ทำไมคนที่มาเกิดจากมิติอื่น ไม่มีเมีย

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Kenna, 4 สิงหาคม 2011.

1. Willam

Willam สมาชิก

8 มิถุนายน 2011
    สงสัยหาผู้หญิงไม่ได้ ก็หาเกย์คิง กับ กระเทย เป็นเมียก็ได้ 555+

2. abha12345

abha12345 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่ามันไม่ใช่ว่า ไม่มีึหรอกครับ เ้พียงแต่เค้ามีคู่อยู่แล้ว จิตใจของเค้ารู้อยู่

3. Willam

สงสัยมีกิ๊กเป็นต่างดาว่าวครับ ฮ่าๆ

4. abha12345

ผมก็ว่างั้น ฮะฮะ [​IMG][​IMG][​IMG] หน้าตาแบบไหนหว่า [​IMG][​IMG][​IMG]

ปล.อาจจะดูหลุดโลกไปหน่อยก็ขออภัยด้วยถ้าโพสขวางหูขวางตาบางท่าน

5. Willam

โพสไม่ค่อยมีสาระเลยนะครับ คิดอะไรได้ก็โพส ไม่มีเนื้อความเลยนะครับ

6. Dont"

Dont" สมาชิก

25 กุมภาพันธ์ 2011
    เป็นวิธีปลอบใจตัวเอง สำหรับคนไร้คู่ อีกวิธีนึงครับ อิอิ

7. abha12345

ผมโพสเอาเฮฮา ไม่ได้เอาจริงจัง เห็นเคลียดมาทั้งบอร์ดแล้ว ขอโทษก็แล้วกันที่โพสขวางหูขวางตา [​IMG]

8. Jubb

Jubb เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG]นี่ผมเป็นพวกต่างมิติหรือเนี่ย!!!???

9. Sonaz

Sonaz เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2011

มีเหตุผลเหมือนกันครับ เรามาจากต่างมิติ แล้วยังไง ก็เป็นวิบาก ของเราครับ ถ้าหาก จะด้อยความรักกว่าคนอื่น ก็เพราะกรรมครับ ก็มีเหตุผลที่ว่า ถ้าไม่ไปหา จะรอเขามาจีบหรอ นั้นถูกครับ ผู้หญิงสวยๆ บางคน ชอบผู้ชาย อารมณ์ดี นิสัยดี มีความเป็นสุภาพบุรษ หน้าตา ไม่เกี่ยวหรอกครับ มันไม่ใช่ ปัจจัย ทั้งหมดในการมีเมีย

ถ้าผู้หญิงทั้งหมด คิดแต่ว่าจะหาผู้ชายหล่อ งั้นคง ต้องเป็นเมียน้อย เป็นหม้ายไปครับ หรือขึ้นคาน ลองดูครับ ลองเปิดใจ อย่าคิดว่าแต่ตัวเอง มีคนจองอยู่แล้ว มีคนจองอยู่ได้ไง ถ้าหาก มาจากคนละมิติ จะแต่งงานกันยังไง

หากชาตินี้คุณดำรง อยุ่ใน มิตินี้ คู่ของคุณ ก็คือคนในมิติ นี้ครับ

ไม่ใช่เนื้อคู่กัน ผมว่าก็อยู่กินกันได้ ขอแค่ใจรักกัน หมั่นเติมถ่าน ยังไงซะ เมียมีแน่ แต่จะใช่ที่คุณหวังไว้ในตอนนี้ หรือเปล่าแค่นั้นเอง

10. Willam

ป่าวๆ ผมไม่ได้ว่าคุณครับ ขอโทษด้วย คือผมว่าเจ้าของกะทู้ครับ โพสตั้งกระทู้ ไร้สาระครับ ผมต้องขอโทษด้วยที่ทำให้คุณเข้าใจผิดครับ :'(

