 18

ผู้ที่ขับรถทะเบียนนี้เป็นประจำ
    ภายนอกจะดูเป็นหยิ่งยโส แต่ลึก ๆ แล้วเป็นคนขาดความเชื่อมั่นในตัวเองมาก กลัวการปฎิเสธ เป็นคนที่มีความตั้งใจจริง การกระทำอันใดก็ตามในสายตาของผู้อื่นมักถูกมองว่าเป็นคนที่ดื้อร้น มุทะลุ มักตัดสินใจด้วยอารมณ์ชั่ววูบ แล้วก็มานั่งเสียใจภายหลัง ปากตรงกับใจ โกรธง่ายหายเร็ว เกิดมาเพื่อให้ และ ให้ ทำคุณคนไม่ขึ้น ปิดทองก้นพระ จริงใจกับทุกคน เป็นคนที่เปิดเผย ตรง ๆ มักคาดหวังว่าคนอื่นจะเหมือนตน แต่ที่ได้รับกับตรงข้าม เจอแต่คนหลอกลวง ต้มตุ๋น ได้รับการตอบแทนที่เจ็บปวด ทำคุณคนไม่ขึ้น(ปิดทองก้นพระ)

เลขพลัดพราก เปลี่ยนแปลง เดินทาง โยกย้าย
    เลขที่ขอทุกข์ขอกรรมมาเกิด

รถคันนี้เมื่อใช้ไปนาน ๆ บ่งบอกถึงคนที่ใช้มีการโยกย้าย เปลี่ยนแปลง ไม่แน่นอนควรทำงานเดินทางติดต่อภายนอก ชีวิตมักพบกับสิ่งที่ไม่คาดคิด(ทางร้าย) จะต้องรอบคอบ มักได้รับความไม่เป็นธรรม มีปัญหาแตกร้าว และการทะเลาะวิวาท ทำคุณคนไม่ขึ้น
    จะผิดหวังด้านความรักทุกรูปแบบ เช่น แต่งงานช้า , ไม่ได้แต่งงาน ถ้าได้แต่งงานก็ต้องเลิกลาหย่าร้างในที่สุด , การพลัดพลากจากคู่ครอง ฯลฯ
    ถ้ามีพ่อหม้ายมาติดพันมักจะก่อปัญหายุ่งยากมาให้

โรคสายตา ความดันโลหิต โรคที่เห่อตามผิวหนัง

• หน้าห้องติดเลขที่บ้าน 17/476 = 88 = 25
    ผู้ที่พักอาศัยอยู่คอนโดห้องนี้เป็นประจำ
    เป็นคนรักอิสระและมีความคิดเป็นของตนเอง ไม่ชอบตามแบบใคร ชอบและสนใจศึกษาความเป็นอยู่ของคนยากจน ใจบุญ มีความกังวลเกี่ยวกับอนาคตมาก แต่ไม่ได้ถือเงินคือพระเจ้า ไม่จำเป็นต้องรวยมากมาย ขอเพียงมีเงินพอเป็นหลักประกันของชีวิตก็พอแล้ว เป็นคนที่มีความผูกพันธ์กับน้ำและทะเลเป็นพิเศษ ทำธุรกิจเกี่ยวเกี่ยวกับน้ำหรือทะเลอาจทำให้ร่ำรวยได้ เป็นคนที่มีลางสังหรณ์ดี ฝันแม่นยำ มีความสามารถแก้ไขปัญหาให้กับผู้อื่น แต่ถ้าเป็นปัญหาของตัวเองมักจะเก็บเอาไว้ในใจ ไม่มีการระบายความในใจให้กับใครได้รู้

