เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Nattawut8899

Nattawut8899 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากฟัง เรื่องหลวงตาสายทองครับ:cool:

2. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากฟังเรื่องหลวงพ่อสายทองต่อไหม?

รบกวนพี่หนุ่มทิพย์ต่อเลยครับ

ขอบคุณครับ

3. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    เคยร่วมบุญพระของขวัญฯ เนื้อเทา จำนวน 3 องค์ หน้าที่ 409 กระทู้ที่ #8170

ครั้งนี้ขอร่วมบุญ พระของขวัญฯ เนื้อขาว-เทา จำนวน 3 คู่ และพระของขวัญเนื้อขาวเพิ่มอีก 2 องค์ครับ รวมเงินร่วมบุญทั้งสิ้น 2,100 บาท

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

ป.ล. .... มาปูเสื่อรอฟังเรื่องของหลวงพ่อสายทองต่อครับ ...

4. Berial004

Berial004 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2010
    สวัสดีครับพี่หนุ่มทิพย์และพี่ๆทุกท่าน

ผมมารอฟังเรื่องของหลวงพ่อสายทองด้วยครับ

ขอบพระคุณครับ

5. Daverko

Daverko เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญพระของขวัญ 1 คู่ และเนื้อขาว 4 องค์ค่ะ

6. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งพี่หนุ่มทิพย์ และเพื่อนๆ สมาชิกที่รักทุกท่าน ผมจะทำการอัพเดท "รายการจองบูชาพระของขวัญ" ให้ได้ทราบกันในช่วงเย็นๆ ของทุกวันนะครับ

รบกวนสอบถามพี่หนุ่มทิพย์

ขอทราบจำนวนสำหรับพระของขวัญ(1 ชุดสุดคุ้ม 2 องค์ และ แยกชุด 1 องค์)ที่นำมาให้บูชาในกระทู้หน่อยครับ จะได้นำมาเป็นข้อมูล

ขอบคุณครับ

7. พุทโธ ภควา

พุทโธ ภควา เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2009
    พระปิดตา แจกทหาร :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

8. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอใช้สิทธิ์ เคยบูชาพระของขวัญสีเทา 10 องค์กระทู้ #7993 หน้า 400
    ขอเช่าเพิ่ม พระของขวัญเนื้อขาว 5องค์

9. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นเอาแต่ช่วยงาน ไม่นึกว่าได้รับแจกกะเค้าด้วย...
    คุณเลือกฤาษีจากภาพของผมไปหนึ่งองค์ จะอุดเสือหรือลิงให้ อุดสีผึ้งกับลูกอมให้ แต่ให้มาช่วยกันอุดล็อคเก็ตด้วยนะ ที่วัดโพธิผักไห่ (ประกาศรับสมัครเลยละกัน)

พิมพ์ที่เห็นนี้ พระผู้ใหญ่ตั้งชื่อให้ว่า "มหาบูรพา" จะยิ่งใหญ่ในภาคตะวันออก

ส่วนตัวยันต์พี่นิ่มลองมาแล้ว ว่าอยู่ที่มหาอุดแคล้วคลาดมาก เป็นยันต์ของหลวงพ่ออี๋ วัดสัตหีบ

แต่แรกจะเน้นให้อยู่ปืนอยู่ระเบิดแคล้วคลาด เพราะตั้งใจแจกทหาร แต่เสกนานไปๆ กลายเป็นมีเมตตาขึ้นมาเฉยเลย... สมดังที่หลวงปู่จ้อยท่านเคยให้อรรถาธิบาย "เมตตา เสกดีๆ ก็เป็นมหาอำนาจเหมือนกัน"

ถ้าพี่นิ่มไม่โดนไถพระฯหมดก่อน จะหาเรื่องเอารุ่นนี้มาแจกสมาชิก รอฤกษ์ดีๆครับ

10. numthip

จำนวนอย่างละ 150องค์ครับ

ผมเองก็ใจดำ ยุ่งแต่งานจนลืมนึกถึงเพื่อนสมาชิกที่ช่วยงานในกระทู้ ไม่ได้หยิบติดมือมาเลย แม้ตัวเองเป็นคนแจก ยังติดมาแค่องค์เดียว.....แค่เอามาถ่ายรูป

ขอผลัดไปก่อน จะหาทางเอามาแจกให้ได้ตามสามารถ

11. RGD

RGD เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณหนุ่มทิพย์
    ขอร่วมบุญพระของขวัญเนื้อขาว 2องค์ครับ เคยร่วมบุญเนื้อเทาไว้ 2 องค์ จะค้นหากระทู้ตามหลังครับ
    เพราะพิมพ์จากโทรศัพท์ครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรงโดยไวนะครับ

12. jatukarm

jatukarm เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2006
    ผมขอร่วมบุญบูชา พระของขวัญ เทา-ขาว 1 คู่ ครับ
    ขอบคุณมากครับพี่

13. พุทโธ ภควา

พุทโธ ภควา เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2009
    พี่ไพรัช ใจดี มอบให้มาครับ ปกติไม่ทันกับเขาหรอกครับ หลวงปู่จันทร์แจกตะกรุดก็ไม่ทัน ท่านบอกให้ตำรวจกับทหารก่อน ทหารกับตำรวจยังได้ไม่ครบเลยย...

