ทำนายนิมิตฝันฟรีแบบหมอธรรมครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย เทพสำราญ, 24 กันยายน 2010.

1. เทพสำราญ

เทพสำราญ เป็นที่รู้จักกันดี

.......
    .เป็นดวงจิตของเหล่าพญานาคผู้มีบุญสัมพันธ์กับคุณในอดีตชาติ
    แวะมาเยือนและถามไถ่สารทุกข์สุขดิบครับ ......
    ถือเป็นมงคลชีวิตสูงยิ่งที่มีี่เพื่อนทางธรรมแห่งกายทิพย์เป็นเหล่านาคาครับ
    (โมทนาและยินดีที่เจอพวกเค้าครับ)

2. npg002

npg002 สมาชิก

ฝัน เห็นถึงสองพระองค์ครับ

ความฝันนี้ผมก็ฝันมานานแล้ว มีอยู่สามความฝันที่ผมยังไม่เข้าใจความหมายอย่างถ่องแท้
    ฝันแรก ผมฝันว่า ได้ไปเที่ยวอยุธยากรุงเก่าครับได้พบกับเทวดารูปหนึ่ง
    ลักษณะคล้ายๆกับกษัตริย์หรือสิ่งใดสักอย่าง ท่านบอกกับผมว่า " ฝากบ้านฝากเมืองไว้กับเจ้าด้วยนะ " ท่านบอกกับผมแค่นี้ครับ
    ความฝันที่สองผมฝันว่า ได้เข้าเฝ้า พระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว พระองค์ท่านทรงตรัสกับกระผมว่า "เจ้าจะทำอะไรแล้วก็ขอให้ตั้งใจนะ เจ้าจะได้มาเป็นกำลังสำคัญของบ้านเมือง" หลังจากนั้นไม่นานผม ก็ได้เข้าเฝ้า
    พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ท่านก็ทรงตรัสกับผมว่า
    "จะทำการสิ่งใด ก็ขอให้เจ้าตั้งใจนะ "
    แล้วความฝันสุดท้ายก็มีอยู่คืนหนึ่งก่อนนอน ผมอธิฐานว่า อยากจะเข้าเฝ้าพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว แล้วคืนนั้นก็ฝันว่า มีคนมาบอกว่า ชายผิวขาวจะทำให้สมปราถนา
    ครับ ความฝันผมก็มีแค่นี้ครับ อยากให้ช่วยทำนายให้หน่อยผมเองก็เพิ่งเรียนอยู่ที่ มจพ.นี่เองครับไม่ค่อยจะรู้เรื่องนี้สักเท่าไร ช่วยด้วยครับ ขอบคุณครับ

3. เทพสำราญ

.
    .ขออภัยหากให้คำตอบได้ไม่ทันใจฝันนึกครับ ..........
    .......นิมิตฝันหรือจิตสัมพันธ์สู่ดวงจิตภายนอกนั้น ...หากเจอเหล่าพญานาค
    และท่านพระนารายผู้สูงส่งด้วยบุญญาบารมี นับว่าเป็นโชคอย่างสูงครับ ...
    ...(พึงมั่นใจในฝันที่เราควบคุมและพบเจอด้วยพลังจิตของเราเอง)

4. เทพสำราญ

............ฝันได้ดีมีสาระมากครับ
    .....นิมิตฝันของคุณแสดงว่า มีพลังปณิธานและบุญสัมพันธ์กับท่านเทวดา
    และ ร. 4 ร.5 มหาจักรพรรคิ์ผู้ยิ่งใหญ่ที่มีพระคุญอย่างล้นพ้นต่อเราอย่างสูง
    ......ท่านจะได้โชคและมีชัยในสิ่งที่ปราถนาทางโลกข้อ 1 ครับ ....
    (ขอโมทนาในนิมิตฝันอันเป็นเป็นมงคลยิ่งครับ)