11. Willam

คือ จขกท. เค้าค่อยข้างจะเพี้ยนๆ ครับ ผมก็เลยออกมาพูดครับ อะไรๆ ก็จากมิติอื่น ผู้หญิงสมัยนี้อย่างว่าละครับ เค้าสนใจ ผู้ชาย หน้าตาหล่อ กับมีคารมณ์ สูง มีฐานะรวย แต่ผู้หญิง สมัยนี้ไม่นิยมเรื่องจน กับ หน้าตาไม่ดี อันนี้ผมต้องขอมาชี้แจงประโยคนี้ว่าด้วย >>> ชอบผู้ชาย อารมณ์ดี นิสัยดี มีความเป็นสุภาพบุรษ หน้าตา ไม่เกี่ยวหรอกครับ มันไม่ใช่ ปัจจัย ทั้งหมดในการมีเมีย &#ถ้าผู้หญิงทั้งหมด คิดแต่ว่าจะหาผู้ชายหล่อ งั้นคง ต้องเป็นเมียน้อย เป็นหม้ายไปครับ หรือขึ้นคาน ลองดูครับ ลองเปิดใจ อย่าคิดว่าแต่ตัวเอง มีคนจองอยู่แล้ว มีคนจองอยู่ได้ไง ถ้าหาก มาจากคนละมิติ จะแต่งงานกันยังไง = ส่วนตรงนี้ถ้าเป็นสมัยก่อนนั้นเป็นอย่างที่คุณพูดแต่ถ้าสมัยนี้ ผู้ชายเอาผู้หญิงเป็นหม้ายเป็นน้อยแล้วนะครับ นอกจากฐานะรวย แล้ว หน้าตา ดีหล่อ ถ้าคุณลองเข้าหาสังคมดูบ้างอย่างเช่นไปเที่ยว ผับ อันนี้ผมไม่ได้เข้าไปกินเหล้าเมายานะครับ คือ เข้าไปเที่ยวสนุกกับเพื่อนๆ ผู้ชายสมัยนี้ หา ผู้หญิงได้ไม่ยากหลอกครับ เพียงแค่คุณมีรถเบนด์ 1 คัน ไปจองที่หน้าผับ ไม่ก็หน้ามหาลัย ก็ได้สาว สวยๆ มา 1 คนแล้วครับ เพราะผมเคยทำมาแล้วได้ผล 100% ถ้าเราจะเอาตามตำรานั้นมาหายากครับ อยู่เฉยๆ หาคู่แท้ จริงๆ ยากมาก สมัยนี้ผู้หญิงไม่ชอบผู้ชายเรื่องมากจะเอาอย่างโน้นอย่างนี้ไม่ได้ ผู้หญิงไม่ได้เพอร์เฟคกันไปทุกคนหรอกครับถ้ามัวแต่เรื่องมากชาตินี้หรือชาติหน้าก็ไม่มีเมียหรอกครับ โบราณเค้าว่าไว้น้ำขึ้นให้รีบตัก ครับ มัวแต่เรื่องมากก็เสียการใหญ่ครับ สมัยนี้เค้าไม่เอาตามตำราแล้วครับ ผู้หญิงดี เป็นแม่บ้านที่ดี เลี้ยงลูกดี ทำงานบ้านเก่ง นิสัยดี หน้าตาดี นั้นมันอยู่ในตำราแล้วนะครับโบราณไปมาก สมัยนี้ เค้าเอาคนที่รวย สามารถเลี้ยงเมียได้ หน้าตาไม่ดีเค้าก็เอาครับถ้าคุณรวย ถ้าคุณไม่เชื่อผมก็ลองเข้าหาสังคมดูครับ ประสบการณ์มันจะสอนคุณเองแหละ อันนี้ผมก็แค่บอกเล่านะครับ และอีกอย่าง คือ การเก็บตัวอยู่คนเดียว หรือ อยู่ในธรรมะเก็บตัว หรือ งมงายในต่างมิติ ก็จะทำให้คุณเครียดเปล่าๆ สุดท้ายเรื่องของต่างมิติก็ล้างสมองครอบงำคุณตลอดกาล แล้ว โรค ซึมเศร้า โรคเครียด โรคประสาทก็จะตามมา ก็เป็นภาระของสังคมอีก การเข้าหาสังคมไม่ใช่เข้าหาแบบไปดื่มสุรา เสพยา ไม่ใช่นะครับคนส่วนมากจะคิดกันแบบนี้ผิดๆ ซึ่งการเข้าหาเพื่อนคุย ก็มีหลายแบบ เพื่อนคุย เพื่อนกิน เพื่อนเที่ยว ส่วนเพื่อนแท้ก็อยู่ในตำราอีก การหาเพื่อนคบนั้นก็ต้องดูนิสัยก็เหมือนการดูนิสัยผู้หญิงนั้นแหละ ผู้ชายจะดูง่ายกว่าผู้หญิงครับ นิสัยออกไว พอค้นหาเพื่อน ที่ปรึกษาแล้ว พูดคุยระบายความในใจทุกใจอะไร ไม่ที่คุยก็คุยกับต้นไม้ครับ ไม่มีพวกปากยาวเอาไปพูดหรอกครับคุยๆไปแล้วระบายมันออกมาดีกว่าเก็บไว้คนเดียว เดี๋ยวก็เป็นบ้าเอาครับ

