เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. yod_pruksa

yod_pruksa เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2011
    สวัสดีครับพี่หนุ่มทิพย์
    เข้ามาติดตามเรื่องเล่าจากพี่เรื่อยๆ
    นานๆ เข้ามาที ยังรู้สึกว่าบอร์ดเงียบๆ เหมือนกัน...

2. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    ผมก็เข้ามาอ่าน มาติดตามอยู่เรื่อย ๆ ครับ

ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดี ๆ ครับ พี่ทิพย์ ^^

3. nopsena

nopsena เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2010
    ผมติดตามอ่านตลอดครับ
    ช่วยบอกด้วยครับ หลวงพ่ออะไรครับ

4. joenok

joenok เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2010
    ติดตามตลอดครับพี่แต่ผมไม่ค่อยชอบโพสต์ แถมออกต่างจังหวัดบ่อยด้วยครับ
    อย่างไรกระซิบบอกด้วยครับถ้ามีโอกาศขอไปกราบท่านด้วยครับ

5. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

มีแก้ไข....

เมื่อต้นเดือน รุ่นพี่ชื่อธีรยุทธ (ศิยษ์เดินหิ้วปิ่นโตให้หลวงพ่อกวย , นามสกุลของพ่อไม่ดัง แต่นามสกุลแม่ดังในชัยนาท "หริ่งรอด") ในออฟฟิต ถามว่า รู้จักหลวงพ่อฯรูปนี้ไหม อยู่อ่างทอง
    ผมได้ยินชื่อ ก็อ๋อ.... รู้จัก แล้วบอกว่าเก่ง พี่ธีรยุทธก็เลยถามว่า มีของบ้างไหม อยากได้

แล้วก็เล่าให้ฟัง ว่าน้าชาย(ตอนนี้ติดยศนายพลฯ) เรียนจบจากนอกใหม่ๆ(ทุนส่วนพระองค์ฯ)ไปร่วมงานแต่งงานเพื่อนที่อ่างทอง
    เจ้าภาพฯ นิมนต์หลวงพ่อฯรูปนี้มา ท่านฯก็เสกน้ำมนต์ให้ แต่เสกไม่เหมือนใคร ท่านฯถ่มน้ำลายใส่ขันน้ำมนต์ "ตุ๋ยๆๆ" เป็นเสร็จ...... แล้วให้เจ้าบ่าวเจ้าสาวเอาคืนไป

เจ้าสาวไม่ไว แต่เจ้าบ่าวไว คว้าขันทั้งใบทุ่มทิ้งกลางงานแต่ง.... น้ำซักหยดไม่หกจากขัน! กลิ่งไปกลิ้งมา น้าชายยอมรับนับถือมาก ไม่เห็นกะตาไม่เชื่อ วานให้น้องชายหาให้หน่อย

เรื่องน้ำมนต์นี้ฟังมาหลายที่แล้ว... ของๆท่านฯก็ไม่แพง ตามเก็บได้ แต่ผมไม่มีของขาย ใครอยากได้ ต้องสืบเอา ว่าพระฯที่เสกจนน้ำไม่หกจากขวดบ้าง ขันบ้าง ในอ่างทอง มีผู้ใดทำได้

..................

พี่ธีรยุทธ มีของหลวงพ่อกวยไว้หลายชิ้น มีแม้แต่เหรียญรุ่นแรก แหวนแขน ฯลฯ
    แต่แกไม่รู้ว่าหลวงพ่อกวยดัง ใครขอแกให้หมด แกเก็บไว้แค่ของที่เคยผ่านศึกฯร่มเกล้า ...... แกพูดบ่อยๆว่า "ไม่เหลืออะไรเท่าไหร่ มีแต่หนุมานหลวงพ่อติดหลังอยู่ตัวเดียว"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2012
  6. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    สงสัยเจ้าบ่าวจะเป็นคนอ่างทองใจถึงน่าดู...ถ้าเป็นผมคนพิจิตรไม่กล้าโยนขันน้ำมนต์แน่ เต็มที่ก็แค่วาง........

7. numthip

หลวงพ่อรูปนี้ มีวัตรปฏิบัติแปลกๆครับ
    สมัยมาอยู่ที่วัดฯใหม่ๆ ชาวบ้านแทบไม่เข้าวัดกันเลย พูดทำนองว่าท่านไม่ทำอะไร ท่านก็ว่าสร้างโน้นสร้างนี้ไม่ใช่กิจของท่านฯ

ขนาดหลวงพ่อแพ ดังระดับประเทศฯ ท่านฯยังเอกเขนกเฉยๆ แต่พอบอกว่า หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำมา ท่านฯรีบลุกแต่งตัว....

