นางกวักหลวงตาปลอด,ลูกอมหลวงปู่ทิม,หลวงปู่หมุนและเกจิสายใต้ราคาเบาๆ ค่ะ

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย น้ำดี1, 3 มกราคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sambe43

sambe43 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอยกเลิกรายการจองกริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์ครับ พอดีมีพี่ใจดีแบ่งให้บูชาแล้วเมื่อวานนี้ ต้องขอโทษด้วยครับ

2. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    คนที่แอบอ้างชื่อวัดชื่อครูบาอาจารย์ไปหลอกขายชาวบ้านยังไงก็ไม่เจริญชีวิตย่อมตกต่ำและฉิบหายในที่สุดยิ่งพระสงฆ์ที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบบำเพ็ญเพียรด้วยความอุกฤษ์ ยิ่งมีผลสะท้อนมากอย่างยิ่งยวดจะว่าไปตัวคุณน้ำเองก็ไม่ยี่หระกับการกระทำเยี่ยงโจรชั่วไม่สะท้านกับเรื่องบุญบาปผมเองก็ไม่แน่ใจว่าแกนับถือพุทธฯจริงหรือป่าว<!-- google_ad_section_end -->

จะได้เซฟไว้ค่ะ แบบนี้เข้าทาง จะได้เอาแจ้งความดำเนินคดีได้ถนัด ๆ อีกอย่างเรื่องที่ว่าแอบอ้าง ช่วยกรุณาหาคนที่ได้รับแจกมาให้ดูสักรายสองรายหน่อยสิค่ะ อย่าดีแต่ปากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มกราคม 2011
  3. น้ำดี1

ขอยกเลิกรายการจองกริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์ครับ พอดีมีพี่ใจดีแบ่งให้บูชาแล้วเมื่อวานนี้ ต้องขอโทษด้วยครับ

ไม่เป็นไรค่ะ โอกาสหน้าใหม่ได้ค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

4. น้ำดี1

สรุปรายการค่ะ

กริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์ เหลือ 1 องค์ แต่จะเข้ามาเพิ่มเติมอีก 3 องค์ เป็น 4 องค์นะค่ะ จองได้ค่ะ

ลูกอมหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ เหลือ 1 ลูกค่ะ

5. น้ำดี1

รับแจ้งการจองดังนี้ค่ะ

1. คุณวัฒนา - รูปหล่อก้นช้าง 1 องค์
    2. คุณพีระ - เหรียญหมุนเงินหมุนทองมีจาร 2 เหรียญ

6. น้ำดี1

รับแจ้งการจองเหรียญนางกวักโภคทรัพย์ หลวงปู่หมุน 2 เหรียญ และปรกมะขาม หลวงปู่หมุน 3 องค์จากคุณศิริชัยที่โทรมาค่ะ (รายการนี้น้ำไม่มีนะค่ะ เด๋วจะขอแบ่งพี่เจ้าของรังให้ค่ะ คงเป็นวันจันทร์ ถ้าได้อย่างไรจะโทรแจ้งให้ทราบตามที่คุยกันนะค่ะ)

ได้โทรคุยกับพี่เจ้าของรังแล้วค่ะ เหรียญนางกวักโภคทรัพย์มีอยู่ค่ะ แต่ปรกมะขามเหลือองค์เดียวนะค่ะ เด๋วพรุ่งนี้น้ำจะโทรแจ้งให้ทราบค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

7. น้ำดี1

ชุดหลวงปู่หมุนอีก 1 ชุดค่ะ (ของพี่ท่านนึงนะค่ะ ไม่ใช่ของน้ำ ยังมีอีกเยอะค่ะ แต่จะค่อย ๆ ลงค่ะ)

1. พระบูชาสิวลีมหาลาภ รุ่นเสาร์ 5
    2. ประคำหลวงปู่หมุน
    3. เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ ตอกโค้ตเลข 7
    4. เหรียญหมุนเงินหมุนทอง

*มีเหรียญเสมาหน้ากากเงิน เนื้อเงิน ออกวัดซับลำใย พร้อมกล่องเดิม ๆ ไม่ผ่านการใช้ จำนวน 12 เหรียญ ที่เจ้าของรังจะแบ่งให้น้ำนะค่ะ (ชุดนี้เจ้าของรังแบ่งให้น้ำองค์ละ 3000 บาทค่ะ) ยังไม่รับแจ้งการจองนะค่ะ เพราะรายการนี้ต้องโอนให้พี่เขาก่อนถึงจะส่งมาให้ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      528.7 KB
      เปิดดู:
      117
      ขนาดไฟล์:
      497.4 KB
      เปิดดู:
      102
      ขนาดไฟล์:
      615.1 KB
      เปิดดู:
      111
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      110
      ขนาดไฟล์:
      802.2 KB
      เปิดดู:
      116
      ขนาดไฟล์:
      795.5 KB
      เปิดดู:
      112
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      98
      ขนาดไฟล์:
      797.9 KB
      เปิดดู:
      109
      ขนาดไฟล์:
      296.3 KB
      เปิดดู:
      125
      ขนาดไฟล์:
      289.4 KB
      เปิดดู:
      100
      ขนาดไฟล์:
      361.9 KB
      เปิดดู:
      112
      ขนาดไฟล์:
      298.3 KB
      เปิดดู:
      113
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มกราคม 2011
  8. piyatabun

