ท่านใดชอบมีดหมอ กดดูได้ที่นี่ มีหลายหลวงพ่อให้เลือกบูชา หน้า 64

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย A_ty, 20 มีนาคม 2013.

1. A_ty

A_ty เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    คั่นเรื่องราวหลวงปู่ทวดนิดนึงนะ เพราะมีการ PM เข้ามาถามเยอะมาก ด้วยเกรงว่าชื่อของตนจะตกหล่นจนไม่ได้เสือกินปรอทไปบูชา A_ty จะอัพเดตรายชื่อทั้งหมดให้ทราบกัน หลายๆคนจะได้เบาใจหายห่วง อิอิ

ผู้สั่งจองตรวจสอบรายชื่อด้วยน้าาา หากมีการตกหล่อนรบกวน PM บอก A_ty ด้วย ขอบคุณจ้าาา:VO

2. A_ty

1
    มาเล่าเรื่องราวของลูกแก้วสารพัดนึกต่อกันเลย...

ปรากฏว่าเด็กน้อยยังคงหลับสนิทไม่มีทีท่าตกใจ หรือเป็นอันตรายแต่อย่างใดเลย แต่บริเวณเหนือหน้าอก ใต้คางเล็กน้อย ปรากฏดวงแก้ว ดวงนึงวางอยู่ เป็นที่น่าอัศจรรย์ยิ่งนัก นายหู นางจันทร์เห็นดังนั้น จึงคิดว่านี่คงเป็นสิ่งที่เทพยาดาประทานมาให้บุตรชายของตนเป็นแน่แท้จึงเก็บดวงแก้วนั้นไว้ ข่าวทราบถึงเศรษฐีเจ้าของที่นา(เศรษฐีปาน) ที่นายหู นางจันทร์ อาศัยอยู่ว่านายหู ได้ดวงแก้ววิเศษไว้ครอบครอง จึงอยากได้ เลยไปขอดวงแก้วนั้นจากนายหู นางจันทร์ ทั้งสองขัดมิได้เนื่องจากเป็นทาสเบี้ย(ทาสใช้หนี้)ของเศรษฐีปานอยู่เลยจำเป็นต้องยกดวงแก้วนั้นให้แก่เศรษฐีปานไป หลังจากได้ดวงแก้วมาไว้ในครอบครองแล้วเศรษฐีปานมีความยินดียิ่งนักที่ได้แก้ววิเศษมาครอบครองแต่ทว่าเหตุการณ์กับเลวร้าย หลังจากได้ดวงแก้วมาไม่นาน ภายในครอบครัวของเศรษฐีปานก็เกิดเรื่องอาเพศ ต่างๆ นานา โดยที่หาสาเหตุไม่ได้ นับวันมีแต่แย่ลงๆ ทำให้เศรษฐีปานคิดว่าการที่เกิดเหตุการณ์เลวร้ายนี้ น่าจะมาจากที่ไปแย่งดวงแก้ววิเศษมาจาก นายหู นางจันทร์ จึงนำดวงแก้วไปคืน...

3. A_ty

1
    หลังจากคืนดวงแก้วแล้ว เหตุการณ์เลวร้ายต่างๆ ก็กลับหายไปและเศรษฐีปานก็กลับมาเป็นปกติสุขเช่นเดิม ในขณะเดียวกัน นายหู นางจันทร์ ซึ่งได้ดวงแก้วกลับมาแล้วนั้น ชีวิตความเป็นอยู่กับดีขึ้น ไร่นาที่ปลูกก็ได้ผลผลิตดี ทำกิจการอะไรก็เจริญรุ่งเรื่อง อีกทั้งเศรษฐีปานยังเอ็นดู ไม่เข้มงวดเรื่องหนี้สินเหมือนแต่เก่า จนกระทั่งยกหนี้สินทั้งหมดให้ด้วยซ้ำ ครอบครัวของนายหู นางจันทร์ จึงค่อยๆมีกินมีใช้ขึ้นมาเป็นลำดับจนตั้งตัวได้เลยทีเดียว

4. A_ty

1
    ได้ยินพระอาจารย์คุยกันว่า หลวงปู่ทวดท่านได้มาบอกหลวงปู่เทในนิมิตให้จัดสร้างแก้วสารพัดนึก เนื่องจากปีนี้เป็นปีงู ซึ่งครบรอบปีที่พญางูมาคายลูกแก้วให้หลวงปู่ทวด(ครบรอบกี่ปีนั้นยังไม่ทราบข้อมูลแน่ชัด) จึงนับเป็นปีที่จะนำความเจริญรุ่งเรือง และความอยู่เย็นเป็นสุขมาสู่ได้มากที่สุด!

*ชุดกรรมการนี้ธรรมดาซะที่ไหนเล่า!!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มีนาคม 2013
  5. A_ty

1
    ลืมแจ้งขนาดของลูกแก้ว อิอิ ลูกแก้วนี้ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 15-16 มิลลิเมตรจ้า

6. เดินตามพระ

เดินตามพระ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2012
    ตอนแรกหลวงพ่อจะให้นำออกบูชาในวันที่ 6 เม.ย. แต่ปัจจุบันหลวงปู่บรรจุปลุกเสกเสร็จเรียบร้อยแล้ว ลูกศิษย์ต่างๆก็อยากจะได้ไวๆเพราะกลัวหมดก่อน จึงต้องจองกัน นี่แว่วๆมาว่าจะออกให้บูชาในวันไหว้ครูวัดบางพระที่ 23 มี.ค.นี้ เดี๋ยวไปเช็คข่าวให้ชัวร์ก่อนจะมาแจ้งให้ทราบอีกที
    แต่ที่แน่ๆ พวกเราจองไว้ก่อนแน่นอนกว่า[/QUOTE]