ส่วนพระฤาษี แล้วแต่พี่ทิพย์แล้วกันครับ แต่ถ้าให้เลือกก็องค์แรกซ้ายมือ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2014
  14. วรัท

วรัท เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2008
    คุณหนุ่มทิพย์คะ ขออนุญาต ยืนยันประสบการณ์ เกี่ยวกับสีผึ้งที่พี่ไพรัชพูดถึง ตั้งแต่ได้มา ที่จริงตั้งใจใช้สีผึ้งเพื่อให้เจ้านายเมตตา แต่ผลที่ได้ มีแต่หนุ่มๆ เข้ามาขายขนมจีบ ไม่เว้นทั้ง พระ เณร เยอะแยะไปหมด เลยตั้งใจว่า จะนำสีผึ้งที่อยู่ในตลับทองเหลือง ถวายหลวงปู่จันทร์ วัดป่ายางงาม เพื่อให้ญาติโยมได้บูชา จะได้นำปัจจัยไปร่วมสร้างโรงครัวกะหลวงปู่ แต่ก็กังวลในเรื่องที่พี่ไพรัชได้เตือนไว้

สำหรับปู่ฤาษีเนื้อโลหะของคุณหนุ่มทิพย์รู้สึกถูกชะตากะองค์ซ้ายของภาพ...แต่องค์ไหนก็ได้แล้วแต่คุณหนุ่มทิพย์ เห็นสมควรค่ะ<O:p</O:p

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 เมษายน 2014
  15. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    ผมขอร่วมบูชาพระเนื้อขาว 2 องค์ครับ ส่งพร้อมพระปิดตารุ่นเสกนานได้ครับ

เคยจองพระเนื้อเทา 1 องค์ หน้าที่ 399 #7961 ครับ

รอฟังหลวงพ่อสายทองด้วยครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 เมษายน 2014
  16. ธรรมจักร

ธรรมจักร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าพิมพ์นี้ดูมีเสน่ห์มากว่านะ ดูโบราณดี องค์ใหญ่ไหมครับพิมพ์นี้

17. numthip

มีหลายองค์ประกอบครับ
    1.เราสวย
    2.เราเป็นคนที่ใครอยู่ใกล้เค้าก็รัก
    3.ได้รอบตามดวงชะตา(เรื่องของบุพกรรม)
    4.มีตัวช่วยดี(สีผึ้ง)

ยิ่งช่วงที่ผ่านมา รายได้ดีมากๆด้วย แม้อาจจะอืดดด แต่รวมๆก็ก้อนโต จากที่น่ารักอยู่แล้ว ยิ่งมีเสน่ห์ขึ้นไปอีก
    เดือนหน้าจะมีเรื่องให้ลำคาญใจอยู่บ้างนะครับ อาจจะเป็นเรื่องงาน แต่ก็ยังไม่พ้นเรื่องเพศตรงข้ามด้วย

ดาวคุณบีเป็นดาวพฤหัส เป็นดาวครู ใช้ของที่มีครูได้ขึ้น แต่ช่วงที่ผ่านมา ดาวพฤหัสเป็นประ เป็นช่วงที่อ่อนแอ ทำให้เราอ่อนแอทั้งร่างกายและจิตใจ แต่กลางปีก็ดีขึ้นมากครับ ดีขึ้นชนิดยกภูเขาออกจากอก

แต่ช่วงนั้นก็ให้ระวังญาติผู้ใหญ่ของเราเหมือนกัน ใช้เวลาอยู่กับท่านให้มากๆ
    อาจจะได้เดินทางไกลไปต่างประเทศด้วย

สีผึ้งกระปุกทองเหลือ ผมทำมาแค่3ตลับ อุปการะสมาชิกในกระทู้ทั้งหมด ผมเองก็ไม่มี อาศัยว่ามีดีกว่าสีผึ้งแล้ว คงไม่ต้องใช้ แต่คุณบีจะยังคงอยู่ช่วยพระศาสนา ขอให้เก็บไว้ให้ดี อนาคตจะได้ใช้ครับ

ฤาษีเพ็นท์สีสวยนะครับ บ่งบอกว่าเจ้าชะตารักสวยรักงานเหมือนกัน (ก็หญิงนี่เนอะ)

18. numthip

เล็กกว่าเหรียญบาทนิดครับ

19. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญพระของขวัญเนื้อขาว 5องค์ครับ

20. เจินโจ้

เจินโจ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ

ผมขอร่วมบุญพระผงของขวัญ ๑ ชุด ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้