เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ghostlinux

ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005

ถามแบบนี้ตอบยากนะครับนี่ ว่าดวงนี่ดวงอะไร ยามกาลชะตา หรือจุดประสงค์อะไร
    เมื่อเป็นนี้ขอมั่วดูนะครับ

ลัคนาดวงนี้ลัคนาราศีกุมภ์ นรราศี เราอนุมานเอาว่าคงเป็นดวงคน ไม่ใช่ดวงยาม
    จุดประสงค์ไม่ทราบ ตนุเศษเป็นเสาร์เรือนพันธุ ร่วมจันทร์และศุกร์เรือนธาตดินชุ่มน้ำ
    เสาร์ตนุเศษ(วินาสน์)มาอยู่กับจันทร์(อริ)และศุกร์(พันธุ-ศุภะ) ถ้าเป็นความรู้สึก ก็คงเดือดร้อนและอึดอัด แฝงปัญหาและความเครียด
    เรื่องเหตุการณ์ก็ต้องเดาว่า เป็นเรื่องที่ทุกข์เครียดแฝงความกังวล ที่สัมพันธ์กับความสงบสุขและครอบครัว
    เสาร์วินาสน์ไฟสุมขอนมาลงตรงที่ชุ่มเย็นอันเป็นพันธุ เป็นกัมมะแก่ตนุลัคน์ น่าจะเกิดเพราะการกระทำของเจ้าชะตาเอง
    ราหูตนุลัคน์อยู่ปัตนิเล็งลัคนา เรือนอาทิตย์เป็นประ แนวโน้มเหมือนจะเป็นเรื่องเพศตรงข้าม
    อาทิตย์ไปอยู่เรือนอังคารพิจิก จมน้ำไปอีก เรือนกัมมะเล็งตนุเศษ ตามอังคารไปอยู่อริเรือนจันทร์
    ถ้าเป็นเหตุการณ์ก็เดาว่าเรื่องชู้สาวละกัน อังคารอยู่เรือนอริ(จันทร์) เสียด้วย

จากที่พรรณามั่วไปเยอะ มาดูคำถามหลัก ชี้ไปจุดราศีกันย์ เรือนพุธ ธาตุดินเลน
    ไม่มีดาวลอย ก็ลองเอาภพดู เป็นมรณะภพ แสดงถึง ความตาย เสียหาย เปลี่ยนแปลง โรคภัย
    ตามพุธไปอยุ่เรือนพฤหัสราศีธนู ธาตุไฟ ทวิภาวราศีแสดงถึงน้ำอยู่ธาตุไฟ เกิดความรุ่มร้อน(น้ำร้อน)
    แฝงความไม่แน่นอน เพราะพุธเป็นประและอยู่เรือนทวิภาวราศี พุธยังเป็นปุตตะลัคน์
    แสดงถึงความเสี่ยงหรือทำอะไรที่ไม่ชัดเจน ตามพฤหัสไปลงวินาสน์อีก เรือนธาตุดินผลสรุปหนักแน่นชัดเจน

เนื่องจากไม่มีการให้ข้อมูลประกอบมา จึงเดาไปเรื่อยจากดวงชะตาว่า
    จุดชี้ลงมรณะ ไปอยู่ลาภะเรือนพฤหัส เดาเอาว่า เรื่องคดีความจากอุบัติเหตุ
    เนื่องจากพฤหัสวินาสน์ธาตุดิน อาจจะติดคุกนาน
    เดาไปอีกอย่าง ก็คดีหย่าร้าง โดนฟ้องร้องเป็นเรื่องราววุ่นวาย แบ่งสมบัติกัน จากเหตุเจ้าชู้