5. เทพสำราญ

........แสดงว่าหลวงปู่ทวดมหาเถระผู้สูงส่งด้วยเมตตาท่านดูแลคุ้มครองคุณครับ

6. เทพสำราญ

........เป็นลักษณะดวงจิตขณะฝันที่พิเศษครับ กล่าวคือ
    คุณเคยปรารถนาและชอบในเรื่องเมืองบาดาลของเหล่านาคาผู้บำเพ็ญธรรมวิเศษ
    และมีเหล่าบริวารนาคาถอดกายทิพย์มาเยือนโลกมนุษย์เรา
    ..ดวงจิตฝันที่ตรงกับเหล่านาคาผู้มาเยือนได้พบคุณ จึงกลายเป็นที่มาของฝันทั้งหมดครับ ........
    ....หากถามถึงเรื่องโชคและบุญญาถือว่าดีมากเลยครับ ...
    คุณจะมีโชคแบบไม่ทันรู้ตัวจากแดนไกลครับ ......

7. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    ขอบคุณ คุณเทพสำราญค่ะ มีอีกหลายๆความฝันอยากจะถาม จะถยอยถามนะคะ
    อ่อ!มีอีกฝันเกี่ยวกับช้าง อยู่หน้าแรก รบกวนด้วยค่ะ

8. npg002

npg002 สมาชิก

ขยายความ

อ้างอิง............ฝันได้ดีมีสาระมากครับ
    .....นิมิตฝันของคุณแสดงว่า มีพลังปณิธานและบุญสัมพันธ์กับท่านเทวดา
    และ ร. 4 ร.5 มหาจักรพรรคิ์ผู้ยิ่งใหญ่ที่มีพระคุญอย่างล้นพ้นต่อเราอย่างสูง
    ......ท่านจะได้โชคและมีชัยในสิ่งที่ปราถนาทางโลกข้อ 1 ครับ ....
    (ขอโมทนาในนิมิตฝันอันเป็นเป็นมงคลยิ่งครับ)<!-- google_ad_section_end -->

ผมยังงงว่า "มีพลังปณิธานและบุญสัมพันธ์" และ "ท่านจะได้โชคมีชัยในสิ่งที่ปราถนาทางโลกข้อ 1 ครับ "
    มันหมายถึงอะไรครับช่วยอธิบายให้แจ่มแจ้งด้วยครับ ผมยัง งงๆอยู่
    ขอบคุณครับ

9. น้ำมนต์49

น้ำมนต์49 เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2010
    ไม่แน่ใจว่าเป็นความฝันหรือความจริงนะค่ะ เพราะเหมือนรู้สึกตัวอยู่ตลอดเวลาที่เหตุการณ์เกิดขึ้น คือเมื่อคืนวันที่ 26 ก.ย. 53 ที่ผ่านมาขณะที่นอนอยู่ในห้องนอนกับลูกสาว 2 คน มีความรู้สึกว่ามีอะไรบางอย่างสีขาว ๆ รูปร่างคล้ายคน แต่เห็นไม่ชัดเจนเห็นแค่ลาง ๆ เขาเดินเข้ามาในห้องแล้วไปหยุดอยู่ข้าง ๆ ลูกสาวคนเล็ก ในความรู้สึกบอกว่าเขามาดีไม่ได้มาทำร้ายเด็ก เราก็เลยสวดมนต์ และแผ่เมตตาให้ แต่เขาก็ไม่ยอมไป ในขณะที่เราสวดมนต์และแผ่เมตตานั้น เหมือนมีกระแสพลังบางอย่างพุ่งมาที่ตัวเรารู้สึกได้ตั้งแต่หัวจรดเท้า แต่ไม่รู้สึกทรมาน หรืออึดอัดเหมือนโดนผีอำ ไม่เข้าใจว่าเป็นกระแสอะไร เป็นความฝันหรือความจริง คิดมากไปหรือเปล่า รบกวนช่วยดูให้หน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

