ท่านใดชอบมีดหมอ กดดูได้ที่นี่ มีหลายหลวงพ่อให้เลือกบูชา หน้า 64

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย A_ty, 20 มีนาคม 2013.

1. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยคับกับผู้โชคดี
    เขามาไม่ทัน 5555

2. A_ty

A_ty เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ก่อนไปนอนคืนนี้ A_tyจะทิ้งคำถามเอาไว้นิดหนึ่ง และยังคงมีของรางวัลมามอบให้อีกเช่นเคย แต่คราวนี้ยังไม่ระบุว่าคืออะไร แต่บอกก่อนว่าพระอาจารย์ท่านจะนำรางวัลใหญ่กว่าเดิมมามอบให้อย่างแน่นอน คอนติดตามให้ดีๆว่าจะเป็นอะไร...
    ถามว่า>>>เหตุใดหลวงปู่เทจึงสัมผัสญาณบารมีของหลวงปู่ทวดได้เป็นครั้งแรก??? ร่วมตอบคำถามกันเยอะๆนะจ๊ะ อ๊ะ อ๊ะ อย่าเพิ่งไปหาอ่านในหนังสืออิทธิฤทธิ์พระเกจิกันเสียก่อนล่ะ ตอบไม่ได้ก็มาร่วมเดาด้วยกันก่อนน้าาา:VO คิคิ

3. A_ty

A_ty เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ยังมีกิจกรรมมาให้ร่วมสนุกกันอย่างต่อเนื่อง คราวหน้าอาจจะมีโอกาสได้รับความเมตตาจากหลวงปู่ท่านก็เป็นได้ อย่าลืมติดตามกระทู้กันเรื่อยๆนะจ๊ะ catt7

4. albusthai

albusthai เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะหลวงปู่ทวดมาช่วยชีวิต และสอนธรรมมะให้ครับ

5. chocklab

chocklab สมาชิก

18 พฤศจิกายน 2011
    ในคืนหนึ่งขณะที่ท่านป่วยใกล้ถึงแก่ชีวิต หลวงปู่ทวดก็ได้มาปรากฎกายในนิมิตรให้ท่านเห็น และบอกหนทางรักษาให้ท่านหายป่วย และมีอายุยืนยาวมาจนถึงปัจจุบัน และท่านยังได้รับการชี้แนะ วิธีปฏิบัติตามแนวโพธิสัตว์จนสำเร็จธรรมกับหลวงปู่ทวด

6. totto99

ตอนที่หลวงปู่ไม่สบาย แล้วมีพระองค์หนึ่งมาช่วยสอน บอกวิธีรักษา จนหาย
    และได้ สอนอะไรหลายๆให้กลับหลวงปู่
    ลองตอบคับไม่รู้จะถูกต้องหรือป่าว

7. FreedomTrader

FreedomTrader เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่เทท่านอาพาธ มีผู้นำพระหลวงปู่ทวดมาให้ท่าน และหลวงปู่ทวดเดินออกจากพระนี้ ประมาณว่ามาบอกทางแก้ให้หลวงปู่ในนิมิตร ประมาณนี้นะครับ

8. g_banman

g_banman เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2011
    เพราะหลวงปู่เทท่านป่วยครับ แต่ครั้งนี้สาหัสถึงชีวิต หลวงปู่บุญจึงได้มาเข้าฝัน บอกให้ท่านบวชครับ และคืนต่อมาก็ฝันถึงหลวงปู่ทวดท่านมาโปรดครับ จนวันที่ 3 ท่านก็ฝันถึงหลวงปู่บุญอีกครั้ง ครั้งนี้ท่านบอกว่าให้บวชแล้วจะหายป่วยครับ หลวงปู่ท่านจึงบวช แล้วอาการก็ค่อยหายวันหายค์นก่อนที่จะถึงวันบวชจริงครับ

(พอดีอ่านมาเมื่อวันศุกร์พอดีเลยครับ อิอิอิ)

9. totto99

ผมขอรอเสือ ก่อนนะคับ ค่อยโอนเงินพร้อมกัน

10. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    ขอตอบได้ไหมครับ ^^

ปี 2505 นายเท(หลวงปู่เท) ป่วยหนักรักษาอย่างไรก็ไม่หาย จนกระทั่งคืนหนึ่งนายเท(หลวงปู่เท)ได้นิมิตเห็นหลวงปู่บุญ วัดกลางบางเเก้ว พระอาจารย์ที่เคยอบรมสั่งสอน ท่านมาบอกใ้ห้บวชพระได้เเล้ว เมื่อบวชเเล้วจะได้นำบุญกุศลมาช่วยให้หายจากโรคร้ายนี้ได้ เเต่ตอนนั้นนายเท(หลวงปู่เท)กลับคิดว่า ตัวเองมีนิมิตหลอนเพราะกังวลเรื่องอาการป่วยที่เกิดเเต่กรรมรักษาอย่างไรก็ไม่หาย จึงยังไม่เเน่ใจในนิมิตร