ปล. ข้อความที่ผมเขียนลงไปบางคำอาจเสียดสีใครๆ ไปข้าพเจ้าต้องขออภัยเพราะผมเป็นคนตรงไปตรงมาไม่เสแสร้งคำใดก็คำนั้นไม่ต้องแปลไทยเป็นไทยจบครับ

12. Sonaz

Sonaz เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2011
    เพราะสมัยนี้คนดีๆ มีแต่ในตำรา นอกตำราก็มี แต่หายาก มากๆ

13. Enzo

Enzo Active Member

21 กรกฎาคม 2011
    จะจีบ ใครซักคน ก็นี่เลยครับ....ดิ้นต่อยท้อง... ร้องต่อยปาก .. กางเกงในยัดคอ...ถุงเท้ายัดปาก...ได้แล้วครับ เมียหนึ่งคน...(เอ๊... ผมโหดไปป่าวหว่า) 555555

14. Enzo

Enzo Active Member

21 กรกฎาคม 2011

ถูกครับ....หน้าตาไม่ใช่ประเด็น....ประเด็นมันอยู่ที่.....เงินในกระเป๋า...(แฟบๆ)...(หรือพองๆ) ของท่านทั้งหลายนั่นแหละ....อย่างที่ ท่าน วิลเลียม ว่าหล่ะครับ...ผู้หญิงดีๆ ทำงานบ้านเก่ง เลี้ยงลูกเก่ง มันกลายเป็นตำนานไปแล้ว....สมัยนี้...ผลประโยชน์ล้วนๆ! ฟันธง!!

ป.ล. ถามว่า ผู้หญิงดีๆ ที่ไม่ได้คบเราที่เงิน มีมั้ย...มีครับ แฟนผมเองแหละ...แต่ ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมก็ยังต้องดิ้นรนทำงาน เพื่อหาสิ่งที่เรียกว่าเงิน...มาให้เค้าใช้จ่ายอยู่ดีนั่นแหละ :'(

15. ธารธรา

ธารธรา สมาชิก

14 มิถุนายน 2009
    ต้องเรียกว่าไม่มีคู่ใช่หรือเปล่า? เราก็หาไม่ได้เหมือนกัน พอจะมีหลายๆครั้งจะมีเหตุให้พลัดพรากกันไปทุกครั้ง และเคยฝันเห็นผู้ชายคนหนึ่ง ที่เหมือนมาจากมิติอื่น (เหาะได้ ทำนายอนาคตให้เรา และตรงด้วย) หลายครั้ง พอถามเรื่องคู่เขาจะโกรธและไม่ยอมตอบเราแหละ ก็เลยคิดว่า อาจจะจริงนะ

16. waterydis

waterydis เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมีผัวแทนละมั้ง เลยไม่มีเมีย (อย่าเครียด)