piyatabun เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2009
    23. คุณ piyatabun - นางกวักหลวงตาปลอดไม่เคลือบบรอนซ์ 1 องค์, ลูกอมหลวงปู่ทิม 1 ลูก (สิ้นเดือน ม.ค.ค่ะ)
    รับทราบ นะครับ พี่น้ำ แบบว่ามี ของแถมให้น้องบ้างไหมครับ อันนี้ ล้อเล่นนะครับ สวัสดีวันเด็กนะครับ ไปเที่ยวไหนมานะครับ

9. น้ำดี1

มีสิค่ะ ตั้งแต่ให้บูชาพระมามีของแถมให้ทุกท่านเป็นประจำอยู่แล้วค่ะ ยกเว้นไม่ใช่พระของตัวเองนี่แระค่ะ เพราะเจ้าของเขาส่งโดยตรง เรื่องรถรอเขาแจ้งราคาก่อนนะค่ะ ถ้าอย่างไรจะรีบแจ้งให้ทราบค่ะ

10. น้ำดี1

มีเรื่องเล่าให้ฟังค่ะ บางคนนี่แปลกมากค่ะ ให้บูชาพระแพงแสนแพง พอคนอื่นให้บูชาถูกกว่าดันหาว่าปลอม คนประเภทนี้ไม่ใช่ไม่มีนะค่ะ เยอะเลย ไม่ต้องไปหาที่ไหนหรอกค่ะ มีเพียบ ที่กล่าวหาว่าของคนอื่นปลอมไม่ใช่อะไรหรอกค่ะ ของที่ตัวเองได้มามันแพงไงค่ะ ขายไม่ออก พอเห็นคนอื่นเขาขายต่ำกว่าที่ตัวเองขายเลยทนไม่ได้ น่าอนาถจริง ๆ คนประเภทนี้ วงการพระเครื่องก็แบบนี้แระค่ะ เห็นใครดีกว่าไม่ได้ อิจฉาตาร้อนกันเหลือเกิน

ราคาพระถูกหรือแพงหาใช่อยู่ที่ของชิ้นนั้น ๆ แต่อยู่ที่ความพอใจของผู้ซื้อและผู้ขายว่าพอใจที่ราคาเท่าไร ของอย่างเดียวกัน แต่คนขายคนละคน คนนึงอาจขายได้ราคาแพงลิบลิ่ว ในขณะที่อีกคนขายได้เพียงเล็กน้อย มันมีปัจจัยเข้ามาหลายอย่างค่ะ น้ำอยากจะบอกให้ทราบว่า ของที่ราคาแพงบางครั้งอาจไม่แท้ก็มีค่ะ ถมเถไป ในขณะที่ของที่ราคาถูกกว่ากลับแท้ ดูง่าย เพราะอะไรรู้ไหมค่ะ เพราะคนขายเขาไม่หน้าเลือดไงค่ะ ซื้อมาไม่แพงแต่จะขายเอากำไรเสียเยอะแยะ มีให้เห็นบ่อยไปคนขายประเภทนี้<!-- google_ad_section_end -->

11. น้ำดี1

รับแจ้งการจองนางกวักหลวงตาปลอดไม่เคลือบบรอนซ์จากคุณพี่สุปราณี 1 องค์ค่ะ (ไม่เกินสัปดาห์หน้า)

12. น้ำดี1

Update รายการคงเหลือประจำวันที่ 9 ม.ค.54 ค่ะ

รายการแนะนำค่ะ เนื่องจากประสบการณ์เกิดกับตัวน้ำเองมากมาย โดยเฉพาะด้านหาเงินหาทองคล่องค่ะ ขอเพียงศรัทธาและเชื่อมั่น น้ำรับรองว่าจะได้พบสิ่งดี ๆ เกิดขึ้นอย่างแน่นอนค่ะ นางกวักหลวงตาปลอด วัดหัวป่า มีเหลือ 84 องค์ค่ะหลากหลายพิมพ์ค่ะ
    1. นางกวักหลวงตาปลอด วัดหัวป่า