หลวงพ่อฯวัดมอญ สนิทกับท่านฯดีครับ

8. charoen.b

ไม่รู้จักหลวงพ่อรูปที่ว่านี้ แต่อยากเดาว่าเป็น หลวงพ่อเกลื่อน วัดรางฉนวน

9. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    หลวงพ่อทองใบ วัดอบทม

10. koboat

koboat สมาชิก

10 สิงหาคม 2011
    ได้มาเชยชมก่อนครับพิมพ์ละ5องค์ นำเข้าพิธีวัดกำแพง กทม. พรุ่งนี้ แล้วตามด้วยวันเสาร์ ที่ชลบุรี หลายๆพิมพ์ เช่น ปิดตา เนื้อเงินยวง คาดว่าหลายๆท่านยังไม่เห็น หลวงปู่ทวดผสมเหล็กไหลท้องปลาไหล+เหล็กไหลฤาษี ด้วยนะครับ ทรงเมตตา กับคุ้มภัยคงเห็นกันแล้ว จริงๆยังมีปิดตาแก้วกายสิทธิ์ที่ผสมทั้งเหล็กไหลและผงหลวงพ่อแก้ว อีกนะครับแต่ขี้เกียจถ่ายรูปลง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      117.9 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      119.5 KB
      เปิดดู:
      36
      ขนาดไฟล์:
      131.8 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      161.9 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      324.1 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      317.3 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      128.7 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      143.6 KB
      เปิดดู:
      37
  11. มโนนโม

มโนนโม เป็นที่รู้จักกันดี

มีน้องคนหนึ่งได้รับพระปิดตาทรงเมตตาจากผม เล่าให้ผมฟังด้วยน้ำเสียงตื่นเต้นว่า
    เมื่อวานนี้ ประมาณหนึ่งทุ่ม ได้ขี่มอเตอร์ไซด์ด้วยความเร็ว 100-120 กม./ชม.
    แซงรถเก๋งคันหนึ่งขึ้นไป แต่จู่ๆล้อด้านหลังได้หลุดออกมาเอง ทำให้รถเสียหลักพุ่งไถลไปบนฟุตบาท
    ข้างหน้านั้นเป็นรั้วลวดหนาม ด้วยความตกใจกลัวจึงร้องตะโกนว่า "หลวงปู่ช่วยด้วย"

ไม่น่าเชื่อว่ารถที่พุ่งด้วยความเร็วจะหยุดกึกทันที ห่างจากรั้วลวดหนามไม่ถึงเมตร
    คนขับรถเก๋งที่เพิ่งโดนแซงไปนั้น รีบลงมาช่วย ถามว่าน้องเป็นอะไรมากหรือเปล่า
    น้องยกมือไหว้ขอบคุณบอกว่าไม่เป็นอะไรครับ คนขับรถเก๋งบอกว่าพี่เห็นเหตุการณ์ทั้งหมด

ไม่น่าเชื่อว่ารถจะหยุดเองได้ทั้งๆที่พุ่งมาอย่างเร็ว และน้องก็ไม่ได้รับบาดเจ็บอะไร
    แล้วถามว่า น้องห้อยพระอะไร "ปิดตาวัดป่าแดงองค์เดียวครับ" น้องตอบ

ก่อนหน้านั้นประมาณหนึ่งอาทิตย์ น้องคนนี้ได้ไปทำบุญกับ หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน
    ท่านทักว่าบูชาพระปิดตาไว้ดีๆนะ ทั้งๆที่ยังไม่เห็นองค์พระ เพราะเสื้อบังอยู่
    น้องจึงถามว่าหลวงปู่ทราบได้อย่างไรครับว่าผมห้อยพระปิดตา หลวงปู่ตอบว่า "รู้แล้วกันแหละ"
    แล้วให้พรว่า ขอให้แคล้วคลาดจากอันตรายทั้งปวงนะ

12. numthip

พรุ่งนี้ พี่นิ่ม นำพระฯเข้าพิธีที่วัดนาเขื่อน มีหลวงปู่สม วัดโพธิ์ทองไปร่วมพิธีด้วย
    นับเป็นพระอุโบสถฯที่ 17 สำหรับชุดใหม่ที่จะถึงนี้(ในอีก 1 ปี 6เดือน)

......................