-ผมมั่วเก่งมั้ย(ฮา) เห็นภาพก็จินตนาการไปเรื่อยแล้ว เพื่อนสมาชิกโปรดพิจารณา

ป.ล.คุณทิพย์เสพติดดวง ระวังจะพาคิดเยอะแก่เร็วนะครับ

2. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

ไปเจอตำรา "โหรทายหนู" มา
    เลยสงสัยครับ

ใช้วิธี ผูกจากดวงยาม จากนั้นวางจุดเวลาของยามนั้น ตกที่ภพมรณะ แล้วทาย

ผมทายเองไม่ได้ เพราะรู้คำตอบแล้ว เลยต้องถามคุณghostlinux ครับ

แต่หลังจากผูกดวงแล้ว ผมทายไม่ทิ้งกันเท่าไรเลย และไม่เกี่ยวข้องกับเหตุการณ์ที่ประสงค์ หรือเพราะผมอาจใช้ผิดก็ได้

ขอบคุณครับ

ปล.เซลล์ในสมองผมตายเสียเปล่าทุกวันครับ ถ้าไม่ใช้ให้คุ้ม ก็เสียดาย

3. ghostlinux

ดวงนี้จริง ๆ ผมคุ้นอยู่ ว่าเป็นดวงโหรทายหนู เคยเห็นอ่านผ่านตา
    แต่เนื่องจาก ไม่ทราบจุดประสงค์และผมก็จำไม่ได้หรอกว่า เขาทายไว้ว่าอะไรก็เลยมั่วดีกว่า

ดวงกาลชะตาหรือดวงยาม เป็นดวงที่มีลักษณะที่เรียกว่าต้องมีจุดกระทบครับ
    เช่นดวงนี้ ต้องมีเหตุ มีปัจจัย ไม่เหมือนดวงคนปกติ วิธีการทายจะไม่เหมือนกัน
    เพราะการทำนาย จะอิงจากจุดกระทบในชะตาทีเกิดขึ้นแลวเอามาทำนาย

ดังนั้นดวงโหรทายหนู แบบดั้งเดิม จะมีรูปแบบซ้ำกันอยู่แค่ 112 ดวง(รูป)
    ดวงมันซ้ำกัน เวลาทำนายจึงต้องอิงว่า สงสัยอะไร แล้วแปลเอาจากเหตุที่เกิดด้วย
    คนที่ชำนาญการในดวงยาม จะมีความสามารถในการใช้จุดกระทบมากครับ
    เขาใช้ดวงเดียว ทายคนที่มาถามเขาได้เป็นสิบคนโดยไม่ต้องเปลี่ยนดวงเลย
    มันต่างกันตรงวิธีทำนาย และมุมจุดที่ทำนาย

ป.ล. แล้วจะเริ่มเสพติดดวงกันไปใหญ่ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2014
  4. numthip

ขอบคุณครับ

เคยสงสัยว่า ทำไมต้องให้อ่านให้ครบ 112 ดวง (ดังนี้นี่เอง)

ผมลองเอาเวลาจิ้งจกทักของคุณghostlinux มาผูกครับ แต่ไม่เข้าใจวิธีการใช้ เลยต้องแอบถามเอาแบบนี้ ถามตรงๆอาย....

เคยเห็นในตำรา ว่าถ้าเห็นดาว๘ ที่มีความหมายว่าสัตว์ อยู่ในภพใด บวกกับดาวใด ก็พอจะทายได้

อย่างเช่น ๘ ในธาตุดิน +๒ แปลว่า สัตว์สองขา ธาตุดิน ไก่
    ถ้าไปลงธาตุน้ำ ก็เป็ด
    ลงธาตุลม ก็ นก
    ลงธาตุไฟ ก็เอาพอสุกๆ อย่าให้เกรียม

ถ้า +๔ ก็มีสี่ขา แล้วเลือกทายตามธาตุ

เลยอยากให้ยกตัวอย่างของท่านโหราฯ ที่ทายว่าเป็น มุสิก 3-4 ตัวนั้น ใช้หลักการใด? และยึดจำนวนหนูจากอะไร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2014
  5. ghostlinux

อันเก่าด้านบนทิ้งไว้ให้เพื่อนสมาชิกดูความมั่วของผม
    มาทายกันใหม่ เมื่อรู้จุดกระทบแล้ว ใช้ดวงเดิมนี่หละ