- ยุคต้น ให้บูชาองค์ละ 6200-6500 บาทค่ะ (เหลือ 16 องค์ค่ะ)
    - ยุคกลาง ให้บูชาองค์ละ 7200-7500 บาทค่ะ (เหลือ 29 องค์ค่ะ)
    - ยุคปลายแบบเคลือบบรอนซ์ทอง ให้บูชาองค์ละ 15000-18000 บาทค่ะ (เหลือ 39 องค์ค่ะ)
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    2. พระผงรุ่นแรกหสวงพ่อปาน วัดโคกสมานคุณ ปี 16 ประสบการณ์มากมายค่ะ พิธีใหญ่มากค่ะ สายเขาอ้อและสงขลาไปกันหมดค่ะ สภาพสวยมาก ให้บูชาองค์ละ 1000 บาท
    3. กริ่งพระพุทธิธรรมธาดา กริ่งแรกแห่งสายเขาอ้อและองค์แรกแห่งเมืองลุง 2498 แชมป์ประเทศไทยค่ะ ยังไม่เคยเจอองค์ไหนสวยเทียบเท่าองค์นี้มาก่อนเลยค่ะ องค์นี้น้ำให้บูชา 6000 บาทค่ะ
    [​IMG] [​IMG]
    4. แม่นางกวัก วัดนวล ปี 06 จ.ชุมพร พิธีหลวงปู่ทวด แก่เนื้อสมเด็จวัดบางขุนพรหมค่ะ พบเห็นพิมพ์นี้ได้น้อยมาก ๆ เนื่องจากพระชุดนี้หลัก ๆ แล้วจะเป็นพิมพ์หลวงปู่ทวด ส่วนแม่นางกวักสร้างน้อยมาก หายากสุด ๆ ค่ะ น้ำให้บูชาองค์นี้เพียง 3500 บาทเท่านั้น
    5. พระเนื้อว่านพ่อท่านน่วม วัดหลวงครู พิมพ์ใหญ่ หลังพระอานนท์ เนื้อจัดมาก องค์จริงมีหน้ามีตา ดูง่ายสุด ๆ ค่ะ น้ำให้บูชา 1800 บาทค่ะ
    6. พระเนื้อว่านหลวงตาปลอด วัดหัวป่า พิมพ์อาจารย์คง ภาพถ่ายไม่ชัดค่ะเนื่องจากอยู่ในกรอบ ถ่ายยากมากค่ะ แต่องค์จริงสวยมาก ๆ ให้บูชาองค์นี้เพียง 3200 บาทค่ะ
    7. พระพิมพ์ทหารผี หลวงตาปลอด สภาพสวยมากค่ะ ให้บูชาองค์นี้เพียง 2800 บาทค่ะ
    8. ผ้ายันต์รอยมือปั๊มสดพร้อมจาร หลวงพ่อเล็ก วัดประดู่เรียง หายากมาก ๆ ค่ะ จำนวนการสร้างนั้นน้อยมาก ๆ ซึ่งปกตินาน ๆ จะเจอสักครั้งหนึ่งค่ะ ที่เจอก็จะมีเพียงปั๊มรอยมือเท่านั้น แต่ผืนนี้มีจาร เเละสภาพสมบูรณ์ 100% น้ำให้บูชาผืนนี้เพียง 4000 บาทค่ะ
    9. รูปหล่อโบราณเหล็กหลบ (พร้อมกล่อง) หลวงพ่อจันทร์ วัดทุ่งเฟื้อ หนึ่งเดียวในประเทศไทยที่มีเหล็กหลบวัตถุอาถรรผสมอยู่ เจ้าของตำนานควายธนูอันดับหนึ่งแห่งเเดนใต้ค่ะ องค์นี้สภาพสมบูรณ์มาก ๆ น้ำให้บูชาองค์นี้เพียง 7000 บาทค่ะ (มี 6 องค์ค่ะ)
    10. ภาพถ่ายพร้อมจาร เลี่ยมเดิมออกวัด พ่อท่านเเก่น วัดทุ่งหล่อ ตัวจริงเสียงจริงนั้นหายากมาก ๆ ค่ะ ประสบการณ์ลือลั่นทั่วแดนใต้ค่ะ น้ำให้บูชาภาพนี้เพียง 2500 บาทค่ะ
    11. เหรียญพ่อท่านคลิ้ง วัดถลุงทอง (โกหว่า) สุดยอดเหรียญที่กำลังเเรงตาม อ.นำ มาติด ๆ ราคา ไปหมื่นเเล้วในเหรียญสวย ๆ เหรียญนี้หากท่านใดยังไม่เคยมีไว้ในครอบครองเอาไว้เป็นครูหรือบูชาติดตัว เมตตามหานิยมท่านแน่นอนมาก ๆค่ะ เหรียญสภาพน่ารักความคมชัดยังอยู่ครบหากแต่เป็นเหรียญที่เคยใช้มาแต่ไม่มากค่ะ ปัจจุบันเหรีญญนี้เป็นที่ต้องการอยู่มาก เซียนใหญ่แอบซุ่มเก็บกันมากมาย ราคาขึ้นเป็นทองคำ น้ำให้บูชาเหรียญนี้เพียง 4500 บาทค่ะ
    12. ว่านลอยองค์ตาหลวงปลอด วัดหัวป่า มวลสารเห็นเกศา เห็นกันด้วยตาเปล่าค่ะ เป็นพิมพ์ที่นาน ๆ จะพบสักองค์ หายากสุด ๆ ในวัตถุมงคลของท่านชิ้นหนึ่งค่ะ น้ำให้บูชาองค์นี้เพียง 7000 บาทค่ะ
    13. ตะกรุดสาริกา อ.นำ วัดดอนศาลา จ.พัทลุง สุดยอดแห่งความหายากในวัตถุมงคลของ อ.นำ ชิ้นหนึ่งที่แทบจะหายไปจากวงการค่ะ ของแท้เรียกว่านับชิ้นเลยค่ะ เด่นด้านเมตตาโชคลาภอย่างสูง ปัจจุบันเหรียญของท่านราคาหลักแสนไปแล้วค่ะ น้ำให้บูชาอยู่ที่ 8000 บาทค่ะ
    14. ตะกรุด 5 ดอก เนื้อตะกั่ว พ่อท่านเเก่น วัดทุ่งหล่อ สุดยอดประสบการณ์เเห่งเมืองคอนน้ำให้บูชาชุดนี้ 3000 บาทค่ะ