คืนต่อมานายเท(หลวงปู่เท)ก็เกิดนิมิตรอีก เเต่ครั้งนี้กลับเห็นหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืดมาบอกให้บวชเช่นกันเเละยังย้ำว่าหากไม่บวชจะหมดโอกาสสงเคราะห์คนเพราะกำลังจะหมดอายุขัย

เหตุใดหลวงปู่เทจึงสัมผัสญาณบารมีของหลวงปู่ทวดได้เป็นครั้งแรก
    คำตอบก็คือ เพราะหลวงปู่เท ป่วยหนัก จนกระทั่งคืนหนึ่งได้นิมิตร เเต่ไม่เเน่ใจในนิมิตรเเรก กลับคิดว่าตนเองเกิดนิมิตรหลอน คืนต่อมาหลวงปู่ก็เกิดนิมิตรอีก เเต่กลับเห็นหลวงปู่ทวดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2013
  11. paskon

paskon เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2012
    ในคืนหนึ่งขณะที่ท่านป่วยใกล้ถึงแก่ชีวิต หลวงปู่ทวดก็ได้มาปรากฎกายในนิมิตรให้ท่านเห็น และบอกหนทางรักษาให้ท่านหายป่วย และมีอายุยืนยาวมาจนถึงปัจจุบัน แถมท่านยังได้รับการชี้แนะ วิธีปฏิบัติตามแนวโพธิสัตว์จนสำเร็จธรรมกับหลวงปู่ทวด ต้องขออนุญาติคุณอุ้มบาตรด้วยครับ

12. นครวัด

นครวัด Active Member

เนื่องจากหลวงปู่ได้ป่วยหนัก หลวงปู่ทวดก็ได้มาปรากฎกายในนิมิตรให้ท่านเห็น และได้บอกวิธีรักษาให้ท่านหายป่วย และท่านยังได้วิธีปฏิบัติตามแนวโพธิสัตว์ครับ

13. dumairport

dumairport เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2012
    เนื่องจากหลวงปู่เทได้ป่วยหนักรักษายังไงก็ไม่หาย จึงมีคนนำพระหลวงปู่ทวดมาให้ ตกกลางคืนนิมิตเห็นหลวงปู่ทวดออกมาจากองค์พระ และได้บอกตัวยาในการรักษาให้ท่านจึงหายป่วย และยังได้สอนวิธีปฏิบัติธรรมตามแนวทางโพธิสัตว์ให้หลวงปู่เทด้วย สาธุ ๆ ๆ

14. arm-atipat

arm-atipat เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2011
    เพราะหลวงปู่เทท่านป่วยหนัก หลวงปู่บุญจึงได้มาเข้าฝัน บอกให้ท่านบวชครับ และคืนต่อมาก็ฝันถึงหลวงปู่ทวดท่านมาโปรดครับ จนวันที่ 3 ท่านก็ฝันถึงหลวงปู่บุญอีกครั้ง ครั้งนี้ท่านบอกว่าให้บวชแล้วจะหายป่วยครับ หลวงปู่ท่านจึงบวช แล้วอาการก็ค่อยหายวันหายคืนก่อนที่จะถึงวันบวชจริงครับ อีกทั้งหลวงปู่ทวดท่านได้สอนวิธีปฏิบัติธรรมตามแนวทางพระโพธิสัตว์ให้หลวงปู่เทด้วย

15. miss_browns

miss_browns Active Member

โอนเงินแล้วคะ จำนวน 1099 บาท
    วันที่ 25/03/56 เวลา 07.59
    นพมาศ ธนาคารไทยพาณิชย์คะ

16. วัชรพันธ์

วัชรพันธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2011
    โอ้โห นักประวัติศาสตร์มากันเพี๊ยบเลยนะครับ

17. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    ได้โอนเงินบูชาเสือ 1 ตัว หมายเลข 77 แล้ววันที่ 25 มีนาคม 2556 เวลา 9.04 น. สถานที่ K041348 จำนวนเงิน 1100 บาท
    กรุณาจัดส่งที่อยู่แจ้งทาง PM
    ขอบคุณครับ

18. maxcomp

maxcomp เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้โอนแล้วนะครับ ยอดเงินโอน 1,100.05 บาท
    เวลา 9:39 น ครับ

19. maxcomp

maxcomp เป็นที่รู้จักกันดี

เหตุเพราะป่วยหนักมากถึงขั้นเสียชีวิตได้ แต่บุญบารมียังไม่สิ้นจึงเห็นนิมิตหลวงปู่ทวดมาช่วยชี้แนะ และ แนะนำ. ในสายโพธิสัตว์เพื่อสร้างบุญบารมีต่อไป

20. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

เนื่องจากในอดีต ท่านเคยป่วยใกล้ถึงแก่ชีวิต หลวงปู่ทวดก็ได้มาปรากฎกายในนิมิตรให้ท่านเห็น และบอกหนทางรักษาให้ท่านหายป่วย และมีอายุยืนยาวมาจนถึงปัจจุบัน แถมท่านยังได้รับการชี้แนะ วิธีปฏิบัติตามแนวโพธิสัตว์จนสำเร็จธรรมกับหลวงปู่ทวดด้วยครับ