เพื่อการกุศล ท่านที่ยังไม่ได้รับท้าวมหาราชทั้งสี่-ท่านปู่ท่านย่า..โปรดติดต่อด่วนครับ

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์ปลายแถว, 1 กรกฎาคม 2013.

1. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    อ้าวโพส พร้อมๆกัน ได้เลยครับ ค่อยติดต่อรับกันน่ะครับ ว่างๆแวะไปดูทองและวิหารทานที่ร่วมกันทำ บ้างน่ะครับพี่

2. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

อั๊ปเดทอีกครั้ง ครับ อ้าวโหลด รูปม่ะออกเลยสักครู่ น่ะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. ปักธงชัย

ปักธงชัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญ วัดโพธิ์เมืองปักษ์ อ.ปักธงชัย จ.นครราชสีมา

ร่วมบุญ บูชาท่านท้าวมหาราชทั้ง 4 จำนวน 1 ชุด ครับ

4. ศิษย์ปลายแถว

โมทนาด้วยน่ะครับ พี่ ปักธงชัย ไม่ทราบว่า สะดวกโอนวันไหน ครับเพราะ พี่จองวันสุดท้ายพอดี

ส่วนท่าน ที่ขึ้นสีแดงไว้ในตารางคือไม่ติดต่อมาเลย ผมจะขอให้เวลา อีก1 วัน
    ในการยืนยัน(จะพีเอ็มไปด้วย)
    1.คุณtotto99
    2.คุณปะจะขะ
    3.คุณphytoalexin
    4.คุณanantapats
    5.คุณpataster
    6.คุณmontrik

โมทนาด้วยกับทุกท่านครับ
    ผิดพลาดประการใดโปรดอภัยให้ด้วย เเละ ช่วยกันดูนิดนึงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2013
  5. pataster

pataster เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตแจ้งยืนยันครับ...
    เดี๋ยวจะโอนเงินเข้าให้ครับ
    พอดีช่วงนี้วิบากเข้าพอดี...ขอร่วมบุญด้วยครับ เผื่อน้ำเปล่าจะมาเจือจางเกลือให้บางลวได้

6. ศิษย์ปลายแถว

โมทนาด้วยน่ะ ครับ รับทราบการ เเจ้งยืนยันเเล้ว ขอให้บุญกุศลได้มาช่วยเร้วๆครับ มีขึ้น เเล้ว ก็มีลง มีทุกข์ เเล้วย่อมมีสุข ครับ

ทุกคนเคยเป็นหมด เป็นกำลังใจให้ครับผม

7. ปักธงชัย

ปักธงชัย เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินมัดจำ 5000 บาท แล้ว 31/8/56 เวลา 14:13 น

8. ศิษย์ปลายแถว

โมทนาด้วน่ะครับ พี่

จากรูปที่มี คอมเม้น มาว่าพระพักท่าน ผอมไปบ้าง
    เเละ หุ่นไม่สมส่วนไปนิดนึงบ้าง เลยเเก้ให้ใหม่ ดังที่เคยเเจ้งไว้หน้าก่อนหน้านี้

ตอนนี้หุ่นที่แก้ไขใหม่ เอามาลงให้ชม ครับ​

คิดว่าหลายท่านคงถูกใจ เเละ ให้เวลาอีกสองวันสำหรับการยืนยันของสมาชิก ที่ยังไม่ตอบกลับ (ไม่ทราบว่าอาจจะไม่ได้รับ ข่าวสารหรืออย่างรัย เเต่ผมเเฟร์ที่สุด เพื่อทุกๆท่านได้ของดีๆสวยๆไปบูชาครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2013
  9. anantapats

anantapats เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2012
    แจ้งยืนยันครับ

แจ้งยืนยันการจองครับ
    จะโอนมัดจำภายใน 2/09/56 ครับ

10. ศิษย์ปลายแถว

โมทนาด้วยน่ะครับ รับทราบเเล้วครับผม สาธุๆๆครับ

ส่วนท่าน ที่ขึ้นสีแดงไว้ในตารางคือไม่ติดต่อมาเลย ผมจะขอให้เวลา อีก1 วัน
    ในการยืนยัน(จะพีเอ็มไปด้วย)
    1.คุณtotto99
    2.คุณปะจะขะ
    3.คุณphytoalexin

5.คุณpataster
    6.คุณmontrik

โมทนาด้วยกับทุกท่านครับ
    ผิดพลาดประการใดโปรดอภัยให้ด้วย เเละ ช่วยกันดูนิดนึงครับ

11. อจินไตย

อจินไตย เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2007
    ยืนยันการจองครับ

12. ศิษย์ปลายแถว

โมทนาด้วยครับ รับทราบการจองครับ ผม

13. ศิษย์ปลายแถว

คุณชวลิต โทรมาร่วมจองท้าวมหาราชทั้งสี่ เเละ ท่านปู่ท่านย่าอีก อย่างล่ะ1ชุดครับ
    โมทนาบุญด้วยครับ

14. ศิษย์ปลายแถว

เเจ้งมวลสารที่จะได้รับมาเพิ่ม ในครั้งนี้​
    1
    1.ชนวนสมเด็จองค์ปฐมสี่ศอก วัดท่าซุง
    2.ชนวนพระยืนสามสิบศอก วัดท่าซุง
    3.ชนวนช้างพระเจ้าพรหม วัดท่าซุง

เละชนวนเดิมที่เป็น มวลสารที่นำมาใช้สร้างพระพลังแผ่นดิน (ที่เป็นชนวนเก่ามีดังนี้ครับ)