เหรียญรุ่นเเรกหรือไตรมาสราคาไปหลาย ๆ หมื่นนานเเล้วค่ะ หากแต่ตะกรุดท่านนั้นตัวจริงเสียงจริงนั้นหายากเหลือเกิน ตะกรุดชุดนี้เจ้าของเดิมรับจากมือพ่อท่านโดยตรง มาเป็นชุดพร้อมลูกอมเเละรอยมือ รอยเท้าพร้อมจารของพ่อท่าน พร้อมแห่ได้ทุกที่ทุกสนาม ซึ่งโดยปกตินั้นจะเห็นแบบที่ถักหุ้มมาเเล้วซึ่งทำให้ดูเนื้อในได้ยากยิ่งและไม่สามารถรู้ได้ถึงความเก่าเเละความแท้ ซึ่งตะกรุด 5 ดอกที่ได้มานี้ยังมิได้มีการถักหุ้มหรือผ่านการใช้งานแต่อย่างใด ทำให้สามารถพิจารณาดูทั้งเนื้อหาได้ชัดเจน รับประกันพ่อท่านแก่นแท้เเน่นอน

15. เหรียญรุ่นเเรกเนื้อเงิน ท่าน อ.ศรีเงิน วัดดอนศาลา เป็นเหรียญรุ่นแรกเเละรุ่นเดียวของท่านค่ะ น้ำให้บูชาเหรียญละ 4000 บาทค่ะ

เนื้อเงินนั้น หายาก เเละราคาขยับขึ้นอย่างไม่หยุดนิ่ง ท่านเป็นเกจิที่สืบทอดวิชาจากท่าน อ.ปาลและท่าน อ.นำ อย่างเรียกได้ว่าครบสูตรวิชาเขาอ้อเลยทีเดียว พุทธคุณทางเมตตามหาลาภของท่านโด่งดังไม่เป็นสองรองใคร เหรียญนี้สวยงามมากค่ะ พร้อมเลี่ยมพลาสติกกันน้ำเรียบร้อย
    16. ปั๊มหลวงปู่ทวด วัดควนวิเศษ รุ่นเเรก ปี 2506 พิธีใหญ่มากค่ะสำหรับหลวงปู่ทวดรุ่นนี้ น้ำนำมาให้บูชาเพียง 4500 บาทค่ะ