17. Willam

สมัยนี้ผมตามแทบไม่ทันแล้วครับ การแต่งงานสมัยนี้กลายเป็นเรื่องที่ระเอียดอ่อนไปแล้วนะครับ ยกตัวอย่าง เช่น การแต่งงานกับผู้ที่รวย กว่าผู้ชาย พ่อแม่ หรือ คนในตระกูลของเขาก็จะต่อต้านคุณไม่แต่งงานกับ ชนชั้นต่ำ สมัยนี้ความรู้ไม่เกี่ยวแล้วนะครับ เช่น ผู้หญิงจน จับ ผู้ชายรวย ในไทย พ่อแม่ก็จัหวังให้ลูกได้ดีไม่ให้ใครดูถูกลูกได้ เลยไปแต่งทำผู้ชายที่มีฐานะร่ำรวยมาก ต่อให้เขาเจ้าชู้ก็ตาม ผู้หญิงหรือพ่อแม่ทางฝ่ายหญิง ยุยงให้แต่งด้วย คือ การเรียกค่าสู่ขอมาก หลัก 10 ล้าน อัพ การเรียกร้องให้ซื้อรถ ซื้อบ้านให้ แล้วให้ใช้ชื่อของฝ่ายหญิง สมัยนี้มันเป็นเรื่องธุรกิจไปกันหมดแล้ว ผู้หญิงเค้าก็หวังรักสบายเหมือนกัน เช่น หาผัวฝรั่ง แต่งงานด้วยโดยไม่รู้ว่าจะรักเค้าจริงหรือป่าว มันก็อีกเรื่องหนึ่ง เพราะมันเป็นเรื่องธรรมดาในสังคมไทยไปแล้วไม่แปลกที่จะมีเรื่องแบบนี่เกิดขึ้นมา นั้น โง่ แต่รวย ผู้หญิงหวานเรียกง่ายใช้ง่าย ถ้าคุณ จขกท. มีปัญญาเลี้ยงเมียได้ก็ไม่มีปัญหา ถ้าไม่มีเงินพอที่จะเลี้ยงก็มีเรื่อง การหย่าร้างตามมา สมัยนี้ถ้าคุณไม่สังคมไม่เรียนรู้ที่จะอยู่ร่วมกันในสังคมไทย มีเงินก็เป็นเจ้าพ่อ อย่าอยู่ในโลกส่วมตัวมากเกินไปก็เสียรู้เค้าได้ นะครับ ข้อความสีแดง คือหมายถึง เจ้าของกระทู้ครับ

18. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

ชาตินี้เกิดมาทุกข์หนัก ชาติหน้ามีจริงค่อยคิดกันใหม่ ชีวิตนี้ขอยอมให้กับความไม่รู้ที่เยอะจริงๆ

19. Willam

เรื่องบางเรื่องไม่รับรู้เลยดีกว่าครับ แต่เรื่องสังคม และ ความรุ้ด้านวิทยาการ น่าจะเรียนรู้มากกว่า ที่จะอยู่ในโลกของส่วนตัวมากเกินไปที่จะไม่คบใครเลยๆ เก็บกดเปล่าๆ ครับ ทำงาน เก็บเงิน แต่งงานดีกว่าครับ มีความสุขมากกว่าที่จะไปอยากรู้ว่าใครสร้างโลก มนุษย์ต่างดาวมีจริงไหม เวรกรรม คือ อะไร ทำไมถึงเป็น เช่นนี้ ทำไมถึง จน ทำไมถึงไร้คู่ ทำไมถึงเพื่อนน้อยไม่มีใครคบ ความคิดเช่นนี้ เค้าเรียกความคิดด้าน ลบ ดูถูกตัวเอง หลอกตัวเองครับ เรื่องที่เอเลี่ยนมีจริงหรือไม่ คนที่สร้างโลกมีจริงหรือไม่ คนที่อยู่ต่างมิติมีจริงอยู่หรือไม่ นั้นมันเป็นปัญหาโลกแตกครับใครๆ เค้าก็ถามได้ แต่ถ้าคุณไม่หาความรู้ใส่ตนเอาตัวรอดยากครับ แล้วเรื่อง UFO คุณจะไปรู้เรื่องของเขาได้อย่างไร

20. Jubb

Jubb เป็นที่รู้จักกันดี

ตกไปข้อหนึ่งครับ...หลับตัดอู๋!!![​IMG]