เมื่อรู้ว่าเป็นโหรทายหนุ ก็ต้องทายแบบกลิ่นอายให้เป็นโหรทายหนู
    จุดชะตาจรอยู่ที่ราศีกันย์เรือนพุธ พุธไปอยู่เรือนพฤหัสลาภะเป็นประ
    จึงต้องบอกว่า คุณทิพย์ มีความสงสัยในวิชาการ(4เรือน5) ไม่แน่ใจ(ประ)
    ในความรู้(พฤหัส)ที่พึ่งได้มาใหม่(ลาภะ)
    พฤหัสไปอยู่เรือนเสาร์มังกรวินาสน์ ไม่เข้าใจว่าใช้ยังไง(5 วินาสน์)
    5เป็นนิจเรือนเสาร์ธาตุดิน สงสัยว่าใช้ได้จริงหรือเปล่า(คิดว่าตีความไม่ถูก)
    เสาร์ไปอยู่กับศุกร์เรือนพฤษภะพันธุ หมายถึง คับข้องใจ ต้องหาความรู้เพิ่ม(พันธุ)
    หาคนปรึกษาแก้ความคับข้องใจ(6-7) จึงมาปรึกษา(6เป็นศุภะ) ในปัญหา(2อริ+7) ที่คิดไม่ตก
    โดย เสาร์เกณฑ์ราหูในเรือนสิงห์ ก็มาถามเอากับคนอื่นละกัน(ตนุลัคน์ประ)
    มาถามผม อาทิตย์ปัตนิ(ผู้ร่วมก่อการ(ฮา)) ก็ราหูทับอาทิตย์มิด ตีความก็ไม่ถูกเหมือนกัน
    อาทิตย์ไปกัมมะเรือนอังคาร มั่วไปคนทิศคนละทาง สุดท้าย ก็ ยังคงอังคารไปอริ(ยังไม่หายสงสัย)
    แต่สุดท้ายแล้ว จันทร์อริไปอยู่เรือนพันธุ กุมศุกร์(พันธุ-ศุภะ) ปัญหาก็คลี่คลายไป (มันสลับเรือนในที่สุด)

ถ้าจะมั่วเพิ่มเติม ในกรณีที่เขาไม่บอกจุดประสงค์ เราต้องหาจุดกระทบเอาเอง
    วิชากาลชะตาแต่ละแบบมี วิธีการมองหาจุดกระทบต่างกันไป คนชำนาญหาได้เร็วและเยอะครับ
    โหรทายหนูผมก็ไม่ถนัด ใช้แต่แบบง่าย ๆ นี่หละ เขามาก็ดูในดวงและตอบไป
    เราจะสมมุติเอามั่ว ๆ ว่า ผมจะหาจุดกระทบจากยามอัฐกาล(โหรทายหนูมาจากยามอัฐกาล)

คุณทิพย์โพสต์เวลา 15.13น. วันพฤหัส ตกยามเสาร์ เป็นกาลีของวัน
    เสาร์อยู่ในเรือนศุกร์พันธุ+ศุภะ ศุกร์เป็นเกษตร ศุกร์เป็นศรีของยามเสาร์
    ร่วมจันทร์อริ จันทร์เป็นอุตสาหะยามเสาร์ (2+6เรือนพันธุ) มาถามในยามนี้
    ก็ต้องลองมั่วว่า ถามในสิ่งที่ทุกข์และสงสัย(เครียดด้วยมั้ง)(7วินาสน์-กาลีวัน) 5(อายุยาม)นิจในเรือน มี4(มนตรีวัน-กาลียาม)ประอยู่
    แสดงว่าเป็นเรื่องทุกข์ไม่เข้าใจในเรื่องเกี่ยวกับ พฤหัสนิจ+พุธประ(มนตรี-กาลี) คงจะเรื่องวิชาการให้ช่วยเหลือ
    เราก็มั่วเอาจากเรื่องวิชาการไปเป็นจุดกระทบ บวกจุดชะตาจร แล้วก็ว่าไปเลยครับ
    (ลองหัดทักษาดู ไปเกือบไม่ถูก)

ป.ล. มั่วมันส์ดีมะครับ พี่น้องสมาชิก....

6. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

รอชมครับ

7. 5000

5000 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2008
    จริงๆ แล้ว ขาดสีผึ้ง 3 ขวดครับ
    แต่เห็นว่าจะเติมให้อีกหนึ่งขวด
    แอบงก....ก็เลยแจ้งไปรวม 4 ขวดนะครับ พี่หนุ่มทิพย์...

8. 5000

5000 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2008
    รอชมด้วยคนครับ ชอบเหนียว
    ยิ่งเรื่องโชคยิ่งชอบใหญ่เลยครับ..

9. numthip

ขอบคุณครับ
    แบบนี้เรียกว่ารักกันจริง

ผมเอาสีผึ้งมาเสกเพิ่มด้วยคืนนี้

ผมยังค้างใครบ้าง ช่วยอ้างอิงแบบนี้โดยไว จะจัดส่งอีกครั้งเสาร์นี้

10. Funfun27

พี่หนุ่มทิพย์ขอมา เลยจัดให้ครับ

กำลังเดินทางไปบ้านพี่นิ่ม

*รายละเอียด เดี๋ยวรอพี่หนุ่มทิพย์ครับ*

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      43.6 KB
      เปิดดู:
      62
  11. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นคุยถึงดวงยามโหรทายหนู เลยสืบดูซะหน่อย
    เป็นดวงยามของวันเสาร์ ยามที่ ๘ เวลา ๐๔.๓๐ ถึง ๐๖.๐๐

จากจุดเวลาที่ำหนดตก มรณะ - ลาภะ - วินาส

ผมไม่ดูลึกขนาดนั้นเหมือนทั้งสองท่านหรอกปวดหัว

ถ้าทายตามเวลาที่เกิดขึ้นน่าจะหมายความว่า สิ่งที่ต้องการหรือสิ่งที่มุงหวังไว้จะไม่ประสบผลสำเร็จ หรือเกิดการเปลี่ยนแปลงอย่างคาดไม่ถึง

แต่ถ้าหากเวลาขณะนั้นได้ยินข่าวเรื่องของหาย ท่านว่าไม่ต้องตามสูญชัวร์ ๆ เพราะมีทั้งมรณะ แถมลาภะ เป็นวินาสอีกด้วย จบเห่

12. Funfun27

ระหว่างรออัพเดท การเดินทางของพี่หนุ่มทิพย์ไปบ้านพี่นิ่ม
    ผมขออนุญาตโชว์นิสหนึ่ง ตัวนี้เพิ่งจับมาได้

ขนาดไฟล์:
      182.8 KB
      เปิดดู:
      36
      ขนาดไฟล์:
      209 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      207.2 KB
      เปิดดู:
      56
  13. Funfun27

รูปพระอาจารย์ที่พี่นิ่ม ได้นิมนต์มาที่บ้าน พี่นิ่ม พี่หนุ่มทิพย์ และคุณหนุ่ม เซฟาโร่

ขนาดไฟล์:
      171.7 KB
      เปิดดู:
      85
      ขนาดไฟล์:
      55.4 KB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      69.6 KB
      เปิดดู:
      58
  14. ghostlinux

อ.ศนิวารมาร่วมออกความเห็นแล้ว ผมก็กลัวจะต้องนั่งมั่วอยู่กับคุณทิพย์สองคน
    จริง ๆ มันไม่ต้องดูลึกมากหรอกครับ แต่ผมบอกไว้แล้วนี่คือการฝึกฝนด้วย
    ผิดถูกเป็นเรื่องรองลงไป โอกาศที่จะมีผู้ร่วมอุดมการณ์ คุยเรื่องฝึกวิชามีน้อย

ดวงยามไม่มีอะไรผิดถูกชัดเจนครับ แต่ละบุคคลมีวิธีดูไม่เหมือนกันกระทั่งดวงเดียวกัน
    ต้องหาแนวทางในการอ่านของแต่ละคนกันเอง จากพื้นฐานวิชาและนิสัยของแต่ละท่าน

ป.ล.ว่าแล้วก็พักเรื่องดวง รออ่านเรื่องวัตถุมงคลต่อ....