10. อิ๋วจ้า

อิ๋วจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2009
    ฝันนานแล้วล่ะแต่ยังติดในใจอยู่..ในฝัน...อยู่ๆก็ลอยขึ้นไปบนทองฟ้าแล้วมองลงมาเห็นโลกของตัวเองแล้วได้ยินเสียงคนพูดว่าเธอคือผู้ที่ถูกเลือก..แล้วโลกก็ระเบิด..เลยตกใจตื่น

11. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    โอ๊ะโอ! คล้ายกันเพียงแต่เห็นภัยพิบัติ แล้วก็เหมือนตัวเองตกจากที่สูง มันวูบก็เลยตกใจตื่น ^.^

12. [บุชช่า

[บุชช่า Active Member

16 สิงหาคม 2007
    ฝันว่า เดินไปเจอศาลเจ้าจีน มีรูปปั้นเทวดา แปะตามด้านข้างเต็มไปหมด แล้วเราก็ยกมือไว้ จากรนั้นจะเดินกลับบ้าน รู้สึกว่าเป็นบ้านใหม่ แต่สะพานที่เดิน มันพังเดินไปไม่ได้ ถ้าเหยียบลงไปแล้วต้องหล่นลงไปในน้ำ แต่มีคนโยนผ้ามาให้เลยจับมาแล้วยกตัวขึ้นไป ขึ้นมาบ้านได้สำเร็จ ช่วย แปลหน่อยสิค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

13. ๋JK_Junior

๋JK_Junior เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2010
    ฝันเมื่อวันพุธที่แล้วในความฝัน น้าให้ผีเสื้อกระดาษสีเขียวมา แล้วพูดว่า เห็นว่าบูชาอยู่ เลยเอาคาถามาให้(ผีเสื้อกระดาษที่น้าให้มา เหมือนเขียนอะไรอยู่) ก็รับไว้แล้วใส่กระเป๋ากางเกง หลังจากนั้นก็ขับรถยนต์สีทองของคนอื่นไปไหนก็ไม่รู้

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2010
  14. เทพสำราญ

.........
    .แสดงว่าอนาคตจะได้เจออาจารย์ที่คุณนับถือและได้พลังธรรมอันวิเศษ
    จนมีความมั่นใจในตัวเองอีกขั้น1 ครับ ........

15. เทพสำราญ

.....
    ..ลองเอากล้องวงจรปิดติดไว้หน้าห้องครับ (เป็นเคล็ดความเชื่อ) หากเป็นฝันตื่นขึ้นมาก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นให้กังวลครับ
    หากเป็นความจิงและสงสัยว่าเป็นคนหรือเทพ ก็ลองสวดมนต์ดูครับ
    เมื่อสวดแล้วภาพนั้นหายไปแสดงว่าเป็นเทพ(เทพจะไม่ทำให้คนกลัว)
    หากไม่หายไปก็แสดงว่า
    เพื่อนบ้านใกล้ห้องมาเยี่ยมก็เป็นได้ครับ ...........

16. เทพสำราญ

..ฝันเหมือนการ์ตูนเลยน่ะครับ ........

17. prapanuch

prapanuch เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเหมือนมีอะไรที่สามารถมองเห็นอนาคตได้นะ เป็นญานที่สื่อสารอย่างเร้นลับ และแม่นยำ เพราะสิ่งที่คุณทำนายกำลังมาถึง ขอบพระคุณค่ะ

18. อิ๋วจ้า

อิ๋วจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2009
    ถ้าฝันเหมือนการ์ตูนไม่มีความหมายอะไรก็เอาใหม่....ฝันว่าเห็นรูปปั้นฤษีแต่หัวขาด...หัววางอยู่ข้างๆตัว....

19. เทพสำราญ

..........
    ลองหาพรวิเศษที่คุณศรัทธาแล้วทูลขอดูครับ ..........

20. เทพสำราญ

มาให้ทำนายฝันหรือร่วมทำนายฝันเอ่ย...