ของรางวัลภาพถ่ายฯ ขอติดไปประกาศวันอาทิตย์นะครับ

13. numthip

[​IMG][​IMG]พุทโธ ภควา
    ผมมอบเชือกขอดให้นะครับ (ผมชอบภาพนี้ แม้ไม่ชัดเท่าภาพท่านอื่น แต่ฉากหลังทำให้องค์พระฯดูเด่นขึ้น)

พุทโธ ภควา
    ผมมอบตะกรุดดำ ให้นะครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] AKE369

ผมมอบตะกรุดแดงให้นะครับ ชนะเพราะขาดคู่แข่ง สมเป็นเพชรหลีกครับ

.....................................................

ท่านฯอื่น ผมขอบคุณมาก ถือว่าร่วมสนุกกันนะครับ
    ผมมีแต่ผ้ายันต์ (อาจมีมากว่านี้) มอบให้เป็นที่ระฤก
    ถ้าว่างนานๆ แล้วจะจัดส่งให้ครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

[​IMG][​IMG]joenok

[​IMG][​IMG]ทิพยญาณ

[​IMG][​IMG]ksongrit

[​IMG][​IMG] AKE369

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]AKE369

[​IMG] [​IMG] [​IMG] บารมีหลวงปู่ทวด

..........................................

ความพยายามของพี่เริญ ผมมีรางวัลต่างหากให้
    [​IMG] [​IMG]
    ............................................................

พี่นิ่ม+ท่านผู้การฯ เดินทางไปนมัสการพุทธสถานฯ ที่อินเดีย (ชวนผมไปด้วย พร้อมค่าเดินทาง/ แต่ผมอยู่กับเมียดีกว่า) เลยทำให้หูผมได้พักจากการรับสายโทรศัพท์ไปได้มาก

พี่นิ่มเล่าให้ฟังว่า หลวงปู่บัวท่านแนะนำพระเกจิรูปหนึ่ง บอกว่าเก่งกว่าท่านฯ ให้รีบเข้าไปขอบารมี
    ผมกับพี่นิ่ม เลยว่าจะเข้าไปสัมผัสองค์ท่านฯ หากเป็นดั่งที่ได้ยิน คงจะมีข่าวดีให้เพื่อนสมาชิก

ขอความสวัสดี มีแด่เพื่อนสมาชิก
    หนุ่มทิพย์/numthip

14. ธัญวิสิฏฐ์

ธัญวิสิฏฐ์ เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    ของผมนำพระปิดตาทรงเมตตา ไปห่มจีวรแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      371 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      562.8 KB
      เปิดดู:
      57
  15. กร บางมด

กร บางมด สมาชิกใหม่

ผมเด็กใหม่ครับ

ใครพอจะเมตตาแบ่งลูกอมหลวงพ่อพริ้งให้ผมได้บูชาบ้างได้ไหมครับ ติดต่อที่เมล์ auto2442@hotmail.com ขอบคุณทุกคนมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มีนาคม 2012
  16. ksongrit

ksongrit เป็นที่รู้จักกันดี

ห่มจีวรแล้วงามมากครับ

17. charoen.b

555 และแล้วก็มีรางวัลประเภทขบขัน.......

ผมว่าเจ้ากระทู้ต้องเข้ามาคุยให้บ่อยๆหน่อย แฟนคลับรออยู่เยอะครับ ไม่เชื่อไปดูหน้าบ้านครับ กระทู้ขึ้นหน้า 1 เมื่อไร แขกตรึม.....

18. พุทโธ ภควา

พุทโธ ภควา เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2009
    ขอบคุณครับผม แล้วผมจะไปหาที่บางนานะครับ
    :cool::cool::cool:

19. AKE369

AKE369 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2011
    :cool::cool::cool::cool::cool:
    ขอบพระคุณมากๆครับ

20. numthip

ลูกอมฯยังไม่หมดครับ
    ถ้าอยากได้ ก็ทำตามกติกา โอนสตางค์มา 800 บาท + ค่าส่ง 50 บาท
    ธนาคาร กสิกรไทย (สาขาเซ็นทรัลบางนา)
    เลขที่บัญชี 604-2-33303-2

ชื่อบัญชี มั่นชัย (Manchai Pengjams)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้