15. numthip

ยินดีด้วย
    ผมตามเก็บอยู่ แต่หาเพิ่มไม่ได้เลย....

จ่ายไปเท่าใด?

.......................

เมื่อคืนเป็นมวยล้ม ต้มคนดู
    ผมหัวเสียเลย แต่ได้เจอน้องๆกับพี่นิ่ม ได้พูดคุยกันให้หายคิดถึง

จะว่าไป ก็มีเรื่องเล่าอยู่เยอะเหมือนกัน เล่าได้สนุก แต่ไม่เกี่ยวกับพิธีกรรมฯ เป็นเรื่องของน้องๆกับเพื่อนๆ และประสพการณ์

ไว้ว่างจะเล่าให้ฟัง

16. numthip

คุณหนุ่ม เซฟาโร่ มาถึงบ้านพี่นิ่มก่อนผม เลยเข้ามาปรึกษาเรื่องประสพการณ์ทางจิต

เธอเล่าว่า หลังจากที่ลงของกับหลวงปู่จันทร์ไปแล้วได้ 7 วัน ก็เห็นพ่อปู่ฤษีมาเป่าที่ตัวยันต์ที่ลงไว้ซ้ำให้อีก

เรื่องพ่อปู่ฤษีนี้ คุณหนุ่มเคยมาเล่าให้ผมฟังเมื่อครั้งได้พ่อปู่ฤษีจากพี่นิ่มแล้วท่านมาเป่าตัวให้หายเจ็บมาแล้ว

ตอนที่เล่าให้ผมฟังพี่นิ่มอยู่ด้วย เธอเลยถามพี่นิ่มว่า พ่อปู่ฯที่เห็นมีลักษณะตรงกันกับที่พี่นิ่มเห็นหรือไม่

พี่นิ่มพยักหน้า แล้วอธิบายเพิ่มเติมให้ฟัง รายละเอียดขอข้ามไป

...................

ส่วนคุณเอก ห้อยพระฯเต็มคอ ไม่รู้ของที่ไหนบ้าง แต่ผมอยากดูตะกรุดของหลวงปู่จันทร์ เพราะรับปากเพื่อนสมาชิกไว้

เธอถอดสร้อยออกมา เห็นมีแต่พระพี่นิ่มยกชุด แต่มือไปสะดุดพระหลวงปู่ทวด เนื้อพิเศษ(เนื้อผงเหล็กไหล)
    ผมรู้ว่าเป็นของพี่นิ่ม แต่ความรู้สึกสะดุดแบบนี้ ต้องหันไปถามรายละเอียดกับพี่นิ่มเพิ่มเติม

ตะกรุดหลวงปู่จันทร์ คุณเอกเช่าจากวัดป่าหนองยางมา 2,500 บาท(มั้ง) ร่วมสมทบทุนสร้างโรงครัว (เร็วๆนี้จะหาผ้าป่าไปช่วยท่าน)

หลวงปู่จันทร์ท่านทำเองทุกขั้นตอน กระทั้งพันตะกรุด แล้วเล่าให้คุณเอกฟัง ว่าก่อนหน้าจะทำตะกรุด ต้องลองวิชากับลูกศิษย์ก่อน ว่ายันต์ตัวไหนมันอยู่ปืน ลองไปเยอะจนเจอตัวยันต์ที่อยู่ปืนจริง จึงใช้เรื่อยมา

ที่วัดฯมีสองราคา 2,500 กับ 5,000 บาท ใครสนใจก็เก็บตังค์ไว้ หากมีใครสนใจไปกราบหลวงปู่ฯ ผมอาจจัดทริปวิ่งทัวร์อีสาน มีหลวงปู่จันทร์ และเกจิสายอีสานอีก 2-3รูป เป็นจุดหมายหลัก

ถ้าทริปขึ้นเหนือ ต้องครูบาฯ วัดท่าไม้แดง กับ อ.สัมฤทธิ์ ไพรดำ เป็นจุดหมายหลัก

ถ้าทริปลงใต้ ต้องรับพระอาจารย์สมพร-พระอาจารย์พิจารณ์ ไปด้วย เพื่อเข้าถ้ำเพียงอย่างเดียว

ทริปไหนเกิน 5 คน ก็นัดวันลงไปเที่ยวกัน

เมื่อคืนตอนเดินเข้าป่าช้า ลูกชายพี่นิ่มถามพวกผมว่า
    "พี่ๆ...พ่อผมเก่งเหรอ..."