ห้องนี้เมื่ออยู่ไปนาน ๆ จะทำให้ชีวิตรุดหน้าไปอย่างรวดเร็ว พบความสำเร็จอย่างผาดโผน มีความร่ำรวยแบบไม่คาดคิด แต่ด้วยอิทธิพลของเลข 8 จะทำให้เป็นคนที่ลุ่มหลงเอาแต่ใจตัวเองเป็นที่ตั้ง เห็นกงจักรเป็นดอกบัว ไม่ยอมรับฟังคำตักเตือนของผู้ใด และคนที่ใช้รถประจำ จะต้องต่อสู้กับอุปสรรคและปัญหาทุกรูปแบบ จะทำอะไรก็มีแต่คู่แข่ง

ชีวิตคู่มักจะมีปัญหา ผิดหวังในด้านความรักทุกรูปแบบ

โรคภัย ให้ระวังโรคผิวหนังทุกรูปแบบ มีอาการผิดปกติกี่ยวกับเหงื่อและสิว ผดผื่น และระบบการย่อยอาหาร
    ระวังเรื่องสมอง อาจจะได้รับความกระทบกระเทือนจากอุบัติเหตุ การพลัดตกหกล้ม อัมพฤกษ์ อัมพาต

ตรงบ้างไหมครับ

<!-- / message --><!-- sig -->

14. แม่จิ๊บโจ้

แม่จิ๊บโจ้ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขอบพระคุณ เฮียปอ ค่ะ ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก ได้โปรดประทานพรให้เฮียปอได้รับแต่สิ่งที่ประเสริฐสม
    ดังใจปรารถนาด้วยเทอญ.

(ขออนุญาตขอพรให้เฮียปอนะคะ[​IMG])

15. tumack

tumack สมาชิก

ขอวิธีแก้ไขน่ะค่ะ

16. เฮียปอ ตำมะลัง

2

17. sirichatpich

sirichatpich สมาชิกใหม่

18 สิงหาคม 2008
    ขอบคุณมากค่ะ..ตรงมากๆค่ะ...มีวิธีแก้ไขมั๊ยค่ะ

18. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 11:38 PM</TD></TR><TR title="Post 1647988" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>sirichatpich</TD><TD class=alt1>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เฮียปอ ตำมะลัง [​IMG]

• หน้าห้องติดเลขที่บ้าน 17/476 = 88 = 25

<!-- / message --><!-- sig -->

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณมากค่ะ..ตรงมากๆค่ะ...มีวิธีแก้ไขมั๊ยค่ะ </TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขโดย ให้เอาสติ๊กเกอร์เลข 6 มาติดที่ป้ายทะเบียนรถ

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้โปรดส่งพลังอันเป็นมงคลเพื่อมาเปลี่ยนเลขทะเบียนรถคันนี้ให้เป็นเลขมงคลด้วยเทอญ"

ทำกุศลครั้งใดอธิษฐานทุกครั้งไป 74526

หน้าห้องติดเลขที่บ้าน 17/476 = 88 = 25

แก้ไขโดย ให้เอาสติ๊กเกอร์เลข 3 & 4 มาติดที่ป้ายหน้าห้องคอนโด
    จะเอาแบบไหนสีใดก็ได้ครับตามใจขอบ

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้โปรดส่งพลังอันเป็นมงคลเพื่อมาเปลี่ยนเลขห้องคอนโดให้เป็นเลขมงคลด้วยเทอญ"

ทำกุศลครั้งใดอธิษฐานทุกครั้งไป 317/4764

ขอให้โชคดีครับ

19. Peace in mind

ขอบคุณมากๆค่ะ เฮียปอ

ขอบคุณมากค่ะ ;38
    ที่ช่วยดูให้และยังแนะวิธีแก้ไขให้อีกด้วย ทั้งเลขที่บ้านและเลขทะเบียนรถอีกด้วย ขอให้เฮียปอมีแต่ความสุขความเจริญมาก ๆ นะคะ

อนุโมทนา ค่ะ

20. tumack

tumack สมาชิก

ชอบคุณนะค่ะสำหรับวิธีแก้ไขขอให้เฮียปอพร้อมครอบครัวมีความสุขมากๆๆนะค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้