พระเครื่องหลวงปู่ทวด ซึ่งมีพิธีที่ยิ่งใหญ่ ถูกต้องตามตำราโบราณ มีเกจิอาจารย์มาเข้าร่วมพิธีปลุกเสกกันหลายสาย สายวัดระฆัง หลวงปู่นาคเป็นประธานเททองและพุทธาภิเษก สายหลวงพ่อทวด มีอาจารย์ทิม วัดช้างไห้ สายเขาอ้อ มีอาจารย์คง วัดบ้านสวน อาจารย์หมุนวัดเขาแดงออก พระอาจารย์นำ วัดดอนศาลาและท่านอาจารย์พระครูกาแก้ว วัดอินทราวาส จังหวัด พัทลุง พระพุทธธรรมธาดา วัดสุวรรณวิชัย นอกจากนั้นยังมีพระครูไพศาลพัฒนกิจ (อาจารย์รอด)วัดประดู่พัฒนาราม นครศรีธรรมราช,พระครูพิศาลวิหารธรรม วัดวังตะวันตก นครศรีธรรมราช,พระครูโอภาส วุฒิคุณ(หลวงพ่อแสง วัดคลองน้ำเจ็ด), พระครูสถิตธรรมโสภณ(อาจารย์คลิ้ง วัดศรีสุรรรณาราม) จังหวัดตรัง, พระราชสารโสภณ วัดตันตยาภิรมณ์ เจ้าคณะจังหวัดตรัง

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    17. หุ่นพยนต์พ่อท่านอ่อน วัดเขียน จ.อ่างทอง ให้บูชาองค์ละ 2000 บาทค่ะ
    18. ชูชกพ่อท่านอ่อน วัดเขียน จ.อ่างทอง ให้บูชาองค์ละ 1500 บาทค่ะ

19. กริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์ หลวงปู่หมุน ปรอทเต็ม สภาพสวยมากค่ะ มีมาเพิ่มอีก 3 องค์ค่ะ

20. เหรียญมังกรคู่เนื้อทองแดง หลวงพ่อเอีย วัดบ้านด่าน ปี 17 มี 10 เหรียญค่ะ สภาพสวยมาก มีรอยจารหลวงพ่อสมจิต เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบัน น้ำให้บูชาองค์ละ 2200 บาทค่ะ

* มีคำพูดอยู่คำหนึ่งค่ะ น้ำแค่อยากจะบอกว่า ถ้าน้ำให้บูชาพระยังนึกหาเหตุผลที่จะบอกราคาแพงไม่ออกเลยค่ะ หากพระเครื่ององค์นั้น ๆ ทุนมาไม่แพง จะให้บอกราคาสูงเพื่อจะได้กำไรเยอะ ๆ อย่างนี้ใครจะทำก็ทำไปนะค่ะ แต่สำหรับน้ำไม่ทำค่ะ เงินทองกว่าจะหามาได้แต่ละบาทยากเย็นค่ะ เมื่อเงินแท้ พระก็ต้องแท้ ที่สำคัญต้องราคายุติธรรมด้วยค่ะ ไม่ใช่เงินแท้ พระแท้ แต่ขายแพง<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

รายการพิเศษ
    ชุดหลวงพ่อทรง และเหรียญหมุนเงินหมุนทองชุดนี้ไม่ใช่ของน้ำค่ะ ราคาสอบถามได้นะค่ะ

ชุดหลวงปู่หมุนอีก 1 ชุดค่ะ (ของพี่ท่านนึงนะค่ะ ไม่ใช่ของน้ำ ยังมีอีกเยอะค่ะ แต่จะค่อย ๆ ลงค่ะ)

1. พระบูชาสิวลีมหาลาภ รุ่นเสาร์ 5
    2. ประคำหลวงปู่หมุน
    3. เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ ตอกโค้ตเลข 7
    4. เหรียญหมุนเงินหมุนทอง

*มีเหรียญเสมาหน้ากากเงิน เนื้อเงิน ออกวัดซับลำใย พร้อมกล่องเดิม ๆ ไม่ผ่านการใช้ จำนวน 12 เหรียญ ที่เจ้าของรังจะแบ่งให้น้ำนะค่ะ (ชุดนี้เจ้าของรังแบ่งให้น้ำองค์ละ 3000 บาทค่ะ) ยังไม่รับแจ้งการจองนะค่ะ เพราะรายการนี้ต้องโอนให้พี่เขาก่อนถึงจะส่งมาให้ค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มกราคม 2011
  13. น้ำดี1