17. numthip

พี่นิ่มมีปัญหาในการสื่อสารผ่านโทรศัพท์ ทำเอาผมมึนมาหลายงานแล้ว

แกอยากคุยกับผม เลยเอาเรื่องผีมาล่อ บอกว่าคืนนี้พระที่นิมนต์มา จะเรียกผีมาทำหวย!

เรื่องผีผมเฉยๆ แต่อยากคุยกับแกมากกว่า ส่วนเรื่องหวย เป็นข้ออ้างที่จะออกจากบ้าน ตอนกราบเีรียนขออนุญาตเมีย

ผมต้องรบกวนให้ลำบากคุณชนะ ขับรถไปดูผีกัน กว่าไปถึงก็3ทุ่ม

เห็นบ้านเงียบๆ ก็แปลกใจ ต้องโทรฯสอบถามกันวุ่นวาย ถึงรู้ว่าอณาบริเวณบ้านพี่นิ่มกว้างแค่ไหน นิมนต์พระไปอยู่ท้ายบ้านลึกเข้าไปมาก

พี่นิ่มนั่งพักอยู่ที่เรือนของแก รับประทานยาแก้โรคหัวใจ ผมก็เป็นห่วงอยู่
    บ่นว่าช่วงนี้ ถ้าไม่ได้คุณเอก ช่วยรับภาระยกของไปเสกแทน แกคงไม่ไหวแล้ว

จากนั้นเดินไปสมทบกันทั้งกลุ่มที่ศาลารับรองพระธุดงค์
    หลวงตารูปนี้ ท่านธุดงค์ทั่ว4ภาคของประเทศ ไปไกลถึงพม่า-เวียดนาม
    เจอของดีของวิเศษอยู่บ้าง อย่าง"กบตายคารู"

น้องๆสนใจฟังเรื่องราวจากพระธุดงค์ แต่ผมสนใจฟังจากพี่นิ่ม
    พี่นิ่มอธิบายว่าเป็นกบจำศีลที่ตายคารู ไม่เน่าเปื่อย แต่มีวิญญาณ และส่งเสียงร้องได้

ผมนึกภาพไม่ออก แต่สนใจที่พี่นิ่มบอกว่า มีพระรูปหนึ่ง ทำตะกรุด"กบตายคารู"ได้
    หากผมจำไม่ผิด นามท่านคือหลวงพ่อเจริญ วัดโนนสว่าง

พี่นิ่มบอกว่าท่านยังอยู่ และสนิทกันดี
    ทำของเสกของได้จริง เรียกผี ผีขึ้นมาให้เห็นเลย
    ส่วนตะกรุดก็ทำได้ขลัง ทดสอบได้เลยเหมือนกัน

ผมก็ถามว่าเคยได้เสกของให้เราหรือไม่
    พี่นิ่มบอก "ยังมาเอาของๆเราเลย..."

ผมลองค้นจากกูเกิ้ลดู เห็นประวัติท่านน่าสนใจ ก็แบ่งแชร์ความรู้กัน
    http://www.oknation.net/blog/print.php?id=827769

18. numthip

น้องอ้าย

น้องฯเค้าได้ทุนการศึกษาจากความใจดีของคุณบีกับคุณใจๆ ก็เลยเขียนจดหมายขอบคุณมาให้ทั้งสองท่าน ส่งไปรษณีย์มาติดค้างอยู่กับผม

ก็ขอเวลาหน่อยนะครับ ผมมีคิวนัดส่งพัสดุวันพรุ่งนี้พอดี เลยจะจัดส่งพร้อมกันเลย

...................

