เพื่อการกุศล ท้าวมหาราชทั้งสี่ รุ่น 2 เปิดให้จองแล้วหน้า 57 เพื่อสานต่อมณฑปพระพลังแผ่นดินให้เสร็จ

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย Pattana, 5 ตุลาคม 2010.

1. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    เนื้อทองเหลืองสามารถลงชื่อจองได้เลย เดี๋ยวจะตัดยอดจากคณะฯ ปักธงชัยมาให้ครับ

2. wirotp

wirotp เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้างั้นขอจองเนื้อทองเหลืองเลยนะครับ โอนเงิน 4,800+ค่าจัดส่ง 300 บาทเรียบร้อยแล้ว รวม 5,100.09 บาท ตามรายละเอียดข้างท้าย

<TABLE id=Main border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0><TBODY><TR><TD><TABLE class=SectionR border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0><TBODY><TR><TD>โอนเงินต่างธนาคาร

</TD><TD align=right>
    • พิมพ์
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    รายการของท่านได้ดำเนินการเรียบร้อยแล้ว
    ท่านสามารถจัดพิมพ์เป็นเอกสารเพื่อเก็บไว้เป็นหลักฐานอ้างอิงได้
    </TD></TR><TR><TD><TABLE class=MainTb border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0><TBODY><TR class=SubIntroR><TD class=BorderA colSpan=3>รายการเสร็จสมบูรณ์</TD></TR><TR class=SwapR><TD class=LeftCL width=200>โอนจากบัญชี</TD><TD class=RightCL width=250 colSpan=2>aaa01 </TD></TR><TR class=SwapBR><TD class=LeftCL>ชื่อบัญชีผู้โอน</TD><TD class=RightCL colSpan=2>นาย วิโรจน์ ผาณิตพจมาน </TD></TR><TR class=SwapR><TD class=LeftCL>ธนาคารผู้รับโอน</TD><TD class=RightCL colSpan=2>ธ.กรุงไทย - KTB </TD></TR><TR class=SwapBR><TD class=LeftCL>เลขที่บัญชีผู้รับโอน</TD><TD class=RightCL colSpan=2>301-0-92520-4 </TD></TR><TR class=SwapR><TD class=LeftCL>ชื่อบัญชีผู้รับโอน</TD><TD class=RightCL colSpan=2>นายปรีชา ตีคิยานันท์ </TD></TR><TR class=SwapBR><TD class=LeftCL>จำนวนเงิน (บาท)</TD><TD class=RightCL colSpan=2>5,100.09 </TD></TR><TR class=SwapR><TD class=LeftCL>ค่าธรรมเนียม </TD><TD class=RightCL colSpan=2>0.00</TD></TR><TR class=SwapBR><TD class=LeftCL>กำหนดวันโอน</TD><TD class=RightCL colSpan=2>08/11/2010 08:53:17 PM </TD></TR><TR class=SwapR><TD class=LeftCL>หมายเลขอ้างอิงรายการ</TD><TD class=RightCL colSpan=2>tmbi5210133 </TD></TR><TR class=SwapBR><TD class=LeftCL>หมายเลขอ้างอิงระหว่างธนาคาร</TD><TD class=RightCL colSpan=2>289224338517</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

วิโรจน์ ผาณิตพจมาน
    75(64/42) ถ.เพชรเกษม 54 บางหว้า ภาษีเจริญ กทม.10160

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤศจิกายน 2010
  3. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ได้ตัดยอดจากของคณะฯ วัดโพธิ์เมืองปักมาให้แล้ว 1 ชุดครับ

4. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    โมทนาบุญด้วยน่ะครับ รับทราบยอดการโอนเเล้วครับ
    ปล คณะเรากลับมาจาก ทำบุญภาคเหนือ ตามรอยหลวงพ่อที่เคยไปเกือบทุกๆที่ครับ (เหนื่อยเเต่อิ่มบุญครับ ยังไม่ได้นอนเต็มที่เลยครับเช้ามาถึงก็มาทำงานต่อ อิอิ)
    ศิษย์ปลายแถว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2010
  5. Pattana

วันเสาร์ที่ ๑๓ พ.ย. ๕๓ นี้ จะทำการหล่อองค์ท้าวมหาราชทั้งสี่ โดยจะทำพิธีบวงสรวงท้าวมหาราชที่โรงหล่อ ซึ่งทางคณะฯ จะเดินทางมาจากปักธงชัย

และในช่วงขากลับจะทำการนำพระยืนลีลาพุทธมณฑลขนาดความสูง ๒.๕ เมตร จำนวน ๑๐ องค์ กลับไปด้วย โดยใช้รถ ๖ ล้อ

6. - เงาะป่า -

- เงาะป่า - เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2008
    พี่ครับ ผมขอแจ้งเปลี่ยนที่อยู่จัดส่งไปรษณีย์ จากที่อยู่ด้านบนเป็น

นายอนุกูล คำเวโล

คณะมนุษยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ แผนกศูนย์การเรียนรู้ด้วยตนเอง

239 ถนนห้วยแก้ว ต.สุเทพ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ 50200 นะครับ

ขอบคุณครับ
    -----------------------------------------------------------------------------------------------
    "จงจำไว้นะ เมื่อยังไม่ถึงเวลา เทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้ ครั้นถึงเวลา ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่ จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดินเมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครไหนมาช่วยเจ้า"
    -----------------------------------------------------------------------------------------------

