เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sa_nakorn

sa_nakorn เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 18 ขอรับน้ำใจพี่นิ่มด้วยครับ ขอบคุณทิพย์และพี่นิ่มครับ

2. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

คุณชนะ บันทึกภาพมาให้

ถ้าใจดีขอภาพเศียรบายศรีด้วยครับ หลังฝังพระธาตุ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. numthip

พิมพ์นี้พี่นิ่มห่วงมาก...
    พระทุกองค์มีพระธาตุจากอินเดีย พี่นิ่มเป็นคนไปเอามาพร้อมกับท่านสุวิระ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. New Collector

New Collector เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2009
    ขออนุญาตรับน้ำใจ พระขุนแผน จาก พี่นิ่มด้วยคน นะครับ ไม่ต้องส่งผมจะไปรับเองครับ

5. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    ตารางน้ำมัน ๙ ทัพ ลำดับ ๑๕

ขอรับน้ำใจพี่นิ่ม

ขอบคุณครับ

6. numthip

ลำดับที่1
    ลำดับที่2
    ลำดับที่3
    ลำดับที่4
    ลำดับที่5
    ลำดับที่6
    ลำดับที่7
    ลำดับที่8
    ลำดับที่9
    ลำดับที่10
    ลำดับที่11

ถึง20แล้วผมหยุดนะครับ

7. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

รับน้ำใจจากพี่นิ่ม & พี่หนุ่มทิพย์
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2014
  8. วรัท

วรัท เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2008
    ทราบมาว่า หากเป็นเนื้อขาว มีส่วนผสมของผงจิตรดา จากท่าน พล.ต.ดร สุวีระ ทรงเมตตา มอบให่พี่นิ่ม ด้วย ไม่แน่ใจว่าเนื้อดำได้ผสมลงไปหรือไม่คะ
    และหนูขอรับน้ำใจจากพี่นิ่มด้วยค่ะ ส่วนเรื่องเหล็กไหลท้องปลาไหล ถ้าหนูใช้ขี้ผึ้งแท้หุ้มแล้วทำเป็นลูกอมจะเหมาะสมป่าวคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 ธันวาคม 2014
  9. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

มั่วทำตารางอยู่ โดนแซงเสียแล้ว

ขอบคุณครับ

10. clubzaleng

clubzaleng เป็นที่รู้จักกันดี

อยากขอรับน้ำใจจากพี่นิ่มด้วยจัง
    แต่ไม่มีชื่อในตางราง:'(

11. numthip

มีส่วนผสมเหมือนกันครับ ต่างกันแค่พิมพ์นี้ใช้ไพลดำเป็นตัวผสมหลัก
    ส่วนเหล็กฯจะหุ้มอะไรนั้น ตามแต่ใจเลยครับ เน้นเป็นเมตตา

12. numthip

ไล่ลำดับให้ผมด้วยครับ
    นับจาก1-20 ที่ขอรับฯ ก็ยุติครับ

จะได้เหลือแจกให้คนที่ไม่มีชื่อในตาราง

13. numthip

ลองใช้ขุนแผนหลวงพ่อหนุนดูก่อนครับ ใช้เยอะแล้วแยกไม่ออกว่าของที่ไหนหลวงพ่อไหนบ้าง เปลืองค่าเลี่ยมด้วย

14. จักร เจริญ

จักร เจริญ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    ขอร่วม รอแจกฟรีด้วยคนครับ
    ขอบคุณครับ

15. seekerpunch

seekerpunch เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับน้ำใจพี่นิ่ม ขอรับพระขุนแผนด้วยครับ

16. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับน้ำใจพี่นิ่มด้วยครับ ขอบคุณ คุณทิพย์ และคุณนิ่มด้วยครับ จะโอนค่าจัดส่งไปให้ครับ ผมขอรับลำดับที่ 14 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ธันวาคม 2014
  17. numthip

มีใครเข้าใจที่ผมเขียนบ้างไหม ช่วยจัดลำดับตัวเองด้วยครับ

18. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนค่าจัดส่งแล้วครับ 80.15 บาท เวลา 09.58 น. ครับ

19. ghostlinux

ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ดวงนี้เราต้องไล่พื้นดวงไปจะเห็นว่า ความรักและชีวิตคู่มีปัญหา ถึงมีคนรักไม่ขาดก็ยากจะรักษาความสัมพันธ์ได้
    ทางทักษาจะเห็นถึงปัตนิและพันธุซึ่งเป็นเรื่องของการครองเรือนระยะยาวอ่อนแรง เพราะตกเรือนกาลี
    ๓ให้โทษในแง่คุณสมบัติทางนิสัย เพราะเป็นกาลี ต้องทำงานที่ใช้แรงงาน อยู่เฉยไม่ได้
    พอศุกร์เด่นในธาตุน้ำ ตรงนี้ ๖เด่น+๑๓(ที่ด้อย) จึงเป็นทหารเรือนไป ๒ยังเป็นตนุจันทร์ในธาตุน้ำด้วย
    เน้นว่าทำงานละเอียดอ่อนและสัมพันธ์กับน้ำและคนจำนวนมาก