เมื่อคืนระหว่างเดินทาง คุณฉัตรชัย โทรฯมาถามว่าผมถึงไหนแล้ว รอให้ไปตัดริบบิ้น จะได้เดินทางเข้าป่าช้าไปดูผีกัน

ผมง่วงก็ง่วง เหนื่อยก็เหนื่อย แต่ยังดีกว่าคุณชนะที่ต้องมาขับรถให้ผมนั่ง ไปถึงบ้านพี่นิ่มก็เกือบสี่ทุ่ม

ผมขอแวะคุยกับพี่นิ่มก่อน เป็นเรื่องของบ้านเมือง เพราะช่วงนี้พี่นิ่มอยู่แต่ในสวน รับข้อมูลบ้านเมืองน้อยกว่าผม

พี่นิ่มถามว่า จอมพลฯ มีไว้เพื่อการใด
    ผมตอบเท่าที่รู้ว่า ก็คงไม่ต่างจาก ผู้บัญชาการทหารสูงสุด ที่สามารถสั่งการได้ทั้ง3เหล่าทัพ
    แล้วจะตั้งขึ้นมาเพื่อการอันใด
    แต่เล็กจนโต ผมมองว่า ผู้บัญชาการเหล่าทัพ ยังจะมีอำนาจมากเสียกว่า เว้นเสียแต่ว่า จะมีไว้เผื่อทางถอย
    ผมถามพี่นิ่มว่า รู้จักรัฐบาลผลัดถิ่นไหม..... พี่นิ่มเข้าใจ

พี่นิ่มถามถึงบ้านเมืองในกรุงเทพฯ
    ผมบอกว่าไม่กี่วันที่ผ่านมา ยิงกันข้างบ้านผม ตาย1
    "แล้วจับใครได้ไหม"
    ถัดมาจับผู้ต้องสงสัยได้ 1คน แต่เป็นเจ้าหน้าที่

พี่นิ่มตกใจ กลัวภาพพจน์เจ้าหน้าที่เสียหาย แล้วถามว่าใคร
    ชื่อผู้ต้องสงสัยคงไม่สำคัญ ผมเลยบอกว่าเป็นเด็กใคร
    พี่นิ่มตกใจขึ้นไปอีก เพราะรู้จักนายของนายผู้ต้องสงสัย

แล้วมันไปเกี่ยวอะไรกับนายของนายฯ อ่ะ....
    "คดีทนายสมชายไง...."

ผมเลยรู้ว่าใครเป็นมือปืน ใครเป็นคนสั่ง
    และถ้าผมเป็นญาติของทนายสมชาย ผมคงซื้อนกหวีดแจกลุงกำนัน
    แต่คนตายไม่ใช่ญาติผม

ผมสงสัยพี่นิ่มอยู่บางครั้ง
    แกรู้จักมือปืนหลายคน และมีหลายคนยังคงรับงานอยู่ บางคนก็คุมบ่อนให้เพื่อนบ้าน.... แกใช้อะไรคุมคนพวกนี้
    มือปืนตัวจริงที่ไม่ปลอมตัว รักและเกรงใจพี่นิ่มอยู่ ผมเข้าใจ เพราะแกเล่าเสมอว่ามีแวะเข้ามาเยี่ยม หรือเข้ามาขอความช่วยเหลือ
    แต่มือปืนตัวปลอมที่บางครั้งใส่เสื้อวินมอเตอร์ไซค์ ผมไม่อยากให้พี่นิ่มไปข้องแวะ ได้แต่เตือนๆ เพราะคนพวกนี้ มีความกตัญญูไม่เท่ามืออาชีพตัวจริง

................