มวลสารที่เป็นโลหะ1. ผงตะไบจากการขัดแต่งองค์สมเด็จองค์ปฐมองค์ใหญ่วัดท่าซุง(ผสมลงไปแล้วครั้งเเรก ครั้งนี้ได้มาเพิ่มอีก)
    2. ชนวนหล่อพระจากวัดบวรฯ สมเด็จพระสังฆราชฯ
    3. ชนวนหล่อพระจากวัดสาลี่ สุพรรณบุรี สมเด็จพระพุทธาจารย์ (เกี่ยว)
    4. ชนวนหล่อพระจากวัดสละบาป สิงห์บุรี หลวงพ่อรวย
    5. ชนวนจากการหล่อสมเด็จองค์ปฐมจากวัดศาลพันท้ายนรสิงห์
    6. ชนวนหล่อพระหลวงปู่ดู่ 5 อิริยาบาท
    7. ชนวนรวมจากการหล่อพระหลาย ๆ ที่จากป้าอี๊ด
    8. ชนวนพระกริ่งชินบัญชรเงินล้าน+ชนวนพระกริ่งจตุรพิธพรชัย
    9. ชนวนพระกริ่งพระสิกขีทศพลที่ 1 วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่
    10. ตะกรุดมหามงคลครอบจักรวาล วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไฝ่
    11. เศษเงินจากตะกรุดมหามงคลครอบจักรวาล พุทธาภิเษกจากตุ๊พ่อมหาสิงห์ วัดถ้ำป่าไผ่
    12. ตะกรุดเก่าไม่ทราบที่อายุไม่ตำกว่า35 ปี (ของที่บ้านพระเต้)
    13. แผ่นดวงยันต์เกราะเพชร หลวงพ่อฤาษีฯ
    14. แผ่นยันต์จารมือพระอาจารย์โหน่ง วัดดอนมะเพืองครับ ท่านบอกว่าท่านผู้มีฤทธิ์มาทำให้ด้วย
    15. แผ่นยันต์จารมือปู่อินทร์ตาทิพย์แห่งเขาตำแย
    16. แผ่นยันต์จารมือพระอาจารย์เชษฐวัดป่าเชฐตวัน
    17. แผ่นยันต์จารย์มือ จำไม่ได้ว่าของครูบาอาจารย์ท่านใด
    18. แผ่นยันต์เงินจารมือ ของหลวงปู่บุญจันทร์ จารุวัณโณ วัดศรีมังคลาราม จ.ศรีสะเกษ
    19. แผ่นทองจารย์มือของหลวงปู่ครูบาผัด วัดหัวฝาย จ.สุโขทัย สหมิตรธรรมของหลวงปู่วงศาชัยพัฒนา
    20. แผ่นทอง ผ่านพุทธาภิเษกพิธีพระนารายณ์ทรงฤทธิ์ วัดเขาวง (ถ้ำนารายณ์) มีหลวงพี่เล็ก หลวงตาวัชรชัยและหลวงพี่สมปอง ร่วมพิธีพุทธาภิเษก
    21. แผ่นทองของหลวงพี่ ยุคลธร
    22. แผ่นทองแดง จำนวน 3 แผ่น ผ่านพิธีบวงสรวงจากพระธาตุจอมกิตติเมื่อวันที่ 22 พย. 2552
    23. แร่ข้าวตอกพระร่วง
    24. เพชรหน้าทั่ง
    25. แร่โคตรเศรษฐีของท่านแม่ชีปทุมฯ ที่ได้หลอมไว้แล้ว
    26. แร่โคตรเศรษฐีของท่านแม่ชีปทุมฯ แบบก้อนที่ยังไม่ได้รีดหรือหลอม
    27. รายการห่วงจากวัตถุมงคลของหลวงพ่อวัดท่าซุง..แก้วมณีรัตนะ,เหรียญท้าวเวสสุวรรณ,เหรียญกรมหลวงชุมพร,และตัวเข็มจากเข็มกลัดมงกุฎเพชร
    28. เหล็กไหล 7 สี

ดังนั้นมีหลายท่านอยากให้ขยายการจองอีกหนึ่งสัปดาห์ ครับ ท่านใดดูกระทู้เเล้ว โพสจองเลย น่ะครับ ครั้งสุดท้ายเเล้ว จะนับยอดจริงๆวันที่แปด นี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กันยายน 2013
  15. ศิษย์ปลายแถว

วันนี้ไปถ่ายรูปมาใหม่ จากล้องมือถือ ดูเเล้วจะไม่ค่อยสวยเท่ากล้อง มือโปรครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กันยายน 2013
  16. noteyub

noteyub เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2007
    ยืนยันการจองตามตารางนะขอรับ ครับผม ^^

17. ศิษย์ปลายแถว

โอเคร ครับผม สาธุๆๆครับ
    เเต่การรับ ที่ไหน อาจจะเเจ้งกันอีกครั้งก็ได้ ครับ เพราะค่าจัดส่ง ยังไม่ค่อยชัด เพราะ ต้องหล่ออกมา ดู น้ำหนัก ท่านด้วยครับ

18. anantapats

anantapats เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2012
    โอนมัดจำ 5000- ครับ
    02/09/13 13:42

19. ศิษย์ปลายแถว

โมทนาด้วยน่ะครับ เดี๋ยวอั๊ป ตามรางให้ครับเย็นๆๆ

20. ศิษย์ปลายแถว

วันนี้เพิ่งกลับจากวัด มาไปดูงานปิดทองพระ ที่ทำต่อและทางกรรมการวัดร่วมด้วย ช่วยปิดให้สวยงามครับ
    เป็นพระประธานในโบสถ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2013