Update รายการจองประจำวันที่ 9 ม.ค.54 ค่ะ

รายชื่อที่จองค่ะ

1. คุณสุปราณี - นางกวักหลวงตาปลอดไม่เคลือบบรอนซ์ 1 องค์
    2. คุณเรย์ - ลูกอมหลวงปู่ทิม 2 ลูก, รูปหล่อก้นช้าง 2 องค์
    3. คุณ avis1998 - ลูกอมหลวงปู่ทิม 2 ลูก
    4. คุณชยพล ศรีสะเกษ - เหรียญหลวงพ่อคูณ และเหรียญนารายณ์ทรงครุฑ (สิ้นเดือน ม.ค.ค่ะ)
    5. คุณ The jum - กริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์ 1 องค์
    6. คุณ Kumplee - กริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์ 1 องค์,เหรียญรุ่นแรกตอกเลข 1
    7. คุณพรายน้อย - กริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์ 1 องค์
    8. คุณวัชราภรณ์ - นางกวักหลวงตาปลอดไม่เคลือบบรอนซ์ 1 องค์ (15 ม.ค.ค่ะ)
    9. คุณน้องเกิ้ล - นางกวักหลวงตาปลอด + สาริกาหลวงปู่น่วม ตัวแชมป์ภาคใต้ แถมเหรียญพระพุทธนิรโรคันตราย (สิ้นเดือน ม.ค.ค่ะ)
    10. คุณ5000 - ลูกอมหลวงปู่ทิม 2 ลูก
    11. คุณ biggira - ลูกอมหลวงปู่ทิม 1 ลูก
    12. คุณ 9 บัวรอบาน 9 - เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ ตอกโค้ตเลข 7 จำนวน 1 เหรียญ
    13. คุณ big09 - พระชัยเหล็กน้ำพี้ (รออีก 4 ท่านตามที่น้ำแจ้งให้ทราบค่ะ)
    14. พี่ต่างแดนจากเปรู - นางกวักไม่เคลือบบรอนซ์ 2 องค์ (ไม่เกิน 16 ม.ค.ค่ะ)
    15. คุณ WB - กริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์, พระชัยเหล็กน้ำพี้, เหรียญรุ่นแรกตอกเลข 1
    16. คุณ Roj_56 - ลูกอมหลวงปู่ทิม 1 ลูก
    17. คุณสุวิทย์ - ปรกโพธิ์ใหญ่ หลวงพ่อเจิม วัดหอยราก (ไม่เกิน 16 ม.ค.ค่ะ)
    18. คุณวัฒนา - รูปหล่อก้นช้าง 1 องค์
    19. คุณอุทิน - เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ 1 เหรียญ
    20. คุณศิริชัย - เหรียญนางกวักโภคทรัพย์ 2 เหรียญ, ปรกมะขาม 1 องค์
    21. คุณ keniji_narathiwat - ลูกอมหลวงปู่ทิม 1 ลูก
    22. คุณโอเล่ - พระปิดตาหลวงปู่สิม รุ่นเมตตา 2 องค์ (รายการนี้รอเจ้าของพระนิดนึงนะค่ะ พี่เขาจะกลับกรุงเทพฯ วันที่ 11 ม.ค.ค่ะ เด๋วน้ำโทรแจ้งค่ะ)
    23. คุณ piyatabun - นางกวักหลวงตาปลอดไม่เคลือบบรอนซ์ 1 องค์, ลูกอมหลวงปู่ทิม 1 ลูก (สิ้นเดือน ม.ค.ค่ะ)
    24. คุณพีระ - หมุนเงินหมุนทอง 2 เหรียญ

14. น้ำดี1

ภาพลูกอมหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ที่เตรียมส่งให้พี่ ๆ ค่ะ ลงภาพให้ชม เผื่อคนที่เขียนในห้องร้องเรียนจะได้หูตาสว่างกันค่ะ เพราะบางคนในนั้นดูไม่เป็น แต่เที่ยววิจารณ์ของคนอื่นว่าปลอมทั้งที่ความรู้มีจำกัด แค่หางอึ่งเท่านั้นเอง ลองชมชัด ๆ แล้วกันค่ะ และอีกเรื่องรบกวนสอบถามคนที่เคยเช่าพระจากน้ำสักนิดนะค่ะว่าใครเคยได้ของปลอมไปบ้าง ช่วยแสดงตัวออกมาให้หน่อยละกัน แต่ถ้าจะให้บอกว่าในกระทู้ห้องพระเครื่องมีที่ไหนขายพระปลอมบ้าง สบายค่ะ น่าแปลกนะค่ะ คนขายพระถูกกว่าคนอื่นก็แบบนี้แระค่ะ เพราะมีพวกบางคนที่อิจฉาตาร้อนเยอะเหลือเกิน มานั่งคิดดูใหม่ คงไม่เลิกดีกว่า จะทำต่อค่ะ จะได้อยู่เป็น กขค พวกที่ขี้อิจฉาตาร้อนให้ร้อนรุ่มเล่น ๆ ค่ะ อิอิ