ร่วมสร้าง " อุโบสถเงิน" วิหารทานที่ในครั้งนึงในชีวิตไม่ควรพลาดครับ
    --> ร่วมสร้าง " อุโบสถเงิน" วิหารทานที่ในครั้งนึงในชีวิตไม่ควรพลาดครับ - PaLungJit.com
    ร่วมสร้าง พระธาตุอินทร์แขวนจำลอง พระธาตุประจำปีจอ ตามคติทางล้านนา
    --> ร่วมสร้าง พระธาตุอินทร์แขวนจำลอง พระธาตุประจำปีจอ ตามคติทางล้านนา - PaLungJit.com

7. superhonet_2

superhonet_2 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ครับ ตามที่ผมได้จองท้าวมหาราชไว้ 1ชุด
    ขออนุญาตโอนในวันที่ 20 พย นี้ ได้หรือไม่ครับผม
    รบกวนด้วยนะครับ
    ขอบพระคุณมากครับผม

8. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เป็นรัยครับ เอาตามที่เเจ้งไว้ 20 พย นี้ ครับ
    โมทนาบุญด้วยครับผม

9. Pattana

เอาตามสะดวกนะครับ แต่ถ้ายังไม่พร้อมก็สามารถโอนได้ถึงวันที่ 30 พ.ย. 53 โน่นเลย

10. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

บูชาท้าวมหาราชทั้งสี่

ลำดับที่ 24 แจ้งการโอนเงินครับ

ขอรับด้วยตนเองที่บ้านอนุเสาวรีย์ได้มั้ยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

11. ศิษย์ปลายแถว

โมทนาบุญด้วยน่ะครับ รับทราบยอด การโอนแล้วครับ

12. Pattana

ได้ครับ แต่ต้องนัดเวลา หรือรับในบริเวณใกล้เคียง เพราะถ้าหลายชุดเกรงว่าน้องเขาจะขนขึ้นไปให้ไม่ไหวครับ

13. superhonet_2

superhonet_2 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากครับผม โมทนาบุญด้วยครับ

14. wat.R

wat.R เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2005
    สวัสดีครับผมขอจองเนื้อทองเหลืองเพิ่ม 1 ชุดครับ
    สรุปรายการจอง
    เนื้ออัลลอยด์ 2
    พระลีลาเนื้อทองเหลือง 1
    พระลีลาเนื้อรมดำ 1
    และจองเพิ่มท่านท้าวมหาราชเนื้อทองเหลืองเนื่องจากมีผู้ฝากมาครับ 1

ขอบคุณมากครับ

15. ศิษย์ปลายแถว

โมทนาบุญด้วยครับ

วันนี้ ทางคณะวัดโพธิ์ได้เดินทางไป บวงสรวงที่โรงหล่อตั้งเเต่เช้าครับ
    และ จะรับพระยืนองค์ใหญ่กลับมาที่โคราชด้วย

ส่วนผมเองไม่สามรถไปได้ครับ

16. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ งั้นใกล้วันค่อยนัดอีกที อนุโมทนากับคณะจัดสร้างด้วยครับ

17. chirakit

chirakit เป็นที่รู้จักกันดี

จองสำรอง บูชาท้าวมหาราชทั้งสี่เนื้ออัลลอยด์ ต้องโอนเงินเมื่อไหร่ ครับ

18. Pattana

ผู้จองลำดับสำรอง โอนเงินก็ต่อเมื่อมีผู้สละสิทธิ์ โดยจะจัดให้ตามลำดับ
    หรือไม่ก็ต้องรอลุ้นจากโรงหล่อ ว่าสามารถหล่อให้เราได้ครบตามจำนวนการจองและสำรองหรือไม่ ถ้าได้ครบก็จะแจ้งให้โอนเงินได้เลย แต่ถ้าได้เพียง 100 ชุด ทางโรงหล่อก็จะทำให้เราต่ออีกจำนวนหนึ่ง (ตามจำนวนการสั่ง) เพียงแต่ว่าจะไม่ทันการนำเข้าพิธีฯ เสาร์ห้าในปีนี้เท่านั้นเองครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤศจิกายน 2010
  19. Pattana

เมื่อวานนี้ (13 พ.ย.53) ได้ทำพิธีบวงสรวงท่านท้าวมหาราชทั้งสี่ ที่โรงหล่อนครปฐมและทำการหล่อท้าวมหาราชทั้งสี่เนื้ออัลลอยด์

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

มลสารที่ใช้เป็นมวลสารจากชนวนของพระพลังแผ่นดินซึ่งน้องเต้ได้ทำให้เป็นลงและรวมกับมวสารอื่น ๆ ส่วนที่เห็นเป็นแผ่น ๆ นั้นคือแร่โครตเศรษฐีล้วน ๆ ซึ่งได้รับมาจากป้าอี๊ดเมื่อตอนสร้างพระพลังแผ่นดิน ซึ่งน้องเต้ไต้นำใส่ในเบ้าด้วยตัวเอง

[​IMG] [​IMG]

20. Pattana

เครื่องบวงสรวงและพิธีกรรม ทำตามแบบที่หลวงพ่อฤาษีฯ ท่านได้แนะนำไว้

งานนี้ขอให้ได้จำนวนที่ครบถ้วนตามการจองทุกคน และขอให้งานออกมาเสียหายน้อยที่สุด

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

และแล้วก็ถึงเวลาเท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤศจิกายน 2010