สรุปแว่..วันไหนดีครับ..:z6

7. paskon

paskon เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2012
    ตกหล่นผมpaskonครับ กระทู้ที่252 หน้าที่13ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มีนาคม 2013
  8. เดินตามพระ

เดินตามพระ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2012
    ทันจร้าาา พรุ่งนี้เช้าโอนแล้วสามารถไปรับของที่วัดบางพระได้เลยถ้าสะดวก หรือจะให้ A_ty จัดส่งก็ได้จ่ะ

:cool:

9. ในนภา

ในนภา เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2011
    ครับ ขอบคุณครับ

10. FreedomTrader

FreedomTrader เป็นที่รู้จักกันดี

จะโอนเสือชุดกรรมการ ส่งพร้อมมีดปราบหงสา และรางวัลตอบคำถาม ต้องโอนเพิ่มค่าส่ง ems เท่าไรครับ

11. ธีรวิช

ธีรวิช เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    แจ้งโอนเสือชุดกรรมการ1500บาทเรียบร้อยแล้วนะครับ
    สรุปของผมมี
    เสือ1ตัว
    เสือชุดกรรมการ1ชุด
    หลวงปู่ทวดชุดกรรมการ1ชุด
    มีด1เล่ม
    ขอบคุณครับ

12. orrachoun

orrachoun เป็นที่รู้จักกันดี

29-03-2013, 10:39 PM #554
    orrachoun
    สมาชิก

Groans: 5
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 20
    ได้รับอนุโมทนา 754 ครั้ง ใน 330 โพส
    พลังการให้คะแนน: 161
    ขอจองมีดนเรศวรปราบหงสา 1 เล่ม
    และขอรบกวนช่วยยืนยันให้ด้วยครับ

ผมโอนให้แล้วนะครับ สำหรับรายการนี้
    วันที่ 30 มีนาคม 2556 เวลา 23.29 น.
    จำนวนเงิิน 6,000 ถ้วน
    ที่ไม่ได้โอนค่าจัดส่งมาให้ เพราะว่าผมมีจองเสือรุ่นแรกไว้ 2 ตัว (โอนแล้ว) และเห็นว่าจะจัดส่งให้ในวันเดียวกัน
    ส่วนเวลาในการโอนครั้งนี้ เวลาที่ปรากฎในสลิปผมคือ 23.29 น.
    แต่ความจำของผมน่าจะเป็นเวลาราว สามทุ่มกว่า ๆ เองน๊า ทำไมเครื่องมันแจ้งเป็นเวลานี้ก็ไม่ทราบ
    เอาเป็นว่ายอดเงินที่โอน 6000 ถ้วนนะครับ ลองตรวจสอบดู แล้วผมจะเก็บสลิปไว้เป็นหลักฐาน
    ยังไง ๆ ก็รบกวนตรวจสอบและช่วยยืนยันด้วยครับ

13. A_ty

1
    สรุปแว่..วันไหนดีครับ..:z6[/QUOTE]

คือในวันที่ 23 ยังไม่มีใครรับของไป ประกอบกับเกิดความผิดพลาดในการรับยอดจอง พระอาจารย์ท่านจึงแก้ปัญหาด้วยการทำชุดกรรมการเสือลงชาดปิดทองขึ้น ดังนั้นเมื่อเสือทั้งสีขาวและสีทองเป็นวัตถุมงคลรุ่นเดียวกัน พระอาจารย์ท่านจึงอยากให้นำออกพร้อมกันจ้าาา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มีนาคม 2013
  14. A_ty

1
    จัดส่งพร้อมกัน ค่าส่งไม่ต้องโอนเพิ่มแล้วจ้าาา

15. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    ได้โอนเงินบูชามีดนเรศวรปราบหงสา 1 เล่ม แล้ววันที่ 31 มีนาคม 2556 เวลา 17.21 น. สถานที่ K04124 จำนวนเงิน 6000 บาท ค่าจัดส่งขอรวมกับการจองเสือที่ได้โอนไปแล้ว
    กรุณาจัดส่งที่อยู่แจ้งทาง PM
    ขอบคุณครับ

16. พรหมประสิท

พรหมประสิท เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่ท่านมีจริตคล้ายท่านพระอาจารย์ทิมมากเลยครับเรีบยง่ายพูดน้อยและมีเมตตาต่อทุกๆคนท่านใดที่มีโอกาสได้ไปกราบหลวงปู่อย่าลืมขอพรท่านด้วยนะครับเพราะบารมีท่านสูงจริงๆครับทั้งยังมีองค์ญาณหลวงปู่ทวดมาประสิทธิ์ให้ด้วยแล้ว...สุดยอดจริงๆครับ

17. A_ty

1
    หลวงปู่ท่านเมตตาสูงจริงๆ ขอพรแล้วอย่าลืมให้ท่านลงกระหม่อมให้ด้วยนะ โดยเฉพาะถ้าท่านใช้ฝักมีดลงกะหม่อม จะแรงสุดๆ เห็นมาแล้วกับตา

18. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนเงิน เพิ่มให้แล้วคับ
    รายการที่จองเพิ่ม เสือชุดกรรมการ 2ชุด
    ยอดโอน 3000 บาทคับ

ไฟล์ที่แนบมา:

19. A_ty

1
    รับทราบการโอนจ้าาา

20. akeyoht

akeyoht เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองเสือชุดกรรมการ จำนวน 1 ชุด