*ว่าแต่คนที่เที่ยววิจารณ์ว่าพระในกระทู้น้ำที่นำมาลงเป็นของปลอม รบกวนไปเจอกันที่โรงพักท่าจะเหมาะ ช่วยหาคนที่ดูเป็นไปดูด้วยจะเป็นการดี ขอร้องนะค่ะ ขอให้แน่จริงหน่อยละกัน อย่าดีแต่พูดค่ะ แค่เรื่องกริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์ วิจารณ์ว่าปลอม เป็นแช่น้ำกรด เรื่องนี้ก็บาปมหันต์แล้ว ใครอยากรู้ว่ากริ่งชุดนี้น้ำได้จากไหน PM มาเลยค่ะ จะเอาให้พวกนี้ไม่มีที่ให้ยืนในสังคมเลย แล้วไม่แน่พวกนี้อาจต้องไปชดใช้กรรมในไหนสักแห่งก็ได้ค่ะ ไปปรามาสพระสงฆ์องค์เจ้าเจ้าของกริ่งชุดนี้ แค่เอาจ่าหน้าซองเจ้าของพระกริ่งสแกนให้เห็นจะจะ รับรองแทรกแผ่นดินหนีกันเป็นแถบ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มกราคม 2011
  15. น้ำดี1

รับแจ้งการจองดังนี้ค่ะ

1. คุณมนูญ - กริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์ 1 องค์
    2. คุณสิทธิชัย - เหรียญผ่านตลอด 1 เหรียญ

16. เวียงละกอน

เวียงละกอน เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    หลักฐานคนชั่วอยู่ห้องร้องเรียนครับโปรดเข้าไปตอบข้อข้องใจให้กระจ่างทางวัดเองก็มีหนังสือประกาศชัดเจนอย่าทำเป็นปากกล้าขาสั่นอยู่แถวนี้เลยครับเรียนเชิญเข้าห้องตอบกระทู้ร้องเรียนได้เลยส่วนเรื่องจะดำเนินคดีน่ะให้ไวเลยรออยู่อย่าช้า อย่าดีแต่ปากครับ

17. เวียงละกอน

เวียงละกอน เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    แล้วที่คุณน้ำไปอ้างชื่อหลวงพ่อสายทองเพื่อหลอกขายวัตถุมงคลกับชาวบ้านร้านช่องตัวคุณเองจะไปใช้กรรมที่นรกขุมไหนเอ่ยยย อ่อ นางกวักหลวงพ่อปลอดน่ะเซียนหาดใหญ่-สงขลามีเก็บคนละไม่กี่องค์ถ้าจะมีเป็นร้อยเหมือนคุณน้ำคงต้องใช้ดินปลวกแล้วหละครับ

18. น้ำดี1

เซียนใหญ่จริงป่าวค่ะแบบนั้น น้ำไม่ใช่เซียนซะอีก แต่ดันมีหลายสิบองค์ ร่วมร้อยองค์ซะด้วย อิจฉาป่าว คนโง่ก็ถามอะไรโง่ ๆ นี่แระ จะบอกให้เป็นบุญหูละกันค่ะ อย่างพระผงครูบาผาผ่านี่ตอนนี้มีไม่ต่ำกว่า 300 องค์ ไม่ได้รวยหรอกค่ะ เพียงแต่
    ลุงสะสมมานานก่อนมาถึงมือ ที่สำคัญรับแจกมาฟรี ๆ นางกวักหลวงตาปลอดสมัยก่อนไม่แพงมากซะด้วย แค่องค์นึง 5000-6000 บาท ไม่เหมือนปัจจุบันนี้ บอกให้เป็นความรู้ละกัน การเก็บพระที่นับถือศรัทธาแค่ร้อยสองร้อยองค์นี่ถือว่าเรื่องจิ๊บจ๊อยมาก ๆ ถ้าอย่างไรรบกวนหาคนที่ได้รับของหลวงพ่อสายทองมาให้ดูหน่อย ที่สำคัญไม่มีความจำเป็นต้องอ้างชื่อท่านด้วย ไม่มีประโยชน์แม้แต่น้อย หรืออวดตัวว่าอยากสร้างกระแสเพื่อจะเด่นดัง มาผิดที่แล้วค่ะ (นางกวักนับร้อยองค์ต่อให้ขายทั้งหมดได้เงินก้อนมา ก็ยังซื้อเหรียญเจ้าสัวหลวงปู่บุญเพียงเหรียญเดียวไม่ได้เลยด้วยซ้ำไป) ถ้าแน่จริงลองเช่าก็ได้นะ เด๋วจะตัดใจแบ่งให้สัก 4-50 องค์ กล้าเช่าก็จะรีบส่งให้วันนี้วันพรุ่งนี้เลย

อย่าลืมตอบด้วยละกันเรื่องกริ่งอุดปรอทที่บอกว่าแช่น้ำกรด จะได้มีหลักฐานชัดเจนสักนิด ช่วยระบุไปเลยนะค่ะว่าปลอม แบบดูง่ายมาก ๆ แน่จริงอย่าลืมตอบนะค่ะ รอคำตอบ อย่าบ่ายเบี่ยงที่จะตอบ ลำดับแรกจะได้แจ้งเจ้าของกริ่งชุดนี้ซึ่งก็คือ พระอาจารย์.........