ลูกชายฝาแฝดพี่นิ่มสองคน เจอผมหลายครั้ง แต่ครั้งนี้กล้าจะคุยกับผม
    ทั้งสองคนรักกันดี อาจเป็นเพราะโดนหลวงปู่จ้อย ทำพิธีผูกสายรกให้
    ผมไม่ได้ถามชื่อ แต่จำได้ว่าเด็กร้องให้ ตอนสอบตำรวจติด เพราะไม่อยากเป็นตำรวจ
    ท่านสุวิระ ก็อยากจะรับเอามาอุปการะ แต่เด็กอยากทำอาชีพที่ไม่เกี่ยวข้องกับตำรวจทหาร

ก็คงจะเบื่อที่เห็นพ่อตัวเองข้องแวะกับทางนี้หรือเปล่า?
    แต่กว่าจะโตจนอายุ20 ก็โดนพ่อพาไปฝังเข็มฝังตะกรุดมาทั้งตัวแล้ว

ลูกชายพี่นิ่มไปเล่าให้เพื่อนฟัง ว่าพ่อเรียกผีได้ แต่เพื่อนไม่เชื่อ ท้าขอดูหน่อย
    ตามมากางเต้นท์นอนที่เขตบ้าน บอกอยากเจอ
    พี่นิ่มไม่ว่าอะไร บอกจะได้เจอจะได้เห็น เดี๋ยวจุดธูปให้

ธูปดอกเดียว ทำเอาเพื่อนเข็ดไปจนตาย!

เพื่อนที่ออฟฟิตเคยเล่าให้ฟัง ว่ามีคนมีวิชา สามารถทำหวยได้
    แต่ต้องมีของสำคัญอย่างเชือกผูกคอตาย หรือกิ้งไม้ที่ผูกคอคนตายมาทำพิธี

เพื่อนเล่าว่า เอาเชือกใส่หม้อดิน ขึงผ้าปิด
    ระหว่างทำพิธี หม้อดินจะดิ้นได้ แล้วปรากฏเลือดขึ้นเป็นตัวเลข

งานนี้ก็เหมือนกัน มีคนพยายามสู้อุส่าห์หาเชือกผูกคอตายมาให้
    ผมถามไปเอามาจากไหน ได้คำตอบว่าเป็นเชือกของผัวที่ทะเลาะกับเมีย แล้วผูกคอตาย
    เชือกนี้ขลังมาก เค้าว่างั้น

ฮะโธ่ะ... ทะเลาะกับเมียแล้วสู้ไม่ได้ จะเอามาทำไม
    ลูกชายพี่นิ่มไปหาของอย่างอื่นมาแทน เป็นของโบราณ ก็พอจะทดแทนได้หน่อย

ใกล้เที่ยงคืน คณะฯก็เคลื่อนที่ไปในจุดที่เค้าว่าเฮี้ยน
    ผมไปถึงก็ไม่รู้สึกรู้สา ถามคุณหนุ่มว่ารับอะไรได้ไหม เธอก็สั่นหน้า ... ย้ายจุด

พี่นิ่มนั่งกรรมฐานเสร็จ ก็ขับรถพาไปส่งจุดที่เค้ายิงกันตาย
    พี่นิ่มเล่าว่า เป็นจุดที่มักจะเอาคนมายิงทิ้งประจำ บางทีก็เผากลบเกลื่อน
    "เขตบ้านใคร"
    "เขตบ้านผู้ใหญ่อั๋น..."
    เฮ้อ......

ผมไม่รับรู้ไม่สัมผัสอะไรทั้งนั้น ผีไม่โผล่ไม่เป็นไร แต่หวยผมไม่ได้เอาไปฝากเมีย ผมจะเดือดร้อน....

กลับถึงบ้านตีสาม มัน..เอ้ย เมียเธอยังไม่นอนเลย คำถามแรก..."ได้เลขอ่ะป่าว..." -"-

19. Funfun27

สวัสดีครับพี่หนุ่มทิพย์,

ตัวนี้ผมได้มาหลักร้อยปลายๆ ตอนนี้ไม่รู้ว่าสนนราคาเช่าหาไปที่เท่าไรแล้ว

ถ้าราคาเช่าหาสูง ถือว่าผมโชคดีมากๆ
    ถ้าราคาเบากว่า ถือว่าผมโชคร้ายตกควายตาย

ขอบคุณครับ

20. numthip

ถูกสุดที่ผมซื้อเมื่อหลายเดือนก่อน คือ 1,500 บาท ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้