แต่ตรงนี้ก็เห็นตามไปอีกว่าดาวคู่ ๘ ถูก ๓เบียนกลายเป็นคู่ธาตุที่ ส่งผลเรื่องความรักที่ใจเร็ว ตัดสินใจง่ายๆ
    อ่อนไหวในเรื่องความรักแต่จะรักษาความสัมพันธ์ไม่ได้ เพราะ๓ไม่มีกำลังในแง่คุณสมบัติทางอารมณ์(กาลี)
    ๑ยังร่วม๓ ธาตุน้ำ ใช้อารมณ์มากกว่าเหตุผล ๓+๖ธาตุน้ำ เจ้าชู้มากไป ๔๓ธาตุน้ำไม่ยอมให้แก่กัน
    สรุปดาวกลุ่มนี้ทำให้มีญาติเยอะเหมือนกันก็จริง แต่นั่นเป็นเรื่องของบุคคลภายนอก ภายในที่เกี่ยวพันกับชีวิตส่วนตัว
    จะด้อยและอ่อนแรงไป บวกกับนิสัยที่เติบโตตามวัยดวงนี้ยังไงก็ไม่สมหวังเรื่องความรัก จะมีคู่ก็เสี่ยงเกณฑ์ทะเลาะ
    ถ้ามองตามนี้ไม่ต้องไล่เรื่องจะได้คู่เมื่อไหร่ก็ได้ครับ เพราะด้อยในพื้นกำเนิด

ทางวัยตอนนี้๕เสวยอายุอยู่ในเรือนปัตนิ ไม่ขาดแคลนคนรักมาหลายปีแล้ว แต่พื้นดวงก็ไม่ได้สนับสนุนเรื่องการแต่งงาน
    มีก็เลิก เข้าเกณฑ์ทะเลาะขัดแย้งอ่อนไหวในดวงอยู่ร่ำไป ๓เสวยแทรก คงคิดถึงเรื่องการครองเรือนอีกแล้ว
    แต่ตอนนี้ดวงจร 7 จรเข้าทับเรือนอังคารและ๓เดิมในพื้นกำเนิด เป็นเรือนปัตนิชันษา คงจะมีเข้ามาอยู่ดี
    บวกกับทางตรีวัยเป็น๒ มี5คอยป้วนเปี้ยนทับร่วมเรือนเดินหน้าถอยหลังอยู่ คงกำลังมีหวังและตัดสินใจว่าจะเอายังไง
    ก็หวังว่าจะสำเร็จสมหวังไม่ต้องทะเลาะขัดแย้งกันทีหลังอีกจนต้องเลิกลาไป

5จรที่ทับชั่วคราวและทับจริงในกลางปีหน้า ให้ระวังมีปัญหาทางคดีความ อาจจะได้รับมรดกแต่มีคดีตามมา
    คนที่ชอบพออาจจะเป็นผู้ที่เคยผ่านชีวิตครอบครัวมาแล้ว อาจจะมีลูกติดมาด้วยเป็นต้น
    มีเกณฑ์ร่วมมือลงทุนกับทำธุรกิจเป็นหุ้นส่วนในกิจการ ซึ่งจะว่าไปก็ทำได้แต่ช่วงนี้ ๓แรง7ทับ
    ทำอะไรต้องระวังมีสติ ระวังทะเลาะเบาะแว้ง และขัดคอกันเองทั้งในเรื่องรักและหุ้นส่วนการงาน

การเงินค่อนข้างใช้เยอะไปในเรื่องการลงทุนทางธุรกิจ และคิดถึงอนาคตครอบครัวระยะยาว
    อาจจะคิดซื้อบ้านหรือผ่อนบ้านระยะยาว ดีไม่ดีจะพ่วงผ่อนรถไปด้วยถ้าเป็นแบบนี้ก็ต้องควบคุมดีๆ
    เพราะมีแววใช้จ่ายค่อนข้างหนักทำให้เจ้าชะตาเหนื่อยจนหัวหมุนเลยทีเดียว

ป.ล.แวะเข้ามาดูแบบคร่าวๆ อีกดวงก็คล้ายๆกันครับแต่ดาววัยคนละดวงจะให้ผลต่างกันอยู่บ้าง

20. RGD

RGD เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 15

ขอรับน้ำใจพี่นิ่มครับ

ขอบคุณพี่นิ่มและคุณหนุ่มทิพย์ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้