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มกราคม 2011
  19. น้ำดี1

ส่วนตัวน้ำเก็บนางกวักหลวงตาปลอดไว้เยอะ หากถามว่าเรียกว่าเป็นเซียนได้ไหม ขอตอบว่าไม่ได้เลยแม้แต่น้อย น้ำเชื่อว่าคนที่มีเยอะกว่าน้ำยังมีอีกมากมายหลายคน เพียงแต่เราไม่รู้จักเขาเท่านั้นเอง น้ำยกตัวอย่างเล็กน้อย มีคนบอกน้ำมีพระผงครูบาผาผ่าหลายร้อยองค์ แต่เชื่อป่าวค่ะ บางคนที่น้ำรู้จักมีมากกว่าน้ำเยอะแยะ ยกตัวอย่างเลยละกัน พี่ท่านนึงทำโรงกลึงอยู่ที่แม่สะเรียง ไม่มีใครบอกว่าพี่ท่านนี้เป็นเซียนแต่อย่างใด เพราะพี่เขาไม่ค่อยสุงสิงกับใคร แต่ขอโทษเถอะค่ะ พระผงครูบาผาผ่าที่พี่เขามีเห็นแล้วตกใจแน่นอนค่ะ หยิบกล่องเหล็กออกมา มีรวมกันไม่ต่ำกว่า 30 กล่อง ๆ ละ 30 องค์ โดยประมาณนะค่ะ นี่แค่เล็ก ๆ น้อย ๆ ของพี่เขาซะอีก ถามว่าคนอื่นที่เขามีแบบนี้ยังมีอีกไหม มีค่ะ มีหลายคนด้วย แล้วแบบนี้เขาเรียกว่าเซียนกันป่าวน้อ เพราะเขาไม่ได้เก็บเพื่อการค้า แต่เขาเก็บเพราะความศรัทธา ฉันใดก็ฉันนั้น การที่น้ำมีนางกวักเยอะแยะหาใช่ว่าจะอวดร่ำอวดรวย เพราะพระท่านต่อให้ขายเป็นร้อยองค์ยังเอาเงินไปซื้อเหรียญเจ้าสัวหลวงปู่บุญ เนื้อเงินเพียงเหรียญเดียวยังไม่ได้เลยค่ะ แต่ที่น้ำเก็บเพราะความตั้งใจที่จะเก็บให้มากที่สุด มีขายบ้าง แต่ก็เอาเข้าตลอดเช่นกัน เพราะคำ ๆ เดียว ศรัทธาและเชื่อมั่น<!-- google_ad_section_end -->

20. น้ำดี1

เมื่อราวสักสองเดือนน้ำปล่อยกริ่งสัมฤทธิผล เนื้อทองทิพย์ไปไม่น่าจะต่ำกว่า 60 องค์ คนที่เช่าส่วนใหญ่ก็คนในพลังจิต แถมเป็น Premium ด้วย ถามว่า 60 องค์เยอะไหม ไม่เยอะค่ะ ถามว่า แม้แต่เซียนหลวงปู่ยังไม่มีขนาดนี้ แล้วน้ำเป็นใครถึงมีมากมายขนาดนี้ ทำเองหรือเปล่า หรือปลอมเองเลย ลองถามคนเช่าไปดูละกัน ไม่ยากเลย แล้วถามว่าทำไมถึงหาได้มากมายขนาดนี้ คำตอบสั้น ๆ เพราะน้ำรู้จักคนที่เขาเก็บหลวงปู่หมุนหลายคน โดยเฉพาะรังใหญ่ ๆ ที่แต่ละคนมีเพียบเลย แต่เขาไม่ได้มานั่งขายแบบน้ำ เพราะธุรกิจการงานรัดตัว ไม่มีเวลามานั่งขายหรอกค่ะ เมื่อน้ำรู้จัก น้ำก็โทรขอแบ่งทีละนิดทีละหน่อย ก็ได้เพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ แล้วมาขาย น้ำซื้อเข้า 1000 บาท แต่ขาย 1100 บาท ถามหน่อย น้ำกำไร 100 นึง แต่คนอื่นขายกัน 1300 เป็นอย่างต่ำ ถึง 1500 แบบนี้ใช่ป่าวที่ต้องการให้น้ำทำ ขายแพง ๆ ให้เหมือนคนอื่น แต่น่าเสียดายที่น้ำไม่ทำ เพราะไม่เคยมีความคิดเอากำไรใครมากมายเหมือนที่เขาทำกัน น่าอับอายสิ้นดี<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- sig -->

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้